• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó Bắc Hà nhà anhnt

anhnt

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
báo cáo các bác , tối nay có một sự cố ngoài mong muốn, do sơ ý cô giúp việc mở hé cửa, cháu nó lẻn ra sân ở tầng 2 để đi vệ sinh nặng, nào ngờ thằng xoáy thái nhà em nó lồng lên , cháu nó sợ qúa phi qua song sắt té xuống tầng 1 (mặt đường luôn mới nguy hiểm), em chỉ kịp mở khoá cổng và lao theo, xuống tới nơi thì không thấy cún đâu, vừa tức, vừa sợ , vừa mếu máo chạy quanh đi tìm khắp nơi chả thấy....buồn không để đâu cho siết, lại nghe dân nói thấy 2 đứa con trai và con gái bế nó đi về hướng Chùa bộc, nhảy xe ôm đuổi tìm khắp nơi chả thấy đôi trai gái ấy nuôi, sau khoảng hơn tiếng quần thảo , thất vọng về nhà thì thấy thấy cô giúp việc ra mở cửa bảo nó trong gầm giường ...Nghĩ cô này nói sai sự thật, lại dám lừa mình,và lại đang tức giận và thất vọng em quát luôn cả cô giúp việc và vợ, nhưng..............nó cún con chạy ra mừng mình thật - lại càng không hiểu , hoá ra đôi trai gái ấy là .........thằng em đồng hao với em gái của vợ.chúng nó đi mua kẹo cho con em thấy cún xinh quá bắt lên cho anh rể nuôi, lại đúng chó của anh rể bị mất..........mấy tiếng sau vẫn run.Đúng là ở hiền gặp lành các bác nhỉ !

Lipschitz

Member
báo cáo các bác , tối nay có một sự cố ngoài mong muốn, do sơ ý cô giúp việc mở hé cửa, cháu nó lẻn ra sân ở tầng 2 để đi vệ sinh nặng, nào ngờ thằng xoáy thái nhà em nó lồng lên , cháu nó sợ qúa phi qua song sắt té xuống tầng 1 (mặt đường luôn mới nguy hiểm), em chỉ kịp mở khoá cổng và lao theo, xuống tới nơi thì không thấy cún đâu, vừa tức, vừa sợ , vừa mếu máo chạy quanh đi tìm khắp nơi chả thấy....buồn không để đâu cho siết, lại nghe dân nói thấy 2 đứa con trai và con gái bế nó đi về hướng Chùa bộc, nhảy xe ôm đuổi tìm khắp nơi chả thấy đôi trai gái ấy nuôi, sau khoảng hơn tiếng quần thảo , thất vọng về nhà thì thấy thấy cô giúp việc ra mở cửa bảo nó trong gầm giường ...Nghĩ cô này nói sai sự thật, lại dám lừa mình,và lại đang tức giận và thất vọng em quát luôn cả cô giúp việc và vợ, nhưng..............nó cún con chạy ra mừng mình thật - lại càng không hiểu , hoá ra đôi trai gái ấy là .........thằng em đồng hao với em gái của vợ.chúng nó đi mua kẹo cho con em thấy cún xinh quá bắt lên cho anh rể nuôi, lại đúng chó của anh rể bị mất..........mấy tiếng sau vẫn run.Đúng là ở hiền gặp lành các bác nhỉ !
Như truyện cổ tích, đúng là "cái gì của anhnt trả lại cho anhnt"

TaiVenh

Active Member
Thật là may quá, tình hình này bác Đức đưa con BH đây tôi nuôi cho, con TRD thì bác cứ giữ.

Chứ cứ vài hôm lại chạy một post thế này thì anh em đau tim hết hì hì...

Chúc mừng bác!

anhnt

Thật là may quá, tình hình này bác Đức đưa con BH đây tôi nuôi cho, con TRD thì bác cứ giữ.

Chứ cứ vài hôm lại chạy một post thế này thì anh em đau tim hết hì hì...

Chúc mừng bác!
Hơ hơ, cám ơm anh em đã động viên, thế là con cún co duyên với tớ rồi, không nhả cho ai đâu;;):-bd:p:wall::beer:cry:

anhnt

Nào theo lời hứa tớ đưa hình ảnh tiếp theo của chú cún để anh em xem nào!

Làm nhà xong mới biết trên rừng còn nhiều gỗ quí

TaiVenh

Active Member
Con này của bác đẹp đây. Nếu chăm tốt sau này có khả năng sẽ thành Hoa vương Bắc Hà của HN đấy. Cố gắng nhé.

Mà màu thực của mắt em này là màu gì vậy? Chụp bắt đèn thì phải đỏ chứ nhỉ? sao lại là xanh?

anhnt

Con này của bác đẹp đây. Nếu chăm tốt sau này có khả năng sẽ thành Hoa vương Bắc Hà của HN đấy. Cố gắng nhé.

Mà màu thực của mắt em này là màu gì vậy? Chụp bắt đèn thì phải đỏ chứ nhỉ? sao lại là xanh?
Mắt của em màu đen mà, mà tối qua nhìn thấy móng nào cũng đỏ hồng hết mà

KimCuong

Active Member
Hehe, em này mà là Hoa Vương Bắc Hà Hà Nội thì còn phải qua kiểm duyệt của các anh em! Theo KC thì em nó chưa đạt được đến đỉnh đó đâu. :not talking:

Để em nó đạt được đến đỉnh đó thì ít ra chủ nhân của nó phải có chút ý kiến với anh em chứ! :thingking:

Xin chờ ý kiến./. :))

coi77

Member
Chú Bắc Hà này nhìn giống bọn Husky nhà KC đợt trước nhỉ?? Hôm nọ đã keng keng chúc mừng bác Đức sau sự cố thót tim, thót tim nhất là quả phi từ tầng 2 xuống mà không làm sao.

anhnt

Hehe, em này mà là Hoa Vương Bắc Hà Hà Nội thì còn phải qua kiểm duyệt của các anh em! Theo KC thì em nó chưa đạt được đến đỉnh đó đâu. :not talking:

Để em nó đạt được đến đỉnh đó thì ít ra chủ nhân của nó phải có chút ý kiến với anh em chứ! :thingking:

Xin chờ ý kiến./. :))
Không dám,không dám, chủ nhân của nó lúc nào cũng:wel: anh em, nó có sao nhận vậy thôi, quan trọng nó sống khoẻ mạnh cũng mình đã, Dog Eye

anhnt

Chú Bắc Hà này nhìn giống bọn Husky nhà KC đợt trước nhỉ?? Hôm nọ đã keng keng chúc mừng bác Đức sau sự cố thót tim, thót tim nhất là quả phi từ tầng 2 xuống mà không làm sao.
Chào còi, he he,việc lớn chuẩn bị đến đâu rồi, cám ơn còi nhé, cháu nó hôm nay lại ngon rồi, sáng dậy sớm cho đi vệ sinh, chiều mình về nhà vẫn chả bậy bạ tý nào, cho sang bên viện năng lượng lại ồ ồ - phát khiếp.Nói chung là nét VS của em cháu tạm ổn

Anh tặng còi câu này: Làm nhà xong mới biết trên rừng còn nhiều gỗ quí:p:-bd

liensapa

Member
Tặng bạn Đức tấm ảnh mình chụp trong chuyến đi Bắc Hà lần trước. Trông cún của bạn khá giống em này.

anhnt

Chào bạn Liên nhé!
Mình cám ơn liên đã cho mình xem , tiếc lần trước không cùng anh em lên trên đó được, nhưng cùng tính mình là thổ công trên đó nhé.Vừa ngồi với TV,KC,cướp,còi,Phước, bác HùngTY và Hưng béo về.Vui phải biết , hihi

KimCuong

Active Member
Hôm nay anh em tạm thời chấm chú Bắc Hà của bác Đức là Hoa Vương Bắc Hà Hà Nội. Hihihi

Anh em lại tiếp tục chờ xem có chú Bắc Hà nào có thể truất ngôi của chú em này không. Hehe

Tạm thời chúc mừng bác Đức! Hihihihi

anhnt

Hôm nay anh em tạm thời chấm chú Bắc Hà của bác Đức là Hoa Vương Bắc Hà Hà Nội. Hihihi

Anh em lại tiếp tục chờ xem có chú Bắc Hà nào có thể truất ngôi của chú em này không. Hehe

Tạm thời chúc mừng bác Đức! Hihihihi
Danh không quan trọng, quan trọng là chú cún ngoan và thông minh, biết nghe lời chủ và AE VP , hì hì
cám ơn em nhiều.Nhớ dành thời gian cho tuần sau

anhnt

Sau một tuần chăm sóc em nó, gửi chút hình em nó để anh em đánh giá, cho ăn cổ gà luộc chín mà khuôn vẫn rất OK! em nó còn chạy tưng tưng dưới đường đi dạo cùng con trai mình và tính nết thì rất ngoan.

anhnt

Nào gửi nốt hình con TRD cho bác TV xem nào

Và sau hơn một tháng chăm sóc em nó