• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cách chèn hình khổ lớn: thông qua Flickr.com

Gemma

Active Member
Tính ra flickr 24.9$/năm không đắt mợ ạ, úp ảnh ko giới hạn, tối đa 20mb/ảnh. số lượng ảnh vô tư... hệ thống quản lý, bảo mật và các thành viên trên cộng đồng flickr hiện tại có số lượng, chất lượng nhất TG bi giờ.

VD đây là 1 group về mèo ở Flickr: http://www.flickr.com/groups/pets_community
Mèo trên ấy xinh quá cơ! Vì tớ chưa có credit card để trả tiền qua mạng, đang đi làm thẻ đây, để còn thi thố trên Flickr với chú nó :(:)))

NguyenNhuThach

Active Member
Hình này em lấy địa chỉ ảnh ở Your photostream phải không Tài? sao có chút xíu vậy?
Em phải click vô hình để mở lớn nó ra, rồi sổ mũi tên Action xuống( hoặc nhấp chuột phải, chọn size=500 hay 600...) , chọn All sizes để xem các kích cỡ . Thích cỡ nào thì copy địa chỉ (Proprties) của ảnh đó.

À, em dùng upanh.com hả? Cũng phải mở lớn hình luôn. Upanh đôi lúc không hiển thị được, nên cũng bất tiện.

dung_bth

Member
chèn hoài không được, các bác cho em chèn đại hình này lần nữa nhá