• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chữ Tài thật khổ Tâm (BAngBAng)

http://forum.vietpet.com/showthread.php?p=570582#post570582
mình cũng tên Tài trong gia đình Toydogs(TRAN TAN TAI).Nỗi buồn nay nhân đôi khi hay tim em Misa của bạn không còn nữa.Vì em BangBang nhà mình cũng đã ra đi trước em nhà bạn 1 tuần nhưng vì quá buồn nên mình không lên đây và thông báo cho mọi người về sự ra đi của em nó (đứa con cưng của mình BAngBAng).Giờ mình lên đây mong tìm lại sự thay thế cho bớt đi nỗi đau vẫn còn trong mình hằng đêm mỗi khi nghĩ về con nó.mồi khi nghỉ về con mình những lúc vui buồn từ miền Tây đến miền Trung đều có nó mà giờ đâu chỉ còn mình ta với đau thương.Mà nỗi đau đó sẽ mài theo mình mỗi khi nghĩ về con nó hay khi chỉ nhìn thấy những con cún đáng yêu khác.Sao nỗi đau đó lại đến cùng lúc và với những người mang tên Tài như hai ta vậy.Đúng là ông trời thật bất công.Lúc con mình ta đi nó vẫn bên mình.
Câu chuyện của mình cũng gần như giống Tài vậy.Hồi trước mình nuôi em nó và chỉ để ở nhà nhưng sau lần con nó bị bắt và may thay mình đã ta chợ chó Lê Hồng Phong và chuộc em nó về.Sau đó mỗi ngày đều chở con nó cùng đi làm.Mình mỗi ngày đều chạy theo công việc bán thẻ cào và sim số ngoài lề đường nên rất vất vả nhưng vui vì lúc nào cũng có con nó bên cạnh.Một tuần trước ngày hội event Puppy DAy Out thì em nó bệnh và mình đã dẫn con nó ra 151 Lý Thường Kiệt chích rồi con nó khỏe và mình đã tham dự ngày hội và thêm vài phần thi nhỏ cho vui.con nó cũng may mắn nhận được giải khuyến khích thi thời trang.Sau đó nửa tháng mình thấy con nó yếu dần và mình mang ra 151 chích và truyền nước nhưng con nó đã không qua khỏi vì bị suy thận và gan.Sáng hôm đó là chủ nhật sau khi truyền nước xong về tới nhà mình thì làm đồ chuẩn bị chiều bán và con nó vẫn theo mình nhưng mình không hề nghĩ mọi chuyện lại như thế.Làm xong mình thấy con nó không đi nỗi và đã ẵm con nó lên ghế nắm cạnh mình.Nằm một rí thì em nó tiểu luôn và cơ thể con nó trở nên lạnh.Mình nhìn thì con nó vẫn thở và mở mắt nhưng mình kêu thì không thấy phản xạ gì hết.Mình a94m con nó lên phòng mình và con nó ngủ chung thì vừa ẵm lên thì cổ con nó ngã ra là mình thấy không ổn.Sau khi lên tới phòng mình đắp mền cho con nó mà dường như con nó đã ra đi tự lúc nào nhưng con nó không muốn xa mình nên mới không nhắm mắt mà mắt cứ chớp ngừoi vẫn thở.khi mình mở miệng con nó ra thì đã trắng tái rồi thì lúc đó mình đã không kiềm lòng và đường như lâu rồi không khóc hay sao đó.nước mắt cứ chảy theo tâm trạng của mình.càng nghĩ về ngày hôm trước và những lúc đi du lịch cùng con nó mà giờ đây sao con lại đi như vậy.Đau...đau lắm... như xé lòng vậy.Những hình ành mà mình cùng chụp với con nó đều được mình giữ lại và cất cẩn thận.Mình vẫn nghĩ lúc nào con nó ở nơi thiên đường cũng sẽ dõi theo từng bước chân mình đi và mong là mình hãy cố đi đến những thành công cho dù không còn người bạn đồng hành là con nó.Dẫu nghĩ thế nhưng mình vẫn muốn có bạn đồng hành theo mình những lúc vui hay buồn.Hãy tìm lại con mình đi nào.có thể đứa con của mình sẽ theo tiếp hành trình qua một thể xác mới thì sao.Ngày buồn 09.10.2011.BAngBang của Tài sẽ mãi sống trong Tài.Sự đồng cảm là ý chí giúp ta vượt qua khó khăn để đạt được cái Tâm.

thanh tai

xin lỗi VĂN TÀI hôm nay mình mới chia sẻ với bạn được. 2 chú cún đã ra đi có lẽ là do chúng đã hết duyên sống với mình . mình cố gắng vượt qua nha.

chúng ta sẽ vững bước theo tiếp hành trình niềm đam mê nha Thanh tài.Hãy tham gia ngày hội 13.11 tới nha.Có ngã nhưng ta phải cố gắng vượt dạy chứ đừng tàn lụi theo nỗi đau

thanh tai

chúng ta sẽ vững bước theo tiếp hành trình niềm đam mê nha Thanh tài.Hãy tham gia ngày hội 13.11 tới nha.Có ngã nhưng ta phải cố gắng vượt dạy chứ đừng tàn lụi theo nỗi đau
VĂN TÀI à. mình xin lỗi vì không thanh gia ngày hội sắp tới được,lulu nhà mình cũng thông minh nhưng vẫn chưa đủ khả năng đi thi đâu. và nếu mình đi thi thì mình sẽ rất nhớ đến misa đó. mình sẽ lo cho lulu và vùi đầu vào công việc để có thể quên đi quá khứ đau buồn. VĂN TÀI à. mình biết là đừng nên buồn nữa, nhưng mình cần có thời gian bạn à. 1 lần nữa mình cảm ơn bạn nhiều lắm.... chúc bạn thật nhiều điều may mắn...........................

Mình sống là cần phải lấy đau thưong,thất bại để vững bước hơn nữa chứ sao lại phải vùi đầu vào công việc chi cho căng thẳng hơn nữa chứ.Mình làm hồi đó tới giờ nên mình biết là mình quá phí phạm thời gian.Sao mình không vừa làm vừa thư giãn cho đỡ nhọc nhằn hơn chứ.Nếu bạn bạn chỉ lo làm mà không lo cho chính mình như đã không lo tốt cho em nó thì em nó ở nơi thiên đàng sẽ không vui lắm đâu.Sau khi con mình mất đi mình rất đau buồn,tuy là mình không thể theo con nó nhưng mình biết con nó vẫn luôn dõi bước theo mình.Hãy sống cho đáng kiếp người và hãy làm mọi việc vì niềm đam mê

thanh tai

mình biết chứ. nhưng có những nỗi đau khó mà phai lắm VĂN TÀI à. mỗi bông mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh thôi, cuộc sống này còn rất nhiều điều tốt đẹp. nhưng tương lai mới là thứ mình cần. mình sẽ sống thật tốt ngày hôm nay đễ ngày mai mình sẽ không phải hối hận vì hôm qua mình đã làm sai.......mình vẫn chơi với cún, mình không để cún mình phải buồn đâu. dù sao cũng cảm ơn bạn nhiều lắm......

Nhưng niềm vui mà bạn mang lại cho em nó có trọn vẹn chăng?Bạn cần có thêm bạn để cùng vui buồn thì sao không để em nó có thêm bạn để cùng vui chơi chứ.Mỗi nỗi đau đều sẽ phai nhạt dần khi có một niềm vui đến.Vì thế hãy làm những gì mà mình thấy tốt và cần cho em LULU nha bạn.Hãy sống thật và đối diện sự thật thì mọi chuyện sẽ tốt hơn Tài à.Mình là Tấn Tài chứ không phải Văn Tải nha.hjhj.Hãy tìm lại chính mình

thanh tai

mình thấy nick tưởng bạn la VĂN TÀI. bạn TẤN TÀI à. mình luôn là mình trong cái cuộc sống bon chen này.mình không sống tự kỉ, mình luôn có bạn bè người thân đó là những người luôn bên cạnh mình. cũng như mình đã nói với bạn mỗi bông mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh.ai cũng đều có những cái khó của,điều quan trọng là mình phải vượt qua cái khó đó như thế nào thôi, đã lâu rồi mình không còn được gặp những người trong hội. cũng nhớ lắm chứ. mình sẻ cố gắng gặp cô chú 1 ngày không xa...........

Đây là dịp mọi người có thể gặp nhau đông đủ và nỗi lòng của bạn sẽ được cảm thông.Hãy để mọi người cùng bạn đối mặt và vươn lên nha Tài