• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Câu cá. Ai thích câu cá nào?

AQ101

Member
Cuối tuần này hội câu cá VP tổ chức khai xuân, bà con ai tham gia đăng ký nhé!
1. AQ101
2. Thanlancon
3........

KimCuong

Active Member
...................................
Khi nào đến số 136 thì ới em nhé! hehehehehehehe

Trời đang lạnh... câu sao được anh Quang ơi???Đến số thứ tự 135 gọi em nhé... Em đi sẽ gọi luôn ông Cương. Đang lạnh thế này sao mà ngồi đc, đầu gối run rung cần.

AQ101

Member
Trời đang lạnh... câu sao được anh Quang ơi???Đến số thứ tự 135 gọi em nhé... Em đi sẽ gọi luôn ông Cương. Đang lạnh thế này sao mà ngồi đc, đầu gối run rung cần.
Lạnh lâu quá rồi, cá nó cũng phải ăn chứ! Cuối tuần ấm hơn là đi được rồi.

Ngày 16 thứ 7 và Chủ nhật, 17 miền Bắc sẽ đón đợt rét nữa bác ơi... Hôm qua me mới đọc báo xong... Để qua cái đợt rét man rợ này đi được ko?Nắng lên cho nó máu... Để em rủ em Huyền đi nữa cho có đứa chăm sóc mấy anh em.

Ki_Nho

Moderator
Em xin xung phong nhận chân hậu cần. Em làm được tất các món về cá (Nướng, nấu, lẩu, luộc, rán ....................) he he he không ngon nhưng ăn tạm được ah. :D
Quên! anh AQ cho em đăng ký nhé.

Ki_Nho

Moderator
Anh AQ ời! Em đăng ký hộ anh Cường (AnhThe98) nhé. Chỉ đi được thứ7 còn CN ở nhà phục vụ vợ con :p :D

AQ101

Member
OK cô KN và AT98
Nếu thời tiết ấm hơn anh sẽ thông báo cho mọi người trước khi xuất phát 1 ngày để còn kịp lấy quota.

anhthe98

Member
Ah! Cô KINHO này tiện quá! E thông báo với bác AQ là trừ CN ra còn ngày nào E cg đi đc nhưng trong giờ hành chính thôi nhé ngoài gìơ bác phải nghe ĐT hộ E đấy! E chưa có cần đâu! Toàn đi câu trộm nên ko dám sắm !

DavidHHH

Member
em cũng thích câu cá lắm nhưng mà chưa có cần, nói đúng hơn là không còn cần câu nữa rồi. Mà hôm Tết ông bác em có nói là đang tuyển dân câu cá ở hồ nhà ông ý. Cũng có loại khủng long con tầm 3,5kg đến 5kg và 1 số khủng long bé nữa (hồ 6 năm chưa tát) nhưng mà không ai câu được vì hồ nông quá. Bác nào thích hôm nào em dẫn xuống câu thử. Ở ngay Đuôi Cá thôi ạ.

AQ101

Member
OK, nhà mình cũng gần Đuôi Cá sau rằm đến câu thử nhé, ông bác có vui tính không? Ông ấy thích cái gì để còn chuẩn bị cái lễ để thi thỏang xuống câu cho nó tiện!

DavidHHH

Member
Có khi bác chỉ kém ông bác em vài tuổi thôi vì con ông ý lớn nhất mới học lớp 8. Nhà ông bác em ở gần xưởng than trong khu Tân Mai ý. Còn độ thoải mái thì OK đi.

AQ101

Member
Ối giời, thế thì càng tiện có khi đến câu chơi lại kết nạp thêm hội viên hội CPQ ấy chứ. Nhà ông ấy có chó chưa?

Ki_Nho

Moderator
He he he Quê em có ngón dạy chó săn giềng. Nếu anh Cường không ngại qua em truyền đạt choa :p :D

AQ101

Member
Hai cái anh em nhà này, chả thấy câu kéo gì tòan thấy ăn uống.
Chó săn giềng thì chịu.
Chó săn cá thì dễ ợt: kiếm một thằng tuổi Tuất lột quần áo thả xuống hồ, mình trên bờ dắt theo 2 con chó dữ . Thế là 2 con chó nó sẽ huấn luyện thằng cu kia bắt cá, bao giờ được cá mới xích chó lại thế là xong:)):)):))

AQ101

Member
Sáng chủ nhật hăm hở dậy sớm tay cầm quota mà nhìn trời mưa lâm thâm trong lòng quặn đau. Thế là mất không một ngày tự do. Chỉ sướng lũ giun đã nằm trong lọ sẵn sàng đi tế cá lại được thả cho về với cát bụi.

Ki_Nho

Moderator
Hix hix hix em cũng mong hòng được bám càng các pác mà thấy CN trời mưa lâm thâm =>thất vọng quá chừng, rất cay đắng, em chui vào chăn ngủ tới trưa lun :p
Em xin giữ nguyên một xuất đăng ký pác AQ nhé. Hộ độc thân, thời gian thừa khá nhiều, lúc nào cũng sẵn sàng bám càng lên đường đi câu cá he he he. :D

Ki_Nho

Moderator
Nắng ấm rồi! :) :) :) Anh Quang ơi! Quyết một cái đi, chủ nhật này đi câu cá thôi. :D

duyanhpt

Member
Ở ngòai đó các anh câu cá đồng à, bọn em trong này (Phan Thiết) vừa gần biển và sông nên câu cả hai nhưng chủ yếu vẫn là câu biển, lúc rãnh cầm cần ra ngồi trên bờ đá mà câu.