• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó Bắc Hà nhà anhnt

anhnt

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Chào tai vểnh
mình sẽ up hình đôi chó bắc hà để bạn nhận xét nhé, mình chưa hiểu nhiều về giống này , mong bạn giúp mình, đọc topic của các bạn thấy thích quá bèn điện lên lao kai nhờ mấy anh bạn trên đó mua chuyển về cho mình,

TaiVenh

Active Member
Chào tai vểnh
mình sẽ up hình đôi chó bắc hà để bạn nhận xét nhé, mình chưa hiểu nhiều về giống này , mong bạn giúp mình, đọc topic của các bạn thấy thích quá bèn điện lên lao kai nhờ mấy anh bạn trên đó mua chuyển về cho mình,
Vâng, rất mong sẽ sớm được xem ảnh về đôi chó BH nhà bác. Tks bác trước :-bd

anhnt

Phước ơi, để tớ post con của tớ mới chuyển về HN vào ngày 2-03-09 từ nơi mà các bạn mua cho bạn xem nhé.Hệ hệ công an tỉnh Lao Kai khổ với tớ vì con chó này, nhưng ảnh thì chụp rồi, post thế nào nhể, mong các anh em VP chỉ giáo

anhnt

con chó này của mình khi về tới HN mới thấy nó có 4 huyền đề màu hồng , hình như tam nhãn cẩu nữa thì phải, mong anh em VP nhận xét hộ

con chó này của mình khi về tới HN mới thấy nó có 4 huyền đề màu hồng , hình như tam nhãn cẩu nữa thì phải, mong anh em VP nhận xét hộ
Chó đẹp đấy nhưng bạn nên mở một bài mới ở chuyên mục chó bắc hà để anh em tiện đánh giá. Mong bạn chăm sóc em nó thật tốt.

TaiVenh

Active Member
Em này đẹp đấy bác ơi, nhưng ảnh chụp tệ quá. Bác chụp lại rồi cho thêm ít thông tin để anh em còn giao lưu nhé.

PS: Hình như lại là 1 em tam sắc nữa. Vậy là HN có 3 BH tam sắc rồi hề hề....

anhnt

Em này đẹp đấy bác ơi, nhưng ảnh chụp tệ quá. Bác chụp lại rồi cho thêm ít thông tin để anh em còn giao lưu nhé.

PS: Hình như lại là 1 em tam sắc nữa. Vậy là HN có 3 BH tam sắc rồi hề hề....
chào các anh em, đúng rồi, con này có 3 màu lông, đen - trắng - và xám, mình sẽ up nốt con kia, màu sôcôla( đã biếu thủ trưởng), con nay chup bằng điên thoai di động nên hình không được tốt , cám ơn các bạn nhiều.àh mà phần sau đen ở mông và đuôi tạo thành một đường thẳng trông râts lạ mắt , chú này dữ tính lắm, nhất định không cho ai sờ vào người, ai sờ vào là cắn và gừ ( mình bạo nên sờ và vuốt ve được chú.):-bd

anhnt

Chào các anh em, bạn tai vểnh nói đúng rồi, minh thấy nó có ba màu, trắng - đen - và xám vàng nhạt nữa, đọc topic của các bạn minh mới biết là nó quí, ah nó có đốm lưỡi nhạt nữa , hôm qua về tắm rữa sạch sẽ và tiêm chủng rồi, minh cho ăn cơm không và uống nước khoáng thôi, sẽ có nhiều điều cần hỏi các bạn .Cám ơn các bạn nhiều!

TaiVenh

Active Member
Chào các anh em, bạn tai vểnh nói đúng rồi, minh thấy nó có ba màu, trắng - đen - và xám vàng nhạt nữa, đọc topic của các bạn minh mới biết là nó quí, ah nó có đốm lưỡi nhạt nữa , hôm qua về tắm rữa sạch sẽ và tiêm chủng rồi, minh cho ăn cơm không và uống nước khoáng thôi, sẽ có nhiều điều cần hỏi các bạn .Cám ơn các bạn nhiều!
Bác chót tắm cho cún rồi thì thôi, nhưng để cẩn thận thì mời bác đọc kỹ thông tin ở đây nhé, cẩn thận vẫn hơn bác ạ:

http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=9047

Bác nhớ update đều ảnh và tin tức về cháu nó nhé. Để anh em cùng theo dõi và giao lưu :-bd.

anhnt

@tai vểnh: cậu cho tớ địa chỉ mail đi, tớ hôm qua loay hoay mãi để giảm kích thước của ảnh xuống 3,7kb để up được ( đòi hỏi nhỏ hơn 4 nên bị vỡ ảnh như thế đấy mail của tớ là anhduc_nguyen55@yahoo.com ( xưng hô thế nào cho phải nhỉ, tớ sinh năm 1972).Là ơn up giúp hộ tớ cho ảnh đẹp nhé

TaiVenh

Active Member
@tai vểnh: cậu cho tớ địa chỉ mail đi, tớ hôm qua loay hoay mãi để giảm kích thước của ảnh xuống 3,7kb để up được ( đòi hỏi nhỏ hơn 4 nên bị vỡ ảnh như thế đấy mail của tớ là anhduc_nguyen55@yahoo.com ( xưng hô thế nào cho phải nhỉ, tớ sinh năm 1972).Là ơn up giúp hộ tớ cho ảnh đẹp nhé
Hehe, thế thì anh em mình đồng niên. Bác gửi cho tôi theo địa chỉ taivenh@gmail.com nhé. Tks.

Chào mừng anhnt. thế là chúng ta lại có thêm một nguồn chó bắc hà nữa rồi. Có gì phải nhờ bác anhnt giúp đỡ thôi.

TaiVenh

Active Member
Bác Tuấn bật mí nguồn gốc thân thế em BH này xem nào. Dạo này bác ém nhiều hàng độc quá đấy hì hì...

anhnt

Chào mừng anhnt. thế là chúng ta lại có thêm một nguồn chó bắc hà nữa rồi. Có gì phải nhờ bác anhnt giúp đỡ thôi.
Ui , cái này thì tớ làm được, quân áo vàng nhà tớ đông lắm( Điện lực- lao kai là một trong số đơn vị tớ quản lý), nhờ họ lùng sục chắc là được thôi:wel:

TaiVenh

Active Member
Rất tiếc bác tham gia muộn nên k0 cùng đoàn đi đợt vừa rồi. hị hị...
Nghe giọng này có vẻ lân la làm quen ... rồi nhờ mua hộ chó đây. Đọc vị luôn chú này.

Bác anhnt nhà ở đâu nhỉ? Hôm nào anh em ghé qua xem chú cún phát.
Mà hồi xưa bác học ở Moscow là học trường nào vậy, cũng sinh 72, cũng học ở Moscow, dễ tôi với bác còn là đồng khóa nữa ấy chứ nhỉ?

KimCuong

Active Member
Điện lực- lao kai là một trong số đơn vị tớ quản lý

Đọc đến dòng chữ này thấy là lạ, tự nhủ không biết anh em ta đã từng gặp nhau chưa. Hahahaha

Cảm ơn Vietpet, KC lại sắp có một anh em nữa rồi. >:D<

đề nghị các thành viên chú ý: tin nhắn riêng tư nên sử dụng công cụ PM sẵn có của diễn đàn!