• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ Big -Pic Vietnam

trantantai

Active Member
Anh Big kì này có trứng hay chim non bổn không anh, bên em thì ra con và trứng quá trời nhưng chắc nuôi cho đông vui thôi chứ không phải bổn, hom bữa có bắt 4 cặp bên Osscar 2 cặp ở nhà quê ,2 cặp ở đây nhưng chết 1 mất 1, còn 2, ý em muốn xin anh một trái trứng của mấy con Fo của anh về cho có bổn, Ah thứ sáu em sẽ đi Buôn Mê thuột không biết khoảng cách là bao nhiêu? Em định cho mấy em rồi đi luôn, thứ thắng xông lên, không biết anh có em nào cho đi không? cái chuồng em mang lên đây rồi nhưng không biết làm sao đưa anh, mà xin lỗi anh nó bị gãy mất một bên nắp đậy rồi, có lẽ lơ xe nó lỡ tay, chuyến này đi xe quen nên yên tâm, nhưng theo anh thì có nên đi luôn Daclak hay không? em tính đi tới Dắc Nông rồi thả thôi, nhưng trên xe không biết có thả được không??! Vì phải đi đám cưới thay cho papa nên có thể chuyến Vũng Tàu bị hoãn lại, Xin lỗi Chân PG nhé

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Căn cứ mình hôm qua mới xãy ra trận chiến tranh giành lãnh địa giữa chim cũ và chim mới (mình không có mặt kịp thời để can thiệp) ! Hậu quả là 02 bé con mới vài ngày tuổi bị thương tích đầy mình :( : 01 em bị rách da trên lưng, 01 em bị thủng bầu diều nước chảy ra làm khô thức ăn bên trong :((. Sáng nay đã nhờ bạn hoangphuc72 dùng kim may khâu lại mấy mũi. Để chiều lên căn cứ xem thế nào :thingking: , không biết có qua khỏi không nữa ! Đúng là cái gì mình cưng mình hứng thì thường hay hỏng :(( ! Bồ câu "hoà bình" gì mà chiến tranh, bạo lực tàn sát "trẻ nhỏ" quá :( !

vuanh

Member
Chào bạn hiền,

Lủng bầu diều khâu lại rồi không sao đâu đừng lo, bảo đảm luôn đó. Các bạn à bồ câu đánh nhau là chuyện thường thôi nò còn dàm làm chuyện tài trời hơn nữa kìa. Hôm nào ra quán 12 Mr. Big sẽ kể cho các bạn nghe nhé.

Chấn PG

Member
Chào bạn hiền,

Lủng bầu diều khâu lại rồi không sao đâu đừng lo, bảo đảm luôn đó. Các bạn à bồ câu đánh nhau là chuyện thường thôi nò còn dàm làm chuyện tài trời hơn nữa kìa. Hôm nào ra quán 12 Mr. Big sẽ kể cho các bạn nghe nhé.
hehe anh vuanh lôi kéo anh em qua 12 hết hả :))

Căn cứ mình hôm qua mới xãy ra trận chiến tranh giành lãnh địa giữa chim cũ và chim mới (mình không có mặt kịp thời để can thiệp) ! Hậu quả là 02 bé con mới vài ngày tuổi bị thương tích đầy mình :( : 01 em bị rách da trên lưng, 01 em bị thủng bầu diều nước chảy ra làm khô thức ăn bên trong :((. Sáng nay đã nhờ bạn hoangphuc72 dùng kim may khâu lại mấy mũi. Để chiều lên căn cứ xem thế nào :thingking: , không biết có qua khỏi không nữa ! Đúng là cái gì mình cưng mình hứng thì thường hay hỏng :(( ! Bồ câu "hoà bình" gì mà chiến tranh, bạo lực tàn sát "trẻ nhỏ" quá :( !
ngày xưa tui cũng đã may rồi, may kín lại nước không ra nữa thì nó sẽ tự lành lại thôi à.

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Cám ơn bạn Tullyking đã giúp mình và osscar có được những cái khoen bồ câu chất lượng và tuyệt vời này :-bd :

Vấn đề là chờ có bạn hiền về nước là gửi ngay :D !

le quan8

Member
Cám ơn bạn Tullyking đã giúp mình và osscar có được những cái khoen bồ câu chất lượng và tuyệt vời này :-bd :

Chào Anh Big.mấy cái kiềng này đẹp quá.anh đặt ở đâu vậy?em muốn đăt một ít,Anh chỉ giúp em ha.

osscar

Member
Sau mấy tháng chờ đợi cuối cùng thì những cặp kiềng này đã làm xong. Cám ơn anh BIG và anh TULLYKING nhiều.

em thich loại kiềng đeo cho chim lớn được đó , giống vòng đeo điện tử vậy đó để đeo vào mấy con chim lớn hii

Biết vậy nhờ Big gởi anh Tullyking làm cho 1 số kiềng cho căn cứ em luôn. Thôi đợi dịp khác cũng được.

ngdeja

lới nói đầu

Chào Bigflowerhorn
Nhìn mấy cái đã quá, có mạ vàng không Bigflowerhorn uiiiiiiiiii !

trantantai

Active Member
Kiềng thì quá đẹp, nhưng những con chim của bạn nào mà bèo quá đeo vào chỉ làm uổng cái kiểng và uổng công người từ bên Mỹ thôi

Kiềng đẹp quá, sao anh em trong hội ko nghiên cứu và thiết kế một loại kiềng cho hội nói riêng, và nước VN nói chung.
Nên thiết kế 2 loại kiềng : Kiềng mang cho chim con lúc nhỏ và kiềng mang cho chim lớn.

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Chiến binh ngoại

Lại có 01 em chiến binh mang kiềng nhập đến từ căn cứ Thắng_Q5. Nó đeo cái kiềng nhôm đóng số giống kiềng số! Bạn Thắng_Q5 mua "ve chai" từ một căn cứ nuôi thả lang trong Saigon. Con này bay đến chổ người ta rồi ở luôn đó đến ngày bạn Thắng_Q5 sang "lụm" về.

Chúc mừng thang_Q5 mua ve chai được em 1 hàng hiệu , ráng đi mua ve chai 1 em mái nữa cho đủ cặp ha , hi vọng con cháu bay hay nha

trantantai

Active Member
Con này nhìn dài đòn mỏ nhọn, không giống những em trên mạng, chắc là hàng hiệu của thái rồi, hy vọng bạn kiếm được mảnh ve chai còn lại bạn nhé, hé hé
Chim hay nhưng không huấn luyện thì cũng giống như viên ngọc thô mà chưa được mài giũa, có hậu duệ rồi nhớ cho thử sức với anh em đó