• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

CLB dachshund

alex nhan

Member
hiện tại em nó không đau không có gì lạ hết đụng vào chổ bị trật củng không thấy la hét ,chân vẫn cử động đựơc nhưng hơi co co lại 1 chút em vẫn chạy nhảy bình thường ^:)^
vậy là ko sao rồi bạn . Nếu có tểh bạn nên mua viên canxi dành cho chó để bổ sung canxi cho em nó
. bạn có tểh dùng Pet_cal hoặc vita_cal , 2 loại naỳ loại nào cũng được .

TravisLee

Nghe nói giống Beagle mắc lắm 1400$/em, vậy giống Doxle mình ở vn có bán không?khoảng bao nhiêu 1 em,mà Doxle ngoài tai to giống Đátsun thì có lùn như em ấy không hay cao hơn 1 chút giống Beagle?nhìn hình của Alexnhân thấy giống này có vẻ chân to hơn chân của Đátsun,nhìn đẹp hơn....

alex nhan

Member
Nghe nói giống Beagle mắc lắm 1400$/em, vậy giống Doxle mình ở vn có bán không?khoảng bao nhiêu 1 em,mà Doxle ngoài tai to giống Đátsun thì có lùn như em ấy không hay cao hơn 1 chút giống Beagle?nhìn hình của Alexnhân thấy giống này có vẻ chân to hơn chân của Đátsun,nhìn đẹp hơn....
đây là hình mình tập hợp từ các trang wed của nước ngoài cụ thể là dùng google để tra ảnh và dựa theo bản công nhận quốc tế . Theo mình nghĩ chắc những giống này ở việt nam sẻ ko có đâu vì chaư ai cho lai như ếh cả , chỉ có dachshund lai với besset huond thì có gặp ở ngoài rồi . còn các giống còn lại thì mình cũng chaư thấy ở ngaòi lần nào cả . Mong có điều kiện mình cũng sẻ cho ali thử . thân gửi !

maxdown

Member
bạn có LX đẹp quá mình cũng muốn up vài tấm của pé nhà mình cho mọi người xem và góp ý.
Thân chào

bạn ơi,chó đẹp ,cho hỏi là chó đực hay cái thế?nhà mình cũng có 1 em màu đen cái muốn làm sui gia với bạn đc ko?

Terrier

Member
Các bác làm ơn cho e hỏi thế này: hiện đang muốn mua 1 cậu chó về vừa giữ nhà vừa làm cảnh, mà lại ko cần chăm sóc cả ngày( thí dụ như chú chó đó có thể ở nhà 1 mình từ sáng đến chiều muộn ý :D) thì Das có thik hợp ko ạ?
Em hiện ở Hà Nội thì có thể tìm mua Das ở đâu cho đảm bảo ạ? Giá cả thì tầm bao nhiêu ạ? E hiện chỉ có khả năng từ 1tr2 trở xuống mà thôi :(

Terrier

Member
Em đang cần mua 1 chú Das, các bác cho e hỏi mua ở đâu và giá khoảng bao nhiêu ạ? Em ở Hà Nội và khả năng chỉ từ 1tr2 trở xuống

tantulinh

Member
1tr2 thì chắc mua 1 em Daschund ko khó đâu bác ạ :) Bác thử chịu khó tìm xem hoặc ra phố Hồng Mai hỏi thử xem sao :D
lâu lắm em mới vào diễn đàn :D chào các bác :D

Terrier

Member
Em tìm mãi trong mục mua bán của Vietpet mà ko thấy T.T chị e bảo hay ra chỗ phố VỌNG, e cũng ko biết như nào, vì ở đó hình như có rất nhiều loại. Nhưng e lại muốn mua nhà có chó đẻ hơn vì như thế yên tâm.
Mà Daschund giữ nhà ổn ko các bác? Nếu bị để trong nhà một mình nhiều thì có bị làm sao ko ạ? EM này có dễ dạy bảo và nghe lời ko ạ?
Xin các bác chỉ giáo dùm :D

Thu Huong

Member
Dachshund nhà mình biết sủa người lạ nhưng lại thân thiện với khách khi thấy chủ nói chuyện với người lạ, khi sủa la biết nghe và im lặng dù vẫn canh chừng, nhưng không cắn người, con đực nhà mình thích sủa rồi xồ tới làm người ta giật mình ( còn mình thì bị nghe la).
Dachshund thích vui đùa dỡn nên ở 1 mình sẽ buồn đấy, nhà mình có 1 cặp nên trong ngày thả ra tụi nó dỡn dữ lắm, tính tụi này là tinh nghịch mà. Nếu bạn cột hay nhốt vô chuồng thì trong ngày cần thả ra mấy tiếng cho cún chạy nhảy. Dachshund tình cảm lắm nên thích được vuốt ve nói chuyện.
Mình thấy dachshund thông minh nhưng nó có suy nghĩ độc lập nên không thể nói dễ dạy hay dễ bảo, khi thích thì nghe không thích thì lờ luôn. Tốt nhất không nên đánh cún, ra những câu lệnh ngắn gọn cún sẽ hiểu và làm theo.

Terrier

Member
thanks chị Hương nha :D
Vụ Das có suy nghĩ độc lập em thấy na ná giống tính mấy con mèo quá xá. Vậy là em lại càng thích Das rồi đó, giờ chỉ cần thuyết phục mẹ và kiếm một chú thôi.
Hix, hum qua em đi qua chỗ Đặng Dung thấy có 1 nhà nuôi 1 chú Das đực béo ục ịch, nhìn sợ quá.

LovelovePet

bạn ơi,chó đẹp ,cho hỏi là chó đực hay cái thế?nhà mình cũng có 1 em màu đen cái muốn làm sui gia với bạn đc ko?
Chó nhà minh là cái, nay được 7 tháng rồi. Mình cũng đang kiếm chồng cho em nó đây.

alex nhan

Member
Chó nhà minh là cái, nay được 7 tháng rồi. Mình cũng đang kiếm chồng cho em nó đây.
7 tháng cũng chưa nên cho lấy chồng đâu bạn ạh! bạn nên bỏ qua lần lên giống đầu tiên , lần thứ 2 hảy cho phối sẻ dể hơn . mình có 1 em đực nè bạn , màu vàng da bò , đả 2 tuổi rồi .

misssun

chào cả nhà. mình là thành viên mới vào đây theo lời mời của bạn tranngoc69 (cám on ban ) mình xin giới thiêu vài hình ảnh cô sun nhà mình cho các bạn có ý kiến nhé. cảm ơn.

pth1209

mình đang tìm 1 em lạp xưởng cái, màu vàng đen hoặc socola, 6 tháng trở xuống. bạn nào có chia lại cho mình nha. thanks nhiều

Mun88

em cũng muốn tìm mua 1 chú đát sun cái, em ở HN, mọi người có thể giới thiệu cho em nơi bán uy tín đc ko? huhu, em muốn mua lắm rồi mà ko biết chỗ, thấy chỗ hồng mai có bán nhưng nghe nói chó ở đó ko đảm bảo, mua về hay bị chết nên em ko dám mua ở đấy, em chỉ có 1tr5 trở xuống thì có đủ tiền mua ko?

misssun

Chào ACE gia đình CLB Dachshund. mình rất thích giống chó này, mình vừa kết nạp thêm hai thành viên về nhà mình nửa. một chú tên Moon, 6t tuổi và một chú tên Pluto 2t tuổi. thế là nhà mình có được 3 thành viên (2 nam, 1 nữ). hôm nào ranh minh sẽ up hinh cả 3 cho các ACE bình luận nhé.
Chào cả nhà.

alex nhan

Member
Chào ACE gia đình CLB Dachshund. mình rất thích giống chó này, mình vừa kết nạp thêm hai thành viên về nhà mình nửa. một chú tên Moon, 6t tuổi và một chú tên Pluto 2t tuổi. thế là nhà mình có được 3 thành viên (2 nam, 1 nữ). hôm nào ranh minh sẽ up hinh cả 3 cho các ACE bình luận nhé.
Chào cả nhà.
2 nam , 1 nử dể đánh nhau lắm đó bạn ơi . cố gắng giử 2 em đực hoà thuận với nhau nha bạn !

Mun88

cho em hỏi cách nhận biết lạp xường khoảng 3-4 tháng tuổi thuần chủng và đã bị lai? giá lạp xường giao động trong khoảng bao nhiêu ạ

alex nhan

Member
cho em hỏi cách nhận biết lạp xường khoảng 3-4 tháng tuổi thuần chủng và đã bị lai? giá lạp xường giao động trong khoảng bao nhiêu ạ
lạp xưởng thì từ bé đả có thân hình đặc thù gần giống với chó lớn rồi bạn ạh ! nếu bạn muốn biết rõ thì chỉ cẩn nhìn vào mõn và 4 chân( mõm hơi dài và nhọn , 4 chân lùn , về chiếu dài của 2 tai thì tuỳ vào từng con .) , tiếp theo là màu lông ( vàng bò ko phớt chút gì cả hoac màu đen bóng và vàng , hoặc may mắn bạn sẻ thấy máu sôcôla) ở hà nội thì chắc giá cũng ko cao lắm đâu thấy mấy anh ngoài ấy mua cũng tầm 1triệu đến 1triệu 5 thôi . chúc bạn mau có 1 em thật ưng ý .
[/CODE]
[/CODE]