• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ Cường nhỏ

Căn cứ anh Cường nhỏ nhìn thật pro, có cả 1 phòng dành cho bồ câu, đầy đủ ánh sáng luôn.
Anh Bigflowerhorn cho em hỏi, chỗ anh Cường chỉ nuôi chim thái đua thôi hay có chim kiểng không anh, nếu có nhờ anh Bigflowerhorn post lênn cho mọi người xem luôn đi anh. Thanks anh trước nè!

thangdovebi

Member
Cám ơn Bigflowerhorn và vayca ghé tham quan và chụp hình căn cứ Cường nhỏ (xay Cường). Bigflowerhorn post mấy em bi lên đi cho anh em mình thưởng thức cho đã mắt nha. Căn cứ này rất chịu khó sưu tầm hàng chất lượng, giá cũng chất lượng. Bồ câu bi của cường nhỏ theo tdb là đẹp lắm lắm luôn đó nha.

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Chàng trai đam mê Bi :

Cũng như bao chiến hữu khác khi nói về chim câu là có thể thao thao bất tuyệt trong hàng giờ :) ! Một con người khá nhiệt tình và rộng rãi sẵn sàng trả lời các câu hỏi được đặt ra và nếu không hiểu sẽ thực hành cho xem luôn :-bd !

Thêm một số hình ảnh căn cứ Cường nhỏ:

Có khu nuôi các em Bi "chiến đấu" riêng, Bồ câu Bi ở đây có thể bay tự do trong khu chuồng tập thể :-bd !

Phòng dành riêng có 02 dãy chuồng dành cho Thái vú, một số chim kiểng khác ... khá kín gió và nhờ khử mùi tốt nên ít hôi :-bd !

Ngoài ra còn có dãy chuồng phơi chim sau khi tắm cũng như sân phơi! Đúng là căn cứ mơ ước của nhiều người :-bd !

Nếu mà lập căn cứ nuôi thả cũng tuyệt vời luôn :-bd !

thangdovebi

Member
một căn cứ rất tuyệt. tất cả đều tuyệt vời. mình khoái nhất là cái hình Bác Hồ đó nha.quá đẹp...

Không biết dùng lời lẽ gì để khen, xem hình căn cứ xong muốn đươc đến tham quan ngay thôi. Thanks anh Bigflowerhorn đã cho mọi người biết thêm một căn cứ trong mơ!

Căn cứ nuôi bồ câu mà nhìn còn đẹp hơn cái nhà của mình hii , nhìn căn cứ mà phát thèm hiiii

thangdovebi

Member

nà nà nà ná ná ná nà ná na... nà nà nà ná ná ná na na nà...
anh chàng đẹp trai vừa mang máy uống ly cà phê.
còn chủ nhà đang đi cạnh chổ phơi đồ( hàng độc).
tấm hình hơi bị tíu.

Thành HD

Member
Tuyệt vời là nhà gỗ dành nuôi chim THái vú, nhìn mê thật :) không gian thoải mái :D

_Thân!

Chà, nhìn đàn chim nhà anh Cường đã mắt thiệt. Biết bao giờ mình mới có một đàn chim như vậy đây nhỉ?

Đúng là một người đam mê chim.

Bạn ơi cuối cùng cũng thấy bạn có mặt trên diễn đàn, mình cũng rất mừng vì sự góp mặt của bạn làm diễn đàn càng thêm sôi động=D>:-bd:wel:

Căn cứ nhìn sạch sẽ quá ta. Đúng là dân yêu chim có khác. Hihihi bầy chim nhìn đã quá anh ơi.

thangdovebi

Member
Tiếc quá hôm qua không đi cùng các bạn. Nuôi bồ câu mà được ghé thăm căn cứ Cường Nhỏ thì học được nhiều điều. Theo thangdovebi thì hiện nay trên thị trường bồ câu bi chất lượng cao thì cường nhỏ là số một không ai bằng được. rất tuyệt...