• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Camel nhà em

huybinhxp

Member
Kỳ này anh em cố gắng tập trung đông đủ nha !
Nhất là Quốc Việt nè , soidongbang .., Viet yên , manh nguyen , thang quyen99 cùng nhau uống cafê thảo luận thêm nhé , nhớ uống lâu lâu tý qua tăng 2 chắc em mới đến được vì ngay ngày đó là kỳ tuyển sinh Đại học mà em nằm trong hội đồng thi của Trường buộc lòng vắng mặt lúc tăng 1 ! Tiếc quá ...

soidongbang

Member
khỏi lo Sói ơi nó có chồng lựa sẵn rồi chỉ đợi nó lơn thôi . Còn chuyện nó lai là đương nhiên rồi chứ Sói có con chó PQ thuần chủng ko cho mình coi đi . Camel nhà em nguồn gốc cũng hơi rỏ ràng chứ ko phải lụm lặt ở đâu về nuôi đâu nha, cha mẹ của em nó cũng thuộc vào lọai đẹp đó nha vã lại quan trọng là mình yêu thích nó nó khôn và dễ dạy là ok rồi còn lai là phải có rồi. Màu này thì sẽ đc xếp vào lọai Phú Quốc lai chó ta chứ ko phải Phú Thái mắc công anh Quốc Việt ko chịu nữa thì nguy lắm. Cám ơn anh Sói vào ném cho em vài trái để topic của em lên cao nha
:)):)):))Cung hỷ cung hỷ.Công nhận thằng cu nào bất hạnh wá vậy ta.Xin thành thật chia buồn cùng thân bằng quyến thuộc và phụ mẫu đang nuôi nấng chú rể !!! Thời này mà còn "tảo hôn" thì kinh wá! Cưới vợ mà tệ lắm cũng phải 5 tháng nữa mới được "leo" thì thảm wá.huhuhu.
Chó ta có nhiều giống không biết Càmèn lai giống nào vậy thangquyen99 ?
Còn về chó PQ "thuần chủng" thì tui làm sao có được vì chó PQ đâu có con nào "thuần chủng" đâu mà chú đòi xem.A C E nào biết vì sao chó PQ không có thuần chủng thì giúp sói tui dạo vài khúc nhạc cho chú "trâu" này nghe với.:dancing::cowboy::cow:

soidongbang

Member
to thangquyen99:
cung hỷ cung hỷ chú nhá! Nhưng không biết thằng cu nào bất hạnh wá vậy ta,cưới vợ mà tệ lắm cũng phải 5 tháng nữa mới được "leo" thì tội nghiệp wá.Xin thành thật chia buồn cùng thân bằng quyến thuộc và phụ mẫu đang nuôi nấng chú rể nhé.

+ Còn về vụ PQ "thuần chủng" thì a chắc chắn là không có rồi,mà không gì riêng a đâu,a khẳng định với chú là không ai dám nói mình nuôi PQ "thuần chủng" đâu (chú e về mà xem lại sách vở nhé, đừng dùng từ "bậy bạ" mà bị người khác cười đó).

+ Sói tui xin nhờ bác nào hiểu vì sao tui nói không có PQ "thuần chủng" thì giúp tui "đàn" vài khúc vào tai chú "trâu" này với nhé. Thanks

soidongbang

Member
to thangquyen99:
Cung hỷ cung hỷ. Nhưng thành thật mà nói không biết thằng cu nào bất hạnh vậy ta, thời buổi này mà còn tục "tảo hôn" thì kinh wá, cưới vợ mà ít nhất cũng phải 5 tháng nữa mới được "leo" thì tội nghiệp thật. Hu Hu tui xin chia buồn cùng thân bằng quyến thuộc và fụ mẫu đang nuôi nấng chăm sóc chú rể nhé.
Còn về chó "PQ thuần chủng" thì a chắc chắn không có để cho chú xem rồi và a chắc chắn với chú những ace nào có hiểu biết và có suy nghĩ sẽ không dùng từ chó "PQ thuần chủng" như chú đâu.Sói tui xin nhờ ace nào biết lý do tại sao như vậy thì lên dây "đàn" vài bản vào tai chú "trâu" này dùm sói với. hahaha

prdhcm

Member
Tên này vừa vào là chơi nổi liền nè em có nói là chó nhà em chuẩn đâu trời . Lai thì có lai nhưung 100% là hơi quá vì lai 100% làm sao có xóay làm sao có trán nhăn và còn nhiều điểm khác tương lai mới thể hiện ra đc . Còn màu của em nó là màu vàng cháy sao anh nói CPQ ko có màu này . Chó cha mẹ của em nó cũng cóp trên dd này anh vào topic của Quốc việt là thấy liền cả cha lẫn mẹ và hình anh chị em cùng lứa với nó nữa đó. Mặc dù em nhỏ tuối nhưng em cũng tôn trọng mọi người và giao lưu học hỏi đàng hòang chứ ko có đâm nhu anh . Anh đừng nói chuyện kiểu bố láo đó nha. Mích lòng lắm đó, em nuôi 1 con chó lai mà em cũng dám mạnh dạn đưa hình lên đóng góp cho dd mình phong phú còn anh cứ rảnh rảnh là chọt là sao vậy anh
:)):)):))A có lời đề nghị chú soidongbang và mạch y tân nhé: chú thangquyen99 đã tự nhận mình nuôi chó lai rồi thì các chú đừng có chọt em nó nữa, chọt hoài nhột wá chú e nó nhịn không được nữa thì lại văng lung tung bây giờ đó.:shame on you::shame on you::shame on you:

gnoulal

Member

post luôn cái xoáy của hai e "tứ túc mai hoa" cho bác SĐB dễ so sánh bảo đao, bảo kiếm. PQ đảo lứa cách đây 6 năm đó bác, có thấy khác PQ đảo bây giờ không? (còn 1 cây kiếm nữa có dịp sẽ cho bác xem để biết thế nào là "kiếm xịn") Cho mấy em PQ nhà bác sin sản vài lứa là bác sẽ có tiếp khái niệm thế nào là "thập cẩm" ngay ( dù rằng nhìn qua cũng có thể đoán trước được phần nào rồi.)
chúc cho nụ cười ngạo nghễ của bác đến lúc đó vẫn còn nguyên vẹn:))

soidongbang

Member
to gnoulal
hahaha Bác nhắc làm chi thời xa xưa 6 năm về trước, đâu phải chỉ mình bác chơi PQ đảo từ lâu đâu mà loè vậy bác, tui biết có k ít ae trên diễn đàn này cũng chơi PQ đảo từ trước đó nữa kìa.
Tui cũng là người nuôi chó PQ đảo từ 2003 nhưng nói thật bác buồn tui chịu chứ tui chỉ thích chơi "kiếm" thôi chứ " bowling,bản đồ" như bác tui không khoái nên không thèm mang về nhà.Công nhận là "bowling, bản đồ" khi kết hợp thì F1 xác suất xoáy sẽ cao hơn nhưng dù sao tui cũng chỉ thích "kiếm" (vì nó có thể chém đứt cổ người khác) và tui cũng đang cố gắng đi tìm những "cây kiếm" khi kết hợp với nhau F1 sẽ có xác suất xoáy tối đa.
1 điều đặc biệt nói bác nghe: tui chúa ghét cái vụ "tứ túc mai hoa" vì tui quan niệm dù sao đồng nhất màu vẫn hơn là "lem lem luốc luốc" như "rứa".Và rất may mắn là quan niệm đó của tui đến giờ vẫn còn xài được.
Thật tình tui cũng đang rầu đây.Tui có mấy "cây kiếm đảo" gần lên giống sợ kén trúng" thằng rể" có đời trước liên quan đến "tứ túc mai hoa" như của bác thì các cháu nó ra nhỡ mà có như "CAMEL" của thangquyen99 thì toi bác ah.
Tiện thể tui gởi bác xem dùm "cây kiếm" được tui đưa từ đảo về 11/2008 coi "PQ đảo bây giờ có khác ngày xưa không?" (Hình hơi mờ bác thông cảm mở to mắt tí nhé vì "kiếm" e nó sáng wá sợ bác chói mắt xem không được nên e chụp tối lại 1 tí ). hehehe

soidongbang

Member

post luôn cái xoáy của hai e "tứ túc mai hoa" cho bác SĐB dễ so sánh bảo đao, bảo kiếm. PQ đảo lứa cách đây 6 năm đó bác, có thấy khác PQ đảo bây giờ không? (còn 1 cây kiếm nữa có dịp sẽ cho bác xem để biết thế nào là "kiếm xịn") Cho mấy em PQ nhà bác sin sản vài lứa là bác sẽ có tiếp khái niệm thế nào là "thập cẩm" ngay ( dù rằng nhìn qua cũng có thể đoán trước được phần nào rồi.)
:)):)):)) Bác nhắc làm gì cái thời xa xưa 6 năm về trước vậy bác.Theo tui biết trên diễn đàn này có không ít ae chơi PQ đảo còn trước đó nữa kìa.
Tui cũng chơi PQ đảo từ năm 2003 nhờ quen biết được với 1 người bạn trên đảo nhưng nói thật bác buồn tui chịu chứ tui đây chỉ thích chơi "kiếm" thôi chứ "bowling,bản đồ" như của bác tui không khoái nên không thèm đem về. Phải công nhận với bác là "bowling, bản đồ" thì xác suất xoáy của F1 sẽ cao hơn nhưng dù sao tui vẫn thích chơi "kiếm" hơn (vì "kiếm" có thể chém đứt cổ người khác) và tui cũng đang tìm những "cây kiếm" để sau khi phối giống có thể cho ra F1 có xác suất xoáy tối đa mặc dù tui biết việc đó là rất khó.
(Sorry bác trước khi tui nói điều nay) Tui đặc biệt ghét cái vụ "tứ túc mai hoa" như của bác.Nói thật nhìn nó cứ "lem lem luốc luốc" ntn đó. Tui quan niệm dù gì thì đồng nhất 1 màu vẫn tốt hơn và may mắn là tới giờ quan niệm đó của tui vẫn còn xài được.
Sói tui giờ đang lo lắm bác ơi.Tui có mấy "cây kiếm" đảo gần lên giống sợ mai mốt kén phải "thằng rể" có đời trước có liên quan tới "tứ túc mai hoa" như của bác nhỡ các cháu nó ra toàn giống như "CAMEL" cùa thangquyen99 (cứ "lem lem luốc luốc" như rứa) thì toi bác àh.
Tiện thể nhắc bác tí: tui có post vài "cây kiếm" đảo ở topic "Thêm 1 thằng ninja đây". Bác vào xem thử "PQ đảo bây giờ có khác lúc xưa không nhé". Hình không được rõ lắm bác thông cảm mở to mắt tí nhé vì mấy e nó chạy hăng wá với lại "kiếm" của tụi nó sáng wá sợ bác chói mắt nên em phải chụp hơi mờ 1 tí.
Cảm ơn về lời chúc của bác.Sói tui sống ở trên đời thích nhất là cười mà đặc biệt là cười ngạo nghễ nên tui sẽ cố gắng giữ nó bác àh.:)):)):))

soidongbang

Member

:)):)):)) Bác nhắc làm gì cái thời xa xưa 6 năm về trước vậy bác.Theo tui biết trên diễn đàn này có không ít ae chơi PQ đảo còn trước đó nữa kìa.
Tui cũng chơi PQ đảo từ năm 2003 nhờ quen biết được với 1 người bạn trên đảo nhưng nói thật bác buồn tui chịu chứ tui đây chỉ thích chơi "kiếm" thôi chứ "bowling,bản đồ" như của bác tui không khoái nên không thèm đem về. Phải công nhận với bác là "bowling, bản đồ" thì xác suất xoáy của F1 sẽ cao hơn nhưng dù sao tui vẫn thích chơi "kiếm" hơn (vì "kiếm" có thể chém đứt cổ người khác) và tui cũng đang tìm những "cây kiếm" để sau khi phối giống có thể cho ra F1 có xác suất xoáy tối đa mặc dù tui biết việc đó là rất khó.
(Sorry bác trước khi tui nói điều nay) Tui đặc biệt ghét cái vụ "tứ túc mai hoa" như của bác.Nói thật nhìn nó cứ "lem lem luốc luốc" ntn đó. Tui quan niệm dù gì thì đồng nhất 1 màu vẫn tốt hơn và may mắn là tới giờ quan niệm đó của tui vẫn còn xài được.
Sói tui giờ đang lo lắm bác ơi.Tui có mấy "cây kiếm" đảo gần lên giống sợ mai mốt kén phải "thằng rể" có đời trước có liên quan tới "tứ túc mai hoa" như của bác nhỡ các cháu nó ra toàn giống như "CAMEL" cùa thangquyen99 (cứ "lem lem luốc luốc" như rứa) thì toi bác àh.
Tiện thể nhắc bác tí: tui có post vài "cây kiếm" đảo ở topic "Thêm 1 thằng ninja đây". Bác vào xem thử "PQ đảo bây giờ có khác lúc xưa không nhé". Hình không được rõ lắm bác thông cảm mở to mắt tí nhé vì mấy e nó chạy hăng wá với lại "kiếm" của tụi nó sáng wá sợ bác chói mắt nên em phải chụp hơi mờ 1 tí.
Cảm ơn về lời chúc của bác.Sói tui sống ở trên đời thích nhất là cười mà đặc biệt là cười ngạo nghễ nên tui sẽ cố gắng giữ nó bác àh.:)):)):))

soidongbang

Member

(Sorry bác trước khi tui nói điều nay) Tui đặc biệt ghét cái vụ "tứ túc mai hoa" như của bác.Nói thật nhìn nó cứ "lem lem luốc luốc" ntn đó. Tui quan niệm dù gì thì đồng nhất màu vẫn tốt hơn và may mắn là tới giờ quan niệm đó của tui vẫn còn xài được.

soidongbang

Member
to gnoulal
Sói tui có viết mấy bài cho bác nhưng không biết lý do vì sao mod không cho hiển thị nên hẹn bác ở 1topic khác nhé.hehehe

soidongbang

Member

:)):)):))Bác ở quân 2 chắc biết a Thanh đen chuyên chơi vàng lửa chứ. Nếu có dịp gặp a Thanh bác thử hỏi soidongbang là ai thì bác biết ngay mấy "cây kiếm" của tui nguồn gốc từ đâu và tại sao tui chỉ thích chơi kiếm.Nói thật "bowling, bản đồ" như bác thì đầy mà tui đâu có thèm đâu mà mang về cho chật nhà.
Còn tui sống ở đời khoái nhất là cười và đặc biệt là cười ngạo nghễ nên tui sẽ cố gắng để luôn luôn cười bác áh:)):)):))

Bác soidongbang này bắt đầu chuyển đến đoạn khoe "quen đầy thiên hạ" rồi! =)) =)) =))

Anh Thanh quận 2 chuyển sang CHỌI CHIM lâu rồi còn gì bác! Chó thì chỉ còn chơi chơi ..... chắc chẳng có thời giờ ngồi "tranh luận" thế này đâu hỉ!

Có mấy thanh kiếm, tiện thể cũng nhờ bác xem thế nào!
Tính kiếm thêm một thanh nữa, nhưng lại không dám hỏi anh Thanh - hỏi bác ý lại ... tặng cho thêm 1 thanh kiếm nửa thì ngại quá! Ngại vì nhận kiếm rồi mà chẳng kiếm được con CHIM nào tặng lại bác ý cả :( :( :(
(mà sao dạo này lắm sói thế không biết, chó đẹp thì hiếm mà sói thì ........ :D :D :D)

:)):)):))Bác ở quân 2 chắc biết a Thanh đen chuyên chơi vàng lửa chứ. Nếu có dịp gặp a Thanh bác thử hỏi soidongbang là ai thì bác biết ngay mấy "cây kiếm" của tui nguồn gốc từ đâu và tại sao tui chỉ thích chơi kiếm.Nói thật "bowling, bản đồ" như bác thì đầy mà tui đâu có thèm đâu mà mang về cho chật nhà.
Còn tui sống ở đời khoái nhất là cười và đặc biệt là cười ngạo nghễ nên tui sẽ cố gắng để luôn luôn cười bác áh:)):)):))

prdhcm

Member
Bác soidongbang này bắt đầu chuyển đến đoạn khoe "quen đầy thiên hạ" rồi! =)) =)) =))

Anh Thanh quận 2 chuyển sang CHỌI CHIM lâu rồi còn gì bác! Chó thì chỉ còn chơi chơi ..... chắc chẳng có thời giờ ngồi "tranh luận" thế này đâu hỉ!

Tính kiếm thêm một thanh nữa, nhưng lại không dám hỏi anh Thanh - hỏi bác ý lại ... tặng cho thêm 1 thanh kiếm nửa thì ngại quá! Ngại vì nhận kiếm rồi mà chẳng kiếm được con CHIM nào tặng lại bác ý cả :( :( :(
(mà sao dạo này lắm sói thế không biết, chó đẹp thì hiếm mà sói thì ........ :D :D :D)

:silly::silly::silly: Nghe bác bắn tỉa nói tui nghĩ chắc bác hiểu rõ a Thanh lắm nhỉ.Thế bác bắn tỉa có biết vì lý do gì a Thanh khi đó rất mê PQ lại chuyển wa chơi chim không vậy?:day dreaming:

Tui e rằng bác muốn tìm thêm kiếm nữa thì hơi khó đấy bác àh.Nếu có thì cũng chỉ chờ cô NI đẻ thôi chứ không có chó "Đảo" cho bác đâu.Mà tui quên: cây kiếm (Hoàng Phong) a Thanh "tặng" bác hình như cũng là "sản phẩm do vỡ kế hoạch trong 1 buổi sáng định mệnh" của cô NI và chú PHÈN (tai cụp chân vớ trắng 23kg ) tại Q2 chứ đâu phải kiếm đảo phải không bác và hình như nó còn 1 ông a chung bầy nữa hiện tại nằm ở QUY NHON nghe đâu nặng gần 30kg đó bác. Tui nghĩ cây kiếm của bác mà đòi tranh chức đại ca với nó là coi chừng gãy kiếm đấy.

Cho tui hỏi bác bắn tỉa 1 câu khí không phải bác bỏ quá cho nhé (khi nào bác hết ban nick thì trả lời tui với). Hình như bác có vẻ thích chơi sản phẩm liên quan đến "tứ túc mai hoa" như của bác gnoulal bác nhỉ. Cho tui hỏi thăm không biết con "J còi" nhà bác dạo này nó trôi dạt về đâu rồi vậy bác ?:))

:))"""""Lý do vì sao tui nói là "sản phẩm do vỡ kế hoạch trong 1 buổi sáng định mệnh" thì nếu quý độc giả nào quan tâm thì mời đón xem tập 2 sẽ rõ"""""=))

prdhcm

Member

:)):)):)) Có vẻ bác bắn tỉa này thân với a Thanh wá nhỉ. Vậy bác cho tui hỏi 1 câu nhé: bác có biết vì sao a Thanh rất mê PQ lại "phải" chuyển sang chọi chim không bác hỉ?

Tui e rằng giờ mà bác muốn có thêm thanh kiếm từ a Thanh thì hơi khó đấy bác àh. (Lý do?:Mời bạn đoán):))

Mấy thanh kiếm bác post lên bác có biết nguồn gốc ntn không vậy bác ?

Cây kiếm bác nhận của a Thanh nếu tui đoán không lầm thì là con đực trong cặp "hoàng phong" đúng không. Tui thấy kiếm cũng khá nhưng không biết bố mẹ nó ntn bác hỉ?

Mà phải công nhận bác nói đúng ghê,sao dạo này lắm sói thế không biết: hết con sói cụ (sói lửa), giờ lại thêm con sói mới (soidongbang). Kiểu này "ra đàn" phải cẩn thận không thi bị "táp" là cái chắc.:cry::cry::cry:

prdhcm

Member
Thắc mắc wá, mong các mod cho hiển thị để được giải đáp.

:)):)):)) Có vẻ bác bắn tỉa này thân với a Thanhnhỉ. Vậy bác cho tui hỏi 1 câu nhé: bác có biết vì sao a Thanh rất mê PQ lại "phải" chuyển sang chọi chim không bác hỉ?

Tui e rằng giờ mà bác muốn có thêm thanh kiếm từ a Thanh thì hơi khó đấy bác àh. (Lý do?:Mời bạn đoán):))

Mấy thanh kiếm bác post lên bác có biết nguồn gốc ntn không vậy bác ?

Cây kiếm bác nhận của a Thanh nếu tui đoán không lầm thì là con đực trong cặp "hoàng phong" đúng không. Tui thấy kiếm cũng khá nhưng không biết bố mẹ nó ntn bác hỉ?

Mà phải công nhận bác nói đúng ghê,sao dạo này lắm sói thế không biết: hết con sói cụ (sói lửa), giờ lại thêm con sói mới (soidongbang). Kiểu này "ra đàn" phải cẩn thận không thi bị "táp" là cái chắc.:cry::cry::cry:

prdhcm

Member

:)):)):)) Tui nghe đồn.... lại nghe đồn:
+ Bố của chú em này hình như là a PHÈN (tai cụp chân vá trắng) đúng không bác?:silly:
+ Và bác có biết vì sao a Thanh rất mê pq lại "phải" chuyển wa chọi chim và "chó chỉ còn chơi chơi" không hỉ bác?:((
+ Hình như bác cũng khoái chơi "tứ túc mai hoa" như bác gnoulal đúng không? Cho tui hỏi nhỡ không phải bác xí xóa nhé : cô e "J còi" nhà bác dạo này đang trôi dạt chốn nào vậy bác?:)):)):))

prdhcm

Member
:)):)):)) Phải công nhận với bác là dạo này lắm sói thật. Hết con sói cụ (sói lửa) jờ lại đến con sói mới (soidongbang)...
*** Chú ý chú ý: Các bác dạo này "ra đàn" nên cẩn thận kẻo gặp phải mấy con sói là coi chừng bị "táp" không kịp chạy đó nhé.***:)):)):))

con hình trên màu đẹp quá và tướng ta thấy chắc chắn lắm nhưng chắc chủ cưng quá nên em nó ko có eo thon nhưng nói chung là chó đẹp