• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

CLB dachshund

minhngoc2112

Em là thành viên mới cũng xin góp vài hình ảnh 2 em Dog & Nem của nhà em.Dog la em màu vàng đen,Nem là em màu vàng cháy.2 em đang còn nhỏ,3 tháng hơn nên kô lúc nào chịu ngồi yên để em chụp ảnh cho đàng hoàng,quậy suốt ngày.Em hiện đang học ở china,ở ktx nên nuôi 2 em lạp xưởng

cho vui,vài bữa học xong thì đem 2 em Dog&Nem về nhà.Ở nhà em cũng đang nuôi 1 em lạp xưởng,cũng gần 2 tuổi rồi,khi nào em về nhà sẽ post hình lên sau,em ở nhà tên là Son.

alex nhan

Member
con rock nhà e có phải giống lạp xưởng ko? bà con đánh giá e nó giùm

đúng là lx rồi bạn ạh ! em nó nhìn đẹp lắm ! ( 4 chân to , lông bóng, tai dài ) chúc bạn có một tuần mới vui vẻ! thân gửi !

littlemanhattan

CLB dachshund này vui vẻ và bổ ích quá các anh ơi ! :x
Em cũng rất thik và đang mơ ước có 1 chú dachshund ,em thik chú nào tai dài và to ,gần quét đát luôn ,hihi .trông chúng quả là dễ thương. Nhưng hiện thừoi em chưa biết kiếm đâu ra 1 chú , có khi nên lân la làm quen với anh Mod nào đó mà hỏi xin xỏ mới dc :D
Các anh tiếp tục post hình , giao lưu và off sôi nổi nhé .

tuannguyen91

tình hình là em dachshund đực nhà em đang bùn nên em muốn nuôi thêm 1 em dachshund cái (em đang nuôi con đực) để cho 2 đứa nó vui đùa nhưng lại sợ nó đẻ ra nuôi không hết giờ phải làm sao ta em nghỉ ra 2 phương án: 1 là nuôi em dachshund đực nữa ,2 là nuôi 1 giống chó khác nhưng không biết nuôi giống gì cho 2 em nó hoà hợp

Thu Huong

Member
Nhà chị còn 1 con đực 06 tháng tuổi rồi, em muốn nuôi không chị nhường lại cho nè !

NGOC PHUC

Xin chào cả nhà!

Xin chào cả nhà! :new::new::new:Em là thành viên mới, cả nhà cho em gia nhập gia đình Dachshund nhe! Nhà em có cả bầy Dachshund luôn, chú nào cũng xinh và khôn lắm! Em sẽ gửi vài tấm hình cho cả nhà cùng xem nhe!

Máy bé yêu của mình được hơn 3t rồi đấy! Xinh và khôn lắm!

Còn đây là cún con của mình ne! Được hơn 2 tháng rồi đấy!hihi... so kute..

Thu Huong

Member
nhà bạn Phúc có bầy dachshund vui nhỉ, tụi nó quậy lắm không, nhà mình cũng có 1 cặp và 1 cún con 06 tháng tuổi, và 2 cún mới sinh sắp được 03 tuần tuổi rồi. Cún 06 tháng quậy quá trời.

NGOC PHUC

nhà bạn Phúc có bầy dachshund vui nhỉ, tụi nó quậy lắm không, nhà mình cũng có 1 cặp và 1 cún con 06 tháng tuổi, và 2 cún mới sinh sắp được 03 tuần tuổi rồi. Cún 06 tháng quậy quá trời.
Wao! Vậy là nhà chị Hương nuôi đến 5 bé lận hả?hihi...chắc mấy bé quậy tưng bừng luôn ha! nhà em thì hiiện giờ có 7 bé rồi đó: 3 bé lớn và 4 bé nhỏ..hehe.. tụi nó quậy banh nhà luôn...hihi..
Chị xem hình của 4 bé nhỏ nhà em nè! Kute lem!

LovelovePet

em Dachshund

bạn có LX đẹp quá mình cũng muốn up vài tấm của pé nhà mình cho mọi người xem và góp ý.
Thân chào

Cún nhà bạn xinh quá, nhất là cái ảnh 2 em nằm ngửa kia kìa, bụng ăn no căng, mấy em này nghịch tung trời, chắc quản lí mấy em ý không đã hết ngày rồi!!!!!

alex nhan

Member
Cún nhà bạn xinh quá, nhất là cái ảnh 2 em nằm ngửa kia kìa, bụng ăn no căng, mấy em này nghịch tung trời, chắc quản lí mấy em ý không đã hết ngày rồi!!!!!
chào mừng "thanhhungcherry" , rất vui khi thấy sự trở lại của bạn sau một thời gian . Topic sau một thời gian đầu từ ngày bạn xin mở ra đến nay đả trải qua một thời gian khá lâu . Mong sớm thấy những hình ảnh của nhóc lạp xưởng nhà "thanhhungcherry" . Thân gửi !

qweasd

Member
có vài kiểu mới của víc nhà e mọi người chiêm ngưỡng giùm nhé hehe,lúc này e nó được 7 tháng rồi

hết rùi

Cảm ơn bạn Alex nhan:), lâu rồi mình không tham gia diễn đàn, gần đây mình vào xem clb dachshund thấy mọi người sinh hoạt có vẻ vui vẻ quá. Mong clb luôn là sân chơi bổ ích cho mọi người. Tiếc là mình không còn nuôi bob nữa nên không thể show bob cho mọi người được. Tuy nhiên mình vẫn là thành viên của clb này chứ nhỉ:D. Chúc mọi người và cún yêu 1 tuần vui vẻ :)

Cảm ơn bạn Alex nhan:), lâu rồi mình không tham gia diễn đàn, gần đây mình vào xem clb dachshund thấy mọi người sinh hoạt có vẻ vui vẻ quá. Mong clb luôn là sân chơi bổ ích cho mọi người. Tiếc là mình không còn nuôi bob nữa nên không thể show bob cho mọi người được. Tuy nhiên mình vẫn là thành viên của clb này chứ nhỉ:D. Chúc mọi người và cún yêu 1 tuần vui vẻ :)
Cô mà nuôi dachshund nữa, chắc phải có vài người ngất theo cô đấy cô ơi.

tuannguyen91

chết rồi cứu em với tự nhiên em daachshund của em bị trật cái chân ở đằng sau mà gần nhà em không có cái thú y nào làm sao bay giờ :(:)(:)((

alex nhan

Member
chết rồi cứu em với tự nhiên em daachshund của em bị trật cái chân ở đằng sau mà gần nhà em không có cái thú y nào làm sao bay giờ :(:)(:)((
trật chân ko rõ nguyên do hả bạn ? nếu ko rỏ nguyên nhân thì tốt nhất bạn cứ cho em nó một chổ nghĩ tốt, trường hợp trật chân này thì ko cần pahỉ ra thú y , vì ra đó họ cũng chỉ chít thuốc để hạn chế máu chảy xuống vùng bị tổn thương và rất dể dẩn đến tình trạng ngaọi tử cô đó bạn ! nếu có ểh bạn có tểh nói chi tiết em nó như thế anò mình giúp được gì mình sẻ giúp bạn ! thân gửi !

tuannguyen91

trật chân ko rõ nguyên do hả bạn ? nếu ko rỏ nguyên nhân thì tốt nhất bạn cứ cho em nó một chổ nghĩ tốt, trường hợp trật chân này thì ko cần pahỉ ra thú y , vì ra đó họ cũng chỉ chít thuốc để hạn chế máu chảy xuống vùng bị tổn thương và rất dể dẩn đến tình trạng ngaọi tử cô đó bạn ! nếu có ểh bạn có tểh nói chi tiết em nó như thế anò mình giúp được gì mình sẻ giúp bạn ! thân gửi !
hiện tại em nó không đau không có gì lạ hết đụng vào chổ bị trật củng không thấy la hét ,chân vẫn cử động đựơc nhưng hơi co co lại 1 chút em vẫn chạy nhảy bình thường ^:)^