• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cheow cheow- chi chi

@Linh:uh, anh sẽ cố gắng để chăm sóc thật tốt Bảo Bảo nói riêng, và các bé nói chung để các mẹ, các bố chúng nó yên tâm! ^^ anh tin rằng, anh sẽ làm tốt... Nhà anh sẽ là mái ấm cho đám nhỏ, nhất định là vậy! Hãy ủng hộ anh em nhé!!!:D:D:D
@sweetmemory: 2 tiểu công chúa Bầu Bí (sau này về nhà anh sẽ là Bửu Bửu và Bối Bối) thì sang đầu tháng tới. Mọi thứ cho 2 Công chúa nhỏ đã chuẩn bị xong :D:D:D
- Về Phúc, có lẽ anh sẽ không được rước bé nữa. Nhưng vì bất cứ lí do nào, anh vẫn quý Phúc. Chính vì thế, nếu lí do anh không rước Phúc là tốt cho bé thì anh vẫn hoàn toàn đồng ý:):):)
@Cá Mụp: Kool nó có nhiều ảnh đẹp hơn, nhưng anh để dành làm của riêng em ạ :)):)):)) Mai mốt đông đủ hết đám nhỏ, anh sẽ làm cho mỗi đứa riêng 1 album hoành tráng để chúng nó tự dìm hàng nhau, anh khỏi ra tay em à 3:-O3:-O3:-O:D:D:D

whitexsnow

Active Member
@Linh:uh, anh sẽ cố gắng để chăm sóc thật tốt Bảo Bảo nói riêng, và các bé nói chung để các mẹ, các bố chúng nó yên tâm! ^^ anh tin rằng, anh sẽ làm tốt... Nhà anh sẽ là mái ấm cho đám nhỏ, nhất định là vậy! Hãy ủng hộ anh em nhé!!!:D:D:D
@sweetmemory: 2 tiểu công chúa Bầu Bí (sau này về nhà anh sẽ là Bửu Bửu và Bối Bối) thì sang đầu tháng tới. Mọi thứ cho 2 Công chúa nhỏ đã chuẩn bị xong :D:D:D
- Về Phúc, có lẽ anh sẽ không được rước bé nữa. Nhưng vì bất cứ lí do nào, anh vẫn quý Phúc. Chính vì thế, nếu lí do anh không rước Phúc là tốt cho bé thì anh vẫn hoàn toàn đồng ý:):):)
@Cá Mụp: Kool nó có nhiều ảnh đẹp hơn, nhưng anh để dành làm của riêng em ạ :)):)):)) Mai mốt đông đủ hết đám nhỏ, anh sẽ làm cho mỗi đứa riêng 1 album hoành tráng để chúng nó tự dìm hàng nhau, anh khỏi ra tay em à 3:-O3:-O3:-O
Bảo Bảo xinh hơn rồi đấy, nhưng trông con vẫn còn ốm nhỉ, mặt hóp vào thế kia :(. Hôm nào rảnh sẽ qua thăm bảo bối :">.

Con gái có ngoan không hả bố Huy. Cơ mà Kool yêu quá, nhìn cũng có nét gì đó giống giống Moon :)

@mẹ Bạch Tuyết: con gái ngoan lắm, hơi hiếu động nhưng bé rất tình cảm (nhất là khi Huy xách RC ra, bé cứ tíu tít cả lên ^^ đúng là đường vào con tim Bảo Bảo có đi ngang qua bao tử của nàng ;;);;);;) Kool Kool cũng đáng yêu, Chô Chô, Tương Tương, Cheow Cheow, Bảo Bảo, Chi Chi... Đứa nào cũng dễ thương, ngày nào cũng phải ôm mỗi đứa mấy chập, không ôm không chịu được, khà khà....

LaiLai

Member
Papa Huy thật khéo chọn tên. Các bé trong đó về sau ko đđược bắt nạt bầu bí đâu đĐa nhé. Thik mặt thằng bé kool quá. Cứ kiểu ông già khó tính ý :))

LA cứ yên tâm nhé, các bé trong này nhìn "hầm hố" thế thôi chứ hiền lắm, chưa thấy đứa nào làm "đại ka-đại bàng" bao giờ^^ mà 2 tiểu công chúa đã có anh bảo kê, không sợ bị ăn hiếp đâu^^
Album vẫn còn thiếu ảnh của cặp song sinh Bầu Bí- Bửu Bối thôi đấy <:p<:p<:p;;);;);;)

LaiLai

Member
Anh sắp gặp gặp các bé rồiiiii. Hihi. Bọn nó đag nghịch ầm ầm đây Anh ơiiiiii

Bầu Bí đã về, đại gia đình đã tề tựu :x:x:x:x:x
- Cô Bí- tức Bửu Bửu, nhìn mặt dữ dằn nhưng hiền lắm

- Cô Bầu- Bối Bối lanh lợi mà cũng rất ư tình cảm...

-2 chị em lần đầu nhìn thấy quạt trần ^^

Linhmu_93

Active Member
Thích Bí quá anh ơi! Cái mặt nó dễ thương hiền lành quá . Hôn mỗi đứa 1 cái :-* :-*

Khà khà... anh sẽ hôn các cháu hộ em...
Hồi đầu thấy nhà anh thiếu vàng quá, nhưng giờ chẵn có... lẽ có rồi...
Anh là người may mắn nhất... các bé thật là dễ thương :x:x:x:x:x:x:x

Sheryl

Active Member
Bầu Bí đáng yêu quá. Tình hình nuôi bộ bé Bengal sao rồi bố Huy?

Bé vẫn khỏe. Dạo trước bé bú nửa bình 1 lần, ngày 3 lần... giờ bé đã đc 1 bình 1 lần... đã bắt đầu tiêu tiểu được. Huy nghĩ bé sẽ lớn nhanh thôi...
may là trc kia có kinh nghiệm nuôi Chi Chi từ chưa đc 2 ngày tuổi^^

Gemma

Active Member

Giời ơi, mèo số nhà bố Huy tăng vèo vèo chóng hết cả mặt! Thế hôm nay tất cả là bao nhiêu em rồi? Mẹ cháu đang trông bố Huy đãi tiệc mọi người để ôm từng đứa một nhà bố Huy đấy nhá! Bầu Bí trông giống chị em Pen - Pam quá thể! Nhà bố Huy bữa nay cũng có hai chị em ruột giống hệt nhà mẹ Gem có Cam với Bánh Mì :x:x Cả lũ nhìn yêu quá! Bố Huy xếp hàng chụp điểm danh vài pose cho các con đi nào, làm cả nhà chả còn biết đứa nào với đứa nào vì mều số nhà chú cứ tăng vùn vụt thế này :-??:x

Gemma

Active Member
À, chị có cái ý tưởng làm cat tree từ thân cây đào có dáng rồng tự nhiên luôn, vì thấy tụi mèo thích trèo lên đấy chơi. Định nhờ bố Huy làm giúp mà giờ nhà bố Huy đông con cái thế này, không biết bố Huy còn thì giờ làm "hàng gia công" cat tree nữa không? Làm hết bao nhiêu công cán với chi phí vật liệu, chú Huy cứ báo chị để chị gởi chú cho nó vui vẻ cả làng, nhá! :x:x

Ý tưởng của chị là cắt sát gốc cây đào và tỉa hết những cành nhỏ, chỉ giữ lại những cành lớn một đoạn ngắn tính từ thân cây để tạo dáng cho cat tree và đặt những miếng gỗ lên đấy cho các cháu ngồi. Gốc đào sẽ đóng dính lên một miếng ván giống kiểu bố Huy làm cái cat tree hôm trước. Sau đó quấn thêm ít dây cói lên thân cây là xong. Bố Huy thấy có khả thi không? <:p8->

@mẹ Gem:đúng là 2 bé giống Pam Pen thật ^^ hồi xin đón 2 bé, LA cũng có nói rồi Bầu Bí sẽ giống Cam Bánh mì nhà chị ^^
Em phải xem gốc đào mới biết có khả thi hay không chị ạ. Mà cũng phải chờ qua tháng 7 được không chị? Em đang trong giai đoạn nước rút chuẩn bị thi tốt nghiệp. Hôm nào rảnh em sẽ chụp ảnh từng bé để mọi người thưởng lãm. Định là tốt nghiệp xong, qua nhà mới em sẽ làm cây cào móng, kệ mèo khắp nhà để tiết kiệm không gian và tụi nhỏ cũng có nhiều sân chơi hơn:)
@Hương: Chi Chi chắc cũng yêu cô Hương lắm đấy. Hôm nào gửi tặng cô bức ảnh độc quyền nhé ^^

Chúc mừng Bầu Bí về nhà mới!!!!<:p. Chúc mừng anh Huy có thêm 2 cô con gái xinh đẹp nhé:). Quân số nhà này tăng khiếp quá;).

yumi

Member

ơ hay, Pen và Pam sao đi lạc vào nhà bố Huy thế này. Mau về nhà không thì bảo hả 2 đứa kia! >:/<):) =))

Nhà pố Huy dân số đã chẵn chục chưa? Ngưỡng mộ thật, mình chăm 2 đứa đã vất lên vất xuống rồi mà pố nó chăm được gần chục...hic..hic.

Thế này thì Sở thú nhà mẹ Gem cạnh tranh không lại nhà pố Huy rồi. =)).

P/S: em ơi, khi nào rảnh chị đặt hàng làm 1 cây cào móng nhé. Trời ơi, cái con Pen nó cào vào chồng sách của chị hư hỏng hết cả sách rồi. :(( Hồi lâu định nhờ thợ mộc của anh bạn quen làm 1 cái nhưng có một số lý do cá nhân thế là hủy không làm nữa. Hic.

Gemma

Active Member
@mẹ Gem:đúng là 2 bé giống Pam Pen thật ^^ hồi xin đón 2 bé, LA cũng có nói rồi Bầu Bí sẽ giống Cam Bánh mì nhà chị ^^
Em phải xem gốc đào mới biết có khả thi hay không chị ạ. Mà cũng phải chờ qua tháng 7 được không chị? Em đang trong giai đoạn nước rút chuẩn bị thi tốt nghiệp. Hôm nào rảnh em sẽ chụp ảnh từng bé để mọi người thưởng lãm. Định là tốt nghiệp xong, qua nhà mới em sẽ làm cây cào móng, kệ mèo khắp nhà để tiết kiệm không gian và tụi nhỏ cũng có nhiều sân chơi hơn:)
@Hương: Chi Chi chắc cũng yêu cô Hương lắm đấy. Hôm nào gửi tặng cô bức ảnh độc quyền nhé ^^
Đại khái cái dáng cây đào nó thế này nè!

Cha con nhà Bờm thích leo lên cây đào này chơi lắm. Điển hình là Bưởi - Pam đang treo trên cây ở đây đấy :)) Gì chớ, việc thi cử của bố Huy là phải ưu tiên số một rồi! Chú cứ tập trung lo học hành thi cử xong xuôi rồi mẹ cháu sẽ cưa nguyên cái cây chở sang nhà chú. Bảo đảm cái cat tree này nếu chú làm xong sẽ là độc nhất vô nhị luôn. Biết đâu mai mốt sau mùa tết, người ta sẽ thi nhau chở cây đào đến nhà chú làm cat tree :)):x Nghe kế hoạch làm cat tree để khắp nhà của chú mà thấy mê, mấy bé mèo nhà bố Huy tu mấy kiếp mới gặp được bố Huy đấy :x. Mẹ Gem xem hình trên face book thấy bông hoa mèo nhà chú Huy nở được 7 cánh rồi thì phải :)):x

@chị Gem: em đang nghĩ một thiết kế cho gốc đào nhà chị đây ... chẹp, cưa ngang thì uổng lắm chị ạ
@me Yu: hay làm trước cây cột trong khi chờ đợi để giải quyết tình huống cấp bách hả chị?