• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

CLB dachshund

Goldenfarm

Chào cả nhà , cho em tham gia CLB với nhé . Đây là em Tackel của mình , mới 3 tháng tuổi thôi . "Con nhỏ" này quậy khiếp luôn.

alex1888

Chào cả nhà , cho em tham gia CLB với nhé . Đây là em Tackel của mình , mới 3 tháng tuổi thôi . "Con nhỏ" này quậy khiếp luôn.

có beo khoen ( móng đeo ) là quậy lắm luôn đó bạn . nhưng được cái sẻ rất khôn đây ! :wel:

alex1888

ken nhỏ vợ ken lớn vừa vượt cạn xong !

thật là chờ đợi mệt mỏi luôn . mình phải mang em nó vào ngũ chung với mình suốt 4 ngày vì bé này sinh trể hơn dự kiếm 4 ngày lận !
và ngày 1/6 trời vừa đổ mưa là 2 em baby dể thương ra đời luôn :
gửi hình cho clud xem nè:
[/CODE]
[/CODE]

chúc mừng bạn có những chú dachshund tuyệt vời..................................................

lâu lắm không vào CLB.hôm nay mình gởi 1 số dachshund nhà mình lên,các bạn cho ý kiến nha
đây là luci

đây là lulu

đây là king(màu vàng )

đây là gold(màu đen)

SheraLinh

Member
huhu
nhìn mà phát thèm
mình ở Hà Nội muốn tìm 1 em mà mãi không tìm thấy, đỏ con mắt rồi đây này....huhuhuhu

alex1888

thêm vài hình các em nó đang giỡn...như giặc....hehe

lâu rồi mới thấy Love_lapxuong , dạo này lạp xưởng nhà Love_lapxuong tang lên rồi hen ! hehe
tụi nhóc ngày nào giờ lớn trổ mã hết rồi hen !

Goldenfarm

Các bạn ơi cho mình hỏi có cách nào dạy cho lạpxưởng bớt phá và ăn tạp không ? Mình có mua xương nhân tạo cho em nó , nó cũng thích , nhưng dắt ra noài hoặc vớ được bất cứ thứ gì là gặm ngay ! Muốn điên luôn , nhốt hoài thì thấy tội quá . Mình đã up ảnh em nó ở trên rồi , giờ đã gần 3,5 tháng tuổi rồi .

sonshorty

nhà mình thì nhỏ, có 30m2 thui, nhưng lại có 1khu vườn các nhà 30m.....mình muốn hỏi là nuôi nó trong nhà thì việc vệ sinh của nó sao đây, mình luyện cho nó đi vs ở vườn có đc ko?
mình sắp bắt nó rùi, có j mình sẽ up ảnh cho mọi người xem và đánh giá sau!

tele-gold

xin loi nha may e ko danh tieng viet duoc. anh co the chi cho em cho mua cho lap xuong ko? em muon mua 1 con con. thanks anh nhiu

love_dachsund

Mình vừa mới mua chú Dachshund được nửa tháng nên chưa biết nhiều kinh nghiêm xin các Bro chỉ giúp

dghanhminh

Giúp mình, em mới về nhà!!!

Mấy bạn giúp mình với! Mình mới đón bé Rum về đc 1 ngày, bé đc 7 tuần tuổi rồi, đc 2kg, mà mình lại không rành nuôi chó, lo quá!!Dog EyeDog EyeDog Eye
Bé có vẻ hơi "đằm thắm" quá, không quậy như đặc điểm của giống chó này!hức hức, ko biết phải tại lạ nhà ko mặc dù bé cũng đã biết mến chủ rùi, mình bỏ đi là nó kêu ư ư ghét lăm!!:love struck::love struck:
Mình hỏi người bán thì họ bảo là một ngày cho ăn 1 bữa trưa thôi, ăn 1 chén đầy! Trưa nay, cho ăn cơm trộn gan với thịt bằm, tới 10h đêm thì cho nó uống nửa bịch sữa tươi vinamilk có đường (bịch 110ml), ko biết có sao ko?
Mà trưa nay cho nó ăn xong là mình dẫn đi công viên, ngồi chờ gần 2 tiếng mà nó ko chịu ị, tới tối uống sữa xong ẻm mới bĩnh 1 bãi!!! ực!:raised eyebrow:
Mình có mua chai xịt đi vệ sinh đúng chỗ, xịt vào miếng giẻ cho nó ngửi rồi để vào khay cát, mà nó toàn ị với tè đúng 1 chỗ cách đó 15cm ko à (cũng là chỗ đầu tiên nó tè ở nhà mình, mà đã lau sạch lắm lắm lắm rồi):(:)(:)(:)(:)(:)((
Mà nữa, ẻm ko có sủa, hhuhuhu, rất là kiệm lời,cần lắm mới kêu ư ư ư ư ư trong cổ á!!!!
Mấy bạn giúp mình với, mình lo quá, sao chăm cho nó thành bé khỏe bé ngoan đc đây!:praying::praying::praying::praying:

alex1888

Mấy bạn giúp mình với! Mình mới đón bé Rum về đc 1 ngày, bé đc 7 tuần tuổi rồi, đc 2kg, mà mình lại không rành nuôi chó, lo quá!!Dog EyeDog EyeDog Eye
Bé có vẻ hơi "đằm thắm" quá, không quậy như đặc điểm của giống chó này!hức hức, ko biết phải tại lạ nhà ko mặc dù bé cũng đã biết mến chủ rùi, mình bỏ đi là nó kêu ư ư ghét lăm!!:love struck::love struck:
Mình hỏi người bán thì họ bảo là một ngày cho ăn 1 bữa trưa thôi, ăn 1 chén đầy! Trưa nay, cho ăn cơm trộn gan với thịt bằm, tới 10h đêm thì cho nó uống nửa bịch sữa tươi vinamilk có đường (bịch 110ml), ko biết có sao ko?
Mà trưa nay cho nó ăn xong là mình dẫn đi công viên, ngồi chờ gần 2 tiếng mà nó ko chịu ị, tới tối uống sữa xong ẻm mới bĩnh 1 bãi!!! ực!:raised eyebrow:
Mình có mua chai xịt đi vệ sinh đúng chỗ, xịt vào miếng giẻ cho nó ngửi rồi để vào khay cát, mà nó toàn ị với tè đúng 1 chỗ cách đó 15cm ko à (cũng là chỗ đầu tiên nó tè ở nhà mình, mà đã lau sạch lắm lắm lắm rồi):(:)(:)(:)(:)(:)((
Mà nữa, ẻm ko có sủa, hhuhuhu, rất là kiệm lời,cần lắm mới kêu ư ư ư ư ư trong cổ á!!!!
Mấy bạn giúp mình với, mình lo quá, sao chăm cho nó thành bé khỏe bé ngoan đc đây!:praying::praying::praying::praying:
bạn ơi em nó mới có 7 tuần tuổi thôi mà nên chưa sủa oang oẳng được đâu bạn . về nhà mới mấy ngày đầu e nó trầm tính lại chứ bạn nuoi em nó trong 1 tuần ban se phát sốt về khả năng quậy của em nó đó . còn cho uống sửa tốt nhất bạn chon loại không đường nha .

HomelessHacker

Hi thấy anh em trong đây nuôi Teckel trò chuyện vui, có câu lạc bộ hay quá, giá mà em ở sài gòn được tham gia cùng mấy anh chị em.
Em là thành viên mới em rất thích loài chó này, Em đang tìm mua một chú, anh em ai có chú chó đực khoảng 2 tháng tuổi trở lên có thể share cho em được em rất mong có em nó, mai em được đi sài gòn rồi, có gì mai em ghé ẵm em nó về luôn.

duong_1992

Bạn ơi nhà minh cũng có một bầy 3 chú cún dachshund mới xanh được 10 ngày rồi 2 đực màu nâu, và 1 cái màu đen, mình rất thích đực màu đen vì mẹ mấy cún màu nâu rồi, bạn nào có thể đổi cho mình một đực màu đen không, cám ơn các bạn trước nghe.
Số điện thoại của mình là 0978808717
Mẹ của mấy cún trước khi sanh nè

Cún con nè