• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

CLB dachshund

kevin

help me

Minh muon lam mot cai chuong cho chu dachshund nha minh , pac nao biet xin chi cho minh cac so lieu cua chuong .Thanks:wel::wel::wel:

alex nhan

Member
Minh muon lam mot cai chuong cho chu dachshund nha minh , pac nao biet xin chi cho minh cac so lieu cua chuong .Thanks:wel::wel::wel:
theo mình thì nếu nhà bạn có điều kiện la nhà rộng rải và em nó cũng ngoan thì bạn khỏi cần nhốt vào lồng chi . vì khi nhốt vào lồng trông em nó tội lắm. còn nếu bạn cho em nó o trong lồng thì cứ đến những chổ bán lồng inx cho chó . rồi chọn cái nào co chiêu dài gấp ba lần chiều dài thân thể của em nó là được rồi . mà theo ý kiến mình thì đừng nhốt trong lồng . nếu được thì chỉ dùng dây xích thôi cũng được rồi :D

alex nhan

Member
Chu "Lap Xuong " cua minh moi co 4 thang ( sinh ngay 1/1/08) ma no quay we' troi . Toi gio gia dinh an com la no ko bao gio ngung sua .Cac pac' co cach nao giup em voi;;)

Dog Eye
nhìn mặc em nó kháu khỉnh quá đi. thì em nó cònh nhỏ nên quậy vậy thôi . từ từ lớn lên sẻ ngoan lên tý thôi mà.

theo em biet moi chu dachshund gia bay gio la khoang 700k .Pac nao biet chinh xac xin post bai len
dachshund bây giờ chỉ còn có 700k thôi sao bạn.....hồi lau mình mua tới 1tr2 luôn.......dachshund 70k ở đâu bán vậy bạn........

dachshund bây giờ chỉ còn có 700k thôi sao bạn.....hồi lau mình mua tới 1tr2 luôn.......dachshund 70k ở đâu bán vậy bạn........
bạn nào nói cũng đúng cả vì giá cả và thị trường mà

Một bạn nói giá thông thường mua ngoài chợ 1,2T đến 1,7 T

Một bạn nói giá mua của chủ nuôi đẻ bán 700k - 800k

Còn giá mua ở Đức or Mỹ thì toàn 600 - 1000 USD (chẳng thấy khác gì nhiều)

Con dâu nhà tôi mà đẻ lứa 2 (sắp lên giống rồi) thì ai muốn mua lại còn rẻ hơn nữa - Nhưng đã đẻ đâu

bạn nào nói cũng đúng cả vì giá cả và thị trường mà

Một bạn nói giá thông thường mua ngoài chợ 1,2T đến 1,7 T

Một bạn nói giá mua của chủ nuôi đẻ bán 700k - 800k

Còn giá mua ở Đức or Mỹ thì toàn 600 - 1000 USD (chẳng thấy khác gì nhiều)

Con dâu nhà tôi mà đẻ lứa 2 (sắp lên giống rồi) thì ai muốn mua lại còn rẻ hơn nữa - Nhưng đã đẻ đâu
cảm ơn bạn nhiều....cho mình hỏi là dachshund đến mùa thì khoảng bao nhiêu ngày là đem cho .... được vậy...ai biết trả lời mình với...

à quên....những biểu hiện nào của nó thì có thể đem đi (nhảy) được vậy....??.........thanks...

phongtran

Member
anh kim cương ơi? anh còn chú nạp sươn nào ko cho em đăng ký 1 chú với
dt cua em nè: 0948599822

Đề nghị các bạn cố gằng giới thiệu chó Dachshund mà mình nuôi đi cho anh em được biết với

ối....giới thiệu rồi có phải giới thiệu lại không bác.....hìhì........mấy câu hỏi của mình ở trang trước ai biết rõ thì giúp mình với..............

Hì đây là giống cho ưa thích của nữ hoàng Elizabeth của nước Anh đó, trông cũng yêu quá ^^
Vậy hả! bây giờ mới biết thông tin này - quá hay đi ấy chứ

Nhưng sao mình đi Đức và Anh muốn mua họ đều không bán???!!! và họ đều gọi là dackelwolf

search trên google thì thấy đây là 1 giống lai của dachshund

Đều là 1 trong các giống lai của dachshund thì cũng hao hao giống hoặc có điểm gì đó khác mà mình chưa biết để phân biệt chăng

Aha! mình vừa phát hiện ra 1 điểm khác ở cặp tai:

Tai của Dackelwolf nhọn và xoay sang bên ngả về sau

Tai của corgis tròn hướng thẳng về trước (giống GSD)

Các bạn thấy hok???!!!

white_wolf

Mấy bác gởi hình mấy chú chó ở nhà lên xem đi, chứ dạo này mấy bác ít đưa hình lên wá!!!! Để mọi người cùng xem với.

mọi ngừơi post hình của dachshund mà mình lên rồi chọn thử cún nhà ai đẹp.....đồng ý không các bác..........(up hình đẹp nhất của cún nhé)............hihi

white_wolf

Xinh wá ha. nó được mấy tháng rồi vậy bạn, nó có quậy lắm không, chứ con Bấc nhà mình nó quậy lắm.

Xinh wá ha. nó được mấy tháng rồi vậy bạn, nó có quậy lắm không, chứ con Bấc nhà mình nó quậy lắm.
nó được hơn 1 tuổi rối bạn.....quạy như quỷ á......bạn post hình Bấc nhà bạn lên đi.........................:)

đây có phải bé Lạp xườn chị hay dẫn đi off ko ạ.Trông bé đáng yêu nhỉ
bé cũng quấn chủ chị nhỉ ^^