• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó Phú quốc - Hành trình về với Miền bắc

chị ơi, chị ở hà nội có thể cho em đặt 1 cục gạch được không ạ. nếu được thì cho em đặt bé đực màu nào cũng đươc ạ. mà chị ki_nhong_la_ong_ki_da ơi, chị nhớ viết viết phần năm của dog mimi kí sự nhé

@ Thai bao thy: Cảm ơn em đã quan tâm đến DOg MIMi ký sự, sẽ có phần 5 mà. Còn chuyện có PQ con thì cứ từ từ em nhé, khi đã fix được bao nhiêu con có thể nuôi được thì chị sẽ báo nhé.
Chúc vui

Con Lợn Lòi

Active Member
Hi

Hì hì :D:D em thấy bài này của chị là vô địch đó$-), mọi người xếp hàng cứ gọi là:)):)):)).... Mà chị có duyên bán hàng hay sao ý:confused::confused::confused:, ngoài đời mà chị bán hàng chắc " bá cháy" luôn:cry:. Chị nói không cho đặt gạch vậy em đặt thêm cái dép để giữ chỗ xếp hàng nữa chị nhé:whew::whew::whew:!?

@Con lợn lòi: Ơ hay em, chị đã nói là bán hay biếu đâu mà em đã bảo là chị có duyên bán hàng??? He he. Đã hỏi ý kiến gia đình kỹ càng trước khi kết nạp thêm một thành viên mới chưa? :)

BUBBA

Super *********
Hôm rồi có ngồi tính toán sơ giá thành chó bán ra với người yêu của chị KNOKD, nghe đâu tầm hơn ngàn đô một chú, trong đó nhân công chiếm 90% cấu thành giá, vì lương anh í hơn trăm ngàn đô/năm, tức tầm trăm đô mỗi giờ, mỗi ngày anh í bỏ vài giờ chăm chó và đều ghi sổ chi phí nuôi chó đấy ạ. JK. =))=))=))=))

Ghét Bubba thật đó, tính toán bí mật qúa Dog Eye.

Tuy nhiên mọi người cứ yên tâm, giá cả không thành vấn đề, với những người tâm huyết, yêu thương chó thì có khi được đến ôm một con ra về không mất đồng nào sau khi đã nhậu một bữa no say cùng chủ của chúng:)) :)) CÒn với những người chỉ thích có Phú quốc cho "oai" mà không thực sự yêu thương chúng thì sau khi nhậu với chủ nhà một bữa no say sẽ xách túi không ra về. ;)

vqcuong

Member
Tuy nhiên mọi người cứ yên tâm, giá cả không thành vấn đề, với những người tâm huyết, yêu thương chó thì có khi được đến ôm một con ra về không mất đồng nào sau khi đã nhậu một bữa no say cùng chủ của chúng:)) :)) CÒn với những người chỉ thích có Phú quốc cho "oai" mà không thực sự yêu thương chúng thì sau khi nhậu với chủ nhà một bữa no say sẽ xách túi không ra về. ;)
Chị Kỳ nhông, sau khi chị giải quyết hết đống gạch đá, giầy dép ở trên với bạn bè người thân có nhu cầu mà vẫn còn thì em cũng xin xếp hàng đăng ký 1 em PQ chị nhé. Còn nếu không được thì cũng không sao vì ít nhất em cũng lời 1 bữa no say miễn phí rồi:-bd:p:)). Cảm ơn chị!

Chị Kỳ nhông, sau khi chị giải quyết hết đống gạch đá, giầy dép ở trên với bạn bè người thân có nhu cầu mà vẫn còn thì em cũng xin xếp hàng đăng ký 1 em PQ chị nhé. Còn nếu không được thì cũng không sao vì ít nhất em cũng lời 1 bữa no say miễn phí rồi:-bd:p:)). Cảm ơn chị!

Chị buồn cười cái câu của em mà được chị in đậm ;) vì không biết là vì không còn chú cún nào hay là .....:thingking:;)

anh_hanam

Member
Cho em xếp cái điện thoại xí phần nhé. Một con đực vàng đi chị nhỉ, nhưng mà chị đang ở đẩu ở đâu còn lâu mới về thì làm sao mà đăng ký và bắt được chó nhỉ. Chán thế:D
Em phải mang cái điện thoại đi bán để lấy tiền nuôi chim....gáy nên vụ Phú Quốc này cho em rút lại lời đã nói chị nhé:D. Chờ lứa sau chị về Việt Nam rồi em lại đặt sau

Salemb

Member
chào chi KN quả thật ấn tượng và ngưỡng mộ hành trình của anh chị và đàn cún PQ.
Cảm ơn chị vì qua những điều chị đã chia sẻ có thể giúp cho rất nhiều người, như em hiểu rõ hơn về chặng đường dài mà những chú cún đã vượt qua nhờ có tình yêu của những người chủ dành cho chúng.
Quả thật đàn chó thật đẹp Em thích nhất PQ bởi tính lanh lẹ, bản năng hoang dã và lòng quả cảm( hình như "Bọn nó" ko biết sợ hay sao ý)
Mong chị sẽ chia xẻ nhiều hơn những hình ảnh của "chúng nó" xem chúng lớn lên chị nhé!
Chúc cả 2 đàn sẽ phát triển thật tốt

chị kì nhông ới ơi, đã nhiều tháng trôi qua không thấy động tĩnh của chị về mấy cục gạch vậy. chắc bi giờ tụi nó đã lớn rồi ha

Con Lợn Lòi

Active Member
Chị ơi!

ÔI, ÔI, ÔI, ÔI, ÔI, NHỚ CHỊ KỲ NHÔNG QUÁ ĐI MẤT THÔI!:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:worried::worried::worried::yawn::yawn::yawn::yawn::yawn::cry::cry::cry:

Con Lợn Lòi

Active Member
Chị ấy đang đi NCS. Sang Đan Mạch gặp chị ấy cho đỡ nhớ đi !:D:D:D
Hic, sao bac' hiểu em thế!? Đàn cún nhà bác dạo này thế nào, có khoẻ không hả bác, hum gặp bác thời gian nói chuyện ít quá đâm ko tâm sự được hết. Em H'mong nhà bác mấy tháng tuổi rồi?
Em chưa hiểu nhiều về PQ lắm, có gì bác chỉ bảo thêm nhé!

Escapenter

Chào các Anh, Chị, Em.
Do tình cờ tìm kiếm trên mạng mà hôm nay là ngày đầu tiên và cũng là lần đầu tiên em đọc hết 20 trang về tấm lòng yêu quý cún của các Anh, Chị, Em - nhất là sự nhiệt tình của chị Kì Nhông.
Em cũng cảm nhận được sự nhiệt huyết yêu thương loài vật của các anh chị em, vì vậy em cũng muốn đăng kí làm một thành viên của trang web.
Em tham gia muộn mong các anh chị có gì chỉ giáo cho em nhé.
Nguyễn Quang - Hải Phòng.

Escapenter

Em thấy cách làm của chị Kì Nhông đang là cách làm đúng trong duy trì nguồn gien quý hiếm Chó Phú Quốc. Chị có điều kiện kinh tế thì nên tìm kiếm thêm vài mẫu gien quý để bảo tồn rồi phổ biến rộng rãi giá rẻ để trước mắt những người yêu thích Chó Phú Quốc có cơ hội để yêu chúng.
Vài ngu ý của em mong các cao nhân chỉ bảo thêm.

hot_dog90

Member
Thật hoan nghênh những người có tấm lòng như chị.....chính những người như chị đã giúp bảo tồn nguồn gen quí của chó PQ