• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các thành viên có nhu cầu nuôi H"mong xin đăng ký tại đây

Status
Không mở trả lời sau này.

mike1803

Member
:-bd bác có thể đến khu vực chợ Cán Cấu hoặc xa hơn là vào khu vực xã Sín Chéng của Si ma cai có thể tìm thấy các cá thể cộc OK
Em xin cảm ơn bác !!! Chợ Cán Cấu thì em đã đến rồi nhưng mà lần đấy em ko gặp may nên ko thấy cá thể nào ưng ý cả bác ạh. Còn đi vào bản thì ... :( em còn đang đợi bác, hôm nào rảnh rỗi bác lên BH rồi em và bác làm 1 chuyến bác ạh .
EM mang tiếng làm ở Bh nhưng mà còn cách thị trấn 20k đg rừng nữa, nên em mới chỉ cố gắng đi chợ BH đều thôi chứ chưa đi đâu đc ạh.:):):).

mike1803

Member
em là lính mới thôi nhưng em xin có ý kiến như thế này ạ:
nếu bảo tồn dòng thì nên tuyển chó trưởng thành vì:
-khả năng chọn lọc tốt hơn.
-khả năng thích nghi khoẻ hơn,
-thời gian nhân giống nhanh hơn
-thế hệ F1 thích nghi cao hơn nhiều.
có vấn đề anh đưa ra là:
-chủ nhà không bán.vấn đề này là khó nhất nhưng chúng ta cố gắng thì sẽ có thể giải quyết được.
-không có cơ sở nuôi dưới xuôi: đây không phải là vấn đề quan trọng. trong diễn đàn chúng ta có rất nhiều người có khả năng nuôi đến 10 con trong điều kiện tốt nhất có thể. như vậy chúng ta sẽ rút ngắn đc khoảng thời gian nhân giống và thích nghi đàn chó F1 của chúng ta.
còn vấn đề vận chuyển và chó dữ quá thì cũng không khó khăn lắm.
vận chuyển quốc tế và thuần hoá voi rừng Tánh Linh còn được cơ mà.
rất mong sớm có em cộc để nuôi cho mình có "đuôi".
Chào bạn !!! Thực ra nói là ko nên tuyển chó trưởng thành là nói thế thôi, chứ nếu có cá thể nào trông ok và điều kiện thuận lợi thì sẽ vẫn đc "thu nạp" như thường bạn ạh.

tinhiep8082

Member
Chó thuần việt em rất quan tâm tới chúng.em có cơ sở ở hải phòng và sơn tây.có vườn rộng(trên 10.000m2)cây phủ bóng mát ở sơn tây,trang trại gần sông ở hải phòng.bản thân em là học chăn nuôi ở trường nông nghiệp 1 ra.yêu con chó từ nhỏ, có thể tạo mọi điều kiện để góp chút công sức cùng các bác bảo tồn gen chó thuần việt.nếu các bác quan tâm tới thì em xin được làm 1 thành phần nhỏ cho công cuộc bảo tồn chó việt.mong....

hoang an

Member
Cho tôi hỏi hiện nay ở Hà Nội hiện nay đã có hội nuôi chó Mông cộc chưa và đã có bao nhiêu thành viên và bao nhiêu chú chó rồi?

Shakhi Viet

Active Member
Chó thuần việt em rất quan tâm tới chúng.em có cơ sở ở hải phòng và sơn tây.có vườn rộng(trên 10.000m2)cây phủ bóng mát ở sơn tây,trang trại gần sông ở hải phòng.bản thân em là học chăn nuôi ở trường nông nghiệp 1 ra.yêu con chó từ nhỏ, có thể tạo mọi điều kiện để góp chút công sức cùng các bác bảo tồn gen chó thuần việt.nếu các bác quan tâm tới thì em xin được làm 1 thành phần nhỏ cho công cuộc bảo tồn chó việt.mong....
Chúc mừng bác Taivenh lại có thêm một địa chỉ đỏ nữa.

hoang an

Member
Báo cáo các bác là em mới ở trên Bắc Hà về ạh.Tình hình trên đó khá ít H'Mông đuôi cộc, chủ yếu là chó xù hoặc có chăng thì có cá thể đuôi cộc nhưng màu sắc thì ko đc ok cho lắm đặc biệt là hầu hết chó bản địa trên đấy đều có tai cụp ko biết có phải do thời tiết khắc nghiệt nên tai chúng mới như vậy ko ạh ...
Có lẽ em đành chờ năm sau chuyển về Hà Giang mới quay lại " hành nghề lái chó " phụ các bác vậy ạh.
Tôi là người mới lên diễn đàn này và thấy rằng bạn là người hay len Hà Giang, Lào Cai bắt chó về, tôi thấy mang về là rất khó vì đường xá rất xa. Tôi có gửi vài người quen tìm cho tôi dòng MC để bắt về HN nuôi ko biết bạn mang về bằng cách nào. Bạn có thể cho tôi số đt để nói chuyện đc ko?

TaiVenh

Active Member
Bác PM cho tôi xin số ĐT và địa chỉ cơ sở ở Hải Phòng nhé. Có gì mời bác giao lưu với các thành viên VP của HP luôn.

@ hoangan: Vận chuyển từ Hà Giang về chủ yếu bằng oto, còn từ Lào Cai về thì bằng tàu bác ạ. Đóng lồng nghiêm chỉnh, tuân thủ các qui định thì vận chuyển vô tư. Bác chịu khó tìm, trong 4rum có bài viết rất cụ thể về lồng vận chuyển chó đấy ạ.

hoang an

Member
Bác cho em xin số đt của bác đi. Bác có ở HN ko? Em alo hôm nào bác rảnh anh em ngồi coffee bàn luận chó tí! Chứ cứ nói chuyện trên này khó nói chuyện lắm! Được ko bác?

TaiVenh

Active Member
Bác cho em xin số đt của bác đi. Bác có ở HN ko? Em alo hôm nào bác rảnh anh em ngồi coffee bàn luận chó tí! Chứ cứ nói chuyện trên này khó nói chuyện lắm! Được ko bác?
Thôi để sau Tết đi bác. Tầm này anh em đều bận túi bụi. Ra Giêng ngày rộng tháng dài, anh em gặp nhau cà phê cà pháo luôn

hoang an

Member
Thôi để sau Tết đi bác. Tầm này anh em đều bận túi bụi. Ra Giêng ngày rộng tháng dài, anh em gặp nhau cà phê cà pháo luôn
vâng thôi để ra giêng vậy. Rất mong được gặp các bác! Số đt của em 0904821636

tinhiep8082

Member
Bác PM cho tôi xin số ĐT và địa chỉ cơ sở ở Hải Phòng nhé. Có gì mời bác giao lưu với các thành viên VP của HP luôn.

@ hoangan: Vận chuyển từ Hà Giang về chủ yếu bằng oto, còn từ Lào Cai về thì bằng tàu bác ạ. Đóng lồng nghiêm chỉnh, tuân thủ các qui định thì vận chuyển vô tư. Bác chịu khó tìm, trong 4rum có bài viết rất cụ thể về lồng vận chuyển chó đấy ạ.
trang trại của em ở khu vực huyện an lão.cách quốc lộ 10 4km.giáp sông Đa Độ.số đt :0918.918.788. Rất mong được gặp gỡ và giao lưu cùng anh em vietpet
mong......

Mình ở SG, nhà mình có khu đất trống ở Nhà Bè, hiện mình nuôi nhiều loại khác nhau, 1 em PQ, 1 em đốm, 1 em chihuahua, 1 em ta lai GSD, 1 chihuahua lai nhật, mình có thể xin thêm 1 bắc hà để nuôi được ko, cái thì tốt mà 1 cặp đực cái thì tốt hơn, cám ơn bạn nhiều

mike1803

Member
Hiện giờ em đã về làm việc tại Hà Nội nên tạm thời ko giúp đỡ các thành viên " tầm H'Mông " đc nữa. Em rất xin lỗi vì đến h này mới thông báo đc ạh.

Xin nhờ mod đóng topic tại đây hộ em .

vietpet

Trên em Thì quá nhiều cộc đuôi H'mông. Mà sức em thì có hạn chẳng thể nuôi được nhiều. Hiện nay em đang nuôi 5 cộc, em bắt cả đàn về nuôi cho dễ nuôi. Chắc Bác TaiVenh chuyên cung cấp Dòng cộc đuôi này rồi. Em xin thông báo nếu bác nào có muốn mua thì lê Sín Lủng- Huyện Đồng Văn - Hà Giang đường có xa và khó đi nhưng lên đó đảm bảo các bác sẽ được những chứ Cộc Hmông ưng ý khi ra về.

Status
Không mở trả lời sau này.