• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Có 5 em mèo cần tìm chủ mới, giúp tớ với!

Ở Hà Nội bất kể BSTY nào cũng có thuốc triệt sản cho chó và mèo, nếu như bạn nào đó có nhu cầu triệt sản cho chó hay mèo của mình, cứ tìm BSTY nào gần nhà và yêu cầu là BSTY đáp ứng ngay.

hana04nt

Member
Mèo bé nhà chị Trà xinh quá.Xinh bằng tỉ lần Quắt nhà em dù dạo này trông Quắt cũng đã đẹp trai lên bao nhiêu.Nghe chị Trà nói chuyện cũng đủ thấy chị yêu mèo thế nào,"điên" vì mèo thế nào. Chúc các bé sớm tìm được nhà mới.Chụt chịt chụt chịt cả mèo mẹ lẫn mèo bé này

ashita

Dịch giả Vietpet
bây giờ nhà em có việc bận, nếu vẫn còn mèo thì 10 ngày nữa em sẽ tới đón ^^
quên mất. chụp mấy cái mông của chúng nó lên đi, mọi người sẽ chỉ đực cái cho chị

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Hí hí thế là nhà ta lại thêm một thành viên "cuồng" mèo rồi, thật là hạnh phúc quá:p! Chị Trà đúng là tình cảm thật đấy, em hâm mộ rồi này:D, buổi off mèo tới, chị cũng ở HN thì cố gắng sắp xếp công việc đi thăm cả nhà chị nhá, vì là CN nên cũng không khó khăn gì đâu ạ, nếu không tiện thì chị "tay không bắt giăc" cũng được, không cần bồng bế em nào nữa đâu ạ:D.

Em mướp xinh gớm chị nhỉ? Đứa nào trông cũng khỏe khoắn, lanh lợi:kiss:. Còn mấy em mèo cấp trên, hehe, yêu dã man luôn:kiss:, muốn cạp mông cái em đang chổng mông về phía màn hình quá:kiss: (cạp cạp...)! Nhất chị Trà rồi nhá, nhưng cũng mong chị giải quyết cho thiên thần bầu bí đi để em nó không làm phiền gia đình chị nữa:p, với lại đẻ nhiều rồi, cho nghỉ thôi để giữ sức nữa ạ.

Chúc các con yêu quý của nhà ta luôn xinh đẹp, khỏe mạnh:kiss:! Sống trên đời cần có một (nhiều) chú mèo...!:D

nguyen thu tra

+ Mod PhuDung: Mình cũng định tiêm thuốc lâu rồi nhưng tự nhiên 1 lần ở Hội yêu mèo bên ttvn có bạn nói rằng tiêm thuốc em nào không hợp thuốc thì vẫn dính bầu và còn sinh ra mèo con bị dị tật nên mình sợ, bỏ hẳn ý định tiêm thuốc.
+ Locvung2709: tớ nhớ rồi, đã dặn bố tớ. Cám ơn nhiều nhé! Bao giờ thì bạn có thể đến bắt được?

+ Ashita: 10 ngày nữa cũng được, chủ yếu tìm được chủ yêu mèo, biết chắc chắn các em ý được chăm tốt thì cũng bõ công chờ đợi, chứ cho những người mình không biết cũng hơi ngại. Mà chụp mông các bé mèo lên đây á? Ngại nhỉ, cứ sexy thế nào ý, hihi.

+I'm neko: Em mướp nhìn mặt tròn đáng yêu lắm! Bế lên người cứ cong lên tròn xoe xoe thích cực. Tớ vốn rất thích mèo mướp vì mặt mèo mướp thường rất xinh, nhất là em nào mướp thuần, cả người toàn mướp ý, nuôi cho béo ôm sướng cả tay. Nhưng thích nhất vẫn là mèo đen trắng, ước ao có 1 em mèo đen trắng mà vẫn chưa có dịp, lứa trước có 1 em thì lúc đấy trong nhà lại đang có 3 em mèo to rồi nên bố mẹ ko chịu nuôi, khổ, giờ cứ phải nhờ cậy vào các cụ, huhu.
Tớ cuồng mèo lắm,từ lúc mới đẻ còn ẵm ngửa bố mẹ đã cho chơi với mèo,chả sợ ho hen gì cả. Lớn 1 tí có răng thì ai cho kẹo cũng cắn cái kẹo làm đôi, 1 nửa ăn còn 1 nửa cứ cố nhét vào mồm con mèo, :D. Vào đây đúng là như cá gặp nước, có người cùng "chí hướng" nghe mình kể lể chuyện mèo mẹ mèo con, được tha hồ share ảnh mèo lại còn được xem ảnh mèo của mọi người cả ngày ko
chán. Đi off thì ok ngay nhưng tớ ko dám cho mèo đi đâu, chỉ sợ ko cẩn thận em ý xổng ra thì giời tìm, sợ lắm. Em mèo mẹ nhà tớ siêu siêu nhát, chả dám đi đâu bao giờ, suốt ngày sợ sợ sệt sệt, đến mức đến kỳ tìm giai mà còn chả dám đi, toàn gọi giai vào tận trong nhà ý, nhiều khi về ngủ buổi đêm mở cửa phòng đi ra cầu thang giật cả mình vì 1 con mèo lạ hoắc lạ huơ đang ngồi lù lù. Gặp đúng thời điểm quanh nhà chả có con giai nào thì cứ gọi là cả nhà lãnh đủ, cả đêm nó cứ ngồi ở cầu thang mà nức nở, có đợt 2 tháng liền như thế, ko thể ngủ được, đến mức chồng tớ ko chịu sang nhà vợ ngủ vì bảo con mèo nó cứ kêu, điếc tai lắm. Thế mà nó nhất định không chịu đi ra ngoài tìm, cứ chỉ ngồi trong nhà kêu gào oằn oài,cơm cũng chả ăn, người ngợm oằn oài nhiều trên sàn gầy gò bẩn thỉu nhìn mất hết cảm tình.Thế nên tung tẩy 1 mình đến bế nhờ mèo nhà các bác thôi. :D

"Sống trên đời sống cần có nhiều chú mèo" - câu này hay đấy, phải xin phép I'm neko làm chữ ký thôi!

cacanh

Hôm trước đăng ký em tam thể lại có người đón em rồi à, đăng ký 2 em về nuôi luôn (1 em vàng & 1 em đen) cho có anh em. Có gì sáng t7 mình qua mình xin bạn nhé.
P/s: Thái bình là quê, hiện tại đang ở Hà Nội

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Hí hí, chị Trà không dám khoe mông bé Mi thì vào topic này của BS Báu xem cách nhận biết đực cái này chị ơi:p: http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=9059.

Hị hị em mới có 16t nên chị cứ gọi em là "em" cho nó "trẻ" ạ:D, em ngại nhất cái vụ xưng hô với người lớn hơn, về quê các em họ, cháu họ lớn đùng cứ gọi em là chị với cô, ngại chết được, chả dám nói câu gì:blusshing:. Cái bọn mèo nhà em nó phải gọi là "Super-nhát" ý chị ạ:worried:, mỗi lần khách đến, nghe thấy tiếng chân, tiếng nói lạ từ xa là Mi Ú già nhà em nó bỏ cơm, trốn tiệt gầm giường, gọi không thèm ra luôn:worried:. Còn thằng Mes (ở nhà gọi là Mi Con), ở nhà thì nó tinh vi lắm, chả sợ ai hết, nhưng đi off là nó co mông lại ngay:)), hôm trước off, em không mang xích, thế là hở ra cái là nó phi thân lên hàng rào định tẩu tán luôn=)). Đúng là đồ ... đồ ... đồ con mèo:D. Nhà em xa lắm mà em vẫn mang nó đi off, nhét vào giỏ, buộc chặt, trùm chăn cho khỏi nhìn thấy xe cộ, đến nơi thì xích nó vào 1 chỗ là yên tâm để em đi tán các em mèo khác:blusshing:. Nếu chị sợ quá thì đi tay không cũng được chị ạ>:D<.

Hị hị còn vụ chữ ký: em thì em đang phân vân không biết nên dùng "Sống trên đời cần có một (nhiều) chú mèo" hay "Người cõi âm" đây này:D, nhưng thôi nếu chị Trà thích thì em tặng chị nhá, thế là em có thể nhìn thấy cả 2 cái chữ ký yêu thích của mình trong VP rồi. Vui lắm lắm ý ạ:love struck:...

@cacanh: Cám ơn bạn nhiều nhiều vì đã nhận cả 2 em, may thế bạn ở HN:D, khi nào đi off mèo bạn đi với bọn tớ luôn nhé, mong gặp Cacanh lắm lắm ý>:D<>:D<>:D<>:D<.

cacanh

Lần trước lên diễn đàn xin được em méo lai vàng trắng vằn vằn nhìn như con hổ con í khoái lắm, khi em gái lên chơi nó thấy đẹp cứ đòi xin về nhà nuôi mất rồi (nuôi nó từ 4 lạng đến khi được 2,5kg) mà thỉnh thoảng nó bỏ đi mấy tiếng tha về con chuột to đùng nhưng mà chỉ bắt ko ăn. Đợt này xin 2 em về nuôi cho nó đùa với nhau cho khoái.
P/s: Bạn post cho xin địa chỉ nhé (cả handphone), thứ 7 tuần này qua bạn xin về nuôi. Nếu bạn bận gì liên lạc lại nhé: Tiến - 0916.147714

nguyen thu tra

Alô, hiện tại đám mèo nhà tớ chỉ còn 3 em, lộcvừng đăng ký em mướp, bạn có số địên thoại xx04 nhắn tin hôm đầu tiên lấy 1 em vàng, còn lại 1 em mèo vàng.
Xin lỗi mọi người tại tự nhiên ở nhà bố tớ cho mất 2 em thế là làm tớ mất uy tín, ngại quá!

Nhưng mèo nhà chú chồng tớ cũng mới đẻ ra 3 em đen xì, được hơn 2 tuần tuổi, bạn cá cảnh có thể bắt trước 1 em vàng rồi bắt thêm 1 em đen sau được không? Hoặc là chờ thêm mấy tuần bắt 2 em đen cho nó cùng lứa vậy? Bạn quyết định thế nào báo lại cho tớ với nhé, tớ sẽ nhắn địa chỉ nhà vào mobile cho bạn! Cám ơn bạn nhiều.

Gửi tina90 và ashita: Các em mèo cuối cùng đã tìm được chủ rồi, cám ơn mọi người đã cố gắng giúp tớ! Nếu mọi người thích nuôi mèo đen thì ới nhé!

Số địên thoại của tớ là 0912 122 663 , locvung cho tớ xin số địen thoại tớ sẽ nhắn địa chỉ nhà!

hana04nt

Member
Chị ơi được 3 em đen xì cơ hả chị?bố mẹ em í đều đen xì xì nên em í đen xì xì thế hay là bố mẹ có pha mà vẫn đẻ được em đen xì thế ạ?Em thích mèo đen xì xì lắm í.Nhưng em mới đón em Quắt đen xì về rồi.Chúc các bé đen xì tìm được người yêu thương vì có vẻ mọi người không thích mèo đen lắm.Chứ riêng em thì em thích mèo đen xì còn hơn mèo trắng í.Nhưng nói chung em màu gì cứ miễn là mèo là yêu hết

nguyen thu tra

Hic, lúc đầu chị cũng tưởng như hana, mọi người không thích mèo đen nên lúc hỏi mèo là chị hỏi kỹ xem mèo đen xì hay là có pha, em chị bảo là đen xì ko có một màu nào cả, vì mẹ nó là con đen xì mà, không biết bố nó màu gì nữa. Ai ngờ vèo cái mọi người đã nhắn tin đăng ký hết rồi, sorry thứ 6 ngày 13 tớ không còn mèo nữa, lứa sau mà có mèo đen và bạn vẫn còn muốn nuôi tớ sẽ tặng bạn đầu tiên!

ashita

Dịch giả Vietpet
ui cha, thằng ku nhà tớ ko suốt ngày kêu là buồn ko có bạn chơi cùng, suốt ngày bắt tớ chơi với nó đây này ...... thích em đen lắm nhưng nếu muốn bắt thì hơn 1 tháng nữa mới dc bắt về ........ hix lúc đó thằng nhà tớ nó có bạn gái mất rồi! nó đang còn bé, đưa về làm quen nhanh hơn
nhưng mà vẫn thích 1 em đen xì xì, ko có gì khác ngoài đen

l0ve_cAt

uồi uồi mèo xik ế,mấy tháng ồi chị ,ăn được cơm chưa,nếu có thể ch0 e xyn cái đị chỉ nhá để e đến lấy ch0 chơi cùng dinny nhà e,dạo này nó chơi vs gián hoài à,tội nghiệp:|

l0ve_cAt

uồi uồi uồi uồi chị ơi có mèo đen à e kô để ý,nếu có mèo đen để e 1 con nhá chị thanks

Hic, lúc đầu chị cũng tưởng như hana, mọi người không thích mèo đen nên lúc hỏi mèo là chị hỏi kỹ xem mèo đen xì hay là có pha, em chị bảo là đen xì ko có một màu nào cả, vì mẹ nó là con đen xì mà, không biết bố nó màu gì nữa. Ai ngờ vèo cái mọi người đã nhắn tin đăng ký hết rồi, sorry thứ 6 ngày 13 tớ không còn mèo nữa, lứa sau mà có mèo đen và bạn vẫn còn muốn nuôi tớ sẽ tặng bạn đầu tiên!
trưa nay có số điện thoại 0944422558 là của em đấy nhé ,giữ cho em 1 hay cả 2 cũng đc nha ,thx

điện thoại của em là 0904680022. mọi người ơi, em béo nhà mất rồi. Em chán nản lắm ý, em nhớ em béo nhà em lắm cả ngày hôm nay em không làm đc viẹc gì ngoài việc nhìn ảnh em béo, em không kìm chế đc nên cứ khóc ầm ĩ văn phòng. Huuhuhu, béo ơi, em ở đâu, giwò này em thế nào rồi. Chị Vừng nhớ em béo lắm, em về với chị đi béo ơi.