• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cún husky tội nghiệp của mình.

Status
Không mở trả lời sau này.

TungKon

Member
đợt vừa rồi mình có lên hà nội,mình qua nhà bác thành mai hương mua được một e husky màu nâu trắng,bé rất dễ thương,ngày đầu mình bắt về bé rất khoẻ mạnh nhưng mà lại bị ỉa chảy,sang ngày hôm sau thì bé lăn ra ốm luôn,mình đã tận tình mời bs đến nhà tiêm va truyền nước nhưng mà bé không tài nào khỏi được:worried:thật sự mình không hiểu bác thành mai hương buôn bán kiểu j nữa.b h bé rất yếu và không biết có thể qua khỏi hay không nữa,xin chia buồn cùng mọi người.:( mình không hề tiếc tiền chỉ mong bé khoẻ mạnh lại.:((

hathu

rất tiếc và rất mong cún của bạn khoẻ mạnh trở lại! :(

Buôn bán thiếu trách nhiệm như vậy mà sao họ vẫn sống được nhỉ. Nếu cún khoẻ mạnh, những người mua chúng ta cũng đâu có tiếc tiền. Tiếc là chỉ một chút đạo đức sống ở đời những người bán này cũng tiếc, không muốn sử dụng...
Mình rất yêu Husky. Mong cún Husky của bạn qua khỏi cơn hiểm nghèo. Mình cũng từng rơi vào tình trạng của bạn rồi. Buồn lắm. Bạn ơi, cố giữ vững!

solely

Member
y chang mình , hồi tết mùng 3 tết mình lấy tiền lì xì ra mua 1 em bắc kinh lai nhật của anh philong_br , mua buổi chiều , tối mình cho nó ăn thì thấy nó đái ra máu , mình gọi đt thì ảnh nói đi đừơng xa nó mệt thôi ( từ vũng tàu về q9) ,xong rồi khóa máy luôn , sáng mùng 4 nó không đứng dậy nữa , toàn thân đầy máu , máu thấm ướt cả lông nó , nó cố gắng ngồi dậy , nó nhìn mình , nó vẫy đuôi rồi nó té xuống ...

nó cứ nằm đó rên ừ ừ , mình đưa đi bác sĩ nhưng mùng 4 làm gì có ai làm việc ....tới trưa mẹ mình bỏ nó vào bịch cột lại cho nó tắt thở chết sớm để nó bớt đau khổ ......mình khóc nhiều lắm, nó rất ngoan ......mình không tiếc tiền .....chỉ tiếc nó thôi , đặt tên rồi LEO bé nhỏ .... sau đó mình có gọi đt lại nói ảnh , ảnh chỉ chia buồn thôi à.....

hi vọng mấy người bán chó đừng có làm như vậy nữa , tiền bạc ko là vấn đề , quan trọng là tình cảm của người đã mua con chó đó thôi

Bác ở HP chứ SG em có quen 1 bs người việt và từng tu nghiệp ở Pháp , bs chữa chó em hết rất nhanh , bs cũng tư vấn cho em đi học BS thú y ở Đức nhưng làm gì có tiền giá rất rẽ : 4t/1 tháng học 17năm 15 năm là đi làm có tiền ngon rồi

^:)^,mình mong cho bé cún nhà bạn sẽ mau khoẻ lại và luôn là chú chó dễ thương nha,rồi ngày mai trời lại sáng ma,nếu cún nhà bạn khoẻ lại hãy báo tin vui cho ace VIETPET biết nha>:D<

Karol

Member
tình trạng giống mình lúc trước. Chắc là bạn mua ở chợ chó đúng ko? HN là nơi tập trung nhiều hàng "Trung Hoa Anh HÙng" ko rõ nguồn gốc nhất đó. Mình nghĩ chó của bạn dính virus các bệnh thường gặp như Carre rồi, Husky thì co nhiều khả năng dính Viêm Phế Quản-Khí Quản truyền nhiễm, khả năng sống sót thấp lắm. Chia buồn với bạn. Mình cũng từng bị chết 2 em Husky vì bệnh này. Tốt nhất là tẩy chay mấy cái chợ chó đi.

7icito

Member
Bạn mình cũng mua một con Alaska Malamute 3 tháng tuổi ở nhà bác THành Mai Hương, hôm đầu chơi rất nghịch nhưng ngay sau hôm đấy nó cứ lả dần, bị ỉa chảy. Gọi bác sĩ lên thì bác sĩ chuẩn đoán bị Care nặng lắm rồi. Đưa vào bệnh viện chó mèo tiêm + truyền nước được 4 ngày ở nội trú trong viện thì nó ra đi. Đã vậy lúc đến nói Thành Mai Hương cả nhà ông ấy còn đổ tại là tại đem vào viện tiêm mới chết chứ nếu cứ để kệ nó thì một vài hôm nó sẽ khỏe mạnh lại. Bó tay!!! Làm ăn thất đức thế!

Các bác mua chó mèo nhà Thành Mai Hương ở Hồng Mai thì phải cẩn thận đấy

Àh, ra đó là nhà Thành Mai Hương đấy à. Ra là cái nhà ở Hồng Mai đấy à? Thảo nào. Cún của mình mua ở đó ban đầu cũng chạy nhảy lăng xăng, xinh xắn đáng yêu vô cùng. Được vài hôm rồi ốm, yếu dần, chạy chữa thế nào cũng không được. Cuối cùng thì bé ra đi. Buồn thật. Đó là cửa hàng đáng khinh bỉ nhất mà mình từng biết. Mong anh em vietpet chung tay tẩy chay cái cửa hàng đó nhé! Mong các bạn rút kinh nghiệm, đừng vì nhìn bề ngoài xinh xắn khoẻ mạnh mà mua cún ở đó để rồi khóc hận như chúng tôi.

tien_xu

Member
Xin chia buồn cùng bạn.Hồi trc mình có mua 1 em cocker tại nhà Thanh Mai Hương ơ Hồng Mai.Về nhà bé cũng bị như bé của bạn.Bị ị chảy rồi ôm.Mang đi bác sĩ bảo là bị Viêm phổi nặng.Mang đến Khách sạn chó mèo tiêm+truyền dạm 3 ngày liền.Được 2 tuần thì bé ra đi.
Mình khuyên các bạn
Các bạn xem xong bài này thì nên mua chó và chọn chó ở nơi đảm bảo và chó tốt nhé .Để ko gây ra những điều đáng tiếc cho cún và mình.

Chúng ta chung tay tẩy chay chỗ đó.

TungKon

Member
tại tớ thấy bạn có nick là chicken có 1 chú bul te lên tớ hỏi là bạn mua ở đâu và bạn ấy bảo là tớ mua ở nhà bác thành mai hương,thấy vậy tớ lên hn và đến nhà ông ấy định đặt 1 chú bull te nhưng nhìn thấy e husky này đẹp và rất dễ thương lên tớ đem em nó về và thế là vừa về đến nhà là e nó bị ỉa chảy luôn và hôm sau là ốm,b h tớ gọi đt ông ấy toàn tắt máy và luyên thuyên linh tinh là đừng tiêm nhiều quá không là chêt chó đấy.mình là học sinh xin mãi mẹ mới mua cho một chú cún và b h lại ntn nữa thì từ nay về sau thì còn mặt mũi nào dám xin nữa chứ,hix,khổ thân cún husky hôm nay nhìn vẫn mệt mỏi lắm,tớ sẽ cố hết sưc mình để chạy chữa.cảm ơn các bạn rất nhiều.

lala789

Member
Trước hết mình mong chú chó của bạn qua khỏi cơn hiểm nghèo an toàn.Nghe các bạn nói mình mới biết chứ hè này mình dự định mua ở đó 1 con alaskan.Mình cũng thấy nhiều người phản ánh chất lượng chó của nơi này rồi.

Chú là CHINH-ALASKA đây ! Em vui lòng nhắn số ĐT của mình vào số máy của chú : 0903.938235 hoặc (08) 54080880. Chú sẽ cố gắng tư vấn cho, may ra còn kịp. Thân ái !

Yunidung

Mong chú cún của bạn mau khỏe lại, nếu bạn ở sg thì m đã có thể chỉ bạn chỗ thú y uy tín để cún của bạn mau khỏe lại rùi hix T..>T

TungKon

Member
bạn lala ơi đừng mua chó ở chỗ đây bạn nhé,không thì có ngày hối hận đếy bạn ak.

TungKon

Member
chú chính alaska ơi ,chú thật là một người thật tốt chú ah,hjhj, hihi cháu sẽ cố gắng làm theo lời chú,tình hình ntn cháu cũng sẽ gọi đt cho chú.

tại tớ thấy bạn có nick là chicken có 1 chú bul te lên tớ hỏi là bạn mua ở đâu và bạn ấy bảo là tớ mua ở nhà bác thành mai hương,thấy vậy tớ lên hn và đến nhà ông ấy định đặt 1 chú bull te nhưng nhìn thấy e husky này đẹp và rất dễ thương lên tớ đem em nó về và thế là vừa về đến nhà là e nó bị ỉa chảy luôn và hôm sau là ốm,b h tớ gọi đt ông ấy toàn tắt máy và luyên thuyên linh tinh là đừng tiêm nhiều quá không là chêt chó đấy.mình là học sinh xin mãi mẹ mới mua cho một chú cún và b h lại ntn nữa thì từ nay về sau thì còn mặt mũi nào dám xin nữa chứ,hix,khổ thân cún husky hôm nay nhìn vẫn mệt mỏi lắm,tớ sẽ cố hết sưc mình để chạy chữa.cảm ơn các bạn rất nhiều.
:worried: Nghĩ thật tội. Cún con có tội tình gì đâu cơ chứ. Bạn là học sinh, mình cũng là sinh viên, không nhiều tiền nhưng nếu chó khỏe mạnh thì cũng không tiếc tiền, tiếc công nuôi. Đằng này, chẳng hiểu họ thấy vui vẻ thế nào, lợi nhuận bao nhiêu mà lại làm ăn như vậy. Mà ở Hải Phòng cũng có những địa chỉ tin cậy, sao bạn không tìm mà lại ra tận Hà Nội, vào đúng "ổ quỷ". Cố gắng cứu chữa Husky nhé. Cố lên bạn! Khi mình với bạn gái mình bị mất cún con, buồn lắm. Giờ bạn đang có rất nhiều người ủng hộ đấy. Mong cún khỏe lại!

trungcs

Member
Ngày càng có nhiều thông tin về việc chất lượng sức khoẻ của cún do nhà Thành Mai Hương là không đảm bảo...cũng có lần em đã định mua 1 em rott ở đó rồi nhưng may mà rút lại quyết định kịp thời. Nhưng mà lạ lắm các bác ạ, em thấy có con chó cũng mới nhập ( chắc từ TQ ) nhưng nó ở đó 1 thời gian dài mà không làm sao nhỉ ? Mà chúng ta cứ mua về là chết, không biết cửa hàng đó họ có loại thuốc gì mà giấu kín được lâu thế nhỉ ????

Xin chia buồn cùng bạn, ai ở hoàn cảnh của bạn cũng rất đau khổ nhưng hơn thế rất tức giận những kẻ buôn bán như thế, tớ tuy chỉ có nuôi 1 rot + 1 chó ta nhưng cũng đã bỏ ra rất nhiều bài học xương máu, bạn không nên mua ở những chỗ như thế vì họ toàn nhập chó tàu về thôi. Mới mua về thì chó chạy nhảy và ăn rất khoẻ nhưng được khoảng 1 tuần sẽ có biểu hiện bệnh phát tác rồi chết, vì khi ở cùng với họ thì họ cho chó uống hình như 1 loại thuốc gì đó để đảm bảo con chó vẫn bình thường bên ngoài nhưng bên trong ủ bệnh rất khó chữa. Theo tớ thấy, nhà Thành mai hương thì chuyên nhập chó tàu giá phải chăng, nhà bà Hảo cũng được nhưng giá trên trời và nguồn chó con ít khi chó của nhà, còn một số nơi khác ...

Minh Trang

Em mua Chihuahua nhà em cũng ở nhà đó, nhưng hồi đó nó chưa có tên là Thành Mai Hương. Em mua của 1 cô tên Sơn. Mua về rồi mới lên VP và cũng chưa thấy có bác nào nói gì nhà này. Chihuahua nhà em mua về khoẻ mạnh bình thường, chỉ đến tuần thứ 2 nhà em xịt thuốc muỗi nó mới bị ho, mang đến 52 Nguyễn Du bsi bảo không làm sao, nhưng mang đến viện thú y Quốc gia sau bệnh viện Bạch Mai thì bác sĩ bảo viêm phổi và cho uống thuốc, sau 2 ngày đã khỏi. Giờ Chihuahua nhà em 1 tuổi rồi, rất khoẻ mạnh, cũng là nhờ em tiêm phòng 5 bệnh cho nó luôn từ hồi 3 tháng và có tiêm nhắc lại đầy đủ.

Em thật sự không biết rõ nhà đó thế nào dù ở gần. Em thấy nhà đó cũng bán nhiều chó to, và bán chó từ lâu lắm rồi, từ hồi em còn học cấp 2 cơ, từ lúc em biết là hơn 10 năm rồi.

Tối nay em đi qua thấy họ đang cọ rửa chuồng cho chó, cọ rất sạch, xà phòng rất nhiều và xả nước đàng hoàng. Chuồng inox, lúc nào cũng có chỗ vệ sinh riêng, không lưu cữu phân chó như nhiều nơi. Nhà đó cũng không hôi hám và bốc mùi, em vào đó thì thực tế là vậy. Giờ cũng thấy hoang mang, chỉ hi vọng các bác tiền hẻo ở đây tìm được chỗ bán chó tốt!
Nghĩ lại thấy may mắn quá vì em cũng SV nghèo, may mà Chihuahua nhà em rất khoẻ mạnh và không hề ỉa chảy hay Carre gì cả.

Status
Không mở trả lời sau này.