• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó Phú Quốc Vện Lưỡi Đen.

Thoaiquan

Member
Mình may mắn được sở hữu em này. Đặc biệt em nó có cái Lưỡi Đen từ trong ra ngoài. Hôm nay mạn phép gởi hình lên cho anh em đánh giá.

Chúc anh em một ngày cuối tuần Vui Vẻ!

GAUXAMK35

Chó Phú Quốc Vện Lưỡi Đen

Chúc mừng bạn THOAI QUAN! Vậy là một trong những điều bạn mong muốn đã đến với bạn rồi đó, có thể nói bạn đã có tên trong danh sách những người may mắn trong năm 2011, bạn hãy nói lời gì với những ai yêu thích và nhiệt tâm với CPQ. Qua nhiều lần đọc các bài viết của bạn, mình nhận thấy bạn có tinh thần nhiệt tình, đóng góp thẳng thắn cho diễn đàn với lời văn xây dựng là chính. Mong rằng bạn sẽ giữ được niềm đam mê CPQ trong mọi hoàn cảnh, mình sẽ cùng bạn và mọi người làm tốt những gì có thể để CPQ ngày càng đẹp hơn, được nhiều người biết và yêu thích hơn. Ký tên: Tui

tunghhtp

Member
Chúc mừng bạn nhé, Mình cũng được anh em trong SG chào giá con này, nhưng không có duyên,... Hàng Khủng, giá,...

Hungvq

Member
Chúc mừng bạn nhé, Mình cũng được anh em trong SG chào giá con này, nhưng không có duyên,... Hàng Khủng, giá,...
E cái này màu có vẻ sáng hơn e nhà Tùng nhưng 20 tháng thì có vẻ sau này e nhà Tùng to hơn nhỉ...

Thoaiquan

Member
Vậy là em có Duyên với em nó hơn anh phải không??? hihihi chắc do anh nhường em thôi :)

Thoaiquan

Member
Chúc mừng bạn THOAI QUAN! Vậy là một trong những điều bạn mong muốn đã đến với bạn rồi đó, có thể nói bạn đã có tên trong danh sách những người may mắn trong năm 2011, bạn hãy nói lời gì với những ai yêu thích và nhiệt tâm với CPQ. Qua nhiều lần đọc các bài viết của bạn, mình nhận thấy bạn có tinh thần nhiệt tình, đóng góp thẳng thắn cho diễn đàn với lời văn xây dựng là chính. Mong rằng bạn sẽ giữ được niềm đam mê CPQ trong mọi hoàn cảnh, mình sẽ cùng bạn và mọi người làm tốt những gì có thể để CPQ ngày càng đẹp hơn, được nhiều người biết và yêu thích hơn. Ký tên: Tui
Lời mình muốn nói đến tất cả anh em là : Hãy sống với Thực Tế - Tâm huyết với Đam mê.
sao bạn kô chụp cái lưỡi của nó cho a e xem với.....
À mình không có ai chụp hộ khi mở miệng em nó nên chưa có ảnh cái Lưỡi em nó bạn à :)

E cái này màu có vẻ sáng hơn e nhà Tùng nhưng 20 tháng thì có vẻ sau này e nhà Tùng to hơn nhỉ...
Em này cao 50cm nặng 17kg bác à.

tunghhtp

Member
Mình có chú vện cái, khoảng hơn 5 tháng, khung xương tương đối vuông, cao chừng 47 cm. Mới chuyển hộ khẩu về HN được 1 tuần, vì nó nghịch quá nên khó chụp ảnh. Để hôm off đợt tới mang ra trình làng ace clb PQ Hà Nội vậy.
@Mr Hungvq: nhờ bác post ảnh em vện hôm trước tôi gửi cho bác qua email lên topic này nhé. Trân trọng

tunghhtp

Member
Quên mất, sorry bác chủ thớt nhé, (@Mr Hungvq: nhờ bác post ảnh em vện hôm trước tôi gửi cho bác qua email lên topic này nhé. Trân trọng ) Bác chuyển sang topic của em KID nhé.

GAUXAMK35

Cách đây 1 tháng mình cho 2 em PQ nhà mình lên xe Taxi đến cánh đồng Củ Chi đi săn cả buổi sáng thật thỏa thích, chủ yếu là vui thôi mà và cho chó vận động theo bản năng. Mong có 1 ngày đẹp trời để CPQ VIETPET offline cả đàn ngoài cánh đồng kết hợp với dã ngoại Cafe thì hay lắm đó nha! Em vện lưỡi đen mà ra đồng thi càng đẹp hơn, chinh chiến hơn.

nguyenducminh63

Active Member
Bác Quân mà biết gia phả con vện cái này ở Đồng Nai thì xin chia sẻ cho anh em đỡ tò mò? Thanks bác nhiều!

Nó là em này đúng không bác?

Con vện cái ở Đồng Nai này............tôi biết rất rõ gia phả của nó đấy anh bạn.

Thoaiquan

Member
Cách đây 1 tháng mình cho 2 em PQ nhà mình lên xe Taxi đến cánh đồng Củ Chi đi săn cả buổi sáng thật thỏa thích, chủ yếu là vui thôi mà và cho chó vận động theo bản năng. Mong có 1 ngày đẹp trời để CPQ VIETPET offline cả đàn ngoài cánh đồng kết hợp với dã ngoại Cafe thì hay lắm đó nha! Em vện lưỡi đen mà ra đồng thi càng đẹp hơn, chinh chiến hơn.
Cảm ơn bạn Gấu Xám đã khích lệ mình " tinh thần đam mê chó PQ" chuyện là ngày nào mình cũng dắt con Tép này ( tên nó ) đi săn chuột ở bãi đất trống gần nhà, mỗi ngày săn cũng được 2,3 con. Vui lắm bác ạ

Bác Quân mà biết gia phả con vện cái này ở Đồng Nai thì xin chia sẻ cho anh em đỡ tò mò? Thanks bác nhiều!
Chuyện này khó nói ở đây quá bác Minh ạ. Có dịp sẽ bàn nhiều hơn về em Vện này :) Chúc bạn luôn khỏe.

GAUXAMK35

Cảm ơn bạn Gấu Xám đã khích lệ mình " tinh thần đam mê chó PQ" chuyện là ngày nào mình cũng dắt con Tép này ( tên nó ) đi săn chuột ở bãi đất trống gần nhà, mỗi ngày săn cũng được 2,3 con. Vui lắm bác ạ

791 PVT P7 GV có phải đó là TRUONG THO TU không bạn? Nếu đúng vậy, thì mình ở gần bạn đấy!

Thoaiquan

Member

791 PVT P7 GV có phải đó là TRUONG THO TU không bạn? Nếu đúng vậy, thì mình ở gần bạn đấy!
Vậy có dịp anh em mình giao lưu nhé. Bạn tên gì và ở gần là ở đâu vậy? Có nuôi em PQ nào ko??? Hehehe nghe bạn nói đưa chó đi Củ chi săn mà mê quá.

Hungvq

Member
Đúng là PQ phải có đất cho nó phát huy bản năng săn bắt hoang dã chứ nuôi ở đô thị chó thui chột hết - chỉ còn dữ được tính giữ gìn lãnh thổ, giữ chủ chứ trông nhà không ăn thua, thấy người lạ khá thân thiện

Đúng là PQ phải có đất cho nó phát huy bản năng săn bắt hoang dã chứ nuôi ở đô thị chó thui chột hết - chỉ còn dữ được tính giữ gìn lãnh thổ, giữ chủ chứ trông nhà không ăn thua, thấy người lạ khá thân thiện
Cũng một phần do thái độ chủ nuôi nữa chứ không phải tất cả PQ nuôi ở đô thị đều thân thiện với người lạ đâu bác. PQ vốn là giống thông minh, đón ý chủ mà hành động nên chủ nó tính mà xởi lởi hay tiếp khách ở nhà, người lạ đến nó gầm gừ sủa lại hay bị quát nạt "im" với "yên nào..." thì chó có dữ cũng thành lành thôi bác ah. Chúng nó mà được khuyến khích trông nhà và ... khừ người lạ xem, chắc bác mất hết xóm giềng và... thủng túi vì đền ngay.