• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó Tây Tạng Trung Quốc

mr.tr0c

Member
Nếu giá cả như vậy thì sớm muộn gì vietpet.com cũng có đc club Thân Khuyển . Trước em nghĩ mỗi 1 chú rẻ cũng phải tầm 2 000$ lên không giám mơ không giám nghĩ đến vì số tiền đó không phải là quá nhỏ để mua 1 chú chó. Nhưng giờ với giá mà bạn đưa ra thì mình nghĩ không phải là chuyện khó đối với nhiều người yêu giống chó này. Hy vọng nay mai mình cũng có đủ điều kiện nuôi giống chó này vì hiện tại nhà có 2 em nhỏ lên nuôi loại này nhỡ làm sao thì chết và giờ cũng không có thời gian để chăm sóc những loại hàng khủng này lên cũng không giám mơ mông gì trong thời gian này.

herocn412

Member
Neapolitan mastiff hình như không có thì phải, tụi TQ ít thích dạng chó to mặt bệu lắm. Nói chó 3000 tệ thải thì đối với dân trùm chó thôi chứ với mình nhìn thấy đẹp mê hồn, hiện ở chợ đang có 1 con TK màu trắng 3 tháng to khủng khiếp, nhìn như con gấu lai chow chow vậy. Ai thích chó sang Nam Ninh bê 1 bé về thử đi, làm giấy thông hành thôi. Từ HN đi Nam Ninh mất 300 ngàn tiền xe là đến.

Hoangminh

Member
Chó con tây tạng 2 tháng màu đen vàng giá mua bên TQ là 5-7triệu đồng VN là chính xác đó ( giá này tương ứng với mấy em trong ảnh). Mình cũng đang tìm hiểu về mấy em loại này. Giá mấy em này khi về HN là 9-12 triệu tuỳ hình thức từng con. Tầm này có thể mua tây tạng được chứ khoảng 3 tháng nũa trời nóng thì mấy em 2 tháng này rất khó thích nghi

awangnhat

Member
Tây Tạng bên này bác thich giá nào cũng có.chó mua ngoài chợ là mấy con e đã pot ở trên đấy.Chiều nay e vưa bắt tạm con này nuôi cho đỡ buôn đây.Con của e co gần 2 van NDT thôi.Tuỳ các bác so sánh

con này là 2 tháng tuổi.nặng có 15 cân thôi.beeeeeeeeeee

herocn412

Member
Trời! 2 vạn mà bác kêu là nuôi tạm đỡ buồn, vậy chắc nuôi thiệt cho vui của bác chắc... 2 vạn là hơn 50 tr tiền việt chứ mấy phải không bác nhỉ? ^:)^ Bác cho em gọi bác thế không phải thì bác bỏ qua cho em nha? SHI FUUUUUUUU!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

huybinhxp

Member
Chó này giống lơn con , điều kiện nuôi phải sân rộng thức ăn tốt , rèn luyện sức khoẻ nữa chứ ? Mà em được biết thì em này có 2 lớp lông có thích hợp với khí hậu VN không vậy bạn ? Ở ngoài HN còn đỡ chứ trong Nam vào thời đểm này nóng rực lữa mà nuôi em này chắc chấy hết 1 lớp lông quá :)

awangnhat

Member
không có gì thay đổi thì khoảng đầu tháng 3 này e này sẽ có mặt tại HN.đưa về nhà tầm này để nó còn quen với khí hậu VN chứ để mấy tháng nữa thì e rằng nó sẽ không chịu được cái nóng khủng khiếp của HN mất.

Mấy con này cho em nuôi ở Dalat thì thích quá nhỉ ^^ nhà em thì trên phố, nhưng về vườn thì rộng bao la, tha hồ cho nó chạy nhảy, gió mát, thời tiết ôn hòa, nuôi con này thì quá đã, nhưng chỉ ngắm thôi, nó là cả gia tài :D

LION_2009

Active Member
[QUOTE=awangnhat;132839

Bạn ơi ! Cho mình hỏi bạn mua em này ở chợ nào của TQ vậy . Mình mới nhập 3 Em TT trưởng thành lúc nào rảnh qua chỗ mình xem .

Hoangminh

Member
Tây Tạng bên này bác thich giá nào cũng có.chó mua ngoài chợ là mấy con e đã pot ở trên đấy.Chiều nay e vưa bắt tạm con này nuôi cho đỡ buôn đây.Con của e co gần 2 van NDT thôi.Tuỳ các bác so sánh

con này là 2 tháng tuổi.nặng có 15 cân thôi.beeeeeeeeeee
Em này quá ổn có điều giá cũng rất cao. Em này nhìn tương đương mấy em ngày xưa mà bạn post trong mục rao bán ở diễn đàn. Có điều ngày ấy nghe nói giá là 25tr nên mình rất ngạc nhiên. Với giá gần 2 vạn tệ thì lại không ngạc nhiên nữa rồi. Chúc mừng bạn sở hữu 1 em chó tạng đẳng cấp và hy vọng lớn lên nó sẽ là em có số má nổi tiếng ở HN ( nếu nó về HN vào tháng 3 này thì theo mình nó sẽ là em đẳng cấp nhất thời điểm này ở HN)

LION_2009

Active Member
Em này quá ổn có điều giá cũng rất cao. Em này nhìn tương đương mấy em ngày xưa mà bạn post trong mục rao bán ở diễn đàn. Có điều ngày ấy nghe nói giá là 25tr nên mình rất ngạc nhiên. Với giá gần 2 vạn tệ thì lại không ngạc nhiên nữa rồi. Chúc mừng bạn sở hữu 1 em chó tạng đẳng cấp và hy vọng lớn lên nó sẽ là em có số má nổi tiếng ở HN ( nếu nó về HN vào tháng 3 này thì theo mình nó sẽ là em đẳng cấp nhất thời điểm này ở HN)
Bạn ơi ! Theo thông tin mới nhất HP mới có 4 em ngao tạng mới được chuyển nhượng từ BK về HP ngày 26_3_09 tất cả đã trưởng thành trông cũng tàm tạm ai hâm mộ dòng này xuống HP chơi mình dắt đi xem

herocn412

Member
Bạn ơi ! Theo thông tin mới nhất HP mới có 4 em ngao tạng mới được chuyển nhượng từ BK về HP ngày 26_3_09 tất cả đã trưởng thành trông cũng tàm tạm ai hâm mộ dòng này xuống HP chơi mình dắt đi xem
Úi! Vậy là giống chó này bắt đầu được phổ biến ở Việt Nam rồi à! Bạn có thể chụp hình tụi nó được không? Không biết màu sắc và dung nhan ra sao nhỉ?

awangnhat

Member
con này mình mua tại CÔN MINH TQ. Bên này có mấy trại chó cũng ổn lắm.Bác nào thích qua đây e dẫn đi xem.nhìn chhỉ muốn khuân hết về nhà thôi.

LION_2009

Active Member
Ông cũng là dân du học sinh à.Nhập 3 e 1 lúc tôi cũng hơi ngưỡng mộ ông đấy.:D:D:D
Mình ở VN lúc mình sang BK mua chó cũng nhờ mấy cậu em SVVN chỉ dẫn thuê taxi hộ chỉ dẫn đường đi mua chó mình mua 3 em ngao tạng trưởng thành tổng số nặng hơn 170kg . Đường đi Côn Minh có xa không bạn . 3 em ngao của mình đã về HP ngày hôm qua 26-3-09 . 3 em sức khoẻ tạm thời rất ổn . lúc mua ở BK thời tiết đang -2c về hơi mệt vào đúng ngày thời tiết nóng nhưng chó to vẫn nhanh nhẹn khoẻ mạnh cả 3 em đều rất hung và có em bé nhất đã cắn 1 người do sơ ý . Hôm nay nhờ sự tư vấn của mọi người . Chúng bớt dữ nhưng mua chó lớn an toàn nhưng khá nghuy hiểm

awangnhat

Member
Mình ở VN lúc mình sang BK mua chó cũng nhờ mấy cậu em SVVN chỉ dẫn thuê taxi hộ chỉ dẫn đường đi mua chó mình mua 3 em ngao tạng trưởng thành tổng số nặng hơn 170kg . Đường đi Côn Minh có xa không bạn . 3 em ngao của mình đã về HP ngày hôm qua 26-3-09 . 3 em sức khoẻ tạm thời rất ổn . lúc mua ở BK thời tiết đang -2c về hơi mệt vào đúng ngày thời tiết nóng nhưng chó to vẫn nhanh nhẹn khoẻ mạnh cả 3 em đều rất hung và có em bé nhất đã cắn 1 người do sơ ý . Hôm nay nhờ sự tư vấn của mọi người . Chúng bớt dữ nhưng mua chó lớn an toàn nhưng khá nghuy hiểm[/QU

chỗ tôi gần ý mà.gần hơn BK nhiều.mà ông cũng liều nhở cái giống này nó dữ thế ma ông chơi hẳn 3 con.ông định làm 1 trại chó TT ở nhà à.Tôi chỉ dám chơi loại bé thôi,nuôi từ bé nó còn biết ai là chủ ai là người lạ chứ ko nó cung xơi cả mình luôn ý chứ.Mà ông có Nick yahoo ko cho tôi đê thỉnh thoảng giao lưu tý cho đỡ buồn

Thấy các chú chơi hàng độc quá ngưỡng mộ thật. Chú awang và chú Lion cho con hỏi là đem về VN thì bờm của nó còn ko hay cũng sẽ biến mất ạ? Ở bên TQ chỉ có loại có bờm thôi đúng ko ạ? Như cái em ở trong chuồng ở hình trên ấy ạ, bờm ko thấy gì cả, còn có những em bờm như sư tử vậy, hay em kia bờm kém? Em đọc trên mạng về lịch sử của TT ở TQ thì người ta nói ở TQ chỉ nhân giống Tsang-khyi, ko biết ý hai bác thế nào ạ?

LION_2009

Active Member
Thấy các chú chơi hàng độc quá ngưỡng mộ thật. Chú awang và chú Lion cho con hỏi là đem về VN thì bờm của nó còn ko hay cũng sẽ biến mất ạ? Ở bên TQ chỉ có loại có bờm thôi đúng ko ạ? Như cái em ở trong chuồng ở hình trên ấy ạ, bờm ko thấy gì cả, còn có những em bờm như sư tử vậy, hay em kia bờm kém? Em đọc trên mạng về lịch sử của TT ở TQ thì người ta nói ở TQ chỉ nhân giống Tsang-khyi, ko biết ý hai bác thế nào ạ?
Đúng em ở trong cũi không có bờm ở đâu cũng vậy . Cũng có nhưng chú chó xấu đẹp . Ở BK cũng như các nơi khác có có đắt rẻ con giá 3-4 ngàn con 3-4 vạn con 100-200 vạn sang tận nơi mới thấy ngao tạng là cả 1 thế giới tìm hiểu nuôi và học hỏi tuỳ theo khả năng và túi tiền có chịu được nhiệt không. Chứ còn nhưng em chọn lọc đẹp thì chắc còn xa mới về được VN vì thực tế có những con chó không bị lỗi màu đẹp cũng đến 5-7 trăm triệu ai ở VN dám bỏ số tiền lớn như vậy mua về nuôi . Còn những em đẳng cấp thực sự thì đừng bao giờ nghĩ đến vì nó là 1 số tiền khổng lồ 3-7 tỉ . Nghe nói tới đây sắp có 1 triển lãm tại Đông Hưng thi ngao tạng . Ai đam mê thì đi xem thực tế khỏi bàn cãi . :)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):))