• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó GSD của tôi

Đã lâu bận bịu không vào diễn đàn,nhândip đầu năm, Trần quốc Bình_chủ nhân của chú Busch xin kính chúc ACE yêu quí chó nói chung và chó GSD một năm mới an khang,hạnh phúc,tài lộc thật nhiều...

Để ACE yêu quí GSD biết về Busch,Tôi xin giới thiệu(tiêu đề cũ là...Giới thiệu GSD...của Trần ngọc Anh...con gái tôi)
Bush được mang về từ Đà Lạt,con trai của Qualiso và Betti.Hiêntuổi đời gần tròn 24 tháng tuổi.Được một người chủ yêu quí chó nuôi dạy,được ACE yêu quí cún quan tâm...nhất là được ACE có kinh nghiệm chỉ dẫn tận tình khi cần thiết.Đến nay Busch đã phát triển và trưởng thành...Nay tiêu đề cũ đã quá dài...nên tôi lập tiêu đề mới để ACE yêu quí Busch tiện lợi hơn trong quá trình theo dõi và chia sẻ....

phamcpc

Member
Bác khoe thế thì e cũng chỉ biết cảm ơn vì được nghe thôi ạ!! Bác gửi cho ace trên diễn đàn vài kiểu hình nhé!! Thân

Bác khoe thế thì e cũng chỉ biết cảm ơn vì được nghe thôi ạ!! Bác gửi cho ace trên diễn đàn vài kiểu hình nhé!! Thân
Hẹn ACE yêu chó tới cuối tuần,vì chụp ảnh còn khả dĩ chứ post ảnh thì tớ chịu...

tonhuanTB

Member
Chào bác Bình

Post anh có gì khó đâu bác, bác nhìn hình ảnh " Gửi hình ảnh" ở trên chưa? nhấp chuột vô rồi nhấn browse trong mục chón ảnh, bác chỉ ra đường dẫn (tập tin lưu ảnh của bác trong máy tính) sau đó chọn ảnh cần gửi nhấp chuột vào và nhấn "tải nó lên", nhớ nhấp vào FAMILY nữa nhé. Hy vọng em sớm được thấy hậu duệ của công thần Qualipso (vom Longdalat). Em ở Thái Bình và hiện cũng đang nuôi hai em có nguồn gốc từ anh Long. Chúc bác và gia đình nhiều sức khoẻ, thành công.:wave:

Post anh có gì khó đâu bác, bác nhìn hình ảnh " Gửi hình ảnh" ở trên chưa? nhấp chuột vô rồi nhấn browse trong mục chón ảnh, bác chỉ ra đường dẫn (tập tin lưu ảnh của bác trong máy tính) sau đó chọn ảnh cần gửi nhấp chuột vào và nhấn "tải nó lên", nhớ nhấp vào FAMILY nữa nhé. Hy vọng em sớm được thấy hậu duệ của công thần Qualipso (vom Longdalat). Em ở Thái Bình và hiện cũng đang nuôi hai em có nguồn gốc từ anh Long. Chúc bác và gia đình nhiều sức khoẻ, thành công.:wave:
Vâng, nói như Em thì dễ cho Anh quá,...còn đưa ảnh vào máy,dây dợ..Đại loại người dốt khó dạy mà Em...Đợt Anh đã biết post rồi ,xong lâu thì lại quên mất...
Anh có cậu ruột ở chỗ cầu cát, rất hay về đó...Hẹn có ngày giao lưu nhé..?

tonhuanTB

Member
Em Chào Anh

Em cách cầu sa cát có 02 km thôi, khi nào anh có dịp ghé qua nhớ phone: 0983.521.078 cho em (Vũ Xuân Tố, thành viên 009 CLB GSD Đà Lạt) anh nhé. Con Busch của anh được mấy chục kg rồi? Em có con đực con của EiKo lứa đầu tiên, đuôi hơi ngắn so với những con anh em của nó, kheo không sâu lắm được cái khoẻ mạnh và hoạt bát lắm, 40 kg rồi anh ạ. Hẹn có dịp anh em mình gặp nhau nhé. Chào và chúc anh cùng gia đình mạnh khoẻ, thành đạt, hạnh phúc. :beer

Em cách cầu sa cát có 02 km thôi, khi nào anh có dịp ghé qua nhớ phone: 0983.521.078 cho em (Vũ Xuân Tố, thành viên 009 CLB GSD Đà Lạt) anh nhé. Con Busch của anh được mấy chục kg rồi? Em có con đực con của EiKo lứa đầu tiên, đuôi hơi ngắn so với những con anh em của nó, kheo không sâu lắm được cái khoẻ mạnh và hoạt bát lắm, 40 kg rồi anh ạ. Hẹn có dịp anh em mình gặp nhau nhé. Chào và chúc anh cùng gia đình mạnh khoẻ, thành đạt, hạnh phúc. :beer
Chào Tố
Busch nhà Anh lông y chang bố QUALYSO của nó,nặng chừng hơn 40 kg,đuôi buông vừa chấm đất...lưng và kheo .....mõm,mặt...Anh không tả..để mấy hôm nữa Em coi...

Chào ACE yêu quí cún và quan tâm tới Busch
Tôi nhờ con gái, cháu đang ôn thi đại học nhưng thấy bố không tự làm được cái việc...tải ảnh...nên tranh thủ lúc trước khi ăn cơm chiều...chụp và post ngay bằng nichs của Bố.Rất cảm ơn con gái,song cháu chụp thực sự chưa lột tả hết cái sinh động của Busch...và không bảo được Busch nên phải xích...Mong ACE yêu quí cún thông cảm nhé....

tonhuanTB

Member
Em chào anh Bình cùng toàn thể gia đình.

Sẽ có ngày em mang GSD của em sang anh để kết thông gia GSD anh nhé, không tồi chút nào, nhất là bộ mặt của nó lanh lợi làm sao. Tiện đay em gửi anh hai em GSD em đang nuôi:
1. con đực con của Eiko và Josi: 2. Con cái con của Hobbit và Kimba:
Xin chúc anh và gia đình mạnh khoẻ, chúc cháu gái thi tốt trong kỳ thi tuyển sắp tới. Hẹn sớm được gặp anh.

ngoc_anh

Member
Tặng anh chị em vài tấm hình của BUSCH
Bush thế này cũng ổn rồi anh Bình ạ! Nó cũng đã phục hồi lại sức sau sự cố xảy ra với nó thời gian qua.
Anh cố gắng giữ tốt và phát huy phong độ này cho nó nhé để em còn gửi gắm ra bác :D:D:D:D, giữ lại dòng giống Qualipso.

emily_vn

Member
Busch nhìn rất đẹp, nhưng cái cổ dề xích này sẽ làm hỏng lông cổ của Busch theo thời gia.
Theo anh, thì GSD dùng loại vòng cổ nào là tốt nhất ah? Đang định mua cái vòng cổ mà chưa biết chọn loại nào!

Sẽ có ngày em mang GSD của em sang anh để kết thông gia GSD anh nhé, không tồi chút nào, nhất là bộ mặt của nó lanh lợi làm sao. Tiện đay em gửi anh hai em GSD em đang nuôi:
1. con đực con của Eiko và Josi: 2. Con cái con của Hobbit và Kimba:
Xin chúc anh và gia đình mạnh khoẻ, chúc cháu gái thi tốt trong kỳ thi tuyển sắp tới. Hẹn sớm được gặp anh.
Chào Tố
Rất vui nếu Anh Em mình tạo được một dòng chó tốt trên đất bắc,.....Rất cảm ơn lời chúc tốt đẹp của Em tới Cháu và gia đình,
Thân ái

Bush thế này cũng ổn rồi anh Bình ạ! Nó cũng đã phục hồi lại sức sau sự cố xảy ra với nó thời gian qua.
Anh cố gắng giữ tốt và phát huy phong độ này cho nó nhé để em còn gửi gắm ra bác :D:D:D:D, giữ lại dòng giống Qualipso.
Chào Ngọc Anh
Busch được thế này cũng là nhờ công của Em nữa đấy.Anh sẽ cố gắng để Busch phát triển tốt....rất cảm ơn Em
Thân

Thêm nữa nè
Chào anh
Đã lâu không vào mạng,thấy Anh khoe con chó "còi" mà em thèm quá...:D:) Cẩn thận dẫn qua hạ lý có con "bẹc" tàu khùng nó cắn cho thì khổ :nailbitting: :nailbitting: . Noí vậy thôi chứ...cái hồi đó em tưởng anh hông nuôi nửa cơ:dancing::dancing::dancing::dancing:

Chào anh
Đã lâu không vào mạng,thấy Anh khoe con chó "còi" mà em thèm quá...:D:) Cẩn thận dẫn qua hạ lý có con "bẹc" tàu khùng nó cắn cho thì khổ :nailbitting: :nailbitting: . Noí vậy thôi chứ...cái hồi đó em tưởng anh hông nuôi nửa cơ:dancing::dancing::dancing::dancing:
Chào Em
Anh có mang chó đi đâu khoe bao giờ đâu mà sợ ai?chó mình nuôi, mình thích là được rồi...Cái thích của mình đâu có phải là cái người khác cũng phải thích.
mấy hôm nữa Anh cho nó lấy vợ,sau đó cho nó béo thêm chút để trổ mã là Anh thấy rất yên tâm về nó.Vừa rồi Anh lại phải nuôi thêm một con nữa...lẽ ra là xin cho đứa cháu nhưng nó chỉ thích chứ không chăm làm mình lại phải bắt về nuôi...bực cả mình....