• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cấp cứu.........ai biết chỉ hộ..xin cảm ơn

Hung.tinhyeu

Active Member
sáng nay mình mới cho nó đi cấp cứu vì nó có dấu hiệu khó thở, bây giờ hai chân trước của nó liệt luôn rồi, ko biết nó có qua được ngày hôm nay ko....................mình đang chuẩn bị hậu sự cho nó.....hix hix hix....................................>:p QUẢ NÀY ĐẮNG QUÁ CÁC PHAN ROTT ƠI....CÓ THỂ MÌNH CHIA TAY VỚI ROTT THÔI.............CHƠI CHÓ CỎ VIỆT NAM.............
Người quen ko thấy ai hỏi thăm he he he he heeeeeeeeeeeeeeeee chán thật
Chưa chắc đã bị viêm gan, khả năng chướng và cứng bụng là do tiêm kháng sing liều cao để triệt tiêu bệnh viêm phổi khi thể trạng của nó không được khoẻ. Đức Phạm HP đã chứng kiến trường hợp như thế này rồi.

sáng nay mình mới cho nó đi cấp cứu vì nó có dấu hiệu khó thở, bây giờ hai chân trước của nó liệt luôn rồi, ko biết nó có qua được ngày hôm nay ko....................mình đang chuẩn bị hậu sự cho nó.....hix hix hix....................................>:p QUẢ NÀY ĐẮNG QUÁ CÁC PHAN ROTT ƠI....CÓ THỂ MÌNH CHIA TAY VỚI ROTT THÔI.............CHƠI CHÓ CỎ VIỆT NAM.............
Có ai lớn lên mà không một lần vấp ngã đâu Bạn...!!!Hãy cố gắng lên đừng nản!!!!!

bevy2002

Member
Chắc bé không thoát được''lưỡi hái tử thần'' rồi nhưng bạn đừng nản lòng mà ''từ bỏ'' nuôi rott nhé. ''Xin'' một bé khác nuôi bạn sẽ bớt cô đơn ngay thôi. Chúc bạn vượt qua thử thách này và gặp nhiều may mắn!

chim re quat

=(( Trời! Mới được có chút hy vọng mà hôm nay lại nghe vậy! Cầu mong sự màu nhiệm!!! 8-> 8-> 8->

_DucPham_

Vietpet sponsor
Chia buồn cùng bạn.Đứng lên đi bạn ơi,đừng nản chí,đã chơi đã đam mê thì phải chấp nhận thôi bạn ak.

vietyen

Member
gửi các bạn vài tấm hình em nó mấy hôm nay phải treo như thế này để tập vật lý trị liệu. còn hôm nay thì nó đi cấp cứu mới về tới nhà thấy nó cũng đỡ hơn chút, hix hix em nó nhìn thê thảm quá. bác sỹ có nói nếu nó sống được thì nó cũng thành phế nhân mà thôi.

vietyen

Member
Giờ mua chó cũng chả biết mua ở đâu cho nó an toàn nữa????????????????????? Tbệnh.......... Thôi thôi em sợ lắm rùi các bác ơi, nghỉ chơi thôi, chứ mua chó về ít hôm nó đổ bệnh thế này thì chết.

thantai79

Member
Giờ mua chó cũng chả biết mua ở đâu cho nó an toàn nữa????????????????????? Tbệnh.......... Thôi thôi em sợ lắm rùi các bác ơi, nghỉ chơi thôi, chứ mua chó về ít hôm nó đổ bệnh thế này thì chết.
Sao bi quan ông bạn thế thua keo này ta bầy keo khác lần sau mua cẩn thận hơn 1 tý nếu sợ cứ fone cho tôi tôi sẽ làm cho ông hết sợ sẽ vui trở lại với niềm đam mê rot bất tận eheheheh:) nếu rảnh thứ 7 đi đa banh với ae đi cho vơi buồn nhé:>:D<

Thực ra thì khi phải chia tay với đứa con tinh thần cuả mình ai mà chẳng có chút hụt hẫng nhưng đã chơi thì phải chấp nhận bạn ạ. Thật tiếc là khi bạn không có ý định nuôi nó nữa thì nó lại không kịp chuyển hộ khẩu sang nơi khác, biết đâu nó sẽ không gặp kết cục như thế này. Mình chơi không nhiều nhưng cũng đã tự tay chôn 3 con rồi, đau lòng lắm nhưng phải đành chịu thôi, nuôi từ nhỏ đến khi lớn thì mới cảm nhận được cái tình cảm thiêng liêng như tình mẫu tử, mới liên kết được sợi dây tình cảm giữa chủ và cún chứ mua con chó đã lớn thì nhiều khi nói nó đâu có nghe, cứ ngơ ngơ như bò đội nón bực mình lắm, mà đã nuôi chó từ khi dứt vú mẹ thì phải chấp nhận rủi ro cao. Từ khi nhỏ đến khoảng 6 tháng tuổi chỉ cần xao nhãng một chút nó gặm phải cái đinh, ống xương nhọn hay thậm chí ăn quá no nó cũng có thể bỏ ta mà đi. Hãy bình tĩnh đón nhận và khi nỗi đau chìm xuống ta lại khơi lại ngọn lửa đam mê vẫn đang cháy âm ỉ trong lòng.

vietyen

Member
cảm ơn bác thần tài nha, nhưng nói thật với bác em thối chí lắm rồi, tiền đâu nữa mà mua, vừa rồi ém con vợ được chục chai mua con chó.............. giờ mà nó biết thì..............chắc nó thiến...... em quá bác ui, he he he he bác nói kiểu gì mà em lại đam mê hay thế, ủa mà bác tên gì. sao em nghe giống tên siêu thị chó phương anh thế bác, hồi cách đây mấy năm em có mua một con Rott ở đó, mà nó có bị sao đâu.

thantai79

Member
cảm ơn bác thần tài nha, nhưng nói thật với bác em thối chí lắm rồi, tiền đâu nữa mà mua, vừa rồi ém con vợ được chục chai mua con chó.............. giờ mà nó biết thì..............chắc nó thiến...... em quá bác ui, he he he he bác nói kiểu gì mà em lại đam mê hay thế, ủa mà bác tên gì. sao em nghe giống tên siêu thị chó phương anh thế bác, hồi cách đây mấy năm em có mua một con Rott ở đó, mà nó có bị sao đâu.
MÌNH họ thần tên tài nên gọi là thần tài nói đùa chứ mình tên PHƯƠNG ở Q10 .Mình không phải là SIÊU THỊ PHƯƠNG ANH ở Q6 . Mua chó con nó cũng lém may rủi lém hên thì nó đẹp xui thì nó xấu èo uột ( chêt) cho nên ô bạn đừng buồn . còn muốn đam mê lại không thì thứ 7 ô bạn rảnh lên sân banh chơi cái đã sau đo gặp mặt ae giao lưu chơi mình tin chắc ô bạn sẽ 1 phần nào vơi đươc nỗi buồn .Vậy nhé hẹn găp lại ô bạn sau
hehehehehehhhhhhhhhhhheeeeeeeeeee..................:)

rottweilord

Member
Tuy không có nhiều kinh nghiệm về Rott nhưng nhìn cái lưỡi vẫn hồng, cái cổ vẫn vươn ra và cặp mắt vẫn còn tinh anh thế kia tôi nghĩ đồng chí Rott này có muốn bỏ bạn ra đi cũng còn lâu lắm. Đừng ngã lòng nhé, người bạn có cùng đam mê! >:D<

Khai.Q4

Member
sáng nay mình qua anh tài chơi song về thấy em nó yếu quá rồi hai chân sau ko thể tự đi dược nữa rồi, mà khi gọi nó thì nó bò thôi chứ ko thể tự đi, hai ngày nay bỏ ăn hoàn toàn, chỉ uống ít sữa thôi, hôm nay có gọi cầu cứu bác sỹ thú y mô tả tình hình thì bác sỹ nói nó bị viêm phổi nặng và viêm gan, và có triệu chứng bị care mình đưa qua cho thú y chích thuốc và truyền nước biển, hẹn ngày mai tái khám, nhưng thú y có nói với mình là con này nếu nó qua được đợt này thì nó sẽ khỏi còn nếu nó ko vượt qua được thì nó sẽ ra đi...............suốt từ chiều tới giờ mình chán nản quá...................................................BUỒN QUÁ mình sẽ làm hết sức có thể để cứu nó....... còn nếu ko thì..................đây là con Rott đầu tiên mình nuôi bị bệnh và nó sắp chia tay mình rồi.
hôm nay đã có kết quả thử máu........???????????????? bs thông báo trong máu ko có kháng nguyên gây bệnh CARE hàm lượng máu thiế hồng cầu, hàm lượng canxi ko thiếu.................KẾT LUẬN KO VẤN ĐỀ GÌ.......................chỉ bị viêm phổi, bụng cứng , chân yếu, hướng dẫn về nhà xoa bóp chân và bụng, từ từ sẽ hồi phục........ÔI TRỜI ƠI ƠN TRỜI, EM NÓ ĐƯỢC 60% HY VỌNG RỒI MỪNG QUÁ NÓ KO BỊ CARE VÀ VIÊM GAN.
nó cứng bụng ko phải giun mà là do nó ăn ko tiêu nên nó thế, cảm ơn các bạn đã quan tâm cún nhà mình.
Em Rott của bạn đã khoẻ chưa? Mong bạn sẽ vượt qua khó khăn này...
Hy vọng bác sĩ thú y sẽ tìm ra nguyên nhân chính xác bệnh tình của em nó...
Để ACE biết rút kinh nghiệm chăm sóc mấy bé được tốt hơn.

vietyen

Member
xin cảm ơn khải q4, nói thật lòng là hôm nay mình tưởng nó đi rồi, sau khi cho nó đi cấp cứu thì đến chiều nó có tỉnh chút xíu, nhưng theo thú y nói nếu nó ko chết thì nó cũng thành phế nhân mà thôi, vì cả bốn chân của nó đều tê liệt hết rồi, ko thể tự đi đứng được nữa, thú y nói về cố gắng tập vật lý trị liệu cho nó........................giờ chả biết ra sao...............

vietyen

Member
làm sao xóa bài vạy các bác.........................................................................

kimhuu

Member
Chúc chú cún của bác mau hồi phục, kiên định lên bác ơi vì em cũng xé nháp mấy lần rồi, thực sự mà nói giờ cũng chưa biết nhiều về kinh nghiệm nhưng vẫn ham nuôi rott.