• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chihuahua . gia đình nhõ của tôi

Khủng long

Active Member
:D:D:D...đi kiếm gia đình nhỏ để hỏi thăm tin tức mới biết mẹ Tina đã sinh em bé . Tuy chậm nhưng vẫn cứ xin chúc mừng gia đình nhỏ nè . Nhìn hình các bé mới sinh dễ thương quá , lại có 3 đứa " oẳn tà là oằn " có nghĩa là đen mà...... có thùi lùi không hả chú Q ? =)) . Ngày mai bé Tina tròn 7 tháng ,còn Mm thì chẵn 6 tháng ,....Tina 1,4kg , còn Mm chỉ hơn số lẻ của Tina chút chút ...:p nhưng được cái khỏe mạnh , không dặt dẹo như mấy tháng trước nữa . Nghe theo chú hướng dẫn chăm sóc cho tụi nó có kết quả trông thấy , nhất là về khoản da , lông ....cám ơn chú Q nhiều . Cứ bảo hôm nào có dịp rủ cả nhóm đi 888 một chầu mà chưa được .....chán thế .....à nhớ up hình tụi nó cho xem với nhé .

quanthucha

Member
Bình hóc môn : cám ơn bạn đã chúc mừng . thân chào bạn
Phượng 57 : cám ơn chị chúc mừng . 3 con đen ( nó không đen thùi lùi đâu chị ạ ) . nghe chị nói mm khõe , Q chúc mừng chị và mèng mẽng ( thiếu chử TOP ) . khi nào em tina tròn 1 tháng sẽ chụp ảnh gỡi chị xem . cám ơn và thân chào chị

quanthucha

Member
hôm nay , em cũa tina tròn 20 ngày . lúc sinh mỗi em cân nặng 95 gr . 10 ngày thứ nhất cân nặng 110 gr , 10 ngày thứ hai ( 20 ngày ) cân nặng 200gr . đây là hình mới chụp hôm nay . cám ơn các bạn đã xem . thân chào các bạn

HieuHp

Member
Oe oe, thích quá anh Q ơi :) chăm mấy nhóc này chắc anh Q mệt lắm ha, nhưng mà vui đúng không anh ? :)
Hihi, 3 nhóc đen trũi và 1 nhóc như cục bông, ngộ ghê cơ :D
Chúc mừng anh Q nhé.

Tiến-Q4

Member
hôm nay , em cũa tina tròn 20 ngày . lúc sinh mỗi em cân nặng 95 gr . 10 ngày thứ nhất cân nặng 110 gr , 10 ngày thứ hai ( 20 ngày ) cân nặng 200gr . đây là hình mới chụp hôm nay . cám ơn các bạn đã xem . thân chào các bạn

_Chó con có cái đầu rất khủng,hứa hẹn sẽ đẹp trong tương lai,chúc mừng bạn.Màu đen vàng rất nhiều người yêu thích. :)

quanthucha

Member
_Chó con có cái đầu rất khủng,hứa hẹn sẽ đẹp trong tương lai,chúc mừng bạn.Màu đen vàng rất nhiều người yêu thích. :)
cám ơn bạn đã chúc mừng , bầy này khác hẵn bầy trước nhiều . cám ơn bạn đã góp ý

quanthucha

Member
Oe oe, thích quá anh Q ơi :) chăm mấy nhóc này chắc anh Q mệt lắm ha, nhưng mà vui đúng không anh ? :)
Hihi, 3 nhóc đen trũi và 1 nhóc như cục bông, ngộ ghê cơ :D
Chúc mừng anh Q nhé.
cám ơn Hieu HP đã chúc mừng . nuôi cực nhưng vui bạn ạ . thân chào Hiếu

Khủng long

Active Member
Gia đình nhỏ giờ đông vui ghia.... ...:dancing: . mấy nhóc dễ thương quá . Q chụp thêm hình gia đình tụi nó rồi cập nhật thường xuyên nha Q . Chúc gia đình lớn luôn mạnh khỏe để có sức chăm sóc cho gia đình nhỏ nhé . :-bd:-bd:-bd
Ps/ Thấy có nhóc đen bụng to căng bóng ....liệu nó có bị sình hơi không Q ? Nếu có cho nhóc này bú dặm thêm thì đừng ép nó ăn nhiều quá ...còn nó chỉ bú mẹ thôi thì cũng cần phải để mắt đến nó nhiều hơn đứa khác chút đấy chú Q nhé .( coi hình bắt bóng.......á...á ...bắt bịnh , nếu có sai , xin hỉ xả , hỉ xả .....:p:p:p )

quanthucha

Member
Gia đình nhỏ giờ đông vui ghia.... ...:dancing: . mấy nhóc dễ thương quá . Q chụp thêm hình gia đình tụi nó rồi cập nhật thường xuyên nha Q . Chúc gia đình lớn luôn mạnh khỏe để có sức chăm sóc cho gia đình nhỏ nhé . :-bd:-bd:-bd
Ps/ Thấy có nhóc đen bụng to căng bóng ....liệu nó có bị sình hơi không Q ? Nếu có cho nhóc này bú dặm thêm thì đừng ép nó ăn nhiều quá ...còn nó chỉ bú mẹ thôi thì cũng cần phải để mắt đến nó nhiều hơn đứa khác chút đấy chú Q nhé .( coi hình bắt bóng.......á...á ...bắt bịnh , nếu có sai , xin hỉ xả , hỉ xả .....:p:p:p )
cám ơn chị phương 57 . tụi nó đang phê đấy chị ạ . tiêu hóa tốt nên cho nó bú bình cho no , không no nó quậy lắm chị ạ . thân chào chị

quanthucha

Member
hôm nay em Tyna tròn 1 tháng , cân nạng mỗi em là 300gr . đây là ãnh mới chụp . cám ơn các bạn đã xem

bebe6383

Member
Bầy cún nhà bác dễ thương quá em cũng mê bọn này chỉ có điều nhà em có một bầy fox rồi đành hát bài "Ước gì" thôi bác ơi .Chúc bác luôn mạnh khỏe và bầy cún mau ăn chóng lớn .Chào bác nhé !

quanthucha

Member
Bầy cún nhà bác dễ thương quá em cũng mê bọn này chỉ có điều nhà em có một bầy fox rồi đành hát bài "Ước gì" thôi bác ơi .Chúc bác luôn mạnh khỏe và bầy cún mau ăn chóng lớn .Chào bác nhé !
cám ơn lời chúc cũa bạn . bầy fox cũa bạn rất đẹp . thân chào bạn

quanthucha

Member
vẽ mặt dê gái cũa Mino nhà mình .

kết quã Milu nhà mình theo dự tính ngày 7/1/2011 sẻ sinh . cám ơn các bạn đã xem . thân chào các bạn

quanthucha

Member
hôm nay em tyna tròn 40 ngày . cân nặng mỗi em là 400gr . đây là ãnh cũa các em mới chụp hôm nay .
cám ơn các bạn đã xem . thân chào các bạn

quanthucha

Member
em tina hôm nay được 44 ngày . cân nặng 490 gr . đây là ảnh mới chụp

còn đây là mino được gần 3 tuỗi

đây là mishu gần 2 tuỗi

gia đình nhỏ kỳ này chắc không nhỏ tý nào . đây là milu . 2,5 tuổi ngày 7/1/11 dự kiến sẻ sinh

thân chào các bạn đã xem

quanthucha

Member
hôm nay em tyna tròn 50 ngày , mỗi em cân nặng 540gr . đây là ãnh mới chụp . cám ơn các bạn đã xem. thân chào các bạn

Tomy-SP

Member
hôm nay em tyna tròn 50 ngày , mỗi em cân nặng 540gr . đây là ãnh mới chụp . cám ơn các bạn đã xem. thân chào các bạn

Wa trời, Tina có 1,4 ký mà sanh 4 nhóc lận. Giỏi quá. Chúc mừng, chúc mừng. Nhất là ba bé từ...châu Phi vô đầu thai. Nhà bạn đủ các màu, nhà bên này hy vọng sắp tới có baby ngoài màu...trắng. Trắng nhiều cả nhà thấy không vui như bên đó đủ cả trắng, vàng, đen...Phúc Lộc Thọ đủ cả.
bên đó lại còn một momy sắp sinh, Chúc mừng, chúc mừng , lại Mmắm, MèngMéng...top về bên đó nữa. Chăm lũ nhóc cũng mệt a.
Chúc đại gia đình QTC vui vẻ, khoẻ nhé

Khủng long

Active Member
Hic....nghe "báo" đăng bữa nay đám nhóc này " giải tán " . Vậy là có thêm mấy người cùng tâm trạng zới tui rùi :(. Chăm bẵm , cưng nựng , giờ phải chia tay .... có ai mà tránh khỏi ray rứt trong lòng :((. Phải " vượt lên chính mình " chú Q nhé :cool::cool::cool:. Giờ chú không cần hỏi chị , mà cứ hỏi ngay chính mình là sẽ có câu trả lời thôi mà :D

To TomSp : Bé Tina là chị lứa trước của sắp nhỏ này đó ( lại 8 nữa rồi .....)

Tomy-SP

Member
Hic....nghe "báo" đăng bữa nay đám nhóc này " giải tán " . Vậy là có thêm mấy người cùng tâm trạng zới tui rùi :(. Chăm bẵm , cưng nựng , giờ phải chia tay .... có ai mà tránh khỏi ray rứt trong lòng :((. Phải " vượt lên chính mình " chú Q nhé :cool::cool::cool:. Giờ chú không cần hỏi chị , mà cứ hỏi ngay chính mình là sẽ có câu trả lời thôi mà :D

To TomSp : Bé Tina là chị lứa trước của sắp nhỏ này đó ( lại 8 nữa rồi .....)
aaaavbhgf nho nhoo mho moofdv mkoyx m,

[color="green]Hic, lãng đãng thiệt rồi. Té ra Tina là chị đám cún. Quả là chăm đám cún xong phải "giải tán" ruột gan cứ xoắn hết cả lại.
Cún mỗi con một nết, đưa đi không biết mọi người chăm chúng ra sao ...
Bobby lông hơi dài nhà này ông anh đem đi ( lại thành quà) được lũ trẻ yêu nên cũng đỡ.
Mọi người đều nhầm cậu cả là chó bưốm. Để ở nhà cậu cả bị cả lũ đàn áp vì hiền quá nên gày tong teo.
QTC nhớ post ảnh cún con sau 7/01 nhé.
[/color]