• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

CLB dachshund

bầy chó con của chị sao rồi,bầy chó ở nhà đã mỏ mắt được ba con, chỉ còn con đen thôi vì nó sanh ra đầu tiên mà. nên mỏ mắt sau cùng

Thu Huong

Member
Bầy chó của em cũng mở mắt rồi, em chỉ mới 30t thôi chị Linh ơi, hì. Con khoang trắng mở mắt sau cùng hết, tụi nó thấy cũng lớn nhanh lắm. Em pha sữa đặc có đường cho chó mẹ và chó con bú (bằng bình) có lần pha sữa bột chó mẹ bị tiêu chảy nên không dám pha nữa. Mà chó mẹ đói hoài à, đòi ăn hoài. Nuôi con vất vả thế đấy !!!

Em pha sữa đặc có đường cho chó mẹ và chó con bú (bằng bình) có lần pha sữa bột chó mẹ bị tiêu chảy nên không dám pha nữa. Mà chó mẹ đói hoài à, đòi ăn hoài. Nuôi con vất vả thế đấy !!!
Nên pha loãng sữa đặc có đường, không nên pha đặc.
Bạn mua sữa bột, loại sữa dành cho trẻ sơ sinh hay còn gọi sữa dành cho trẻ nhũ nhi.
Loại sữa này có chứa chất miễn dịch, chó con uống rất tốt.

alex nhan

Member
Bầy chó của em cũng mở mắt rồi, em chỉ mới 30t thôi chị Linh ơi, hì. Con khoang trắng mở mắt sau cùng hết, tụi nó thấy cũng lớn nhanh lắm. Em pha sữa đặc có đường cho chó mẹ và chó con bú (bằng bình) có lần pha sữa bột chó mẹ bị tiêu chảy nên không dám pha nữa. Mà chó mẹ đói hoài à, đòi ăn hoài. Nuôi con vất vả thế đấy !!!
chi hương ơi ! theo em thấy tốt nhất chị chọn sửa tươi đóng gói ( lạoi gói gấy ) của vinamilk thì tốt hơn . mà an tâm nhất là làm ấm sửa trước khi cho bú . mà theo em thấy tốt nhất chọn lọai không đường , vì em nghe nói sửa có đường không tốt cho đường ruột của chó đâu . thân gửi !!

Thu Huong

Member
Mình sẽ làm theo vì sữa tươi thì an toàn hơn sữa bột ( mình sợ tụi nó tiêu chảy) mình cho uống sữa đặc pha loãng nhưng thấy tụi chó con không sao, nhưng mình sẽ đổi qua sữa tươi, mà lạt thì tụi nó có chịu uống không vậy? Để mình thử xem.

vậy mình đổi cách xưng hô lai nha hương ơi, anh tên linh chứ không phải chị. sữa em có thể cho mẹ lẫn con uống sữa dielac alpha 1,2,3 chó nhà đợt trước cho uống đến khi biết ăn thì ngưng, con nào cũng khoẻ và ú ù. có điều sữa hơi đắt em có thể mua ở metro thì rẻ hơn

Thu Huong

Member
Tại em thấy có phụ nữ mới chăm chó kỹ thế, không ngờ đàn ông cũng thương chó ghê ( nói có đụng chạm ai thì bỏ qua dùm Hương nhé). Hồi trước em trai Hương có con chó con màu trắng dễ thương lắm mà không biết chăm để chó ăn xương rồi thả ngoài sân ăn bậy nên chết mất, Hương tiếc lắm. Giờ ở nhà thì Hương chăm mấy con chó, chồng Hương cũng thương chó lắm nhưng không chăm giỏi như anh Linh đâu.

anh không như em nghĩ đâu, tại anh may mắn là gần nhà có bsty. nên trước khi làm gì cho mấy con chó anh đều hỏi qua ý kiến, hôm nay biết được bao nhiêu thì truyền lại cho mọi người cùng tham khảo, vì chúng mình đều yêu cún mà

Thu Huong

Member
Anh Linh ơi Hương muốn hỏi, ở nhà Hương cho chó ăn Pedigree, giờ nghe nói chó bị sạn thận, vậy có nên cho chó ăn nữa không, mình thấy tụi nó không bịnh gì hết, con đực thì quậy quá trời. Vệ sinh vẫn tốt, mình có cho tụi nó ăn thêm cơm, Perigree thì chỉ ăn thêm thôi nên khoảng 2-3 tuần mới hết 02 kg thức ăn khô đó.

anh không rành nữa, nhưng ăn thức ăn tươi là tốt nhất. lala ở nhà không ăn thức ăn có sẵn từ nhỏ đến lớn, có mấy lần mua cho nó ăn thử mà nó không ăn nên anh không ép. để anh hỏi bsty rồi sẽ trả lời em sau vậy há

Thu Huong

Member
Xin lỗi vì thất hứa, hôm qua Hương không post hình lên được, máy ở nhà bị trục trặc, Hương sẽ post hình lên sau nhé.

huynguyen

Member
Happy nhà mình đã hơn 3 tuổi và đã được làm chồng 2 lần. Các con nó đều màu vàng, chưa có con nào màu đen cả. Hiện nay mình nuôi giống này là 3 con, Happy và 2 cô vợ là Lulu và Mic. Lulu hiện nay đang lên giống nhưng mình chưa cho phối vì để lần sau sẽ tốt hơn.

bạn post hình 2 em lên đi, lần đầu cũng không hề gì đâu bạn

à Hương ơi anh hỏi rồi ngoài 2 bữa cơm chín ra em có thể cho ăn dặm thêm thức ăn pedigree cũng được

Thu Huong

Member
Anh Linh ơi, chó mẹ sau khi sinh bao lâu thì mới hết đi tiểu ra máu vậy anh, chó nhà em đẻ cũng gần 1 tháng rồi mà vẫn thấy máu ra, ít thôi không nhiều và thấy nó vẫn bình thường, không mệt mỏi gì cả.