• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó Bắc Hà nhà anhnt

anhnt

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
báo cáo các AE là đến hôn nay em bắc hà lớn nhanh quá đã không chui được vào cái gầm ghế rồi

báo cáo các AE là đến hôn nay em bắc hà lớn nhanh quá đã không chui được vào cái gầm ghế rồi
Quá sức tưởng tượng, liệu trong thắc ăn có thành phần tăng trọng siêu nạc không Đ/C ơi. Hiiiiiiiiiiiiiiiiii

anhnt

Quá sức tưởng tượng, liệu trong thắc ăn có thành phần tăng trọng siêu nạc không Đ/C ơi. Hiiiiiiiiiiiiiiiiii
anh lại trêu em rồi, cái gầm ghế bé bé mà em vẫn xích nó ấy mà, nhưng của đáng tội nó ăn cùng khoẻ thật, bế nó cùng thấy đầm đầm tay, béo lên chút ít, nhưng cao thì nhanh, em cũng ngạc nhien mà

Mấy con cún này lớn nhanh trông thấy đấy, kể cả ăn uống kiêng khem. Nếu đủ 2 mũi tiêm rồi mình cho ăn theo chế độ thì còn phải biết

anhnt

Mấy con cún này lớn nhanh trông thấy đấy, kể cả ăn uống kiêng khem. Nếu đủ 2 mũi tiêm rồi mình cho ăn theo chế độ thì còn phải biết
con BH nhà tớ sắp đủ 2 mũi rồi, sau đó tiêm thêm giun tim và phòng dại thì OK, có thể dẫn đi chơi được, ngày nào cháu nó cũng được sang trường ĐH Y là vài vòng, ngày nào cũng 1 cổ gà luộc

con BH nhà tớ sắp đủ 2 mũi rồi, sau đó tiêm thêm giun tim và phòng dại thì OK, có thể dẫn đi chơi được, ngày nào cháu nó cũng được sang trường ĐH Y là vài vòng, ngày nào cũng 1 cổ gà luộc
Nếu như mình không nhầm thì thuốc để tiêm mũi 2 loại 7 bệnh xuất sứ USA có cả phòng dại thì phải, Đ/C Anhnt thử hỏi lại Đ/C TV nhé.

anhnt

Nếu như mình không nhầm thì thuốc để tiêm mũi 2 loại 7 bệnh xuất sứ USA có cả phòng dại thì phải, Đ/C Anhnt thử hỏi lại Đ/C TV nhé.
em sẽ hỏi lại đ/c TV, anh nhớ nhắc anh em tiêm cả phòng giun tim nữa nhé

Lipschitz

Member
Anh ơi anh phải đổi món cho nó chứ cứ thế mãi là sau này nhìn thấy gà là nó chạy đấy

Hôm nọ em tiêm bên HanVet, mũi 7 bệnh của USA và cũng hỏi nhưng họ bảo không bao gồm phòng dại (để em chụp hình và up cái nhãn thuốc). Dại là mũi tiêm riêng biệt thì phải.

nhà mình cũng có 1 em bắc hà nhưng bị đươìng ruột , nó tự khỏi nhưng không biết lần sau có bị lại nữa không, cho ăn men tiêu hoá có hết bệnh không
mà cho mình hỏi luôn tiêm thuốc kháng bệnh chỉ cần 1 lần thôi hả bạn hay 1 năm 1 lần, chó nhà minh 2 năm tuổi rồi chắc không phair đem đi tiêm đâu bạn nhỉ

TaiVenh

Active Member
nhà mình cũng có 1 em bắc hà nhưng bị đươìng ruột , nó tự khỏi nhưng không biết lần sau có bị lại nữa không, cho ăn men tiêu hoá có hết bệnh không
mà cho mình hỏi luôn tiêm thuốc kháng bệnh chỉ cần 1 lần thôi hả bạn hay 1 năm 1 lần, chó nhà minh 2 năm tuổi rồi chắc không phair đem đi tiêm đâu bạn nhỉ
Nhiều nguyên nhân có thể gây nên "bệnh đường ruột" như bạn nói, phải biết rất rõ các triệu chứng thì mới có thể xử lý chuẩn được bạn ạ.

Việc tiêm phòng thì đối với chó lớn như của bạn, mỗi năm chỉ cần tiêm nhắc 1 lần là đủ. Thông thường tiêm 1 mũi phòng 5 bệnh cơ bản + 1 mũi phòng dại là OK.

bạn post cái ảnh chú BH của nhà lên nhé :-bd

bạn ơi con bắc hà nhà mình bị nôn liên tục, uống nhiều nước, đi phân lỏng có máu có mùi khó chịu cái này chắc khoảng 80% là pravo virut rồi
20% còn lại chắc là carre
mình đang theo dõi thì tự nhiên nó hết bệnh chạy nhảy tốt,ăn có yếu đi:D
nếu mấy ngày nữa mà không mắc bệnh lại thì quả thực sức đề kháng của mấy em bắc hà cực tốt:D

nhưng mình chỉ sợ nó lại bị tiếp

TaiVenh

Active Member
Thế thì bác đưa nó đi tiêm phòng luôn đi, đừng chần chừ nữa. Đàng nào thì tiêm phòng cũng tốt cho chó và an toàn cho cả chủ nữa (nhất là mũi tiêm phòng dại).

anhnt

Mình cho số ĐT của bác sĩ thú ý tên Hương nhé, các bênh đó BS chữa mát tay lắm, 0913037499

blue_danube500

ừ thì em cũng khoe chú bắc hà nhà em

em nữa nè

đây là ảnh chụp ở trung tâm huấn luyện chó nghiệp vụ

mày mún oánh nhau hả??/?

anhnt

Rồi cháu lên BH bắt đc đứa khác đẹp hơn đứa nhà chú Đức cho xem :D . Chú nhắc bác sĩ Hương làm cháu giật mình , may mà cháu chỉ chuyên chữa trâu bò :)) .

Chú thách mày đấy, kiếm được con nào đẹp hơn, chú thưởng cho , chú với cô thuý đợt này về NG mua trâu lên cho mày chữa thử nhá

Mời 2 bác xử dụng chức năng PM để trao đổi các thông tin mang tính chất cá nhân nhé. Tks. TV