• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ Bồ câu Tùng

Hihii, chào mọi người, sau một thời gian lặn lội, căn cứ mới chỉ được vài em, nhưng cũng đang cố gắng, mong rằng đến cuối năm sẽ vui hơn

Đây là cặp chim lớn

Hình con trống nè

Và đây là vợ nó

Cặp chim lứa 7 lông, đang sung hihi

Và đây là em bé 3 tháng tuổi đang cô đơn lắm, anh em nào có em nào lẻ giống giống thì chỉ giúp nha, thanks

Và đây là gia đình nhỏ lúc đang ăn và cắn lộn

Đàn bồ câu sư tử, hehhe... Anh để cho nó ở chung nhà? Gần tủ lạnh luôn? Nền gạch bông, cưng bồ câu nhỉ!

haohao

Member
Nguyên đàn nhìn đã quá. Tùng kiếm thêm cặp màu đỏ, trắng với đen nữa là đủ bộ sưu tập luôn rồi.

hihi có được nguyên đàn đủ màu thì đã quá rồi hihihi, chỉ sợ tới đó hết tiền mua mấy loại khác thì buồn quá. Mà con trắng ăn cứng chưa Haohao, có gì qua xem nha.

trantantai

Active Member
Đẹp quá nha bạn! Hy vọng mình cũng có được vài cặp. mình đang nuôi hai con nhỏ nhưng nó hơi khó ở chắc mình chưa biết làm vú em rồi. Ngoài sư tử còn thích gì không bạn? bữa nào giao lưu cho vui nhé

bang13

Member
Chúc mừng bạn đã tạm thời có được đàn chim ưng ý nha, cặp lớn của bạn chuẩn bị đẻ chưa? Mong là từ đây đến cuối năm đàn chim của bạn sinh sản ra thật đông mà không cần phải mua thêm nha? Thân.....

Cảm ơn anh bang13, chim mới đem về nên cũng chưa biết đẻ có tốt không, nghe nói anh bang13 cũng có nuôi rất nhiều chim đẹp, anh có thể cho Tùng địa chỉ và số điện thoại để lên thăm căn cứ anh không, thanks, tùng cũng muốn mua thêm sư tử con nuôi, nếu anh biết ai đang có chim con đẹp đẹp thì chỉ em với nha, cám ơn nhiều .

bang13

Member
Anh muốn kiếm sư tử con hả?Bữa nào anh rảnh thì ghé qua căn cứ của Alu đó,hôm bữa ghé qua đó chơi nên thấy bên căn cứ của Alu có vài em sư tử con màu trắng đẹp lắm đó anh,chim lớn đang đẻ không biết có chim con chưa.Thân....

lâu quá mới lên diễn đàn lại, mà thấy mấy anh em cũng ít lên quá, dạo này diễn đàn có vẻ hơi yên ắng, mấy anh quản trị mạng có chương trình gì mới không để anh em hưởng ứng, hay là mời mọi người làm show theo từng loại bồ câu đi, mỗi tuần một loại chim để ai có loại đó thì cùng mang ra thưởng thức, tuần này làm chủ đế sư tử đi nha, hay là vảy cá, tuần sau thì bi đen hay gà banh, rồi cánh màu, thổi kèn, ...............ôi Việt Nam mình cũng nhiều giống thật, chúc diễn đàn sung lên nha,

hihii mới sưu tầm được 2 em sư tử con nữa rồi, đang chờ biết ăn để bắt về, còn một chiến hữu có 1 em cũng sắp biết ăn, đã hứa để cho mình, vậy là sắp phải thêm chuồng rồi, khe khe,

Lâu quá không up ảnh nên hình kỳ quá, nhờ mấy anh addmin chỉnh lại dùm cho dễ xem nha, hic hic trình độ vi tính có hạn. thanks

Mới đọc lại cách post hình, lần nữa xem sao
Cặp sư tử trắng mình thích nhất đây vì nó rất sung

Hình thứ 2

Cặp sư tử Trống đỏ mái đen cũng rất tình củm với nhau

Riêng con trống ngầu lắm đó nhe

Cặp màu vàng
Con trống lúc chụp thì đang gạu hay sao đó

Con mái hiền hơn

Cặp sư tử Con mái đen trống Trắng. con mái đẹp hơn nhưng mới ghép mắc cỡ quay đi

Cặp hỏa tiển đen và bầy con tập thể

Cặp hoàn châu đen và vàng

Con Bokhara con đang chuẩn bị kiếm chồng

Hi vọng mấy anh em nào có khả năng nhập chim về tiếp tục nhập nhe để Việt Nam mình có đủ giống bồ câu đẹp như thế giới, hiện nay cũng gần bằng rồi nhưng vẫn còn thiếu một số giống và chim cha mẹ chuẩn, các anh em ráng nhập nhe. Thanks !!

Bữa giờ đang kiếm một con trống sư tử ý màu đen mà chưa có, anh em nào biết chỉ dùm T nhe, cảm ơn nhiều

thêm cặp su tử của ông anh

dạo này anh em về sư tử đẹp nhiều nên thấy Việt Nam có thêm nhiều chim đẹp, ủng hộ các anh em tiếp tục nhập giống đẹp về cho Việt Nam, Bokhara của nước ngoài nhiều màu đẹp lắm ae nào có điều kiện thì cố gắng nhập về nhe. chúc bồ câu Việt sẽ càng đẹp!

Đây là chú chim con đầu tiên mang dòng máu chim mỹ của HaoHao nhập về nhưng được sinh tại Việt Nam và chính thức nhập quốc tịch Việt Nam đây hihi tên chú là pipi sư tử ý chắc là màu ruốc. Chia sẻ cùng ae

Đang chờ chú biết ăn xem bờm ra sao đây, không chừng hạp thức ăn Việt Nam thì bờm to hơn cả chim quốc tịch Mỹ, hehe