• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Có bác nào thích bơi lội không ạ?

anhthe98

Member
Nhất trí với mọi người là 18h tối thứ 5 này nha, tại bể bơi Tây Hồ. Vậy là tạm thời có 4 người...........
Có khi phải lập ra ông hội trưởng hội bơi lội VP thôi!
Em Vote 1 phiếu cho bác HTY :)

Đề nghị mọi người lập list các bể bơi tại HN ( Ưu, Nhược điểm .... )
Lập xong đề nghị bác HTY dẫn AE đi mỗi ngày 1 bể bơi để chứng thực và thông báo lại với các thành viên. Hy vọng năm nay đi hết 1 vòng các bể bơi tại HN. Năm sau AE VP đủ bản lĩnh theo chân bác ra bể bơi có độ sâu 8m :p

PM : Các bác lưu ý Bể bơi khách sạn tây hồ nếu bơi muộn quá thì hơi lạnh vì gió và .... nên bơi muộn thường phải bổi bổ thêm khoai tây chiên với chất cồn cho nó nóng người. ( đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng )

Đội bơi Red River đang chuẩn bị tổ chức 1 chuyến bơi đường dài, từ cầu Thăng Long về đến cầu Long Biên. 1 năm có 1 chuyến định kỳ.
Đội bơi VIETPET có bác nào tham gia không ?

hangzin

Dịch giả Vietpet
cái list các bể bơi khá chi tiết mình và trà đã lập ở trang 1,2 rồi. Anhthe chịu khó vào mấy trang đầu xem nhé.
Mà em hẹn 7.00 sáng thứ 5 mà, các bác tưởng 7.00 tối đấy à. Đi tối mà lại xa thế thì sợ gió lạnh, rồi thời gian cũng không thoải mái lắm. Bơi sáng đi các bác ơi, nắng sáng tốt cho cơ thể (nhiều vitamin D mà), sáng cũng vắng hơn, bể sạch sẽ hơn...

nguyenthuyr

Phó Nhòm
cái list các bể bơi khá chi tiết mình và trà đã lập ở trang 1,2 rồi. Anhthe chịu khó vào mấy trang đầu xem nhé.
Mà em hẹn 7.00 sáng thứ 5 mà, các bác tưởng 7.00 tối đấy à. Đi tối mà lại xa thế thì sợ gió lạnh, rồi thời gian cũng không thoải mái lắm. Bơi sáng đi các bác ơi, nắng sáng tốt cho cơ thể (nhiều vitamin D mà), sáng cũng vắng hơn, bể sạch sẽ hơn...
sáng thứ 5 tức là sáng mai à? có hơi gấp quá ko hangzin?

hangzin

Dịch giả Vietpet
Đấy là em chỉ mới hỏi ý kiến mọi người thôi. Chú HTY bảo em đề nghị thời gian, địa điểm thì em cứ đề xuất như thế. Mới đang bàn nhau thôi mà. Còn địa điểm off hội bơi thì em cũng nói rồi, mọi người cứ đề xuất cho vài cái bể đi, bể nào thuận tiện nhất cho tất cả các thành viên có thể đi được thì ta sẽ thống nhất. Em muốn off bơi vào buổi sáng, tầm 7.00 cho sớm sủa. Nếu thống nhất được điểm thì NGÀY MAI đi luôn ;) Mọi người thấy thế nào ạ?

ngan_ngam

Member
Mai đê mai đê ! :X .

Còn sáng hay chiều cũng được ạ , bể Tây Hồ thì nắng gió ngập tràn rồi .

Bác nào thấy lạnh , cứ ngồi uống bia :D .

Chắc có lẽ là chiều mai nhỉ, không biết mọi người tính sao ? có gì thì cho thêm ý kiến nha....HI

yeucho89

Member
mới có 1 ngày không vào VP mà cái topic này đã thấy chật cứng người đi bơi rồi.em nghĩ là mai thì chưa nên đi bơi vì các anh chị biết rồi đấy thời tiết bây giờ ẩm ương trời mưa đi bây giờ thì sẽ cảm lạnh hết.Mà đi bơi để rèn luyện sức khoẻ mà bơi xong cả nhà lăn ra ốm thì có mà hại sức khoẻ đấy.em thì chẳng muốn anh chị nào bị ốm đâu. Phải khoẻ để xây dựng VP chứ.
chi trà:dạ em cũng nghĩ là chị em mình chả gặp nhau bao giờ vì em ít ra đường lắm,nhưng không sao sớm muộn gì cũng gặp thôi.

tra7124119

Member
Topic này mới set mà đã thu hút đông người hưởng ứng thế :D
Theo em thì nên bơi sáng
Sáng ra ko khí trong lành sảng khoái
Chưa ăn gì nên sẽ nhẹ và dễ nổi hơn :p
Còn nếu bơi tối thì những mems ở xa (như em Tra nè) mà lên bể Tây Hồ thì ko biết khi nào mới về đc nhà :(
@ Hangzin: Em cũng đang làm hồ sơ lấy bằng lái xe. Cuối tháng mới thi, mai mới khám sức khỏe thôi ^^
@ yeucho89: Nhà ấy ở đoạn nào thế?

anhthe98

Member
Chú ý khi đi bơi

Khi đi bơi, bạn nên biết một số những điều cơ bản liên quan đến bơi để tránh những trường hợp xấu xảy ra trong khi bơi như chuột rút, đột quỵ...

- Cần tắm tráng trước khi bơi (chính động tác này giúp cơ thể bạn nhận biết được mức độ thích nghi của bạn đối với môi trường nước và kịp thời giúp đỡ bạn tránh khỏi những nguy hiểm).

- Trước khi bơi, phải khởi động các khớp, các động tác làm cơ mềm dẻo, tránh chuột rút, khi khởi động không được lên gân.

- Những người mắc bệnh về tim mạch, huyết áp, thần kinh khi đi bơi cần phải có người đi kèm để hướng dẫn.

- Trẻ em cần có người giám sát tại bể, hồ bơi (chú ý: Tránh trẻ em nghịch cho tay vào các ống bơm hoặc ống hút khuấy đảo nước ở bể bơi rồi không rút tay ra được để nổi lên).

- Không bơi khi vừa sử dụng chất kích thích như bia, rượu...

- Không bơi khi đang no hoặc đang đói (tốt nhất là từ 1,5 - 2h sau khi ăn).

- Nên bơi tầm từ 5h - 7h, 17h - 19h bởi vì đó là những giờ bơi thích hợp với cơ thể con người nhất. Bên cạnh đó, bơi giờ này có thể tránh nắng bởi khi nhiệt độ cơ thể lên cao, mồ hôi ra nhiều gặp nước sẽ bị mất thân nhiệt dẫn đến cảm đột ngột.

hangzin

Dịch giả Vietpet
Tình hình là lúc nãy xem dự báo thời tiết thì ngày mai mưa rồi cả nhà ạ. Với lại hôm nay cứ thấy trời có gió lành lạnh, da gà ở đâu mọc lên đùng đùng. Mình nghĩ mai chưa nên đi, để đảm bảo sức khỏe cho tất cả mọi người. Khỏe đến mấy cũng không nói trước được điều gì cả. Cố đợi đến hôm nào nắng đẹp vậy, vừa đỡ lạnh, mọi người cũng sẽ đi được nhiều hơn.

ngan_ngam

Member
Trời mưa thế này , lại lụt thôi . Hôm trước ở Nguyễn Thái học em tí nữa bị nước cuốn trôi , hix .

hangzin

Dịch giả Vietpet
Hôm qua đài báo là hôm nay mưa mà. Thế mà sáng nay trời lại hửng nắng thế này, như kiểu trêu ngươi ý.:angry: Thôi, để đến hôm nào đài báo là nắng hẳn cả ngày thì đi. Bể Thắng Lợi hình như là bể ngoài trời, nhỡ mưa xuống thì lại trốn không kịp...Cả nhà cứ nghĩ tiếp ngày giờ, địa điểm đi nhé. Hẹn tuần sau cho thoải mái. Chắc mưa mấy ngày thôi, tuần sau lại nắng ý mà.
Mọi người xem bơi bể Thắng Lợi, Tây Hồ...hay bể gì là phù hợp ạ? Nói chung cứ bể nào vắng vắng, bơi thoải mái, view hơi hơi đẹp là được rồi :D

hanhpp

Member
Các bác cho e tham gia với, e cũng thích bơi, Sao mai, Tây Hồ, Thắng Lợi đều ok cả.

Manonero

Member
Hôm qua đài báo là hôm nay mưa mà. Thế mà sáng nay trời lại hửng nắng thế này, như kiểu trêu ngươi ý.:angry: Thôi, để đến hôm nào đài báo là nắng hẳn cả ngày thì đi. Bể Thắng Lợi hình như là bể ngoài trời, nhỡ mưa xuống thì lại trốn không kịp...Cả nhà cứ nghĩ tiếp ngày giờ, địa điểm đi nhé. Hẹn tuần sau cho thoải mái. Chắc mưa mấy ngày thôi, tuần sau lại nắng ý mà.
Mọi người xem bơi bể Thắng Lợi, Tây Hồ...hay bể gì là phù hợp ạ? Nói chung cứ bể nào vắng vắng, bơi thoải mái, view hơi hơi đẹp là được rồi :D
Mưa to bơi mới thú chứ em...anh đi bơi bể Thắng Lợi, view đẹp, càng mưa to càng khoái, cái cảnh lăn lộn giữa 1 khung cảnh sấm chớp ầm ầm, mưa như trút nước mới vui chứ! He he

tra7124119

Member

TÌnh hình là TV nói sẽ còn mưa cho đến T7 này cơ
Em mong nắng ráo mau mau
Nhớ bể quá :((

@ anh Kim Cương: Em thấy cai bể Red River này có vẻ ổn đấy anh ạ
Hôm nào mọi người có ý đi bơi ở đây thì rủ em Tra đi vs
Em sẽ mang theo máy ảnh
Em xin tình nguyện làm Paparazi ^^
Đảm bảo sẽ take được những tấm pix độc đáo

@ anh Man: THế nhỡ đang mải lăn lộn rồi sét nó oánh cái ùm, rồi thì sao hả anh?? :(

Manonero

Member

TÌnh hình là TV nói sẽ còn mưa cho đến T7 này cơ
Em mong nắng ráo mau mau
Nhớ bể quá :((

Em sẽ mang theo máy ảnh

@ anh Man: THế nhỡ đang mải lăn lộn rồi sét nó oánh cái ùm, rồi thì sao hả anh?? :(
Hê hê...quanh đấy toàn nhà cao tầng hông sợ sét đánh đâu Tra ơi...cùng lắm thì...tối cho mèo ăn cá rán. Sợ gì :D :D :D

KimCuong

Active Member
Em sẽ mang theo máy ảnh

Tra ơi, anh ngại rằng nếu em đi cùng thì khéo không chụp được đâu. Khả năng khi nhìn vào ống kính thì tay run lẩy bẩy, tim đập mạnh, mắt thao náo và miệng há hốc thì sao mà chụp được em ơi. =))

(Em xin phép được spam chút nhé! :D)

hangzin

Dịch giả Vietpet
Anh Manonero có vẻ thích xông pha bão táp nhỉ. Thôi, tội gì cứ phải vừa bơi vừa run thế chứ. Trời lại lạnh, tung hoành xong một trận rồi lên bờ với cái miệng thâm xịt lại thì khổ.
Tuần tới mọi người đi được hôm nào đây?