• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chuẩn bị cho việc nhập beger hà lan về vn

bưởi

Member
Ái chà.. "đại gia" Hòa có tính đến việc lắp máy lạnh cho chó không... lông dài thế này mùa hè chắc sẽ mất cái máy lạnh 1 ngựa đó... săn sóc lông không được dùng Lactosit đâu đấy nhé....:D:D:D
*
Khác vơí các dòng nhân lai , những dòng chó có bản gien nguyên thủy (chưa qua lai tạo ép gien ) có thể chịu đựng khí hậu biến đổi vì chúng có lớp lông lót. Lớp lông đó chính là bộ máy đièu hòa của chúng . Tuy nhiên , nếu nuoi chúng đẻ ngoài nắng là không ổn , vì bộ lông của chúng có sức hấp thụ năng lượng mặt trơì rất mạnh .
Nhà có vườn cây , hoăc chó không phải giãi nắng làm việc thì nuoi được , bơỉ không có dòng Begger nào có nét đẹp quí phái được như bọn này . Những dòng mang bề ngoài quí phái khác thường là qua hiền , bất khả tập huấn các bài bảo vệ .
Bọn này chúng đánh dấm không thua gì thằng Mali.

bưởi

Member
Anh Bưởi a, cho em hỏi môt con Tevuren về đến VN khoảng bao nhiêu không ah. Hôm nay em vừa chạy qua nhà anh Hoan để nhờ anh ấy hỏi anh giúp em nhưng tiện đây cho em hỏi luôn vậy. Em định sẽ nhờ anh bắt cho một cặp để phát triển dòng này. Vì giá cả không tiện nói trên diễn đàn vì thế anh gửi giúp em vào email theo địa chỉ này nhé: visafocus@yahoo.com
Em cảm ơn anh trước ạ!
Vì tôi không làm công việc kinh doanh nên không hề ngại ngần việc công khai chi phí .
Nếu bản thân tôi còn có thể tự tay làm được . tự lái xe đi mò mẫm được , giao động từ 1800đếnn 2000 /con . Dòng này hiếm , tìm rất nhiêu khê , lại toàn ở xa Paris . Một câp nghĩa là phải đi tìm bắt hai con khác hẳn line , cộng vơí phả export như VKA yêu cầu là công việc không ai làm nổi vơí khoảng tiền 3500 . Vì đụng đến chuyện thuế má . Ngươì nuoi amateur không ai muốn làm chuỵen này , mà tôi vác về nhà , đang ký có phả expportt đương nhiên sỡ thuế sẽ gõ đầu vì công ty của tôi là công ty an ninh, khác hẳn ngạch hoạt động vơí nuôi /bán chó . Cũng sẽ bị đuổi khỏi nơi ddang sống ngay , vì làm chuyện nuoi/bán chó bắt buộc phảiccó trại chó . Trại chó thì không thể ở gần khu dân cư ...
bạn có thể liên lạc vơí email của tôi : p.thanhbuoi2011@yahoo.com (tôi muốn giữ những kỷ niệm đẹp của mùa thi chó quốc tế 2011 Paris nên chọn cái tên của tờ Tuổi Trẻ đã dạt cho mình , đây là tên thật cộng vơí nickVP, VD của tôi ).
Quí mến .

Em cảm ơn Bác Bưởi! Trưa nay khi chưa nhận được phản hồi của bác em có trao đổi với bác Hoan rồi. Bác Hoan và một số bác trên diễn đàn cũng khuyên em nên tìm hiểu kĩ trước khi quyết định, các bác đưa ra những phân tích rất chuẩn làm em phải nghĩ lại. Dòng này lông dài đẹp thì đẹp thật nhưng đến lúc thay lông thì quả thật quá vất vả. Hơn nữa ngân sách em cũng hạn hẹp nữa bác ạ. Thôi hô vang khẩu hiệu " dừng lại ơ Mali để nuôi và dạy cho tốt" vậy. Em cảm ơn các bác rất nhiều! Đúng là thêm anh, thêm em, có đươc nhiều lời khuyên chân thành và thêm được nhiều kinh nghiệm sống!!!;)

Pumpkin xem Khả năng nhập đong béc hà lan xem. Đây La dòng anh em gần gũi của béc bỉ. Là người đâu tiên phát triển đong này xem thế nào

viponline01

Member
Giống con Lu nhà mình quá, mình cũng chẳng biết nó là chó gì.
Không biết có phải loại này không nhỉ

Lúc nhỏ

Bây giờ

bưởi

Member
Giống con Lu nhà mình quá, mình cũng chẳng biết nó là chó gì.
Không biết có phải loại này không nhỉ

Lúc nhỏ

Bây giờ

http://postimage.org/image/achxijxh7/
*
Không đâu bạn ạ . Bọn Bec Halan tai ngắn hơn và khi lớn dựng thẳng hai đầu tai chỉ thiên chứ không chĩa ra hai hướng . Tai nhó hơn đầu mặt khá nhiều (Mali chỉ có dòng Boscain là tai hơi lớn , còn các dòng khác như Mutin ,vulcain v.v... tai cân đối và nhỏ hơn ;Tất cả đều chỉ thẳng hướng lên trơì chứ không chĩa đầu nhọn sang hai bên .
Thân , khung xương của Bec Hàllann lớn nhỉnh hơn Malinois dòng trung (Mutin, Vucain...) chứ không hẹp như bộ khung của chó bạn vừa pót hình . Theo toi hiểu thì vN chưa có ai nhập Bec Hàllann . Dòng này còn hiếm .

viponline01

Member
vậy con nhà mình có giống begie Bỉ không loài Groenendael này không. Máy ảnh của mình chụp không đẹp. nhưng thực tế giống hệt thế này