• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cho đời chút ơn....

Status
Không mở trả lời sau này.

CookySaigon

Member
Thưa các bạn,có một số hình ảnh muốn đc chia sẻ với các bạn,để tất cả chúng ta cùng cảm nhận về lòng yêu thương của con người đối với cún yêu...
Gặp cô ở đg Nguyễn duy Dương q5(đoạn giửa ADVương và T Phú) cô đẩy xe ba gác bán chổi lông gà,và một bầy 10 em cún(chụp ngay khi cô đang cho mấy nhóc ăn bánh trung thu)

Khi thấy người lạ chup hình,cô đã vội rời xa bầy cún vì sợ những người ác ý,gây hại cho mình

Sau khi chào hỏi cô,và giới thiệu mình(cũng yêu thương cún)....cô rất vui và cho chup hình thoải mái..:-bd

đây là toàn cảnh bầy cún,đã tạo dáng cho mình chụp ảnh....chứ ko hun dữ như lúc đầu...

Và còn nhiều nữa ạ....nếu các bạn thích xin cho ý kiến,cảm nhận ...em xin tiếp hoặc thôi ạ...(10 mảnh đời cún,10 cảnh ngộ...gộp chung lại là đều bị ĐÁ ĐÍT...vì nhiều cách yêu cún khác nhau):(:(:(:(

KHIEMTN

Member
Nếu cô bán chổi lông gà để cưu mang bầy cún thì ...rất hay ạ ! Còn cô bán chổi lông gà và bán luôn cả bầy cún thì ...em cũng làm được ạ !!! Heheh , bác "mần ơn " nói rõ tí cho anh em hiểu ạ !! Với lại nếu là ...hay thì xin anh cho thêm nhiều nhiều ảnh cho mọi người cùng được chia sẽ tình yêu thương cún với cô nhé ! ( bác nhớ cho ảnh nhỏ tí , ảnh lớn quá chờ xem hơi lâu bác ạ ) . Cảm ơn bác !:):):)=D>=D>=D>

amifidele

Member
Mình cũng vừa có cùng suy nghĩ như bác Khiêm Tây Ninh. Đời có quá nhiều trò quái ác nên làm ta mất niềm tin vào điều tốt chăng? :worried:

CookySaigon

Member
he....he

Nếu cô bán chổi lông gà để cưu mang bầy cún thì ...rất hay ạ ! Còn cô bán chổi lông gà và bán luôn cả bầy cún thì ...em cũng làm được ạ !!! Heheh , bác "mần ơn " nói rõ tí cho anh em hiểu ạ !! Với lại nếu là ...hay thì xin anh cho thêm nhiều nhiều ảnh cho mọi người cùng được chia sẽ tình yêu thương cún với cô nhé ! ( bác nhớ cho ảnh nhỏ tí , ảnh lớn quá chờ xem hơi lâu bác ạ ) . Cảm ơn bác !:):):)=D>=D>=D>
............................................................................................................................................
ỐI ....các bác...em đã kiểm tra kĩ càng zồi nhá....đọc lại tiêu đề mà xem cái đã nào....em đâu có bảo là Cho đời chút thịt ......đâu .mà mua với chả bán........rõ thật là.....:angry::angry::angry:

KHIEMTN

Member
Thế thì quý quá bác ạ ! bán chổi lông gà mà nuôi 10 chú chó này thì cũng vất vã lắm . Em nhờ bác tí . Hôm nào bác có đi ngang qua đó , ủng hộ dùm cô 1 bao thức ăn 20 kg bác nhé , loại CC của Royal Cannin thì càng tốt . và cũng nhờ bác trông chừng dùm luôn , khi nào gần hết bác lại viện trợ tiếp bác nhé !!! Cảm ơn bác trước bác nhé !!! :)):)):))

amifidele

Member
CookySaigon bạn ơi,

Thắc mắc là bán chổi lông gà thì có lời bao nhiêu đâu mà có tiền nuôi 10 cái miệng ăn đó!

Bạn post ảnh tiếp đi, xin lỗi đã làm bạn mất hứng :)

Thế thì quý quá bác ạ ! bán chổi lông gà mà nuôi 10 chú chó này thì cũng vất vã lắm . Em nhờ bác tí . Hôm nào bác có đi ngang qua đó , ủng hộ dùm cô 1 bao thức ăn 20 kg bác nhé , loại CC của Royal Cannin thì càng tốt . và cũng nhờ bác trông chừng dùm luôn , khi nào gần hết bác lại viện trợ tiếp bác nhé !!! Cảm ơn bác trước bác nhé !!! :)):)):))
:-bdDog EyeNếu ở nước ngoài thì em tin , còn ở nước trong thì hổng có biết nửa à:D:nailbitting:,Bác tải ảnh tiếp tục câu chuyện đi bác...........dám cá nếu có thực:day dreaming::thingking::doh:,câu chuyện này đáng ghi vào sách kỉ lục ghi nét của thế giới lắm á:suprise::party::pDog Eye:broken heart::angel::wel::beer

tina90

Member
Chẳng có gì là không thể mà đâu phải cứ ở tây tàu mới có những tấm lòng,mẹ em bán hàng cũng có một cô đến mua máy xay thit để về xay cho hàng chục con mèo bị người ta vứt đi cô mang về nuôi.Chó ta ăn uống đâu cần cầu kì như chó tây .Mong bạn cookysaigon tiếp tục câu chuyện.

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Cám ơn CookySaigon với tin, bài và ảnh của bạn mang đầy tính nhân văn và cảm động. Nhờ Kiên Dob chuyển sang tiếng Anh và post giùm vào box International cho bạn bè thế giới thấy tình cảm của chúng ta, người Việt nam tuy đời sống còn đạm bạc nhưng giàu tình thương, cưu mang thú cưng của mình.

có vẻ như là trại cô nhi cẩu lưu động nhỉ..nhìn cảnh này cảm động thiệt, nếu mà cô bán chối ấy ở gần khu nhà mình, mình cũng tình nguyện chia sẽ thức ăn với các chú cún dùm cô chủ..mình các chú có vẻ thoải mái khi sống cùng nhau trong 1 chiếc xe nhỏ bé đó thì phải..bán chổi thì làm sao nuôi nổi 10 miệng ăn của các chú đang sức lớn , cô chủ này nghèo nhưng tình cảm đối với các con thú thì quá giàu, bái phục..tranh thủ lúc rảnh mình sẽ chạy ra khúc đường đó tìm chiếc xe rong của cô bán chổi tìm hiểu xem mình có thể chia sẽ được gì để vẫn còn thấy mãi hình ảnh đó trong lòng tp.

nqd123

Member
Góp với các bạn một chút nhé! (Chỉ là một giả định khi nhìn ảnh thôi nhé)
Theo tôi nghĩ khi quan sát những bức ảnh có thể cho ta một giả định: Con ngoài cùng, bên tay phải là tác giả của bầy cún còn lại. Tôi nói vậy là vì nhìn cái ti đã trải qua sinh sản của nó; thứ hai, là vì mấy con còn lại trông có vẻ như cùng lứa nếu nhìn mấy cái chim của mấy con chó đực nhìn rõ nét, và thêm nữa là màu lông, độ lớn, khuôn mặt, hình hài....
Túm lại đây không phải một đàn được sưu tập mà có thể có một giả thiết khác dễ tưởng tượng hơn, đó là: Cô bán chổi lông gà có một con chó cái để trông cái xe, con chó cái đó trót nhỡ và sinh hạ được một đàn con, cô bán chổi chưa biết xử lý ra sao và/ hoặc cũng có hoàn cảnh đặc biệt nên yêu quý chúng nó gấp bội và để nuôi hết không bán, và/ hoặc cô có ý nuôi đủ cân rồi bán cho được giá....
Chứ bán chổi rong mà có một đàn chó nghễu nghện như vậy, theo lẽ thông thường thì mấy người dám gần mà mua chổi?!!!
Một vài logic chủ quan xin được đóng góp cho xôm trò!
Vui một tý các bác nhé! (Nếu có mắng mỏ gì em thì xin nhẹ nhẹ một chút, chỉ vì em cứ hay nghĩ xem nó logic đến đâu thôi mà)

quangnhoc

Member
cô này chiều nào mình củng gặp hết hong phải bán cún đâu lúc đầu củng tưởng là mua bán nhưng mà hỏi thì không bán. những con cún anh chụp i chan như mấy con em thấy luôn áh nên em khẳn định là hông phải buôn bán gì hết ! mà mấy con này nhìn mặt lanh lắm nói chung hong phải lọai bị bỏ đói đâu ! để khi nào gặp em hỏi thử xem như thế nào !

amifidele

Member
Xin được "cồng fơm" (confirm-xác nhận) nguồn tin của CookySaigon là đúng sự thật. Cô ấy đúng là nuôi 10 em cún đó vì tình thương, không vì mục đích kinh doanh chúng.

Mình vừa show ảnh này cho mấy đồng nghiệp có nhà tại quận 5. Họ đã thấy cảnh này lâu rồi, "quân số" cũng vậy, và mấy em cún nầy rất hạnh phúc, luôn quấn quít bên cô chủ ấy!

Ti Bui

Member
Túm lại đây không phải một đàn được sưu tập mà có thể có một giả thiết khác dễ tưởng tượng hơn, đó là: Cô bán chổi lông gà có một con chó cái để trông cái xe, con chó cái đó trót nhỡ và sinh hạ được một đàn con, cô bán chổi chưa biết xử lý ra sao và/ hoặc cũng có hoàn cảnh đặc biệt nên yêu quý chúng nó gấp bội và để nuôi hết không bán, và/ hoặc cô có ý nuôi đủ cân rồi bán cho được giá....
Chứ bán chổi rong mà có một đàn chó nghễu nghện như vậy, theo lẽ thông thường thì mấy người dám gần mà mua chổi?!!!
Đúng là phần đông sẽ e ngại và không đến gần để mua chổi của cô ấy, nhưng hoàn cảnh cuộc sống của cô ấy là như thế, cô chấp nhận vì cô yêu đàn chó này, và mình tin rằng cũng sẽ có nhiều người không e ngại và sẵn sàng đến gần đàn chó của cô (điển hình như anh Yên - CookySaigon...)

Và còn nhiều nữa ạ....nếu các bạn thích xin cho ý kiến,cảm nhận ...em xin tiếp hoặc thôi ạ...(10 mảnh đời cún,10 cảnh ngộ...gộp chung lại là đều bị ĐÁ ĐÍT...vì nhiều cách yêu cún khác nhau):(:(:(:(
Anh CookySaigon post tiếp hình ảnh nữa đi nha, chuyện này mình nghĩ là có thật, ở khu chợ Nancy Q.1, mình cũng từng chứng kiến một bà cụ già gần 80 tuổi, ngồi bán hành tỏi trong khu chợ, xung quanh có khoảng gần chục con chó được bà cưu mang, bà nhịn phần của mình mà dành phần cho đàn chó được ăn no, đến khi bà qua đời thì bọn này bơ vơ... Nghĩ mà thương và phục chị bán chổi có tấm lòng nhân hậu này ! Dù sao các em cún này thật may mắn và hạnh phúc... "Xin cho đời chút ơn" tựa đề topic thật ý nghĩa !

nqd123

Member
Vậy là một trong những giả thiết của mình nêu ra có thể được chấp nhận nhỉ?! Cô có một hoàn cảnh đặc biệt, một tình thương đặc biệt.... Cuộc sống này có nhiều điều phải nghĩ, phải đặt ra giả thiết, có điều là nếu mỗi chúng ta đều cố tìm ra một điểm tốt trong vấn đề, có lẽ đời đẹp hơn, trân trọng và đáng để ngẫm suy hơn!
(Không biết có bị coi là spam không?! nhưng tôi cứ mạo muội bày tỏ suy nghĩ của mình, vì một sự việc, một hiện tượng đáng phải suy ngẫm, nhớ 006-900 quá)

ectasy

Member
chẳng có gì là không thể. mỗi 1 mảnh đời có 1 số phận. khi con người giàu tình thương khi cưu mang, chia sẻ tình cảm dù cho mình có cuộc sống cũng chẳng dư giả gì nhiều. sao ta ko thấy cảm phục với những con người như thế. mà lại nghĩ theo cách tiêu cực, chính vì chúng ta luôn nghĩ theo cách tiêu cực nên mới mất đi những cử chỉ giàu tình thương.

amifidele

Member
Bản thân mình cũng thấy buồn cho chính mình vì đã phần nào đánh mất niềm tin vào những điều tốt đẹp trong cuộc sống.

CookySaigon ơi, giận rồi hả, post tiếp ảnh đi chứ, đừng để mọi người năn nỉ nữa mà.

tiennh

Member
Thưa các bạn,có một số hình ảnh muốn đc chia sẻ với các bạn,để tất cả chúng ta cùng cảm nhận về lòng yêu thương của con người đối với cún yêu...
.................
***Xin cảm ơn về sự đồng cảm của anh Yên khi gặp và muốn chia sẻ những hình ảnh xúc động ấy. Mong anh tiếp tục đưa hình tiếp lên cho mọi người cảm nhận được tình yêu cún mãnh liệt của chị ấy đi ạ.
***Tôi cũng xin được chia sẻ cái cảm giác .......(tôi rất hiểu).... khi có nhiều giả thiết, giả định, lô-gíc, suy luận đời thường ấy. Đời là phải gặp những việc như vậy đó anh. Hôm nọ Sai gòn Toy Dogs Club được anh giới thiệu làm từ thiện ở Chùa khiến buổi dã ngoại có ý nghĩa hơn nhiều. Cứ tưởng tượng nếu anh giới thiệu đến Chùa mà gặp những ý kiến đại loại như (thí dụ): Ôi! cái ông đó giới thiệu chỗ quen để ăn huê hồng.... hay: cái bà trong chùa đó sao mặc đồ đẹp, tiền ở đâu vậy...v..v...và ...v..v... không hiểu tâm trạng anh sẽ ra sao nữa.
Lúc trước mình có mất ít tiền, mình có hỏi thằng bạn: mày có lấy tiền của tao hông? (tại quan sát nhận xét thấy mồm nó có dính miếng thịt nướng). Chẳng hiểu sao nó không thèm nhìn mặt mình nữa. Cái thằng vô duyên, dở hơi. Nói hổng phải thì thôi chứ làm gì giận.

Kelvin Vu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Bán như vậy thì ko biết 1 cây chổi lông gà , chú đây bán bao nhiêu mới đủ để nuôi cả 10 em cún thế kia nữa hihihi . Chắc vất vả lắm đây nhỉ ....

KHIEMTN

Member
Em ....cũng xin công nhận ...đó là sự thật ạ !!!
Tại em nghe nói bác Yên người thì to mà ...dể khóc nên em chọc thử tí xem bác ấy có ...khóc không ạ !!! Hhehhee , quả nhiên bác ấy ..khóc thật !!!
Đến bây giờ bác Yên chưa trả lời chúng ta là lý do .. khóc nhiều nên ...chưa viết bài được ! Em mới gọi điện hỏi thăm bác ấy ,giọng bác vẫn còn ướt , bác cảm ơn mọi người đã ủng hộ và bác cũng nói với em rằng nếu em không " ghẹo " bác ấy nữa thì bác sẽ giúp em cung cấp thức ăn phụ cô bán chổi lông gà này ạ !!!! =D>=D>=D>

CẢM ƠN BÁC YÊN ĐÃ MANG ĐẾN MỘT LUỒNG GIÓ MÁT GIỮA CHỐN CHỢ ĐỜI ĐẦY LO TOAN !!!

Status
Không mở trả lời sau này.