• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cho đời chút ơn....

Status
Không mở trả lời sau này.

Kuppi

Active Member
Giúp anh Yên khoe cả nhà!

Sáng ngày 26Oct08, do bệnh nên không đi offline cùng ACE SG TDC, anh Yên được một Mạnh Thường Quân từ diễn đàn Vietpet giấu tên nhờ anh chuyển hộ Cô Vân - Xe Chó Bán Chổi số tiền 500,000đ.

Mời cả nhà xem hình ảnh tại đây!

Mừng quá cả nhà ơi!

CookySaigon

Member
Chim én mang tin vui.......

Một ngày cuối năm....giữa bao nhiêu bộn bề...lo toan ...hối hả.....mà nghĩ cũng thiệt lạ....biết bao nhiêu là chuyện đổ dồn vào một đống,chồng chất ,dứt khoát là phải xong.....chỉ để thoả mãn cho mấy ngày ranh,....gọi là tết....để rồi sau đó là gì......bình thường thôi......quanh năm suốt tháng chả lo đi....cứ để đến đ....ít....rồi là cứ nhắng lên....Rõ khổ...

:blusshing: :blusshing: :blusshing: Ca cẩm cho vui...vậy thôi....Hôm nay lại có cớ mời cả nhà quay lại câu chuyện Cho Đời Chút Ơn....vì cô Vân (xe chó bán chổi) hôm nay đã nhận được tin vui....=D>.=D>.=D>Trước khi bắt đầu mời cả nhà thưởng thức bài ĐÊM ĐÔNG...của nhạc sĩ Nguyễn văn Thương....để làm nền cho câu chuyện này

http://www.nhac.vui.vn/Music/Play,77902

hôm nay 26 âl Cooky laị có dịp được gặp cô Vân....để chuyển đến cô món quà là 500000đ của một thành viên trên diễn đàn là Minh Germany...gởi tặng cô Vân như chúng ta đã biết....cô vẫn khoẻ...nhanh nhẹn....cô khoe ngay với Cooky là đã xin được việc làm trong công trường...gì đó ở đg Hàm Tử....lương triệu mấy ...cũng đc....người ta cho cô để nhờ chục chú cún của cô nên cũng đỡ khổ...hơn là lông bông ngoài đường...Vậy là tốt quá rồi,tui chỉ mong được vậy...cô nói.

Mà có lẽ vui nhất là hôm nay cô Vân vừa có thêm một thành viên mới nữa...Mời cả nhà cùng chia sẻ niềm vui với cô...một cô nàng cún thật đẹp...vâng ...rất đẹp.. :love struck: :love struck:

Một cô nàng ...thật đẹp....và cũng thật buồn....vì bé cún naỳ bị bệnh Viêm Phổi....đó cũng là lý do,để cho cậu chủ cuả em cún này thể hiện tình thương cuả mình bằng cách....cho một đá RA ĐƯỜNG ,....nhe con....và đó cũng lại là cái Duyên đã đưa em cún này đến với vòng tay luôn sẵn đón...cuả cô Vân....hôm nay em chính thức là thành viên thứ 11 cuả cô_xe chó bán chổi này

Sau cùng ...nhân dịp Xuân về...xin chúc cho cô cùng bầy cún cuả mình ...Luôn luôn mạnh khoẻ....gặp thật nhiều may mắn....để được sống mãi trong TÌNH YÊU THƯƠNG...Xin cảm ơn

Ti Bui

Member

Một cô nàng ...thật đẹp....và cũng thật buồn...Nhìn cún này yêu quá đi mất, đẹp gì đâu á !

Cám ơn anh Ky đã bớt chút thời gian giúp Bụi làm xong nhiệm vụ mà Minh_Germany giao cho ! Chúc cho anh Ky một năm mới với Tiền đầy túi, tình đầy tim hén ! Xin hết ! ^:)^^:)^^:)^^:)^

Nàng cún này nặng mấy kí lô vậy Ky ? Bụi muốn tặng cho nàng váy đầm trước là diện Tết, sau là cho nàng không bị lạnh cổ-ấm phổi và cầu chúc cho cún hết bệnh ! :D

Kuppi

Active Member
Anh Chị Em nhà mình đáng yêu quá! Em mà không làm gì có ích cho nhà Saigon Toydogs Dogs thì thật là có lỗi!
Em sẽ cố gắng mà mong cả nhà còn thương em!

Mừng cho Cô Vân nhưng chắc chắn người hạnh phúc nhất vẫn là Bác "Đỗ Quốc Yên!" Xin một lần nữa hãnh diện vì có anh là thành viên Đại Gia Đình Saigon Toydogs Club!

Ti Bui

Member
Trưa nay tranh thủ lúc cô Vân được nghỉ trưa, Bụi đã tìm được "nhà" của cô. Đó là 1 góc bãi đất khoảng chưa đến 6m2, của công trường nơi người ta đang xây dựng, đầy bụi, đầy xà bần và...đầy rác ! 11 con chó cùng chủ sống tạm bợ bởi mấy tấm che.

Cô hạnh phúc khoe với Bụi là nhờ phần tiền của Minh Germany mà anh Cooky giao tặng, cô đã đi mua 1 cái nồi và 1 bịch gạo để có thể nấu cơm cho đàn cún của mình.

Vì anh Cooky nhầm chú cún vừa bị bỏ rơi là "nàng" và nghĩ cún còn bé, nên cún chỉ mặc vừa 1 cái áo ...đầm.

Chú cún đã bớt bệnh, đã 2 lần bị 2 người chủ bỏ rơi, nên rất sợ cô bỏ rơi chú 1 lần nữa, lúc nào cũng theo sát cô, ngay cả lúc cô đi phụ giúp ở công trường.

Có chút quà và chút tiền riêng gửi tặng cô, Ti Bui mong cô và 11 chú chó cùng nương tựa nhau sống qua ngày trong những ngày Tết này.

Cô đang có ý định cưu mang tiếp 1 chú chó đang bị chủ ngược đãi, cô hỏi ý Bụi, Bụi không dám khuyên gì cả, vì trong lòng đang thấp thỏm trước căn lều đối diện của cặp vợ chồng "trai tứ chiếng gái giang hồ" đang dõi mắt quan sát cô và đàn chó... Lo và lo cho sự bình an của cô và đàn chó lắm !

"Ngày mai con sẽ mang qua cho cô 1 cái chảo !" Cô mừng rỡ và nói: "Hay quá, vậy là có cái để tui chiên cá để cho mấy con mèo hoang ở xung quanh đây rồi, ở đây mèo bị bỏ hoang nhiều lắm, tụi nó đói nhìn đứt ruột quá !"

Bỗng thấy mình nhỏ bé trước tấm lòng vị tha của cô, chẳng nghe cô nói cô sẽ ăn gì mua gì cho cô cả, chỉ cho chó và mèo bỏ hoang thôi...

Chỗ nằm ngủ của cô và chú cún thứ 11

Kuppi

Active Member
Cũng là chủ và chó cùng nhau ăn tết! Nhưng đúng là mỗi người mỗi cảnh. Người ta thế này, thì Kuppi xét thấy còn quá may mắn cho mình!

500,000đ đến lúc này quả đúng là ý nghĩa hơn bao giờ hết. 10kg thức ăn A3 lúc này đúng là thật sự ý nghĩa.

Kuppi xin cám ơn tình cảm và cái tầm suy nghĩ của Bác CookySaigon và Chị Bụi nhiều lắm. Thay vì phải mua sắm Tết nhiều đến dư thì sau khi nhìn hình ảnh này, Kuppi em cần suy nghĩ lại cái gì cần và đủ thay vì dư thừa đến ngán ngẫm.

Hạnh phúc vì cuộc đời này thật ý nghĩa.

Hung_Phong_BT

Chuyên gia nhân giống Chi Hua Hua
Cho đời Chút ơn !

Cũng là chủ và chó cùng nhau ăn tết! Nhưng đúng là mỗi người mỗi cảnh. Người ta thế này, thì Kuppi xét thấy còn quá may mắn cho mình!

500,000đ đến lúc này quả đúng là ý nghĩa hơn bao giờ hết. 10kg thức ăn A3 lúc này đúng là thật sự ý nghĩa.

Kuppi xin cám ơn tình cảm và cái tầm suy nghĩ của Bác CookySaigon và Chị Bụi nhiều lắm. Thay vì phải mua sắm Tết nhiều đến dư thì sau khi nhìn hình ảnh này, Kuppi em cần suy nghĩ lại cái gì cần và đủ thay vì dư thừa đến ngán ngẫm.

Hạnh phúc vì cuộc đời này thật ý nghĩa.
--------------------------------------------------------------------------------
Rất Cám ơn Kuppi & chị Bụi cùng tất cả ACE gia đình SG TDS, mình rất cảm động trước những tấm lòng đầy nhân ái của tất cả ACE, Kuppi ơi cho mình ủng hộ tí với. mình cũng muốn thể hiện cái gì đó mà ACE gọi là CHO ĐỜI CHÚT ƠN. Kuppi ơi liên lạc với mình nhé ! Năm mới kính chúc mọi người Vạn sự như ý, Triệu sự an lành. :)

CookySaigon

Member
cảm ơn....

Cảm ơn các bạn....nhất là Bụi và Kuppi đã ủng hộ cổ vũ cho Ky tui nhiều quá....Bụi nè nha....Bà làm tui cảm thấy ấm áp tình đồng đội lắm lắm bà biết hông....cảm động....Cảm ơn bà ....Thầm mong sao chúng ta mãi luôn là một đội...nhe.....

Ti Bui

Member
yeucuncon nói:
Chị Châu à, em muốn gửi 200.000 cho cô Vân để giúp đỡ cô nuôi lũ chó. Chị cho em số tài khoản của chị và hướng dẫn em cách gửi nhé vì em chưa gửi tiền bao giờ. Cám ơn chị.
smurfy nói:
MÌNH VỪA ĐỌC XONG CÂU CHUYÊN CỦA CÔ VÂN VÀ 11 CON CÚM. MÌNH RẤT CẢM ĐỘNG TRƯỚC TẤM LÒNG CỦA CÔ VÂ VÀ ACE VIỆT PET. TI BUI CÓ THỂ CHO MÌNH XIN ĐỊA CHỈ CỦA CÔ VÂN ĐANG Ở ĐƯỢC KO? MÌNH MUỐN ĐẾN ĐÓ BIẾU CÔ ÍT QUÀ. RẤT CẢM ƠN TÍ BỤI!
Chiều mùng hai Tết, Ti Bui cùng bạn Hung_Phong_BT đã đến và gửi chút tiền lì xì mừng tuổi của bạn HP gửi tặng cô Vân. Cô rất bất ngờ và xúc động. Sáng hôm sau, cô điện thoại khoe với Bụi rằng cô vừa giải thoát cứu thêm 1 cô cún cũng có số phận bị ngược đãi. Cô tâm sự:"Mọi người tốt với cô như thế, cô muốn làm gì đó có ý nghĩa bằng số tiền của mọi người giúp đỡ thêm cho các số phận chó mèo bị bỏ rơi !"

Ngoài ra, hai bạn smurfy và yeucuncon cũng có ý định gửi biếu chút tiền giúp cô Vân, Bụi sẽ giúp chuyển tiền cho cô khi nào nhận được liên lạc của các bạn !

Kuppi

Active Member
Chiều mùng hai Tết, Ti Bui cùng bạn Hung_Phong_BT đã đến và gửi chút tiền lì xì mừng tuổi của bạn HP gửi tặng cô Vân. Cô rất bất ngờ và xúc động. Sáng hôm sau, cô điện thoại khoe với Bụi rằng cô vừa giải thoát cứu thêm 1 cô cún cũng có số phận bị ngược đãi. Cô tâm sự:"Mọi người tốt với cô như thế, cô muốn làm gì đó có ý nghĩa bằng số tiền của mọi người giúp đỡ thêm cho các số phận chó mèo bị bỏ rơi !"

Ngoài ra, hai bạn smurfy và yeucuncon cũng có ý định gửi biếu chút tiền giúp cô Vân, Bụi sẽ giúp chuyển tiền cho cô khi nào nhận được liên lạc của các bạn !
Đầu năm mà hai anh chị Ti Bụi và HungPhongBT đã làm việc thiện, thấy tâm hồn thanh thản chắc cả năm hạnh phúc tràn đầy hén!

Chúc cảm giác ấy lan tỏa cả năm trong tâm hồn thật sự dễ thương của Ti Bui - CookySaigon và HungPhongBT nhé!

Ti Bui

Member
Món quà lễ Tình yêu

Có nhiều cách trao tặng và chọn lựa những món quà để người ta bày tỏ tình yêu thương của mình dành cho những người họ yêu mến... Người ta trao nhau hoa hồng, kẹo ngọt và những món quà đẹp...trong cái ngày tình yêu trọng đại này. Bạn yeucuncon ở VP Hà Nội cũng chọn cho mình cách trao tình yêu của bạn đến cô Vân bằng món quà thật ý nghĩa... Ngày 14/2/2009 Ti Bui đã thay mặt yeucuncon gửi tặng cô Vân món tiền 200.000 ngàn, là số tiền giúp giải quyết mua hết một số chổi còn tồn lại của cô...

Cô đang gói lại số chổi giúp Bụi !​

Từ dịp cận trước Tết đến nay, cô Vân đã nhận được rất nhiều từ sự chia sẻ của các Mạnh Thường Quân như Minh_Germany, CookySaigon, Hung_Phong_BT, P.57-Khủng Long, chị Trang (nhân vật trong câu chuyện nhà mở cho mèo),yeucuncon... Số tiền cô nhận được không lớn lắm, nhưng lớn nhất là cái tình giữa người và người dành cho nhau. Một câu chuyện tình yêu đẹp trong ngày lễ Tình yêu...

duc_NA

Member
thật xúc động khi có một con nguời như cô Vân.chúc cô sẽ gặp nhiều may mắn trong cuộc sống

rose1967

Phải chi Ban Quản Trị Vietpet cũng trích chút đỉnh tiền đăng quảng cáo tặng cho cô Vân thì hay biết mấy nhỉ . Lấy khí thế để mọi người noi theo giúp đỡ cô Vân. Hoặc trích tiền làm thẻ tặng cũng được. Rất mong tin vui tiếp tục gởi cho cô Vân.

Phu Dung

Moderator
Phải chi Ban Quản Trị Vietpet cũng trích chút đỉnh tiền đăng quảng cáo tặng cho cô Vân thì hay biết mấy nhỉ . Lấy khí thế để mọi người noi theo giúp đỡ cô Vân. Hoặc trích tiền làm thẻ tặng cũng được. Rất mong tin vui tiếp tục gởi cho cô Vân.
Giúp cho người nghèo con cá không bao giờ là kế lâu bền. BQT đã giúp cho cô Vân một cái cần câu phù hợp nhưng đáng tiếc là cô Vân đã không chấp thuận. Theo bạn thì BQT còn phải làm như thế nào?

Ti Bui

Member
Chắc mọi người vẫn còn nhớ đến nhân vật cô Vân bán chổi và đàn chó. Đến nay, quân số đã lên đến 19 -20 chú chó và 4 con mèo (chưa tính 1 số mèo khác cô Vân cầu cứu gửi đến chị Trang- người cưu mang 1 đàn mèo hoang, cơ nhỡ. Cứ thấy con vật nào bị bỏ rơi, cô lại mang về, mặc cho Ti Bui nhiều lần phải ái ngại khuyên cô đừng nhận nuôi nữa.

Trong suốt thời gian dài, nhờ sự giúp đỡ của các mạnh thường quân VP, mà quỹ từ thiện chó nhỏ SGTDC đã làm được nhiều việc có ích và trong đó là giúp và dõi theo cuộc sống của cô vân và đàn chó. Năm vừa rồi, nhờ có công trình xây dựng cầu Nguyễn Văn Cừ mà cô Vân đã tìm được chỗ trú ngụ cho mình và đàn chó 20 con của mình. Thế nhưng, hôm nay khi Ti Bui đến gửi tặng cô một số vật dụng nhà-áo thức ăn của Kenpi do người chủ quá cố đã mua quá nhiều dự trữ ở nhà, nhờ thế mà lại biết thêm một câu chuyện đau lòng.

Công an khu vực đã làm việc và bắt cô Vân cùng đàn chó di dời trước ngày 5/11/2009, cô đã cầu cứu sự giúp đỡ từ nhiều phía, kể cả cầu cứu sự giúp đỡ của chị Trang, nhưng chị Trang cũng đang khổ tâm với đàn mèo chó của mình nên cũng chẳng thể giúp được gì hơn.

Cô buồn và nói: có người kêu chị đem đàn chó mèo này đến thú y tiêm cho bọn chó chết hết đi, chị không làm được đâu, tụi nó là con của chị, chị chết thì tụi nó sẽ chết theo chị. Còn bây giờ chị sẽ đóng 20 con chó này lên xe đẩy, tạm ngưng giúp việc nhà cho người ta, tối tối tìm đến gầm cầu Sài Gòn mà ngủ...Mà sao họ nói thế vậy em ? Chị suy nghĩ hoài về câu nói này...

Cầu Sài gòn bây giờ đã đẹp và văn minh lắm rồi, tôi e ngại không biết những cơn sóng gió sẽ tiếp đến, những bất trắc đang chực chờ đến với số phận đời du mục của chị và đàn chó lang thang...

Tôi chợt nhớ những tháng ngày có Kuppi, có người đầu tàu của Hội, có sự nhiệt huyết của các thành viên, nếu bây giờ cái lửa ấy vẫn còn, thì biết đâu Hội chó nhỏ đã có thể làm được việc gì đó giúp đỡ phần nào đó hay tìm được nới để chị tá túc nuôi đàn chó cơ nhỡ, sao mà khó đến thế, muốn cho ai đó một cái "cần câu cơm" không phải là chuyện một ngày, hai ngày là làm được...Tôi trăn trở hai đêm mà chẳng thể nghĩ ra được gì để giúp chị...

Ti Bui ước gì bây giờ Kuppi vẫn còn đây...

NguyenNhuThach

Active Member

Các anh chị và các bạn ơi,bây giờ chỉ còn cách tá túc ở các ngôi chùa ở ngoại thành thôi:Bình Chánh,Hốc Môn,Nhà Bè,Thủ Đức,Quận 12,Quận 9,Củ Chi,Thuận An(Bình Dương)....
Các bạn ơi,giúp dùm đi........

Ti Bui

Member
Cập nhật thông tin

Các anh chị và các bạn ơi,bây giờ chỉ còn cách tá túc ở các ngôi chùa ở ngoại thành thôi:Bình Chánh,Hốc Môn,Nhà Bè,Thủ Đức,Quận 12,Quận 9,Củ Chi,Thuận An(Bình Dương)....
Các bạn ơi,giúp dùm đi........
Hôm nay Ti Bui lại nhận được điện thoại của nhân vật chính, chị Trang đã thu xếp chỗ ở tạm cho cô sống cùng với chị, một nghĩa cử thật đẹp giữa hai người phụ nữ có lòng yêu thương động vật vô bờ bến. Nhân đây, Ti Bui xin phép được trích quỹ 500,000 đồng hỗ trợ giúp cô Vân chuẩn bị việc di dời đưa đàn chó về nơi ở mới, hy vọng sẽ có một kết cục đẹp cho câu chuyên "Cho đời chút ơn" !

Hôm nay Ti Bui lại nhận được điện thoại của nhân vật chính, chị Trang đã thu xếp chỗ ở tạm cho cô sống cùng với chị, một nghĩa cử thật đẹp giữa hai người phụ nữ có lòng yêu thương động vật vô bờ bến. Nhân đây, Ti Bui xin phép được trích quỹ 500,000 đồng hỗ trợ giúp cô Vân chuẩn bị việc di dời đưa đàn chó về nơi ở mới, hy vọng sẽ có một kết cục đẹp cho câu chuyên "Cho đời chút ơn" !
Mình mới gọi điện giao thức ăn khô cho chị Trang thì nghe nói là cô Vân không chịu về trên đó vì sợ buồn??? Mình không hiểu nguyên do??? Có mái nhà ấm cúng cho cô và các em cún nữa là quá tuyệt rồi,vì sao lại từ chối:(

Ti Bui

Member
Mình mới gọi điện giao thức ăn khô cho chị Trang thì nghe nói là cô Vân không chịu về trên đó vì sợ buồn??? Mình không hiểu nguyên do??? Có mái nhà ấm cúng cho cô và các em cún nữa là quá tuyệt rồi,vì sao lại từ chối:(
Ti Bui vừa xác minh lại, thông tin đó chưa được chính xác...

Status
Không mở trả lời sau này.