• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Camel nhà em

soidongbang

Member

post luôn cái xoáy của hai e "tứ túc mai hoa" cho bác SĐB dễ so sánh bảo đao, bảo kiếm. PQ đảo lứa cách đây 6 năm đó bác, có thấy khác PQ đảo bây giờ không? (còn 1 cây kiếm nữa có dịp sẽ cho bác xem để biết thế nào là "kiếm xịn") Cho mấy em PQ nhà bác sin sản vài lứa là bác sẽ có tiếp khái niệm thế nào là "thập cẩm" ngay ( dù rằng nhìn qua cũng có thể đoán trước được phần nào rồi.)
chúc cho nụ cười ngạo nghễ của bác đến lúc đó vẫn còn nguyên vẹn:))
:)):)):)) :)):)):)) :)):)):))

Bác gnoulal chắc còn nhớ nụ cười của tui chớ.

:D:D:D Cũng nhờ lời chúc của bác mà giờ này tui lại có thể cười ngạo nghễ hơn nữa =))=))=))

Tặng bác vài tấm hình bác xem chơi sản phẩm do " Cây kiếm xịn " của tui tạo ra nè. Xem xong "" bác sẽ hiểu rõ hơn khái niệm thế nào là "thập cẩm" và thế nào là "xịn" bác nhề "" và chắc có lẽ bác phải chúc tui cười thêm 1 lần nữa wa. :)):)):))

Chó mẹ:

Chó con:

Chung bầy chú em nó còn 7 chú khác , cũng đều mang kiếm như mẹ cả trong đó có 4 em vàng , 3 em vện. Tui giữ lại em đực này giống cha, anh bạn tui giữ lại 1 em vàng lửa cái giống mẹ còn lại tất cả đã về nhà mới khi mới vừa tròn 2 tháng tuổi. Rảnh rỗi tui sẽ lại tặng bác vài tấm hình em vàng lửa cái nhỏ bác xem cho đỡ thèm nhé. :)):)):))

Cười đã wa chút nữa là quên giới thiệu " thằng cha chú em nó " đây :

:)):)):)) =))=))=))

gnoulal

Member
Lâu quá mới ghé diễn đàn, không ngờ gặp lại bác sói vui tính, bận việc nhiều quá nhưng cũng cố trả lời bác mấy câu không thì thất lễ, cũng muốn cười “đã quá” như bác nhưng không có được năng khiếu “trời phú” hiếm hoi ấy, nên chịu.
Trước hết chúc mừng gia đình bác sói mẹ tròn con vuông, lại mua may bán đắt, thành công vậy chắc là vui lắm. Tuy nhiên hình ảnh bác gửi không mấy chất lượng nên không rõ thực hư thế nào, mặc dù nghe âm thanh thì rất hoành tráng
- về “con mẹ chú em nó”: đưa hình ảnh ở độ tuổi và tư thế đó không đánh giá được gì
- “thằng cha chú em nó”: trông hao hao như mấy con nhà bác. Thấy cũng giống chó PQ, ngoại trừ việc đường nét form dáng, (cơ bắp khung xương, ngực eo, lưng…) trông không giống lắm
Nhìn chung mấy em vện con nhà bác về màu sắc thì cũng đẹp,còn không biết nhận xét gì thêm
Thôi nói chung cũng ủng hộ bác, bản thân bác thấy hài lòng, vui mừng vậy là ổn rồi. Nhưng nghe bác nói quen biết rộng lắm, mai mốt sao không kiếm mấy em chất lượng hơn(ví dụ như mấy con bên này nè http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=37039) mà làm ăn cho mau khấm khá, lại cải thiện chất lượng cho toàn bộ family.
Còn tui dạo này bận nhiều việc, lại đọc mấy bài của anh Neo, thấy mình bèo bọt quá cũng nản. Bởi vậy lâu nay không ghé diễn đàn, phúc đáp hơi chậm bác thông cảm nha.
Trả lời bác mấy câu lại sign out, vì không mấy rảnh rỗi, đùa giỡn mãi cũng chán, thuốc tiêm dại lại ngày càng đắt đỏ, nên cẩn thận là hơn.
Thân chào bác
Lại chúc nụ cười của bác ngày càng ngạo nghễ, nhưng trước tiên phải quan tâm chăm sóc mấy con chó nhà bác cho nó trông đỡ tệ chút, nhìn xơ xác quá bác ạ, kể cả “chú em nó”, TCCEN và cả CMCEN nữa, tệ lắm cũng như mấy con chó nhà tui đây này.:))=))

soidongbang

Member
Lâu quá mới ghé diễn đàn, không ngờ gặp lại bác sói vui tính, bận việc nhiều quá nhưng cũng cố trả lời bác mấy câu không thì thất lễ, cũng muốn cười “đã quá” như bác nhưng không có được năng khiếu “trời phú” hiếm hoi ấy, nên chịu.
Trước hết chúc mừng gia đình bác sói mẹ tròn con vuông, lại mua may bán đắt, thành công vậy chắc là vui lắm. Tuy nhiên hình ảnh bác gửi không mấy chất lượng nên không rõ thực hư thế nào, mặc dù nghe âm thanh thì rất hoành tráng
- về “con mẹ chú em nó”: đưa hình ảnh ở độ tuổi và tư thế đó không đánh giá được gì
- “thằng cha chú em nó”: trông hao hao như mấy con nhà bác. Thấy cũng giống chó PQ, ngoại trừ việc đường nét form dáng, (cơ bắp khung xương, ngực eo, lưng…) trông không giống lắm
Nhìn chung mấy em vện con nhà bác về màu sắc thì cũng đẹp,còn không biết nhận xét gì thêm
Thôi nói chung cũng ủng hộ bác, bản thân bác thấy hài lòng, vui mừng vậy là ổn rồi. Nhưng nghe bác nói quen biết rộng lắm, mai mốt sao không kiếm mấy em chất lượng hơn(ví dụ như mấy con bên này nè http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=37039) mà làm ăn cho mau khấm khá, lại cải thiện chất lượng cho toàn bộ family.
Còn tui dạo này bận nhiều việc, lại đọc mấy bài của anh Neo, thấy mình bèo bọt quá cũng nản. Bởi vậy lâu nay không ghé diễn đàn, phúc đáp hơi chậm bác thông cảm nha.
Trả lời bác mấy câu lại sign out, vì không mấy rảnh rỗi, đùa giỡn mãi cũng chán, thuốc tiêm dại lại ngày càng đắt đỏ, nên cẩn thận là hơn.
Thân chào bác
Lại chúc nụ cười của bác ngày càng ngạo nghễ, nhưng trước tiên phải quan tâm chăm sóc mấy con chó nhà bác cho nó trông đỡ tệ chút, nhìn xơ xác quá bác ạ, kể cả “chú em nó”, TCCEN và cả CMCEN nữa, tệ lắm cũng như mấy con chó nhà tui đây này.:))=))

Hahaha. Xin đa tạ bác đã lo lắng tại chú e nó mới có 1 tháng 10 nhăm ngày nên nhìn zậy thôi.Với lại tui đâu dám cho chú e nó ăn nhiều sợ mập lắm vì ông cha ta có câu :” đầu óc ngu si thì tứ chi phát triển mà “. Với lại PQ thì phải nhìn bụi bụi giang hồ mới được chứ đâu phải như mấy ông “thập cẩm” nhìn thấy sạch sẽ mập mạp như rứa mà trong ruột thì …hehehe

Còn về cái vụ quen biết rộng và hiểu biết, nhìn nhận con chó PQ thì theo cách viết bài của bác tui thấy là chắc bác phải wa tui chỉ thêm rồi. hahaha.

Sẵn tiện sói tui trên này cũng rãnh nên kể vài câu chuyện đời xưa cho bác thêm hiểu biết nhé:

Bác lấy hình bầy chó của bác thanhden vd thì tui thấy bác thật là thiếu thông tin.(Tui nhớ đ ã có lần nhắc bác nên hỏi bác thanhden v ề tui rồi mà) Bác có biết cô NI chó mẹ trong bầy đó khi nhập hk tp nó ở nhà ai đầu tiên hông ? (nhà tui đó….hehehe) -cho bác biết luôn để bác đỡ thắc mắc nhé: tại lúc đó tui không thích chó cái nên không quan tâm đến . Còn cu Ki chó cha thì bác có biết tui mua về với giá 900k năm 2006 định gởi về tỉnh nhưng thấy chưa đạt nên để lại cho bác Thanhden nuôi, sau đó trôi dạt đi khắp nơi và cuối cùng sau khi bác Thanh tìm lên a Trường gạo “ấy” lại được 1 cái thì giờ này cu e nó đã bị a Trường đẩy đi mất xác ở đâu không biết chỉ vì lý do:” phối với cô NI ra 6 con thì chỉ được 2 con vàng lửa (LUCY và MISA), còn lại 2 con mốc mốc và 2 con đốm vá, không những v ậy 2 trong 4 con còn lại không xoáy nữa chứ “.

Vài dòng sơ lược để bác hiểu tại sao tui chỉ chơi hàng của tui, đâu có như mấy ai kia chuyên chơi “Đồ_Lói, Đồ_ Lỗi ” cứ thấy vàng lửa mõm đen lưỡi tím là nhào vô mà đâu biết rằng cái đó là giống gì: “cuc c” hay “cuc thit” mặc dù cả 2 “cuc” con chó đều ăn, và còn ai kia cứ sợ có người khác ngu ngơ “ giống mình” mà nhào vô đòi bắt con chó “giống mình”. Hahaha

Dù sao cũng cảm ơn bác đã nhắc nhở cái vụ thuốc ngừa dại. Chắc tại bác hay dùng nên mới phải lo lắng chứ tui chẳng bao giờ cần phải lo “dại” như bác nên không sao. Ngoài ra “tui nghe đồn ,lại cũng nghe đồn”: bác là dân gốc PQ mà sao bác nhìn lại không biết mấy con chó nhà tui là chó đảo nhỉ ??? Với lại sao bác không về quê mà tìm mấy con chó cho nó “được được” 1 tí, chứ nói thật nhìn mấy e nhà bác chán thật đấy, hình như cứ phải “quẹt” thêm 1 miếng vá ở ngực hay ở chân thì mới chịu hỉ bác. Mai mốt có lấy vd thì nên lấy “chó mình” bác nhé. Lấy chó người khác mà không biết rõ nguồn gốc xuất xứ ntn thì ….. hahahahahaha.

Thân chào . hahaha

soidongbang

Member
:)):)):)) Bác gnoulal đi đâu mất tiêu zồi. E định kể thêm cho bác nghe vài câu chuyện nữa mà sau bác vội " biến mất " thế. Dù sao e với bác cũng đều là người đam mê Phú Quốc cả mà, tâm sự với bác vài chuyện đời xưa nếu có gì đụng chạm đến "việc chó" của bác thì bác bỏ wá cho nhé. Nói thậ̣t lòng, đúng là mấy em của bác nhìn hơi chán nhưng nhìn kỹ "mặt chó của bác" em thấy cũng không đến nỗi nào bác hỉ ?:D

Nếu bác có rãnh thì lên DĐ chơi cho vui nhé. Nói thật lâu lâu nhìn lại "mặt chó của bác" em cũng thấy vui vui giống hệt như nhìn mặt mấy "con cáo, con chồn" vậy.:)):)):))

Chúc "mặt chó của bác" càng ngày càng đẹp bác nhé.=))=))=))

Thân chào . :)):)):)):)):)):)):)):)):))

Gửi chú prd...dongbang....Dxy...z :D

Tán gẫu với chú mấy lần giờ cũng nhàm! Mục tiêu bảo tồn CHÓ của chú tôi cũng đã biết đôi phần!

Vừa rồi cũng nghe vài chuyện - suốt trong quãng thời gian đó thì prd.....ongbang.....Dxy...z cũng mất tăm. Tưởng chú lặn một hồi ra chổ nào rảnh xem lại mình. Ai dè quay lại thì vưỡn!

Giờ chú có nói gì ở đây thì tôi cũng biết vậy, chẳng quan tâm lắm. Vì dù sao tôi và chú cũng chẳng quen :D :D.

Nhưng làm người thì phải biết sao là phải đạo, cái gì nên, cái gì không nên làm. Chứ làm những việc mà làm xong bị người ta nói "làm người ai làm vậy" thì chẳng nên!

Ngoài vườn nhà anh luoiden đâu chỉ có chó! Còn 1 cây kiểng thế "lãng tử hồi đầu" đó! Chú học cách tỉa cây đó thử xem sao!

Xin lỗi chủ thớt nha! Tôi rút!

soidongbang

Member
:))

Bác gnoulal chắc còn nhớ nụ cười của tui chớ.

:D:D:D Cũng nhờ lời chúc của bác mà giờ này tui lại có thể cười ngạo nghễ hơn nữa =))

Tặng bác vài tấm hình bác xem chơi sản phẩm do " Cây kiếm xịn " của tui tạo ra nè. Xem xong "" bác sẽ hiểu rõ hơn khái niệm thế nào là "thập cẩm" và thế nào là "xịn" bác nhề "" và chắc có lẽ bác phải chúc tui cười thêm 1 lần nữa wa. :))

Chó mẹ:

Chó con:

Chung bầy chú em nó còn 7 chú khác , cũng đều mang kiếm như mẹ cả trong đó có 4 em vàng , 3 em vện. Tui giữ lại em đực này giống cha, anh bạn tui giữ lại 1 em vàng lửa cái giống mẹ còn lại tất cả đã về nhà mới khi mới vừa tròn 2 tháng tuổi. Rảnh rỗi tui sẽ lại tặng bác vài tấm hình em vàng lửa cái nhỏ bác xem cho đỡ thèm nhé. :))

Cười đã wa chút nữa là quên giới thiệu " thằng cha chú em nó " đây :

:)) =))
:)):)):)) Nhờ phúc ông bà và cũng do tui đã chặt bỏ cái cây kiểng thế " Lãng tử hồi đầu " mà ông 6997snipper đã nói đến sau vườn nhà a Luoiden nên tui may mắn giữ lại được nhóc này ( đúng ra e nó đã về tay bác camcam tít ngoài HN nếu không phải vì ...):)).

Hôm nay chú e nó đã được 4tháng 9ngày tuổi, nhân dịp cho nhóc lên chơi thăm bố mẹ đang sống ở nhà a Luoiden tiện tay tui làm vài kiểu AE xem cho vui nhé.:)):)):))