• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cheo - "phốc" trong loài hươu

zaimz

Member
Hôm qua có ông chú ở Vũng Tàu ra chơi, mình được nghe kể về con Cheo. Hôm nay search google mới mục sở thị (online) được về giống này.
Nghe nói giống này cũng gần tuyệt chủng rồi, nhưng người dân vẫn có thể cố gắng bắt được bằng súng. Họ không bắn vào con Cheo mà chỉ nổ súng, con Cheo sợ quá, "chôn chân" 1 chỗ và người ta đến gần, bắt bằng tay.
Tại sao không bảo tồn giống loài này như một thú cưng nuôi trong nhà nhỉ?

zaimz

Member
Thông tin mới nhất là mình có thể nhờ ông chú bắt dùm 1 đôi cheo, nhưng mà vấn đề nan giải là lại chẳng có chỗ nuôi >_<

Thông tin mới nhất là mình có thể nhờ ông chú bắt dùm 1 đôi cheo, nhưng mà vấn đề nan giải là lại chẳng có chỗ nuôi >_<
bạn ở đâu nhà mình có chỗ nuôi cho mình biết địa chỉ nhé. vậy ông chú của bạn có bắt bán không mình cũng thích nuôi con cheo này lắm một công dôi ba việc vừa bào tồn vưà là cảnh! cám ơn bạn chước nha.