• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó GSD của tôi

Cháu của Bush !

Mấy hôm nay công việc khá bề bộn nên em không có nhiều thời gian , nay hơi rảnh một tý vào thăm Bush nhà anh là con của Qualipsp và Beetil , nhân tiện em xin gởi tặng anh BÌNH cùng cháu NGỌC ANH và các bạn yêu thích con GSD hình ảnh cháu của Bush ( Qana và Bush là cùng bày đàn sinh ra ) sau này em cho Qana nhân giống với Hobbit và chỉ sanh được một bé gái duy nhất , vì chỉ có một mình nó nên em đã để lại nuôi , con GSD này là cái và em đã đặt tên nó là One ( 1 ) mời anh Bình xem cháu của Bush gọi Bush bằng cậu :D

[URL=http://s326.photobucket.com/albums/k418/longdalat/?action=view&current=DSC00131copy.jpg]

Chúc Anh và gia đình nhiều sức khỏe và chăm sóc Bush thật tốt nhé - hẹn anh khi nào bé gái này tròn một năm tuổi em sẽ gởi thêm một lần nữa để anh xem , hiện nay nó được 5 tháng tuổi nên tai cũng chưa hòan chỉnh :D có lỗi gì mong anh Bình bỏ qua cho em nhé :D thân chào anh , hẹn gặp lại . [/IMG][/URL]

emily_vn

Member
Anh Long có thể cho em hỏi chú GSD này nặng bao nhiêu kg và cao bao nhiêu cm không ah? Cám ơn anh!

Anh Long có thể cho em hỏi chú GSD này nặng bao nhiêu kg và cao bao nhiêu cm không ah? Cám ơn anh!

Con GSD mình có thiếu sót là không đo chiều cao của nó nhưng cân nặng thì có , hôm nó được 5 tháng tuổi cân được 24kg ,
Chào Em , chúc em nhiều sức khỏe và thành đạt - thân mến Longdalat

Cho phép Anh bình luận cái chữ ký của chú một tẹo nhé
"Tìm chó khó hơn tìm người""chó sủa theo đàn"anh thấy tìm thì chó với người đều khó{tìm người tốt và..chó tốt ..đều khó}nhưng chó thì nhậy cảm hơn người,và nhất là không(hoặc ít)có chuyện phản phúc..khi chưa phát triển,sống theo bầy đàn,con người cũng ..phải "sủa"theo bầy để tồn tại...ngay thời nay,trong cuộc sống thực...ai là người đủ dũng khí nói tiếng nói riêng?,chính trực ...khó lắm thay.....

Mấy hôm nay công việc khá bề bộn nên em không có nhiều thời gian , nay hơi rảnh một tý vào thăm Bush nhà anh là con của Qualipsp và Beetil , nhân tiện em xin gởi tặng anh BÌNH cùng cháu NGỌC ANH và các bạn yêu thích con GSD hình ảnh cháu của Bush ( Qana và Bush là cùng bày đàn sinh ra ) sau này em cho Qana nhân giống với Hobbit và chỉ sanh được một bé gái duy nhất , vì chỉ có một mình nó nên em đã để lại nuôi , con GSD này là cái và em đã đặt tên nó là One ( 1 ) mời anh Bình xem cháu của Bush gọi Bush bằng cậu :D

[URL=http://s326.photobucket.com/albums/k418/longdalat/?action=view&current=DSC00131copy.jpg]

Chúc Anh và gia đình nhiều sức khỏe và chăm sóc Bush thật tốt nhé - hẹn anh khi nào bé gái này tròn một năm tuổi em sẽ gởi thêm một lần nữa để anh xem , hiện nay nó được 5 tháng tuổi nên tai cũng chưa hòan chỉnh :D có lỗi gì mong anh Bình bỏ qua cho em nhé :D thân chào anh , hẹn gặp lại . [/IMG][/URL]
Phải công nhận Em nuôi chó quá tốt,nhìn là Anh mê ngay.Người đức có câu"tất cả mọi việc bắt đầu là vất vả""khi cái đói vào nhà tình yêu qua cửa sổ"..phải làm sao cho công việc nặng nhọc mà mình yêu thích phát triển tốt ...hiểu Anh chứ?...Thân

GSD và xoáy thái
Một phát hiện(rất mới)của Tôi,đấy là vừa qua Tôi bắt buộc phải nuôi thêm một chú xoáy cái,mang về đôi hôm,Tôi quan sát thấy nó tranh ăn của Busch,thì Busch nhường ngay.Khi Busch chỉ lại gần chú xoáy,lập tức cu cậu bị xoáy đuổi ngay...Tôi nghĩ hay chú xoáy này...có quí tướng?Hoá ra quí nhất ở cái điều xoáy ta là gái....thế tôi mới giải nghĩa được tại sao trước đây "cô Mun"cũng ghê vậy...mà Busch toàn nhường....

Phi Anh

Member
Baly

Hôm qua anh đến chơi gấp gáp qua, a e chưa kịp chụp kiểu ảnh kỷ niệm. Gửi tặng anh khuôn mặt của Baly :D

phamcpc

Member
Hôm qua anh đến chơi gấp gáp qua, a e chưa kịp chụp kiểu ảnh kỷ niệm. Gửi tặng anh khuôn mặt của Baly :D

Từ bữa nọ đến nay mới thấy PA khoe cún nhỉ! Hiện tại PA có mấy cún rồi? Có phải nhờ người chăm cún như trước nữa không? Bữa nào xin tới nhà xem cún nhé! Lâu lắm rồi đành lỗi hẹn! (Ngại quá cơ) :-@:-@:-@:-@:beer:beer:beer:beer

Nếu nói nuôi chó thì có khi Anh đoạt giải bét mất rồi,thấy Ai nuôi cũng đẹp...mỗi mình nuôi mãi vẫn chẳng béo tốt...

Sẽ có ngày em mang GSD của em sang anh để kết thông gia GSD anh nhé, không tồi chút nào, nhất là bộ mặt của nó lanh lợi làm sao. Tiện đay em gửi anh hai em GSD em đang nuôi:
1. con đực con của Eiko và Josi: 2. Con cái con của Hobbit và Kimba:
Xin chúc anh và gia đình mạnh khoẻ, chúc cháu gái thi tốt trong kỳ thi tuyển sắp tới. Hẹn sớm được gặp anh.
Chủ nhât. này Anh qua thái bình,rồi về nam định...Nếu tố ở nhà anh sẽ ghé qua chỗ Em chơi một lúc rồi sang nam định...

tonhuanTB

Member
Em chào bác Bình.

Chủ nhật này em ở nhà bác ạ, em chưa có lịch cụ thể nhưng chắc em ở nhà và cũng có chút việc muốn sang Nam Định. Bác nhớ ghé qua nhà em chơi nhé. Em chờ bác đấy.:-bd

emily_vn

Member
Cho phép Anh bình luận cái chữ ký của chú một tẹo nhé
"Tìm chó khó hơn tìm người""chó sủa theo đàn"anh thấy tìm thì chó với người đều khó{tìm người tốt và..chó tốt ..đều khó}nhưng chó thì nhậy cảm hơn người,và nhất là không(hoặc ít)có chuyện phản phúc..khi chưa phát triển,sống theo bầy đàn,con người cũng ..phải "sủa"theo bầy để tồn tại...ngay thời nay,trong cuộc sống thực...ai là người đủ dũng khí nói tiếng nói riêng?,chính trực ...khó lắm thay.....
Chính xác như anh nói.
Cuộc đời thật lắm trái ngang...:)

Chủ nhật này em ở nhà bác ạ, em chưa có lịch cụ thể nhưng chắc em ở nhà và cũng có chút việc muốn sang Nam Định. Bác nhớ ghé qua nhà em chơi nhé. Em chờ bác đấy.:-bd
Anh về thanh minh,sáng Anh qua thái bình,anh sẽ gọi điện liên lạc trước với Em.buổi trưa Anh về nam đìnhva tối về lại hải phòng....hẹn Em chủ nhật

Phi Anh

Member
Hình mới nhất của Bush

Gửi tặng anh em vài tấm hình mới chụp Bush sáng nay. Thoạt nhìn, Bush có vẻ hiền lành, dễ gần, và được giáo dục khá tốt :-bd

Mời anh em xem hình

nguyenhieu

Anh Bình ơi em sắp có một chú nhóc đực đấy, lúc nào em đón về em pót ảnh cho anh xem chú nhóc giờ mới gần 2 tháng tuổi anh ạ