• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

CLB mèo Hà Nội: nơi những tình bạn chân thành tìm thấy từ mạng ảo

Linhmu_93

Active Member
Gớm nữa, tôi dốt tiếng Anh nên phải chơi thơ Đường cho bằng bạn bằng bè. Cô đã dốt tiếng Anh lại còn dốt cả văn thơ thì cứ văn xuôi mà chơi cho nó trực quan, hê hê. Bày đặt đua đòi với các chị làm chi ;))
(Cơ mà mình nghe nó nhắc đến mặt dày đi xin mèo là mình cứ giật mình thon thót ý :-s)
=)) e dốt tiếng anh thật nhưng Văn thơ thì chưa chắc chị nhé ;;) tôi đc đi thi hsg cấp TP môn Văn cơ mừ .... hầy hầy, chết, mình lại khoe khoang rồi, cái tính nhiễm của ai k biết ;;) xấu hổ quá!

bizonzon

Active Member
Cả nhà mình cho em hỏi tí.

Em thích cái cat tree này quá. Đã xin được tài trợ để đóng rồi. Cơ mà tìm cái cành cây kiểu thế này ở đâu bây giờ nhỉ? Nhà mình có biết cây gì cành giống kiểu thế này và có thể tìm ở đâu không ạ? Mấy hôm trước đi đường thấy người ta cưa bớt cành của mấy cây to mà chả nghĩ ra :(

Lá thì chắc là thôi, ngần này lá chả bõ bọn ranh nó vặt 2 ngày :D

milkygirl6390

Active Member
Cả nhà mình cho em hỏi tí.

Em thích cái cat tree này quá. Đã xin được tài trợ để đóng rồi. Cơ mà tìm cái cành cây kiểu thế này ở đâu bây giờ nhỉ? Nhà mình có biết cây gì cành giống kiểu thế này và có thể tìm ở đâu không ạ? Mấy hôm trước đi đường thấy người ta cưa bớt cành của mấy cây to mà chả nghĩ ra :(

Lá thì chắc là thôi, ngần này lá chả bõ bọn ranh nó vặt 2 ngày :D

cái cat tree này đẹp quá chị ơi ... đúng nghĩa cat tree luôn :)) nhưng mà sao thấy cái thân cây nó mảnh khảnh quá ... bọn nhà e chơi mấy hôm chắc gãy làm đôi :-SS

bizonzon

Active Member
cái cat tree này đẹp quá chị ơi ... đúng nghĩa cat tree luôn :)) nhưng mà sao thấy cái thân cây nó mảnh khảnh quá ... bọn nhà e chơi mấy hôm chắc gãy làm đôi :-SS
Chị cũng nghĩ là phải gia cố bằng cái cành to hơn, chứ sợ chúng nó nhảy sập quá :)). Đang bí quá ko biết tìm cành ở đâu :(

milkygirl6390

Active Member
Chị cũng nghĩ là phải gia cố bằng cái cành to hơn, chứ sợ chúng nó nhảy sập quá :)). Đang bí quá ko biết tìm cành ở đâu :(
cành như thế kia thì e nghĩ phải là cây thật đang còn lá thì nó mới dai và cứng chứ nếu chị chỉ lấy cái thân cây thôi thì e nghĩ nó sẽ giòn hơn ... :-S nói chung nhìn đẹp quá mà chỉ dành cho mèo Việt Nam bé người thôi ... con nào tầm 4 5kg nhảy lên phát là sụp :-S mà còn mấy con vờn nhau trên đấy thì ...:-SS

ruồi bẹp

Active Member

Em nghĩ chị làm cái như thế nì đỡ nan giải hơn đấy, cái vỏ cây bên ngoài mình làm giả cũng dc :D

Linhmu_93

Active Member
Cái này mà để trong phòng nhìn xù xì quá Ruồi ạ :|
chị này dốt quá đi mất! chị có nhìn thấy 1 lớp gỗ được uốn cong bọc ngoài mấy cái bậc và trong lớp vỏ xù xì k? làm gỗ bt, đánh nhẵn rồi chị dùng sơn acrylic vẽ hình gì đó lên cho đẹp :x vẽ 4 đứa nhà chị ế :)

X

xuka3691

Guest
chị này dốt quá đi mất! chị có nhìn thấy 1 lớp gỗ được uốn cong bọc ngoài mấy cái bậc và trong lớp vỏ xù xì k? làm gỗ bt, đánh nhẵn rồi chị dùng sơn acrylic vẽ hình gì đó lên cho đẹp :x vẽ 4 đứa nhà chị ế :)
ối giời, cô nói với cái người mù nghệ thuật và tưởng tượng thì cô nói làm gì, phí cả cái ý tưởng đi, hế hế

Linhmu_93

Active Member
ối giời, cô nói với cái người mù nghệ thuật và tưởng tượng thì cô nói làm gì, phí cả cái ý tưởng đi, hế hế
=)) mang tiếng học ĐH Mỹ thuật mà còn phải lên mạng search mẫu rồi đau đầu kiếm cái gì y chang mà ko chịu sáng tạo thay thế chị nhể! đúng là 1 sản phẩm lỗi của trường ĐH mỹ thuật =)) hê hê, sao e lại học Luật nhỉ? đáng ra phải học ngành gì liên quan đến mồm mép + sáng tạo tí......

=)) mang tiếng học ĐH Mỹ thuật mà còn phải lên mạng search mẫu rồi đau đầu kiếm cái gì y chang mà ko chịu sáng tạo thay thế chị nhể! đúng là 1 sản phẩm lỗi của trường ĐH mỹ thuật =)) hê hê, sao e lại học Luật nhỉ? đáng ra phải học ngành gì liên quan đến mồm mép + sáng tạo tí......
Bây giờ em mới biết trình độ tự sướng của chị này cao thật:)).

hathu08

Active Member
mèo nhà em toàn dùng tủ với giá sách của chủ thay cat tree, dùng chăn của chủ thay ổ và dùng mặt chủ thay cái đệm mông :)) :))

bizonzon

Active Member
Vầng, em chả dám múa rìu qua mắt thợ, vì ở đây đã có 2 cô sáng nghệ thuật với lại tài giỏi rồi, hợ hợ.

hức, anh chị em trong hội mèo tự làm cat tree thế này thì tớ lại nghèo tiếp rồi, bao nhiêu cat tree làm để phục vụ anh chị em giờ chắc mang ra làm củi đun mất thôi :((

milkygirl6390

Active Member
hức, anh chị em trong hội mèo tự làm cat tree thế này thì tớ lại nghèo tiếp rồi, bao nhiêu cat tree làm để phục vụ anh chị em giờ chắc mang ra làm củi đun mất thôi :((
cat tree của bạn làm đâu up lên cho mọi ngưởi xem ... bạn có nhận làm theo mẫu ko ra gạ tình chị biz làm hộ chị cái cat tree kia kìa

bizonzon

Active Member
cat tree của bạn làm đâu up lên cho mọi ngưởi xem ... bạn có nhận làm theo mẫu ko ra gạ tình chị biz làm hộ chị cái cat tree kia kìa
Hihi, chị đặt thợ đóng rồi em ơi, 15 ngày nữa hàng dìa \:D/

bizonzon

Active Member
Tớ tìm mãi trên diễn đàn không có thì tớ mới phải đặt đóng đấy chứ :-??

Loại cat tree bọc nỉ thì nhiều, nhưng mùa hè thì ko dùng được, nóng mà nhanh bẩn, khó vệ sinh, với cả dáng xấu quá. Nhiều bạn muốn mua mà không tìm được chỗ bán. Cat tree nhà bạn bán ở trang nào thế :|

bizonzon

Active Member
c đặt ở đâu đấy ạh ... bao tiền hả chị ... có làm giống y như thế đc ko :)
Chị đặt ở Đồng Kỵ. Giống 100% chắc là khó em ạ :D. Chị đưa cho anh thợ ấy xem cái ảnh này trên máy tính, rồi bảo để in cái ảnh ra thì quay lại đã thấy cha đó hí hoáy vẽ xong rồi, kêu ko cần in nữa :|, còn bảo là để anh về tìm cái cành nào đẹp đẹp chặt trộm đã :-s

Chị chỉ hy vọng là làm xong nó thọ được lâu lâu, dù đã dặn đi dặn lại là mèo nhà em 5 cân chứ ko phải hơn 1 cân như mèo nhà anh đâu (ông đấy nghe bảo mèo 5 cân nghĩ là mình nuôi mèo thịt x-( )

Giá cả thì chị nhờ được người quen nên họ chỉ lấy tiền gỗ, đỡ được 1 nửa :D

Black Cat

Member
Chị đặt ở Đồng Kỵ. Giống 100% chắc là khó em ạ :D. Chị đưa cho anh thợ ấy xem cái ảnh này trên máy tính, rồi bảo để in cái ảnh ra thì quay lại đã thấy cha đó hí hoáy vẽ xong rồi, kêu ko cần in nữa :|, còn bảo là để anh về tìm cái cành nào đẹp đẹp chặt trộm đã :-s

Chị chỉ hy vọng là làm xong nó thọ được lâu lâu, dù đã dặn đi dặn lại là mèo nhà em 5 cân chứ ko phải hơn 1 cân như mèo nhà anh đâu (ông đấy nghe bảo mèo 5 cân nghĩ là mình nuôi mèo thịt x-( )

Giá cả thì chị nhờ được người quen nên họ chỉ lấy tiền gỗ, đỡ được 1 nửa :D
Chủ nhật này đi ăn thịt rắn rồi đóng cho tớ 1 cái nhé!Tớ đặt chỉ cần giống 99% thôi chắc là được nhỉ?:)