• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cách chèn hình khổ lớn: thông qua Flickr.com

NguyenNhuThach

Active Member
Sao mà lại khó đang hình vậy ta

Chào bạn, hiện nay trang Flickr có một số đổi mới, khi mở hình trên Flickr, bạn phải mở view all sizes để xem đủ các cở hình rồi mới nhấp chuột phải lấy code.
Để mở , bạn vô mũi tên sau chữ Action phía trên tấm hình.

NguyenNhuThach

Active Member
Muốn đưa hình lên Diễn đàn:Muốn chọn hình nào bạn Click vào hình đó để mở lớn nó lên.
Rồi sổ cái mũi tên sau chữ Actions trên đầu hình, chọn tiếp " View all sizes" để mở xem các cỡ hình.

Có khi ảnh rất to nếu dung lượng nó lớn,cho nên ta chọn tiếp cỡ trung "Medium" như hình:

Square(75x75)-Thumbnail(100x75)-Small(240x180)-Medium500(500x 375)-Medium640(640 x480)

Lấy Link đưa lên diễn đàn:

.Cách 1:Nếu bạn dùng trình duyệt Mozilla Firefox: Click chuột phải, chọn "copy image location" trong bảng(hoặc "chép địa chỉ ảnh" nếu dùng Firefox tiếng Việt)

.Cách 2:Click chuột phải,chọn "Propeties",rồi copy "URL" như đã hướng dẫn.
Phần còn lại như đã hướng dẫn ở các bài trước,đem vào bài đang viết bằng chức năng "Bỏ hình vào bài"(ô vàng hình quả núi).

phamtatt

Member
cho tôi hỏi: sao có nhiều trang tôi chỉ thấy có hình con ếch thôi, bấm vào cũng chẳng đi tới đâu??

vits2be

Member
cho tôi hỏi: sao có nhiều trang tôi chỉ thấy có hình con ếch thôi, bấm vào cũng chẳng đi tới đâu??
Các bạn ơi post qua trang đó một thời gian là hết hạn toàn hiện ra con cóc thôi. Mình toàn post qua photobucket liệu có được lâu hơn không ?Mình thấy post qua photobucket hình không phải chỉnh gì nhiều nguyên bản đấy thôi:-bd

Gemma

Active Member
Các bạn ơi post qua trang đó một thời gian là hết hạn toàn hiện ra con cóc thôi. Mình toàn post qua photobucket liệu có được lâu hơn không ?Mình thấy post qua photobucket hình không phải chỉnh gì nhiều nguyên bản đấy thôi:-bd
À, hóa ra là hết hạn nên nó hiện lên con cóc hả? Vậy thì tẩy chay không dùng flickr nữa! Mình mới mở tài khoản bên flickr định để bỏ ảnh lên đó và link vào đây, chưa kịp xài thì đọc được thông tin này. Với lại bên đó tài khoản cũng hạn chế một tháng hình như nó chỉ cho upload 300M thì phải, muốn mở rộng thêm phải trả tiền $-)$-) Còn bên photobucket thấy cho tải bao la luôn. Mình tải cả ngàn tấm lên photobucket chỉ trong vòng có mấy ngày mà vẫn được tải free thoải mái. Nhiều người trong diễn đàn Vietpet dùng flickr post ảnh, người nào vào sau một thời gian đọc thấy hiện toàn con cóc không cũng bực mình. Thôi dẹp ếch nhái đi cho đỡ bực :rolling eyes::angry::at wits end::wall:

vits2be

Member
À, hóa ra là hết hạn nên nó hiện lên con cóc hả? Vậy thì tẩy chay không dùng flickr nữa! Mình mới mở tài khoản bên flickr định để bỏ ảnh lên đó và link vào đây, chưa kịp xài thì đọc được thông tin này. Với lại bên đó tài khoản cũng hạn chế một tháng hình như nó chỉ cho upload 300M thì phải, muốn mở rộng thêm phải trả tiền $-)$-) Còn bên photobucket thấy cho tải bao la luôn. Mình tải cả ngàn tấm lên photobucket chỉ trong vòng có mấy ngày mà vẫn được tải free thoải mái. Nhiều người trong diễn đàn Vietpet dùng flickr post ảnh, người nào vào sau một thời gian đọc thấy hiện toàn con cóc không cũng bực mình. Thôi dẹp ếch nhái đi cho đỡ bực :rolling eyes::angry::at wits end::wall:
Cách thức post cũng rất đơn giản chỉ cần lập 1 tài khoản ở photobucket. Khi nào viết bài upload hình rồi copy phần IMG code phần cuối cùng chèn vào bài viết VP là ok. Các bạn thử xem:p

Gemma

Active Member
Cách thức post cũng rất đơn giản chỉ cần lập 1 tài khoản ở photobucket. Khi nào viết bài upload hình rồi copy phần IMG code phần cuối cùng chèn vào bài viết VP là ok. Các bạn thử xem:p
Mình đã post ảnh từ link của photobucket từ nhiều hôm nay rồi. Nhưng cũng có hơi băn khoăn giống bạn vits2be là thời hạn hiện ảnh của photobucket có bị giới hạn như bên Flickr hay không? Rồi không biết khi hết hạn hiện hình ảnh thì nó hiện lên cóc nhái hay kỳ đà rắn rết gì nữa :(:)suprise::at wits end:

vits2be

Member
Mình đã post ảnh từ link của photobucket từ nhiều hôm nay rồi. Nhưng cũng có hơi băn khoăn giống bạn vits2be là thời hạn hiện ảnh của photobucket có bị giới hạn như bên Flickr hay không? Rồi không biết khi hết hạn hiện hình ảnh thì nó hiện lên cóc nhái hay kỳ đà rắn rết gì nữa :(:)suprise::at wits end:
Mình nghĩ chắc là được dài dài .Mình up ảnh của mình lưu giữ đã lâu rồi mà vẫn còn:cool:.Chỉ không biêt thời hạn như nào thôi nhưng chắc chắn là không hiện cóc nhái linh tinh đâu:p .Trừ khi bạn vào photobucket delete ảnh thì nó bị lỗi thôi:-bd

Downcome

Phó nhòm
Thời gian lưu ảnh của photobooket là mãi mãi, với 1 tài khoản mới được tạo đâu dung lượng là 10GB.

Trên flickr, với tài khoản free (có thể dùng nick Y! để đăng nhập) thì bạn được full 100MB hoặc 200 ảnh. Khi cái nào đến trước là hết, flickr không cho upload thêm ảnh nữa. Với tài khoản pro (24,99$/năm) bạn có thể upload ảnh không giới hạn và có chức năng upload video (hình như là <5p)

Gemma

Active Member
Flickr hình như cho hạn mức mỗi tháng là 100MB hoặc 300MB gì đó! Tớ có mở tài khoản trên Flickr mà nó cho hạn mức free ít quá nên ứ thèm chơi nữa, xài photobucket sướng hơn, nhưng chỉ được 10GB thôi á? Thế thì chắc phải mở vài chục cái tài khoản trên đấy thì mới đủ lưu ảnh :)):))

Downcome

Phó nhòm
Flickr hình như cho hạn mức mỗi tháng là 100MB hoặc 300MB gì đó! Tớ có mở tài khoản trên Flickr mà nó cho hạn mức free ít quá nên ứ thèm chơi nữa, xài photobucket sướng hơn, nhưng chỉ được 10GB thôi á? Thế thì chắc phải mở vài chục cái tài khoản trên đấy thì mới đủ lưu ảnh :)):))
Tính ra flickr 24.9$/năm không đắt mợ ạ, úp ảnh ko giới hạn, tối đa 20mb/ảnh. số lượng ảnh vô tư... hệ thống quản lý, bảo mật và các thành viên trên cộng đồng flickr hiện tại có số lượng, chất lượng nhất TG bi giờ.

VD đây là 1 group về mèo ở Flickr: http://www.flickr.com/groups/pets_community