• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cello von der Rheinhöhe...ngày ấy....bây giờ....!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

vhungvhn

Member
Diễn đàn bị lỗi nên topic mất tích luôn. Hôm nay lại post lại hình chú GSD mới nhà em.
Tên khai sinh: Cello von der Rheinhöhe
Tên gọi ở nhà: Cello
Nơi sinh: Germany
Sinh ngày: 1/9/2007
Reg.Nr: SZ2205806

Chó bố: VA 7 BSZS 2008 Yukon von der Bastillie

Chó mẹ: V 1 Hennie vom Hühnegrab

Ông nội: VA2 Hill vom Farbenspiel

Ông ngoại: VA1 Pakros d' Ulmental

vhungvhn

Member
Vài hình ảnh Cello khi còn ở Germany...
Lúc 5 tháng tuổi..

Khi 9 tháng..

Và 13 tháng trước lúc chia tay quê hương...

vhungvhn

Member
Và đây là bây giờ ở quê hương mới Việt nam...
Anh bạn mới...Putin

GSD Vs Dobermann...

MinhVL

Member
Thấy anh Hưng nhập Putin về em đã hoảng và mê rồi, ở HN giờ chắc chỉ có mỗi Putin là dòng Dob nhập anh nhỉ? em chưa thấy nhóc Dob nào nhập nữa, anh có dự định nhập nhóc Dob cái nào nữa không?
Giờ lại thấy Cello nữa, không còn lời khen nào nữa!!! Cello đẹp và Xman lắm anh Hưng ạ! chúc mừng anh có hai nhóc tuyệt vời!

Nhìn thấy là mê cả 2 đều rất đẹp . Không biết là bạn có khó khăn gì không khi thay đổi môi trường sống của mấy chú ấy mong bạn chia sẽ cùng diễn đàn
Chúc GSD, dobber của bạn khoẻ và phát huy

Vài hình mới chụp của Cello, hôm nay mới resize up lên được
Quá đẹp! Bác này chơi "máu" thật:-bd Nhưng Bác này chụp ảnh "dở òm". Mua chó xịn thế, có mỗi máy ảnh mà không mua nổi:)) Hôm nào qua em, để bổ túc tay nghề chụp ảnh và tănghj bác chiếc máy ảnh làm kỷ niệm luôn thể:)]:)]:)]
Bác cố chăm em nó cho tốt, lúc nào có chó con ới em nhé! Em đổ luôn cả xe bê tông trước cửa nhà Bác rồi đấy:)):)):))

lkdh24

Member
em tò mò ko biết có phải trang trại của anh nuôi rất nhiều chó,ở Tây mỗ? và đã từng lên tivi hồi tết 2 năm về trước trên kênh vtc1???
nếu đúng thì anh có thể cho em biết rõ địa chỉ đc ko ạ?

Thấy anh Hưng nhập Putin về em đã hoảng và mê rồi, ở HN giờ chắc chỉ có mỗi Putin là dòng Dob nhập anh nhỉ? em chưa thấy nhóc Dob nào nhập nữa, anh có dự định nhập nhóc Dob cái nào nữa không?
Giờ lại thấy Cello nữa, không còn lời khen nào nữa!!! Cello đẹp và Xman lắm anh Hưng ạ! chúc mừng anh có hai nhóc tuyệt vời!
Sai rồi bạn, có những cao thủ GSD nhưng họ không lên vietpet đâu, bạn có dám bỏ ra hơn 250 triệu VND để bắt một đôi GSD ko, trước khi phát biểu thì nên xem lại mình định nói gì

Sai rồi bạn, có những cao thủ GSD nhưng họ không lên vietpet đâu, bạn có dám bỏ ra hơn 250 triệu VND để bắt một đôi GSD ko, trước khi phát biểu thì nên xem lại mình định nói gì
Bạn này nói ngộ ghê=)) Chó đẹp thì nói là đẹp, tiền nong là chuyện khác, chắc là bạn bỏ 250 triệu để mua chó à???? Chúng ta đừng lấy tiền là thước đo về tình yêu đối với chó, bạn nhỉ:thingking::thingking:Con chó, tóm lại chỉ là "chó", chúng ta yêu quý là được và ngược lại chúng biết nghe lời là ok.
Mình rất thích đoạn bạn viết ở chữ ký!
Chào bạn!

lkdh24

Member
Sinhvatcanh là dân lái chó mà, nên đương nhiên tiền nong là vấn đề hàng đầu rồi, chất lượng và tình yêu chỉ là thứ yếu ;))

em Cello nhìn rất có triển vọng, nói chung là 1 em đực đẹp ở VN mình. về tiền thì em ko quan tâm miễn là phù hợp với mình. Bác sinhvatcanh cho xem hình đôi 250tr được ko ạ?

oh! chào một thiên thần quá đẹp quá hùng dũng.
HÃY GIỮ TRONG CHÚNG TA LÒNG NHIỆT QUYẾT. XIN MỌI HÃY VÌ LÒNG ĐAM MÊ CÁI LOÀI VẬT BỐN CHÂN NÀY MÀ XÍCH LẠI GẦN NHAU
DÙ AI NÓI NGÃ NÓI NGHIÊNG.
LÒNG TA VẪN VỮNG NHƯ KIỀNG BA CHÂN. MR HÙNG QUẬN 07

truongxuanluc

Đam mê xuất phát từ trong đáy lòng tâm hồn yêu chó là cả cuộc đời,tất cả những hình ảnh thật đẹp.
Thân / trương xuân lưc

truongxuanluc

Em xem hình ảnh về cello rất kĩ nó thật tuyệt vời hi vọng khi chuyển đến đại bản doanh của anh Ảnh-HY nơi ở mới cello sẽ sớm thích nghi với môi trường và điều kiện sống.Chúc cello ngoan chúc chủ của cello mạnh khoẻ.
Thân/Trương xuân lực

Thanh_arch

Member
... Cello thật ấn tượng. Theo em ở vị trí mới này nó mới phát huy hết được ý nghĩa của 1 con đực giống.

Status
Không mở trả lời sau này.