• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cần tìm nhà mới cho mấy bé BATU

từ lúc đón bé về e còn chẳng onl nữa. đj về là quấn quýt bên nó suốt. Cơ bản là đi vs đúng chỗ nhưng hơi ngốc. Đêm e cũng phải dạy lau mông đít cho nó. nhìn hai đứa chơi với nhau mừng quá chị ạ. Con nhà e to hơn thỉnh thoảng đùa hơi quá làm nó lăn way. ko biết bg mới đi bt cho mẹ trẻ đỡ khổ...

bo.bo

Member
anh cũng ham hố 1 bé rồi.....hình như 3 ngày nữa em chuyển vào đấy,..a gởi Thiện nó giao dịch dùm a 1 bé đó,...không biết mặt con gái của a như thế nào nữa.....!giống bé của Thuy ngan không e?
à thì ra là anh à , Nhìn giống anh à ! Hix, hum qua cho 3 con giặc lên ngủ cùng thì ôi thôi . Chúng nó phá loạn cả lên ! Cào cấu chân tay em xong rồi chúng nó đánh nhau xong rồi liên hoàn ị ! Đầu tiên là 1 bé xám, xong rồi đến bé gấm , đến tiếp 1 bé xám nữa, em không phân biệt được đưa nào ị trước thành ra nhốt cả 2 bé xám vào nhà vệ sinh ,xong thấy kêu meo meo là lôi ra , thành ra tối qua được "vinh hạnh" dọn 3 bãi popy =))=))=))=)).
Chơi xong rồi cả 3 đứa lăn còng ra ngủ đến 3h sáng lại nô nhau tiếp đợt nữa , hix . Đến mệt nhưng nhìn lũ chúng nó iu ơi là iu ý , hôm nay có khi phải đánh dấu để còn nhận biết 2 bé mới được
Tình hình kiểu nàu chúng nó về nhà hết thi mình đâm ra lại nhớ ý ..... :(:(:(
Chúng nó chẳng lạ nhà gì cả .....

bo.bo

Member
từ lúc đón bé về e còn chẳng onl nữa. đj về là quấn quýt bên nó suốt. Cơ bản là đi vs đúng chỗ nhưng hơi ngốc. Đêm e cũng phải dạy lau mông đít cho nó. nhìn hai đứa chơi với nhau mừng quá chị ạ. Con nhà e to hơn thỉnh thoảng đùa hơi quá làm nó lăn way. ko biết bg mới đi bt cho mẹ trẻ đỡ khổ...
Trẻ con mà em , hôm qua đọc tin nhắn của em tả cảnh bé đi ị mà chị cười đau cả bụng.
Đặt tên cho bé chưa .
Tình hình là phải tỉa sạch cái lông phần đấy của cháu nó đi để cho đỡ bị vào phần khắc . Lúc cháu nó muốn đi , em chú ý để ý rồi để 2 chân trước của cháu lên thành chậu kiểu như bé đứng ý cho nó cao cái phần mông lên cho đỡ dính. Xong lấy khăn ướt lâu cho nó . Chắc chỉ dạy mấy lần đầu là cháu nó quen ngay thôi ý mà !
Đừng vần hay bế cháu nhiều nó quen đi, cho nó chơi 1 mình or mình đùa với nó như bt thôi em nhé !

MeoChoChoMeo

bạn nào cho chó hay mèo cho mình xin 1 con với mình nhận hết nuôi cho vui của vui nhà hiện nhà mình có 2 con mèo đang muốn phấn đấu tiếp bạn bán hay tặng thì nt vào số 01652452294 cho mình nhá:x

thuan81

Active Member
nhìn yêu quá đi !nên anh nghe Thiện nó bảo nó muốn đón 1 bé...anh không kiềm chế nổi nên nói đón 2 bé đi ...đón dùm a 1 bé luôn :x:x
Em chăm khéo quá !lông dài ngoằn ....mặt béo ú tròn hu......

Trẻ con mà em , hôm qua đọc tin nhắn của em tả cảnh bé đi ị mà chị cười đau cả bụng.
Đặt tên cho bé chưa .
Tình hình là phải tỉa sạch cái lông phần đấy của cháu nó đi để cho đỡ bị vào phần khắc . Lúc cháu nó muốn đi , em chú ý để ý rồi để 2 chân trước của cháu lên thành chậu kiểu như bé đứng ý cho nó cao cái phần mông lên cho đỡ dính. Xong lấy khăn ướt lâu cho nó . Chắc chỉ dạy mấy lần đầu là cháu nó quen ngay thôi ý mà !
Đừng vần hay bế cháu nhiều nó quen đi, cho nó chơi 1 mình or mình đùa với nó như bt thôi em nhé !
có khi e phải ngồi làm mẫu c ạ :)) con be cũng đứng như vậy. giải quyết xong thì lại cào cào vào thành chậu. cứ tưởng thế là xong. vừa dẫm chân vào lại vừa bị phân lỏng nên nó chảy xuống mông và chân. em cắt trụi đít rồi. xấu xí lắm :x

chị ơi may quá. tối qua e trộn men cho nó ăn. đêm qua một phát, sáng nay một phát bt rồi. Mỗi tội ko biết giấu đi. cứ cào vào thành chậu, giữa đêm cũng khua e dạy đẻ xem thành tích. xong ùi con kia nhà e lại đi ra giấu hộ. đến buồn cười :))

bo.bo

Member
nhìn yêu quá đi !nên anh nghe Thiện nó bảo nó muốn đón 1 bé...anh không kiềm chế nổi nên nói đón 2 bé đi ...đón dùm a 1 bé luôn :x:x
Em chăm khéo quá !lông dài ngoằn ....mặt béo ú tròn hu......
Chúng nó chỉ được mỗi bộ lông mà cái mặt thôi anh à ! Chứ còn bé nên người bé và xương íu lắm anh à.
Em chỉ sợ chuyển chúng nó vào đường xa những 36 tiếng không biết có bị mệt không anh ha

bo.bo

Member
chị ơi may quá. tối qua e trộn men cho nó ăn. đêm qua một phát, sáng nay một phát bt rồi. Mỗi tội ko biết giấu đi. cứ cào vào thành chậu, giữa đêm cũng khua e dạy đẻ xem thành tích. xong ùi con kia nhà e lại đi ra giấu hộ. đến buồn cười :))
Ui con gái mẹ Ngân giỏi thế ! Cố gắng phát huy nhé ! Nó có kêu nhiều không em ! Up ảnh bé lên đi em :x:x:x

thuan81

Active Member
không sao đâu em....lên xe lửa ở phòng căngtin nên chúng nó khoẻ lắm vì được chăm sóc trên đường đi,lúc trước a có mua dùm cho người ta 1 bé mèo nga 1thang rưỡi bé tí...chuyển vào mà nó quậy tưng bừng..hihi:)

bo.bo

Member
Vâng ! Em chỉ lo chúng nó mệt thôi ! Tình hình la mai các bé sẽ di chuyến xuyên Việt lần đầu tiên trong đời , bố thuận và bố thiện chuẩn bị đón con gái nhé

bo.bo

Member
Đây là dòng nhật kí mình viết cho bé gấm :
Hôm nay phải chia tay với bé gấm theo bố Thành về Hải Phòng. Nó biết là chuẩn bị lên đường hay sao ý mà cho nó ăn nó cứ quấn chân mình kêu như kiểu không muốn đi hay sao ý , mình biết là về nhà bố Thành nó sẽ được chăm sóc kĩ và yêu thương nó lắm nhưng sao mình chẳng muốn xa nó tý nào . Nó là đứa ở nhà mình lâu nhất và mình cũng quý nó nhất vì nó rất quấn mình , nhiều lúc làm mình phát cáu vì nghich quá . Nhưng hôm nay phải chia tay với nó mà mình thấy mắt mình cay cay. Con gái về với bố Thành phải ngoan và hay ăn chóng lớn đấy nhé !
Thành ơi về nhà nhớ thương nó nhiều như bạn nói với mình đấy nhé và nhớ thông báo thường cuyên tình hình củ bé cho mình nhé

thuan81

Active Member
em ko làm cho tụi nhỏ 1 cái live show ảnh trước khi chia tay đó em...để sau này khi các bé nó lớn lên thì sẽ có cái kỷ niệm thời thơ ấu.....hihi vui lắm đó....!
:x:x

bo.bo

Member
em cũng chẳng để ý ! Mãi đến lượt bé Gấm này thì em cũng có chụp 1 số ảnh với video anh ạ ! Mai lại phải chia tay với 2 bé xám rồi, tự nhiên thấy buồn chắc tại 3 con gái đi xa quá. bé Gấm về Hải Phòng, 2 bé xám thì về tp hcm với cả bến tre.
Các cụ hồi xưa nói cấm có sai :
Con gái mà gả chồng gần, có bát canh cần nó cũng mang cho.
Nghiệm lại về phần mình cũng đúng, bé gấm với xám nhà cô Trang và Ngân ngay ở Hà Nội, nhớ chúng nó quá thì ới 2 cô 1 tiếng mình sang thăm 2 đưa . Giờ 3 bé này đi xa quá, nhớ nó cũng chỉ lôi ảnh với video của chúng nó ra ngắm thôi .

bo.bo

Member
Tự nhiên thấy mình lẩn thẩn quá. Các con về nhà mới phải vui chứ, phải mừng cho chúng nó chứ ! Ở nhà mình đâu có đủ điều kiện để chăm sóc chúng nó tử tế đâu !

em cũng chẳng để ý ! Mãi đến lượt bé Gấm này thì em cũng có chụp 1 số ảnh với video anh ạ ! Mai lại phải chia tay với 2 bé xám rồi, tự nhiên thấy buồn chắc tại 3 con gái đi xa quá. bé Gấm về Hải Phòng, 2 bé xám thì về tp hcm với cả bến tre.
Các cụ hồi xưa nói cấm có sai :
Con gái mà gả chồng gần, có bát canh cần nó cũng mang cho.
Nghiệm lại về phần mình cũng đúng, bé gấm với xám nhà cô Trang và Ngân ngay ở Hà Nội, nhớ chúng nó quá thì ới 2 cô 1 tiếng mình sang thăm 2 đưa . Giờ 3 bé này đi xa quá, nhớ nó cũng chỉ lôi ảnh với video của chúng nó ra ngắm thôi .
Chị đa sầu đa cảm quá. Có mỗi chị buồn thui chứ ai cũng mừng hết. Các bé được cưng nựng hơn là ở với tập thể. Em tin chắc ai cũng yêu và chăm sóc tốt cả. Còn em thì... ko tốt cũng phải cho nó tốt. Vậy nên chị đừng buồn nhé. Lớn thêm xíu nữa em cho bé sang chơi mà :D Hai đứa quậy quá em chả chụp đc j` cả. Hum nao chộp đc em up lên naz'.
à quên, mà chả có bát canh cần nào mang sang đâu, em sang là sẽ cho bé xám ăn trực nhà mẹ po. hehe

em ko làm cho tụi nhỏ 1 cái live show ảnh trước khi chia tay đó em...để sau này khi các bé nó lớn lên thì sẽ có cái kỷ niệm thời thơ ấu.....hihi vui lắm đó....!
:x:x
Anh ơi cho em làm quen xin ít kinh nghiệm ạ :D Em để ý anh qua cái vụ mua mèo hymalaya ;;)