• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ Big -Pic Vietnam

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Chào mừng bạn tham gia diễn đàn bồ câu!

Hàng tuần đa phần đều có offline nho nhỏ khoảng từ 10h30 ngày thứ 7 Chủ nhật ngoài Quán cafe số 12 Luỹ Bán Bích. Nếu tiện thì tham gia cho vui nhé! Còn nick yahoo của mình là bigflowerhorn.
Cho mình xin số điện thoại nha, mình bằng tuổi bigflowerhorn - con chuột.

Mình là học sinh nuôi bồ câu. Xem diễn đàn mà học hỏi kinh nghiệm giao lưu với mấy anh , cho mình xin số điện thoại bigflowerhorn , chấn PG.

Lính mới tò te xin chào các hảo bằng hữu (xin lỗi post vào topic của anh bigflowerhorn, anh thông cảm nếu nhầm chỗ). Mình hồi nhỏ xíu cũng có nuôi chim ké với mấy bạn trong xóm (vì nhà quá chật chội kg có sân thượng), rất thích chim bồ câu đua nhưng chưa có điều kiện chơi qua. Vào đây thấy ace gầy dựng phong trào quá tốt nên đam mê lại trỗi dậy, sẽ cố gắng lập căn cứ địa trong thời gian sắp tới, sẽ nhờ ace tư vấn thiết kế chuồng trại phù hợp với bồ câu đua. Cũng xin được hỏi, Chủ Nhật nào nhóm cũng offline ở Phạm Văn Bạch thì phải, để mình tham gia học hỏi kinh nghiệm, và nhờ ace giới thiệu chỗ mua/xin bồ câu gầy đàn.

Happy fliers!

Chấn PG

Member
Hoan nghênh hoan nghênh

Chỗ anh em offline là Cafe 12 Luỹ Bán Bích không phải Phạm Văn Bạch bạn ơi.:D Offline vào T7 và CN:nerd: Hoan nghênh bạn tham gia nhé.;)

Lính mới tò te xin chào các hảo bằng hữu (xin lỗi post vào topic của anh bigflowerhorn, anh thông cảm nếu nhầm chỗ). Mình hồi nhỏ xíu cũng có nuôi chim ké với mấy bạn trong xóm (vì nhà quá chật chội kg có sân thượng), rất thích chim bồ câu đua nhưng chưa có điều kiện chơi qua. Vào đây thấy ace gầy dựng phong trào quá tốt nên đam mê lại trỗi dậy, sẽ cố gắng lập căn cứ địa trong thời gian sắp tới, sẽ nhờ ace tư vấn thiết kế chuồng trại phù hợp với bồ câu đua. Cũng xin được hỏi, Chủ Nhật nào nhóm cũng offline ở Phạm Văn Bạch thì phải, để mình tham gia học hỏi kinh nghiệm, và nhờ ace giới thiệu chỗ mua/xin bồ câu gầy đàn.

Happy fliers!

ho minh tri

chào a e em đang cần 2 cặp thái 2 vạch để hưởng ứng phong trào bồ câu của a e mình ai biết chỉ e với

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Cám ơn em nhưng em hơi quá lời rồi đó :blusshing:, diễn đàn bồ câu phát triển là nhờ công của tất cả mọi người yêu thích chim câu cùng tham gia xây dựng lên em à :-bd!

Lúc rày chỉ tập trung "lo cho tương lai" hả em? Còn nuôi chiến binh nào nữa không em? Hay là giải tán hết rồi :D ? Nhớ ngày nào chỉ có vài ba anh em mình, bây giờ nhìn lại đại gia đình hơi đông vui rồi hả em :D! Thôi cố gắng thu xếp chăm sóc vài chú giảm stress sau giờ học đi nha :) !

dạo này box bồ câu phát triển mạnh quá, cũng là nhờ công anh Big rất lớn :D

triet88

Member
Em vẫn nuôi bình thường ấy chứ. có điều ko mở rộng chỗ nuôi hơn được do mama ko cho nên tức quá, lúc nào cũng chỉ có được nhiêu đó con. Nhưng mà có tụi nó giải trí làm bạn cũng vui, còn hơn là ko có gì :D. Đúng là so với ban đầu thì bây giờ gia đình bồ câu quá đông vui :D.

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Chuyện lạ mà vui: Hoan hô khoen danh định!

:) 16h Chiều nay một cú điện thoại từ số 0164xxxxx gọi đến cho mình với giọng của một người đàn bà:" Xin lỗi anh nuôi bồ câu phải không? ..." làm cho mình ngạc nhiên :thingking: ;;) ? Bà nói tiếp: "Con tui bắt được một con chim bồ câu, chúng nó tính làm thịt :worried:, nhưng tui thấy có đeo khoen số điện thoại của anh nên tui gọi ...". Mình hỏi tiếp số khoen còn lại thì biết là số 014. Nó hiện đang ở Vườn mít -Biên Hoà, thế là mình nói cho mình chuộc lại 50ngàn cho cháu nó ăn bánh hay mua con chim khác ăn thịt :D . Mình nhờ anh bạn mình ra chuộc lại. Hiện nay đang ở nhà anh bạn được cho ăn và uống nước. Theo anh bạn thì nó đang khoẻ, bình thường, hơi nhát. Mai sáng sẽ được thả ra còn chuyện có bay về căn cứ hay không thì để mai mới biết :D ! Thôi thì cứ tạo cho nó cơ hội để khẳng định mình vậy !

Con chim khoen 014 đúng là con xám 2 gạch trống tơ mới thả Xuân Lộc 100km hôm qua chưa thấy về :worried:. Con này trong vòng 12 ngày mới đi Dầu giây, Phan Thiết, Bến Tre và Xuân Lộc 100km. Có lẽ nó hơi yếu sức vì suốt ngày ở nhà cứ theo đuổi 1 em mái tơ :D nên mới ghé xuống uống nước rồi bị bắt ở Vườn mít -Biên Hoà.

Hehe, nhờ có khoen danh định mà mạng sống nó được cứu! Một lần nữa, cám ơn bạn Tullyking tặng mình 100 cái khoen vàng đó nha :-bd!

Chấn PG

Member
Gặp dân biết nuôi bồ câu là không có alo cho anh rồi đó :D, cũng chúc mừng anh bigflowerhorn hehe, hy vọng nó bay về rồi làm 1 cú xa thử coi nó về trong ngày không nha anh:love struck:. Không chừng đi gần về trễ còn đi xa về trong ngày:D.

tullyking

Member
Anh Bigflowerhorn khách sáo quá thôi, hy vọng một ngày gần đây thì hội chim đua viêtnam có một loại band đặc biệt cho nước chúng ta, thay vì AU, IF thì nước mình có band giống như : VN 2010, Big-Pic, 09038-XXXXX, lúc đó chim đua Vietnam mình sẽ tăng thêm giá trị của nó :)

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
08h00 sáng nay, chiến binh xám 2 gạch 014 đã cất cánh sau khi ăn uống no say :D! Chiều nay khi nào lên căn cứ sẽ cập nhật tin tức nhé :)!

Shark

Chúc mừng anh Big chuộc lại được chim. Hy vọng là chiều nay nó có mặt kịp lúc anh điểm danh.

trantantai

Active Member
08h00 sáng nay, chiến binh xám 2 gạch 014 đã cất cánh sau khi ăn uống no say :D! Chiều nay khi nào lên căn cứ sẽ cập nhật tin tức nhé :)!
Nếu ăn no thì được chứ uống say chắc là còn la cà chứ chưa có chịu về đâu nha, he hê. Mong chiều này về nhà tỉnh táo, mặt mày khôi ngô tuấn tú nha. Hú hồn ,lần sau có chết cũng về chứ đừng đi cua mái nữa há..

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Trưa nay nôn nóng lên căn cứ kiểm tra thì thấy em xám 014 nó về rồi, không có dấu hiệu gì mệt mỏi cả :D ! em nó đây:

Chấn PG

Member
Cũng may cho em nó không là vô bụng oan uổng rồi :D, hoan hô khoen nhận dạng chim của AU :love struck:

trantantai

Active Member
Chút xíu nữa là bay đi xa hơn đoạn đường mà anh Bigflowerhorn mong nó đi nha. , bữa nay nổi tiếng luôn nha, nhắc tới ai cũng biết, vậy mới nói, không phải lúc nào bay về sớm mới lên hương nha, đôi khi là ngược lại đó. Chúc mừng chúc mừng.

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Tin vui mà buồn

20h30 tối nay mình đang ngồi uống nước với các bạn: Chấn PG, Osscar, Thắng Q5, mario vo, VayCa thì có 1 cú điện thoại alô đến từ số 0169xxxx thông báo anh ta ở Lê Trọng Tấn -Quận Tân Phú -HCM đang giữ 1 con chim đeo khoen big-pic với số khoen là xxx568, anh ta thấy tội nghiệp mua ở ngoài đường về cho con nuôi chơi nhưng nhìn thấy số điện thoại nên alô. Mình hẹn ngày mai sẽ đến xem và chuộc về!

Chưa kịp mừng thì 50 phút sau anh ta gọi điện thoại lại báo tin là mình khỏi lên vì con chim chết rồi :(( ! Đúng là pó tay! Có lẽ nó lang thang lâu quá bị suy kiệt :(( !

Con xitỉm này được 3,5 tháng tuổi thả cách đây 2 tuần ở Phan Thiết. Con này là con nhỏ nhất trong đợt thả Phan Thiết 12 em. Nó về đến Saigon mà cũng không về được căn cứ tiếc thật :(( !