• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các loại mastiff

đỗ lê anh

boerboel và cane corso này mình cũng đang chơi 1 đàn,mình mới post hình đấy,mời anh em tham khảo

mình không biết ở vn đã có 2 dòng này chưa?mình ở đây đang chơi 1 đàn 11 em.mình mới xây trại để nhân giống 2 dòng này và dòng MASTINO.anh em có nhu cầu tham khảo liên hê:hungrossi@yahoo.com

Ceberus

Member
boerboel và cane corso này mình cũng đang chơi 1 đàn,mình mới post hình đấy,mời anh em tham khảo

mình không biết ở vn đã có 2 dòng này chưa?mình ở đây đang chơi 1 đàn 11 em.mình mới xây trại để nhân giống 2 dòng này và dòng MASTINO.anh em có nhu cầu tham khảo liên hê:hungrossi@yahoo.com
Hê, hay quá, 2 đàn đó bạn để ở HN hay mô vậy?
Nếu ở HN cho cái địa chỉ đi qua xúc lìn :D:D:D

WOLF-BROS

Member

tôi rất thích cane nhưng nói thật nhìn cane của bác xong tôi thấy nản quá, nếu thực sự bác định lập rại nhân giống thì nên đầu tư con giống xìn xịn 1 tí

Thích canario với cane quá! Đầu vuông, mõm lớn, không nhăn nhìn là đê tê mê.
2 giống này không biết có quan hệ họ hàng (1 ở Bắc Phi, 1 ở Ý) không nhỉ?

Canario vằn hổ là đẹp nhất. Còn Cane thì đen hoặc xám toàn thân nhìn bóng + chắc như con báo vậy :((

Năm 2008 có vụ 2 em Presa Canario cắn chết người ANHP Online | Chó cắn chết người, chủ "bóc lịch" 15 năm

Đúng là nuôi các giống hầm hố mà không chịu bỏ công sức dạy dỗ thì hại mình hại người.

Con Lợn Lòi

Active Member
Thích canario với cane quá! Đầu vuông, mõm lớn, không nhăn nhìn là đê tê mê.
2 giống này không biết có quan hệ họ hàng (1 ở Bắc Phi, 1 ở Ý) không nhỉ?

Canario vằn hổ là đẹp nhất. Còn Cane thì đen hoặc xám toàn thân nhìn bóng + chắc như con báo vậy :((

Năm 2008 có vụ 2 em Presa Canario cắn chết người ANHP Online | Chó cắn chết người, chủ "bóc lịch" 15 năm

Đúng là nuôi các giống hầm hố mà không chịu bỏ công sức dạy dỗ thì hại mình hại người.
Presa canario và Cana Croso là 2 dòng hoàn toàn khác nhau bạn thân mến ạ. Presa hung dữ và lỳ đòn hơn hì >:D<

Uh, presa nhìn hầm hố hung bạo hơn, cane thì có vẻ đẹp uyển chuyển của loài báo.
So sánh này:

vs

V-canario

nhìn presa canario với cả cane cosor phê quá. có bác nào có sẵn hay biết chỗ có nguồn giống tốt để bán không ạ? 2 giống này ở việt nam hiếm quá!!!