• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chân (rung) của đồng chí Sơn Nguyễn!

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
chào anh long ! nhất định là lần sau anh xuống sẽ ghé bên em để nghe những sản phẩm âm thanh mà tụi em thiết kế ( TUBE AMPLIFIER ) chỉ sợ anh nghe xong rồi nhiễm bệnh luôn là khổ cho mấy con GSD nhà anh . em phải báo cho anh biết trước vì người nhiễm bệnh đầu tiên là anh sơn LG sau khi lấy dàn máy bên em về nghe thử bây giờ phải sửa lại nhà và làm lại phòng nghe nhạc mới lớn hơn khả năng chăm sóc chó bị giảm xuống do nghe nhạc nhiều quá .....hi...hi........

Chào người bạn phương Nam!

Mình là Đức, ngoài Hà Nội. Mình chỉ khoái GSD, không khoái Rott nhưng lại "khoái" Sơn Nguyễn mới chết chứ!:D:D:D
Hôm trước mình nghe anh Long Đà Lạt kể nhiều về bạn trong buổi đi nhận hai chú GSD tại Sài Gòn.
Mình tuy dân Bắc nhưng ăn gạo Nam và uống nước mắm Bình Định:D:D:D nên rất thích phong cách của Sơn Nguyễn. Cũng như vì cá tính đó mà kết tình huynh đệ với anh Long.
Rất vui được làm quen với bạn và hy vọng anh em mình có thể chia sẻ nhiều điều về sở thích Rott và GSD!
Mình rất mong một ngày nào đó, với tình yêu của mình, Sơn Nguyễn sẽ "lấn sân" sang cả GSD nữa!
Biết đâu lúc đó mình cũng sẽ lấn sân sang cả Rott cũng chưa biết chừng!:D:D:D

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Mình là Đức, ngoài Hà Nội. Mình chỉ khoái GSD, không khoái Rott nhưng lại "khoái" Sơn Nguyễn mới chết chứ!:D:D:D
Hôm trước mình nghe anh Long Đà Lạt kể nhiều về bạn trong buổi đi nhận hai chú GSD tại Sài Gòn.
Mình tuy dân Bắc nhưng ăn gạo Nam và uống nước mắm Bình Định:D:D:D nên rất thích phong cách của Sơn Nguyễn. Cũng như vì cá tính đó mà kết tình huynh đệ với anh Long.
Rất vui được làm quen với bạn và hy vọng anh em mình có thể chia sẻ nhiều điều về sở thích Rott và GSD!
Mình rất mong một ngày nào đó, với tình yêu của mình, Sơn Nguyễn sẽ "lấn sân" sang cả GSD nữa!
Biết đâu lúc đó mình cũng sẽ lấn sân sang cả Rott cũng chưa biết chừng!:D:D:D
chào bạn Đức ! mình và anh long quen nhau là qua anh doanhcauson tuy chỉ mới quen nhưng mình lại cảm thấy thân thiết như đã quen lâu rôi có lẽ là do hợp nhau và cũng như câu nói của anh long " hữu duyên thiên lý năng tư ngộ , vô duyên đối diện bất tương phùng" .

Tuy chưa gặp Đức nhưng cũng nghe anh long nói sơ sơ về Đức 1 người em có niềm đam mê GSD mãnh liệt . mình rất vui được làm quen vớí Đức và hy vọng anh em mình sẽ trao đổi với nhau nhiều điều về Rott cũng như GSD . tuy mình nuôi Rott nhưng qua anh doanhcauson và anh long mình cũng hay tìm hiểu về GSD vì hai giống chó này cũng có nhiều điều khá giống nhau nhất là về thể thức thi đấu cũng như cái đẹp . vì vậy biết đâu được co khi sau này mình lại lấn sân sang GSD vì có những người bạn như anh long và đức hoặc cũng có thể anh long và đức lại lấn sang cả Rott cũng nên . hy vọng anh em mình sẽ có dịp gặp nhau trao đổi nhiều hơn . thân

sonnguyen thân

chào bạn Đức ! mình và anh long quen nhau là qua anh doanhcauson tuy chỉ mới quen nhưng mình lại cảm thấy thân thiết như đã quen lâu rôi có lẽ là do hợp nhau và cũng như câu nói của anh long " hữu duyên thiên lý năng tư ngộ , vô duyên đối diện bất tương phùng" .

Tuy chưa gặp Đức nhưng cũng nghe anh long nói sơ sơ về Đức 1 người em có niềm đam mê GSD mãnh liệt . mình rất vui được làm quen vớí Đức và hy vọng anh em mình sẽ trao đổi với nhau nhiều điều về Rott cũng như GSD . tuy mình nuôi Rott nhưng qua anh doanhcauson và anh long mình cũng hay tìm hiểu về GSD vì hai giống chó này cũng có nhiều điều khá giống nhau nhất là về thể thức thi đấu cũng như cái đẹp . vì vậy biết đâu được co khi sau này mình lại lấn sân sang GSD vì có những người bạn như anh long và đức hoặc cũng có thể anh long và đức lại lấn sang cả Rott cũng nên . hy vọng anh em mình sẽ có dịp gặp nhau trao đổi nhiều hơn . thân
lại có cuộc gặp tay 3 ở đây nữa . MINH ĐỨC nhanh thật , hôm đi nhận gsd thấy anh SONNGUYEN đã nhanh như sóc hôm nay gặp lại anh này đâu kém gì SONNGUYEN , tại em chưa thấy SONNGUYEN bên ngoài đẹp trai , ăn nói có duyên và quan trọng nhất là tâm tính rất ok vui vẻ , hoà đồng cởi mở , nhất là ngồi ở cafe BỐ GIÀ cứ chọc ghẹo anh SƠN ly giang làm LONGDALAT thấy tội anh LY GIANG hôm đó quá,
Hôm nào anh về saigon sẽ lên CỦ CHI một chuyến và nhất là ghé phòng nghe nhạc của em , đang ghiền đây , muốn thưởng thức cái âm thanh tuyệt vời mà em tạo nên
thân chào - LONGDALAT

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
lại có cuộc gặp tay 3 ở đây nữa . MINH ĐỨC nhanh thật , hôm đi nhận gsd thấy anh SONNGUYEN đã nhanh như sóc hôm nay gặp lại anh này đâu kém gì SONNGUYEN , tại em chưa thấy SONNGUYEN bên ngoài đẹp trai , ăn nói có duyên và quan trọng nhất là tâm tính rất ok vui vẻ , hoà đồng cởi mở , nhất là ngồi ở cafe BỐ GIÀ cứ chọc ghẹo anh SƠN ly giang làm LONGDALAT thấy tội anh LY GIANG hôm đó quá,
Hôm nào anh về saigon sẽ lên CỦ CHI một chuyến và nhất là ghé phòng nghe nhạc của em , đang ghiền đây , muốn thưởng thức cái âm thanh tuyệt vời mà em tạo nên
thân chào - LONGDALAT
Anh Long đừng bị Son Nguyen dụ khị, mấy cái dàn đó anh mà đem về chó nó nghe được là nó ghiền, k. có là nó k. ăn đó nghe. Cẩn thận đó.

Thân,

anh Ly giang thân mến

Anh Long đừng bị Son Nguyen dụ khị, mấy cái dàn đó anh mà đem về chó nó nghe được là nó ghiền, k. có là nó k. ăn đó nghe. Cẩn thận đó.

Thân,
Hôm ở BỐ GIÀ anh bị SƠN NGUYEN tấn công khi anh cho anh em mượn cái laptop để tra khảo mấy tài liệu , hôm đó thấy tội anh thật , cá ăn kiến có ngày kiến cũng ăn cá :D:D:D
còn mấy cái dàn máy đó đem về hư chó hả anh ? em sợ nó hư luôn cả người nữa , làm không lo , ăn rồi nghe nhạc , nghĩ cũng sợ nhưng thấy cũng ghiền anh ạ
thân - LONGDALAT

CENTIMET

Member
em cũng là nạn nhân của bác Sơn_nguyên nè!
Cắc củm lắm mới mua được logitech Z5300 , sau khi đi cafe HI_end và nghe sản phẩm mới của bác SN đang nghiên cứu...giờ hết muốn nghe lại loa ti tính của mình nữa.Rỏ khổ!
Cảnh báo đến các anh chị 4r VP coi chừng bị nhiểm virut từ bác Sơn_nguyên !
Nguy hiểm! Nguy hiểm

KimCuong

Active Member
Nguy hiểm! Nguy hiểm

Cảm ơn đồng chí CEN nhé! Tớ cũng đang định bon chen thì thấy lời cảnh báo của đồng chí thì chợt bừng tỉnh dậy. Vì cũng đã không dưới 1 lần nhận được lời mời vào nghe nhạc của não Nguyễn Sơn này.

May quá! May quá! :at wits end:

em cũng là nạn nhân của bác Sơn_nguyên nè!
Cắc củm lắm mới mua được logitech Z5300 , sau khi đi cafe HI_end và nghe sản phẩm mới của bác SN đang nghiên cứu...giờ hết muốn nghe lại loa ti tính của mình nữa.Rỏ khổ!
Nguy hiểm! Nguy hiểm
Cám ơn đ/c Cent đã có lời cảnh báo tới anh em. Kiểu này mai phải mang bộ loa BOSS 4.2 seri 2 và âmly DNON 880 đi bỏ thôi.

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
chào các bác ( sơn ly-giang, anh long đà lạt , anh hùng tình yêu , Kimcương và Cent ) các bác nói vậy là oan cho em quá , em nào có dám dụ khị ai đâu chỉ tại mấy sản phẩm em làm ra " Hấp dẫn " quá mức cần thiết nên anh sơn ly-giang và Cent mới bị dính thuốc đó chứ . cái này gọi là " cái chết ngọt ngào " ......hi hi.

sonnguyen thân

chào các bác ( sơn ly-giang, anh long đà lạt , anh hùng tình yêu , Kimcương và Cent ) các bác nói vậy là oan cho em quá , em nào có dám dụ khị ai đâu chỉ tại mấy sản phẩm em làm ra " Hấp dẫn " quá mức cần thiết nên anh sơn ly-giang và Cent mới bị dính thuốc đó chứ . cái này gọi là " cái chết ngọt ngào " ......hi hi.
đúng rồi em , em đâu có dụ ai , mỗi người một cách riêng , nhưng cái cách của em không mời mà đến , không dụ mà ghiền ,lo làm kiếm tiền để mà mua vui :D:D:D
sơnnguyên ? - anh LONGDALAT

CENTIMET

Member
Cám ơn đ/c Cent đã có lời cảnh báo tới anh em. Kiểu này mai phải mang bộ loa BOSS 4.2 seri 2 và âmly DNON 880 đi bỏ thôi.
Như em có dịp nghe ké hi_end riết lên tai mới biết logitech bèo.Chỉ đáp ứng nghe và nghe chưa thể hiểu được thế giới và những người sành nhạc đang hưởng thụ gì..rồi cố gắng nâng cấp thêm Sound_card, lọc lại nhạc từ 192 kbps trở lên giử lại dưới mức 192kbps thẳng tay xoá sạch...
Nói chung cũng tại Bác Sơn Nguyên mà cũng nhờ bác ấy..CÔng và tội ngang nhau...nên em vừa buồn vừa vui..
Mâu thuẫn.. mâu thuẫn!=))=))=))=))

1stLady

Member
Hôm nay ngồi công ty rỗi việc vô tình lục ra cái topic này :sleepy:
Chuẩn bị tốn kém nữa rồi :at wits end::((

CENTIMET

Member
trời đất thế 5 tháng nay bác hỏng ghé qua đây chơi à...he he...Cũng may cho bác quá hen
Ghé sớm là tiêu bác rồi..hi hi
Vụ hi end này khéo nhé bác ..kẻo lại bị dính virut là tiêu..( tiêu = mệt mỏi ):wel::wel::wel:

1stLady

Member
Tình hình là hồi SV ki cóp mua đc cặp loa kenwood và cái Amply Denon + đầu đọc Sony. Tất cả đều là hàng tàu (hàng second-hand chợ Nhật Tảo) Sau này nghe linh tinh nhưng chẳng dám đầu tư vì thấy mấy cái dàn rời đời mới ẹ quá. Mà cái ngon thì giá cả vươn tới tận mây xanh - chưa nói tới hi-end đâu nhé.
Nghiện mấy món này tốn bạc tỷ như chơi - mà chơi ko tới thì nó bứt rứt như lên cơn nghiện.

Hết sức kiềm chế và bình tĩnh :waiting:

Chào Sonnguyen : " mình không biết gì về ROTTWEILER nhưng mình nghe nói tới 2 chữ hi-end thì mình sướng hết cả người ! Bạn có thể cho mình nghía tí xíu những hàng độc của bạn được không ! và cho mình địa chỉ cụ thể để mình xuống ngay ! Thanks bạn :) thân !

KimCuong

Active Member
và cho mình địa chỉ cụ thể để mình xuống ngay ! Thanks bạn :) thân !
Theo các nguồn thông tin đáng tin cậy, thời gian vừa qua đồng chí sonnguyen nhà ta đang trong thời gian ẩn dật, luyện công nơi thâm sâu cùng cốc, chuẩn bị công phu cho ngày hạ sơn.

Đề nghị anh em trên giang hồ khi biết thông tin, thì đề nghị khai quật lên ngay vì địa phận của vùng đất VIETNAM ROTTWEILER thời gian qua đang rất vắng khách giang hồ qua lại.

Xin cảm ơn mọi người! =D>

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
chào 1st lady và phương trang & Kim cuong ! vì dạo này đang bận công tác ngoài vũng tàu nên rất ít có thời gian lên mạng vì vậy hơi chậm trễ trong khâu trả lời mong các bạn thông cảm . về Hi-end thì biết nói sao cho hết được vì nó rất mênh mông nếu có dịp anh em gặp mặt sẽ tâm sự nhiều hơn . đây là đường link trang web của công ty mình Navison Audio .Inc . có gì các bạn cứ tham khảo có gì thắc mắc thì hú mình 1 tiếng mình sẽ tư vấn hết mình.....hi...hi.....

linhty

Member
Đợt rồi em vào công tác mà cả hai anh em mình cùng bận bù đầu anh Sơn nhỉ, gặp anh được mỗi chút chẳng trò chuyện được lâu, hihi. Tiếc nữa là em chưa đến thăm kennel và các em Rott, nhất là Fighter :(. Hy vọng đợt tới em vào anh em mình đều không quá bận và có nhiều thời gian thăm kennel và Bar made by Sonnguyen cua anh ^^

vietyen

Member
rot nha yen

Xin chào các anh em hôm nay mình xin được lam quen với tất cả mọi người, mình có nuôi một con rot cái dược 12 tháng rùi mà sao nó hiền quá đi , mình muốn tham gia câu lạc bộ rot thì phải làm sao, và cũng xin mọi người cho mình biết số ĐT của anh sơn nguyễn trân trọng?