• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chihuahua . gia đình nhõ của tôi

quanthucha

Member
chào các bạn . xin ra mắt gia đình chihuahua nhỏ của mình .

sinh ngày 18/4/2010 ngay ngày off nên không tham gia cùng các bạn được . chúc các bạn chuyến dã ngoại vườn soài vui vẽ .
xin chào cã nhà

chúc mừng bạn có 1 bầy cún con, mình đang muốn có 1 bầy cún con để nựng mà chắc 1 năm nữa quá, giờ con cái mình mới có 3th5:p

quanthucha

Member
chúc mừng bạn có 1 bầy cún con, mình đang muốn có 1 bầy cún con để nựng mà chắc 1 năm nữa quá, giờ con cái mình mới có 3th5:p
cám ơn bạn chúc mừng , nhưng 2 con chĩ còn 1 con cái giống mẹ lông trắng , con đực màu đen do đẽ khó phãi mỗ . cứu không kịp.
thân chào bạn

quanthucha

Member
hôm nay em nó vừa tròn 1 tháng , và suốt 1 tháng vừa qua mẹ không chăm nên uống sữa bằng bình hút mũi em bé . và hình ảnh gia đình em nó .

Khủng long

Active Member
Xin chào Gia đình nhỏ....thế sao không thấy giới thiệu tên cún cha , cún mẹ và cún con nhỉ ? Nhìn chúng đáng yêu lắm :love struck::love struck::love struck:
Nếu có dịp mời gia đình nhỏ tham gia ọp ẹp với Gia đình Toydogs nhé >:D<>:D<>:D<.

quanthucha

Member
Xin chào Gia đình nhỏ....thế sao không thấy giới thiệu tên cún cha , cún mẹ và cún con nhỉ ? Nhìn chúng đáng yêu lắm :love struck::love struck::love struck:
Nếu có dịp mời gia đình nhỏ tham gia ọp ẹp với Gia đình Toydogs nhé >:D<>:D<>:D<.
thân chào bạn . mình biết gia đình toydogs và diễn đàn vietpet từ cuối năm 2009 . nhưng không thể ra mắt được vì cẫu tặc bắt cã gia đình nhõ rồi . đây là hình các em nó còn lại .

nhưng chuộc cún cha tên là mino . về nhà buồn bả nên kiếm cho em nó người bạn tên là michain . về được 4 tháng michain mang thai và sinh ngày 18/4/10 ( ngay ngày chũ nhật off ) sinh không được rạng sáng 19/4 đi mỗ được 3 em nhưng cứu chĩ có 1 , là cún cái nên đặt tên là tina . vì vậy mà hôm nay mới ra mắt các bạn . thân chào

quanthucha

Member
hôm nay Tina được 36 ngày tuổi . răng nanh đả moc đầy đủ , biết chạy , giỡn , và biết tên mình ( gọi tên là chạy đến ) . đã vậy không thèm uống sữa mà giành ăn với bố mẹ . đây hình em nó

quanthucha

Member
hôm nay tyna nhà mình được 80 ngày tuổi , đả tiêm phòng 1 mủi và sổ lải . rất dữ , chuyên ăn hiếp chó cha và thay mặt cha mẹ sũa khi người lạ vào nhà . về khoảng đùa giởn thì khỏi nói cả nhà phải đầu hàng. đặc biệt phải cho bú tay mình trước khi ngũ ( không cho , nó cứ quấn một bên không chịu ngủ trừ khi giỡn mệt ). đây là số hình mới cập nhật gia đình em nó. còn chó cha từ ngày bị cẫu tặc bắt chuộc về , ai đi xe gắn máy đi ngang tiếng máy hơi lớn là từ trong nhà nó phóng ra cắn chân người ta . mới hôm qua bị mắng vốn .

quanthucha

Member
Bé càng lớn càng giống mẹ quá hen.chúc mừng anh quanthucha nha.
cám ơn bạn tài . có tụi nó cũng vui . tối đến mình đi đâu tụi nó theo đó , ngũ đâu tụi nó ngũ đó . up vài tấm bạn xem cho vui

hôm nay lại thêm chó con giành chổ . còn cái chuồng chỉ nhốt tụi nó khi có khách và là chổ tiểu tiện của tụi nó

kanuhong

chó nhà bạn đẹp quá,bạn cho hỏi bạn có bán ko,mình đang mún mua 1 con giống

quanthucha

Member
chó nhà bạn đẹp quá,bạn cho hỏi bạn có bán ko,mình đang mún mua 1 con giống
chào bạn . chó nhà nuôi không bán . bạn muốn mua thì tham khão trang rao vặt và mua bán trên diển đàn . thân chào

mopmap654

hi, để tina của em khỏe,e post lên cho anh xem nhá,tại phải tắm rửa rồi điệu cho nỮa:D

quanthucha

Member
hi, để tina của em khỏe,e post lên cho anh xem nhá,tại phải tắm rửa rồi điệu cho nỮa:D
chào em . em có phải là người nhờ thành viên vietpet ( là anh ) xem dùm cún chihuahua lai 4 tháng tuổi mà em đặt cọc mua ở trường chinh - cộng hòa không ? sao rồi , cún có khõe không ? và chích ngừa chưa ? thân chào ( mà sao đặt tên cún là tina giông tên cún anh )
trên diễn đàn đừng viết bài bằng ngôn ngử chat em nhé

quanthucha

Member
hôm nay tròn 3 tháng . tina vẫn ghiền bú tay . với lại mới chích ngừa mũi thừ 2 về nhà lừ dừ. khi chích miệng la quá trời , bác sỹ bão con này nó sạo quá .tối ngũ nó muốn lên giường là sũa gọi um sùm . up vài tấm hình mới chụp

quanthucha

Member
ui thích thế..yêu nhất là khoản em í bú tay ^^
cám ơn bạn . từ nhõ mẹ không chăm . mình nuôi bằng sữa bột cho đến bây giờ đã cai sữa từ tháng thứ 2 . nhưng cứ đi ngũ là em nó vòi ẵm ( cứ quấn dưới chân và sũa khi nào được ẵm trên tay ) đã lên tayla2 bú lấy bú đễ , cứ bàn tay mình chỗ nào mếm thì cư mút cã năm ngón cho tới lúc ngũ . đả ngũ rồi thì quăng đâu là nằm đó .