• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ Cường nhỏ

thangdovebi

Member
Cường nhỏ ơi cặp bồ câu ó con của mình mới biết ăn chuẩn lắm tdb định để lại ngắm chơi. cường thích quá thì ok mình tặng bạn nuôi kĩ niệm chơi nha.

osscar

Member
Cường nhỏ ơi cặp bồ câu ó con của mình mới biết ăn chuẩn lắm tdb định để lại ngắm chơi. cường thích quá thì ok mình tặng bạn nuôi kĩ niệm chơi nha.
Anh Thắng cũng có ó nữa à? hôm bữa lên tham quan không có để ý. Tiếc quá, khỏi phải nói là đẹp lắm rồi, hàng anh thắng để nuôi được chắc là chuẩn không cần chỉnh rồi. Hihi

vovanthuan

Em rat thich nuoi chim bo cau.nay em moi dong xong cai chuong nhung ko biet mua chim o dau nay cung moi gia nhap dien dan va mong may anh giup do chi cho em ruot 1cap ve nuoi

Em rất thích nuôi chim bồ câu, nay em mới đóng xong cái chuồng nhưng không biết mua chim ở đâu. Em mới gia nhập diễn đàn và mong mấy anh giúp đỡ chỉ cho em một cặp về nuôi.

(Hoàng Dương gửi bạn vovanthuan:
Thứ nhất bạn phải viết tiếng việt có dấu. Thứ hai bạn không được hỏi mua bán trong diễn đàn vì như vậy là vi phạm nội quy.
Bài viết này mình để lại ít bữa cho bạn đọc và sau đó sẽ xóa, vì mình nghĩ chưa chắc bạn biết đọc tin nhắn trong diễn đàn nên không gửi qua tin nhắn cho bạn.
bạn muốn mua bán bồ câu thì qua mục mua bán sẽ có cho bạn mua, hoặc bạn ra nguyễn thị nhỏ mua cũng được. mình không biết bạn muốn mua chim gì và nuôi như thế nào nên chỉ hướng dẫn sơ sơ vậy thôi. Nếu có gì thì bạn nhắn tin qua số đt mình sẽ chỉ dẫn thêm.)

hình ảnh căn cứ đẹp quá,căn cứ này chắc cũng vài trăm mét vuông nhỉ,nhà mình mà được nuôi thì tốt quá,không xây chuồng to được rồi,chim đẹp chuộng đẹp tuyệt hảo

hoang80

Member
Nhìn quen quen nha! Mà nhìn căn cứ này có cảm tưởng như khách sạn cho mấy khách mặc áo sọc trắng đen ở quá. Nhìn gì mà khung này khung kia rồi song sắt từa lưa.

Tội nghiệp mấy con chim bị xé đôi sẽ than thở với nhau: "Anh đứng trong cửa sắt, em đứng ngoài cửa sắt. Hai phương trời cách biệt" :)) :)) :))

Mình kết cái kệ này, nhưng nếu mình làm thì mình sẽ cho cái đáy dưới mỗi khung nghiêng ra phía ngoài, như vậy chim sẽ không chui vào đó đẻ mà chỉ chui vào đó đậu thôi. Còn nữa là cái sào đậu chắc phải lùi vào một tí để chim khỏi oánh nhau khi đậu trong hộc.

chắc căn cứ của cường nhỏ rồi nhìn cái nhà giống quá,có phải không vạyanh vĩ,đẹp thật ước gì mình cũng làm được 1 cái như thế nhỉ...chờ đợi thôi

haohao

Member
Nhìn quen quen nha! Mà nhìn căn cứ này có cảm tưởng như khách sạn cho mấy khách mặc áo sọc trắng đen ở quá. Nhìn gì mà khung này khung kia rồi song sắt từa lưa.

Tội nghiệp mấy con chim bị xé đôi sẽ than thở với nhau: "Anh đứng trong cửa sắt, em đứng ngoài cửa sắt. Hai phương trời cách biệt" :)) :)) :))
Chơi kiểng mà bạn không tách riêng từng cặp (hoặc tách riêng từng con lúc cho nghĩ dưỡng) sẽ bị lai giống từa lưa thì còn gì là cặp chim quý nữa.

nhìn căn cứ chim đẹp quá, mà nuôi kiểu này mai mốt lai từa lưa hết, 2 cặp vảy cá đẹp quá mà sao cho nó ở giống trong tù ghê.

nhìn căn cứ chim đẹp quá, mà nuôi kiểu này mai mốt lai từa lưa hết, 2 cặp vảy cá đẹp quá mà sao cho nó ở giống trong tù ghê.
Chơi kiểng mà bạn không tách riêng từng cặp (hoặc tách riêng từng con lúc cho nghĩ dưỡng) sẽ bị lai giống từa lưa thì còn gì là cặp chim quý nữa.
Theo mình nghĩ họ nuôi thế này rất hay, thời gian nghỉ dưỡng thì cho ra khu chuồng tập thể, để chúng bay lượn thoải mái một tí, như thế sẽ khỏe con chim, ăn nhiều thức ăn hơn.

Còn khi ráp lại cho đẻ thì lại cho vô từng ngăn riêng, mỗi ngăn mình thấy có bốn đôi thì phải, khi mở cửa cho chúng hoạt động thể dục thể thao thì chắc là phải ngăn ngừa tình trạng lai lạo từa lưa rôi.

Mình nghĩ cao thủ này phải có kinh nghiệm nuôi dữ lắm và chịu đầu tư lắm thì mới làm được chuồng như vậy chứ. Quan sát kỹ thì chắc là mọi người biết căn cứ này của ai rồi :))

Còn cái kệ này thì mình cũng khoái vì mình nghĩ nó rất hợp với chim đua, và nuôi theo kiểu nhốt chung mà cho đẻ có kiểm soát, một năm vài ba lứa lấy con thôi.

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
:angel: Mỗi người một giấc mơ :angel:

Chủ nhân của căn cứ này dư biết để con nào ghép với con nào và con nào sẽ ra ngoài chuồng tập thể các bạn à :D vì anh ta cũng thuộc nhóm chơi chim VIP đầy kinh nghiệm rồi ! Đa phần chim tơ sẽ ở ngoài chuồng tập thể! Diện tích nuôi chim của bạn này gấp 3 cái chuồng thế này thì muốn làm gì mà không được :D!

Thật ra vì quá mê mấy cái chuồng bồ câu đua Ngoại quốc trên mạng nên bạn này mới tự mình đầu tư xây dựng chuồng này cho vui :love struck: ! Đúng là con người NÓILÀM, bái phục :) !

thangdovebi

Member
lỗi tại big hehe. nói đại là căn chứ mới gia cố thêm của Cường nhỏ đi để các bạn thưởng thức khỏi phải đoán. phải cộng nhận thán phục Cường nhỏ vì đam mê mà tự tay một mình một làm tất cả thành căn cứ như ý. nói thật mình cũng đam mê nhưng nói ý cho người khác làm thì được chứ mình thì không đủ sức để làm. khâm phục quá Cường nhỏ ơi. thanks

conic

Member
HI..ANH..
Sao mấy bữa nay không thấy A post hình mấy em bi của A nữa vậy A ?
Tranh thủ thời gian post hình lên để mọi người chiêm ngưỡng chim đẹp nhé A ..? THÂN..!!:D

cường nhỏ

Vì Không Có Ngùoi Dánh Giá Dúm Cho Nên Không Biết Có Nên Tiếp Tục Post Nua Không, Vậy Thì Anh Dánh Giá Dùm Em Duọc Chú.

thangdovebi

Member
đề tài này cũng đã nói đến từ lâu rồi cường nhỏ ơi. chơi bi miển là mình thấy thỏa mãn sở thích của mình là ok rồi. tiêu chuẩn đẹp xấu thì chín người mười ý không ai giống ai. vì thế rất ngại đánh giá. thân

tranquangvinh

minh moi tap choi bo cau.cuong co bi den,bi xam chim con ko,de cho minh vai cap.cho minh xin dia chi,va so dd.minh ghe tham quan.0936656373