• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó đã bị mất 006-900

nqd123

Member
Gửi các thành viên yêu GSD!
Buồn quá vì đã bị mất nó, nay em xin gửi vài tấm hình đã chụp vì dự định đưa lên diễn đàn ngày hôm qua, ngày nó vừa tròn 4 tháng tuổi. Để cho nó đỡ tủi thân dù có lưu lạc phương trời nào!

Mong rằng nó không thể trở lại với em thì nó cũng được chăm sóc chu đáo, tuổi nó đang bắt đầu thay răng, đang ở độ tuổi cần sự chăm sóc tốt nhất.
Ai nhìn thấy nó ở đâu, xin báo cho tôi đến chuộc, ĐA TẠ 0989199679

KHIEMTN

Member
Bác vui lòng cho thêm một ít thông tin về em nó , về hoàn cảnh mất , địa điểm ... Để mọi người còn ...khoanh vùng mà để ý giúp bác . Anh em VP tai mắt khắp nơi bác ạ . Hy vọng sẽ có tin vui . Nhìn em nó dể thương quá !

nqd123

Member
Vâng, nó là con chó cái mà tôi cũng rất thích, đặc biệt là CON TRAI của tôi, từ hôm bắt về nuôi, hai anh em nó rất quấn nhau, tới mức mà CON GÁI tôi phát ghen với anh mình vì con chó rất quấn anh của nó, đi đâu cũng theo. Vì thế nó bị mất cũng trong trường hợp làm CON TRAI tôi sốc, đó là nó và con chó đang đi dạo ngay con đường trước cửa nhà tôi (mà lúc đó cũng khá đông người, 6h30) CON TRAI tôi đi bộ và con chó lũn cũn đi ngay bên cạnh chân nó, theo sát từng bước. Bọn câu chó gồm có hai tên đi trên xe máy, nó thòng lọng con chó ngay cạnh con tôi rồi kéo lên ôm giữa hai tên trong khi vẫn tăng tốc xe, tôi thì lại chưa bỏ xe ra ngoài, nghe tiếng chó kêu quay ra nhìn và đuổi theo thì đã không kịp. Thật buồn. Cảm ơn anh Khiêm nhé! Tôi ở Phương Liên, Đống Đa, Hà Nội. Có dịp ra Hà Nội, anh alô cho tôi với nhé, cùng đam mê mà!
Chúc anh mạnh khỏe, phát tài!

tuyen_dr

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Hy vọng mọi người cùng giúp đỡ bác nqd123 để tìm lại con chó cưng của anh ấy ! Chia buồn với anh nhé !

Rexcouple

Member
Gửi A. Quang

Hôm nay là ngày nghỉ anh nên đến một số địa chỉ mua bán thú cảnh như Bác Thành Mai Hương, Bà Hảo ... Theo rex biết thì những địa chỉ này rất Pro trong việc tìm lại những chú chó bị mất. Chúc anh mau tìm được lại em nó nhé !

Chia buồn với anh Quang nhé, chúc anh mau tìm lại được nó, nếu là bọn trộm chó bắt thì chắc là sẽ chuộc được thôi !

Xin chia buồn cùng bác nqd123 ! Trường hợp của bác em nghĩ là khó có cơ hội tìm lại đc em nó. Thường thì qua những nơi đó mà không thấy thì bọn chúng chuyển vùng cho em nó đi nơi khác rồi

thành thật chia buồn với bác! em nó đang tuổi ăn tuổi lớn, ai nhìn cũng thèm sao lại lơ đãng để em nó bị mất tích vậy???

ACE VP xin chia buồn cùng anh ngd123 và con trai nhé !nhìn chú cún dễ thương quá mà lại bi bọn câu chó bắt mất . Anh cứ đến những địa chỉ nhậy cảm đó là có khả năng chuộc lại đc đó . Chúc anh và cháu sớm tìm lại đc cún cưng của mình nhé !

em chỉ biết một chỗ thôi. là ở bệnh viện 175 gò vấp. chó nhà em bị bắt, bị bọn nó bán ở chỗ bán chó ở cuối bệnh viện. may mà thấy để mua lại, ở chỗ đó mỗi lần em đi ngang là có thêm 1, 2 con GSD . người ta thường đem hàng từ 1 giờ trưa đến 5 giờ chiều

boxer181

chia buồn cùng anh.anh bị mất hôm qua à?jờ anh chờ đến sáng sớm mai tầm 3h30_4h00 anh lên ngã tư sở chỗ cầu vượt,ở đấy buổi sáng sớm hay có bọn trộm chó mang đến bán,nó họp thành chợ luôn.Nhớ mang ảnh em nó theo co ji nnhờ tìm hộ để chuộc.Chúc anh tim được! em nó

b4m4_b0y

Member
anh thử đi đến mấy cửa hàng chuyên mua chó ăn cắp xem , biết đâu lại tìm thấy đấy !!! Nhưng ko biết bây h đã có ai mua cún về chưa nếu như thế thì vô vọng :( . Em lần trước cũng bị mất cún nên hiểu rõ đc tâm trạng của bác . Chia buồn với bác nhé :(

JONHTB

Xin được chia buồn cùng anh nqd123.
Chúc anh sớm tìm lại được em nó.

vucongbang

mình xin thành thậtc chia buồn với bác nqd123 , lúc trước mình cũng có mất 1 chú (tuy là chó ta)nhưng em nó khôn và ngoan lắm. tình cảm giữ con người với vật nuôi, nhất là chó thì khắn khít vô cùng. thời gian giờ đã 2 năm nhưng mình vẫn nhớ nó hix hix.luật pháp của mình kg có cách xử lý những tên trôm cắp kia. mong là em GSD của bạn sẽ gặp được người chủ yêu nó như gia đình của bạn. và mong rằng nó sẽ kg thành 7 món khoái khẩu của những tay luu linh . Xin chia buồn

Gửi các thành viên yêu GSD!
Buồn quá vì đã bị mất nó, nay em xin gửi vài tấm hình đã chụp vì dự định đưa lên diễn đàn ngày hôm qua, ngày nó vừa tròn 4 tháng tuổi. Để cho nó đỡ tủi thân dù có lưu lạc phương trời nào!

Mong rằng nó không thể trở lại với em thì nó cũng được chăm sóc chu đáo, tuổi nó đang bắt đầu thay răng, đang ở độ tuổi cần sự chăm sóc tốt nhất.
Ai nhìn thấy nó ở đâu, xin báo cho tôi đến chuộc, ĐA TẠ 0989199679
Con chó của bạn dễ thương quá,bạn cũng đừng buồn,chúc bạn tìm đc chú cún cưng của mình