• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cheow cheow- chi chi

Cảm ơn mọi người đã quan tâm các bé. Sáng giờ thấy Chô đã bớt nhiều, đi lại chập chững và đã đòi ăn. Kool thì còn yếu lắm. Bs cũng khuyên, hoặc là truyền dịch, chứ không cho ăn. Nhưng sáng thấy Kool yếu quá Bs cũng ngại truyền, nên chích thuốc rồi cho về theo dõi. Cũng ơn trời, Kool tuy yếu nhưng đã ngưng ói và tiêu chảy. Hi vọng sẽ khả quan...

MsCuteShark

Member
Mong 2 đứa mau khỏe, nhất là Kool Kool...bé còn nhỏ quá. Nhớ cái mặt cau có của con lắm!

maihuongt91

Member
Hôm nay mới vào lại VP thì nghe được tin shock thế này..Kool kool sao rồi hả anh huy ơi...Hy vọng cho các con mau khỏe để rồi còn chạy nhảy tung tăng, cào cấu cái đồ chơi mới bố HUy mới làm chứ 8->

Tình hình là... rất tình hình...
Đầu tiên bố Huy thay mặt các con cảm ơn các mẹ, các cô đã quan tâm các cháu. Chiều nay bố Huy đã mời bs về kiểm tra sức khỏe cho cả đám(theo lời góp ý của mẹ Linh), và đã có kết luận cuối cùng: Chô Chô rối loạn tiêu hóa do không dung nạp Lactoz (các mẹ chú ý khi cho các con (đã cai sữa) dùng thêm sữa ngoài nha. Còn Kool thì rối loạn tiêu hóa, kết hợp với cả biến chứng của việc chưa tẩy giun (giun quấy, kích thích hệ tiêu hóa, làm tăng nhu động ruột, gây nôn ói nghiêm trọng)
Nhưng giờ tình hình giờ đã được kiểm soát, thông báo để mọi người an tâm. Bố Huy lại lần nữa cảm ơn các mẹ, các cô nhé!:x:x:x:x:x:x:x:x

Tình hình là... rất tình hình...
Đầu tiên bố Huy thay mặt các con cảm ơn các mẹ, các cô đã quan tâm các cháu. Chiều nay bố Huy đã mời bs về kiểm tra sức khỏe cho cả đám(theo lời góp ý của mẹ Linh), và đã có kết luận cuối cùng: Chô Chô rối loạn tiêu hóa do không dung nạp Lactoz (các mẹ chú ý khi cho các con (đã cai sữa) dùng thêm sữa ngoài nha. Còn Kool thì rối loạn tiêu hóa, kết hợp với cả biến chứng của việc chưa tẩy giun (giun quấy, kích thích hệ tiêu hóa, làm tăng nhu động ruột, gây nôn ói nghiêm trọng)
Nhưng giờ tình hình giờ đã được kiểm soát, thông báo để mọi người an tâm. Bố Huy lại lần nữa cảm ơn các mẹ, các cô nhé!:x:x:x:x:x:x:x:x
May quá:). Chỉ cần 2 đứa không bị bệnh truyền nhiễm nào nguy hiểm là tốt rồi:x. Chúc Chô Chô và Kool Kool chóng khỏe để bố Huy và mọi người đỡ lo nhé:).

vyle

Member
trời, sáng giờ đi mà lo cho thằng Kool, giờ nghe được thông tin này em mừng còn hơn vớ được vàng, chỉ mong tụi nhỏ mau khỏe thôi anh ơi

lululubu

Active Member
Bạn ơi, cho bé uống sữa ngoài bạn chọn loại nào không có Lactose ý, thường mình cho bọn nhà mình uống Dielac alpha step 1. Ngay từ lúc còn bé mình đã cho mẹ của bọn trẻ con uống sữa đấy hàng ngày nữa, nên đến lúc uống ngoài chắc nó cũng quen dần.

@Lululubu: mình cho bé uống loại đó í bạn. Bs nói, loại đó không hoàn toàn là không có lactose đâu, mà là có với hàm lượng ít, nên dù mình đã cẩn thận chọn loại sữa 0-6 tháng này, bé vẫn bị. Mình nghĩ có lẽ do mình cho Chô uống nhiều quá (bé này là mèo ta còn bé tẹo bị bỏ ngoài đường, mình thương bé nhất, nên cũng phần cho nhiều hơn, mà bé còn đòi thêm nhưng mình vẫn cho...) chắc có khi uống nhiều, tích đủ lượng lactoz tới ngưỡng không hấp thu nữa nên mới bị...:-ss:-ss:-ss còn Kool thì chủ yếu do giun sán đó.
Nhưng mình vẫn rất ghi nhận và cảm ơn bạn Lulu nhiều vì đã quan tâm mấy đứa nhà mình nha:x:x:x chúc các bé nhà bạn sức khỏe và luôn xinh tươi nha :D:D:D

MsCuteShark

Member
Nghe mẹ Hiền nói hôm nay bố Huy đi mổ à? Thế sao giờ còn ham hố online thế ;)) chúc bố Huy vượt "vũ môn" thành công, mau chóng khỏe nhé!

Gemma

Active Member
Nhà này hoàn cảnh đơn chiếc khó khăn quá nhỉ! Bố thì đơn thân, mà cả bố lẫn con đều ốm thế kia! :(( Thế bố với con đã đỡ chưa Huy ơi? Em mời bác sĩ Trang hay bác sĩ nào đến nhà thế? Cập nhật tình hình sức khỏe mấy bố con nhé! 3:-O:(

@cá Mụp: Sáng nay anh có lịch mổ, chờ cho đã nó lại chạy vào, thông báo y như hôm trước " giờ mà chờ mổ theo chương trình thì thứ tự của anh còn lâu lắm, không biết đến bao giờ, anh có muốn muốn trước thì báo để sắp xếp", lần trước nó cũng nói vậy, anh đăng kí, xong thì... tiền phí cao gấp 3, mình hỏi thì bảo" anh đã đồng ý chương trình mổ theo yêu cầu, thắc mắc gì nữa"... Đã vậy, vì là cái chương trình gì gì đó, anh còn không được hưởng bảo hiểm y tế... Điên cái đầu!!! Bởi thế, anh nhờ người quen, xin dời lịch mổ sang sớm mai, để khỏi phiền phức nữa...
@mẹ Gem: Mổ lần 2 để lấy mấy thứ ngta đã cho vào người em hôm trước chị ạ, nhưng lần này nghe đâu xong là em xuất viện ngay, không nằm lại như hôm trước. Em có gọi Chị Trang mẹ Gem ạ, Chị Trang bảo theo dõi, có gì thì lại gọi chị ấy lần nữa. Nhưng hôm sau có ông anh làm bên cục thú y sang thăm bệnh bố chúng nó, sẵn xem cho chúng nó luôn ^^

whitexsnow

Active Member
Bố Huy tính đặt tên con gái chưa, đặt tên nào ý nghĩa chút ấy nhé.:x:x

Con bé được biết bao nhiêu người thương và đỡ đầu thế cơ mà, không thì các mẹ cùng đặt tên và nhận con bé làm con gái nuôi luôn đi :D:D, dù gì cũng là do các mẹ cứu ra cơ mà :)

uống thôi, ăn thì share kẻo tội mẹ Hiền...
(các mẹ ơi, nhịn nước, sắm xô để ngày đó uống xong xách thêm zìa để danh uống từ từ ^^)=))=))=))=))