• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cafe cuối tuần với những người bạn nuôi chó Xoáy quận 12 và các quận lân cận

DONGNAMBO

Active Member
dạ, em hỏi vậy và đã đi xe máy qua tham quan và nghiên cứu địa bàn, ngày mai sẽ ra chơi.
Chắc bạn mình khó ngủ nên 00 H 08 online cùng vietpet đây chứ gì? Tối qua mình ngủ sớm (đô yếu) giờ dậy sớm lên vp thấy nhiều anh em up quá, vui!

hopnh123

Member
Chắc bạn mình khó ngủ nên 00 H 08 online cùng vietpet đây chứ gì? Tối qua mình ngủ sớm (đô yếu) giờ dậy sớm lên vp thấy nhiều anh em up quá, vui!
Hihi, em quen với lại còn làm việc, thường 2-3h sáng mới ngủ.:-h anh ĐÔNG NAM BỘ ngủ sớm và dậy cũng sớm quá mà hihi

DONGNAMBO

Active Member
Hôm nay, DONGNAMBO, TRANLE, CAN_508381, HOPNH123 đi Phú Thọ Off. Các bạn khác thì bận việc không tham gia được nên ngày mai "Off nhóm" vậy!

hopnh123

Member
Hôm nay 29\9 trời có mưa nhẹ xíu nhưng buổi offline vẫn diễn ra vui vẻ và anh em trong nhóm chơi vẫn có mặt. hy vọng tuần sau sẽ đông vui có nhiều anh em mang chó ra hơn nữa.

haigadon

Member
mình nghĩ hôm nào phải xin bà chủ càe cái sân kế bên dể thả mấy con chó chơi trong đấy quá

hopnh123

Member
mình nghĩ hôm nào phải xin bà chủ càe cái sân kế bên dể thả mấy con chó chơi trong đấy quá
Ý kiến hay đó, sân đó anh em mình lấy bàn cafe + dù vào thành cafe sân vườn luôn. Ngồi bên trong hay đó nha.

Tiện thể có sân bê tông, làm chỗ cho anh em tập chạy dẫn chó như đi show.

DONGNAMBO

Active Member
Lời hay ý đẹp!

mình nghĩ hôm nào phải xin bà chủ 10 H cái sân kế bên để thả mấy con chó chơi trong đấy quá
Thử xem sao nhé! CN tới anh em mình sẽ đặt vấn đề với chủ quán, ai thích gì uống nấy để ủng hộ quán (có cái chỗ ngồi chơi), hy vọng sẽ được đấy nếu sân ấy do chủ quán quản lý.

haigadon

Member
Thử xem sao nhé! CN tới anh em mình sẽ đặt vấn đề với chủ quán, ai thích gì uống nấy để ủng hộ quán (có cái chỗ ngồi chơi), hy vọng sẽ được đấy nếu sân ấy do chủ quán quản lý.
cái ông chủ hôm nay chả ngồi kế a e mình xem chó đó mà....ko em tìm đia diểm nào ok là dc..gần chổ e hay thả chó có mấy quán càe

can_508381

Member
Sáng nay có việc đột xuất, kô ra với a e được, xin lỗi a e nhé
Tuần sau sẽ có 2 thành viên trong tổ Kỹ Thuật của CLB Chó Phú Quốc Sài Gòn tới giao lưu với a e, ai có chó muốn góp ý thêm thì cứ đem chó ra nhé, hihi
Thân!

can_508381

Member
Được vậy thì tốt quá, nhưng mọi người nhớ đem theo giấy báo+bao nylon để xử lý nếu chó của mình làm bậy nhé, chơi lâu dài mà, hihi
Thân!

can_508381

Member
A ĐNB xin lỗi dùm e người bạn của a nhé, e hứa ra dán tai dùm mà kô ra được
A xin lỗi dùm e nha a ĐNB
Thân!

DONGNAMBO

Active Member
Tuần sau sẽ có 2 thành viên trong tổ Kỹ Thuật của CLB Chó Phú Quốc tới giao lưu với a e, ai có chó muốn góp ý thêm thì cứ đem chó ra nhé, hihi
Thân!
Mình nghĩ là mỗi người mỗi việc làm khác nhau nên khó có thể 10/10 được, thế nên có thể nhóm sinh hoạt mỗi tháng 2 lần sẽ tập trung hơn. Ví dụ như lần 1 vào ngày CN liền kề với ngày thứ bảy sinh hoạt CLB Những người nuôi chó Phú Quốc Sài Gòn (gọi tắt là CLB Sài Gòn) để anh em trao đổi hay kể nhau nghe về nội dung của buổi sinh hoạt; lần 2 là ngày CN thứ ba tính từ ngày sinh hoạt lần 1 (có nghĩa là cách 2 tuần sinh hoạt 1 lần). Nếu anh em nào có điều kiện gặp nhau đều đặn thì càng tốt. Anh em trong nhóm xem xét và thảo luận để anh em mình duy trì lâu dài, bền vững! Nếu anh em nào bận việc thì vui lòng nhắn tin cho hopnh123 hoặc bạn nào khác để anh em đi Off "đỡ nhớ". Thân - Vui!

DONGNAMBO

Active Member
A ĐNB xin lỗi dùm e người bạn của a nhé, e hứa ra dán tai dùm mà kô ra được
A xin lỗi dùm e nha a ĐNB
Thân!
Sáng nay, anh ấy có đến nhưng không chở theo chó vì em nó còn nhát không chịu lên xe, anh ấy cũng cáo lỗi vì lo anh em chuẩn bị đồ nghề chu đáo mà không có chó để dán tai. Cuối cùng là không có vấn đề gì bận tâm cả K ơi!

DONGNAMBO

Active Member
Tuần sau sẽ có 2 thành viên trong tổ Kỹ Thuật của CLB Chó Phú Quốc Sài Gòn tới giao lưu với a e, ai có chó muốn góp ý thêm thì cứ đem chó ra nhé, hihi
Thân!
Mong được giao lưu, học hỏi các anh em trong TKT. Anh em mình ráng sắp xếp sinh hoạt vào ngày 06/10/2013 nhé! Nếu không có gì đột xuất thì DONGNAMBO sẽ mời anh em cafe ngày hôm đó (sinh nhật đơn giản thôi). Mình nghĩ chúng ta nên đưa chó đi Off ngày này để nhận biết rõ nét hơn về cún yêu không kể em nó xấu hay đẹp, có như thế mới thắm tình huynh đệ!

Ở Hà Nội ngày này tổ chức Show, ở đây anh em mình cũng "show" cho vui, cây nhà lá vườn mà.

nếu ko có gì thay đổi tuần sau e sẽ ra cùng ae .............góp tý kinh nghiệm CƠ BẢN về thuốc cũng như 1 số cách trị bệnh cơ bản mà ae thường gặp (tiêu chảy ra máu,ho,chảy mũi xanh"phổi" ,bỏ ăn....)chỉ trong pham vi e biết thôi mong ae đừng cười hihi...

DONGNAMBO

Active Member
nếu ko có gì thay đổi tuần sau e sẽ ra cùng ae .............góp tý kinh nghiệm CƠ BẢN về thuốc cũng như 1 số cách trị bệnh cơ bản mà ae thường gặp (tiêu chảy ra máu,ho,chảy mũi xanh"phổi" ,bỏ ăn....)chỉ trong pham vi e biết thôi mong ae đừng cười hihi...
Anh em phải được cười vì có thêm người bạn tốt chứ L, mong bạn đến cùng anh em nhé!