• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các cháu quê Xứ Dừa chào các Bác ạ!

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Mong bé Tommy của anh thuận sớm bình phục, bé được mấy tháng rồi mà vẫn bị phổi hả anh?

thuan81

Active Member
Mong bé Tommy của anh thuận sớm bình phục, bé được mấy tháng rồi mà vẫn bị phổi hả anh?
cảm ơn Cương nhiều lắm!anh nghe nói là tầm hơn 3 tháng!nhìn tầm vóc chắc là đúng...

dung_bth

Member
Thấy bé khoẻ hơn làm em cũng mừng ghê, trong lòng thấy nhẹ hơn, anh Thuận ráng chăm bé nhé, 1 ngày không xa, bé sẽ chạy nhảy cùng các bé khác.

hameo2412

Member
Đc vậy là mừng rồi,có hy vọng rồi,a Thuận cố gắng chăm sóc cho bé nha.Chúc bé mau khỏi để còn đi hái dừa nữa nha.

TooDesign

Member
thấy anh Thuận dìm hàng Maya quá nên bonus cho Maya một tấm ảnh với chị gái.
Maya hôm nay xinh hẳn ra nhưng hình như mắt vẫn chưa khỏi hẳn,Maya là niềm mơ ước của anh Thuận vì màu lông của em í rất là cute.
mong sao từ đây dến tết các bé đều xinh tươi để có thể làm một cái poster kỉ niệm cho các bé...(nghĩ tới thôi cũng đã thích lắm rồi)=))=))=))

thuan81

Active Member
Maya hôm nay xinh hẳn ra nhưng hình như mắt vẫn chưa khỏi hẳn,Maya là niềm mơ ước của anh Thuận vì màu lông của em í rất là cute.
mong sao từ đây dến tết các bé đều xinh tươi để có thể làm một cái poster kỉ niệm cho các bé...(nghĩ tới thôi cũng đã thích lắm rồi)=))=))=))

Tử ơi...Tử lại vô tình dìm hàng chị Gái Tử rồi...!em ấy thấy mình có nữa cái mặt thế nào anh em mình cũng bị họa :))

thuan81

Active Member
Tình hình hiện tại thì bé Tommy dường như đã lấy lại sức khỏe...Bé ăn đươc 1 dĩa thức ăn rồi...cố lên Tommy ơi:x:x:x:x:x:x:x:x

vits2be

Member
Chúc mừng bé Tommy chúc mừng anh thuận nhé ! Bé tommy từ cõi chết trở về đọc các phần CM của anh mà hồi hộp quá :x :D

Đứa nhỏ tội nghiệp, mong con sớm khỏe cho ba Thuận đỡ vất vả, còn chăm sóc con gái Jen :x

Beambeam

Active Member
Hôm qua là một ngày tồi tệ nhất khi Bác sĩ gọi điện thoại bảo mang Tommy về
Vì chắc bé không qua khỏi.,Bác sĩ bảo còn nếu còn nước còn tát thì cứ để Bs chữa trị ,nếu như không qua khỏi thì bác sĩ sẽ mổ Tommy và lấy xát hic

Mình quyết định đón Tommy về ,vì mình nghĩ mình sẽ tìm thuốc cứu bé ,Bé của mình thì mình sẽ quan tâm hơn và cũng cố gắng phải làm mọi cách ,nếu bé có ra đi mình cũng làm hết sức của mình..Tình hình lúc đó tệ hại lắm Tommy chỉ thở bằng miệng giống như một con cá khi nằm trên cạn:( tình hình tệ hại vô cùng....

Lúc đó Có một bạn cũng là thành viên Vietpet, mình chỉ biết là bạn này tên Sơn ,nhắn tin kêu mình hãy mua thuốc thú y có tên là genta_tylo thuốc thú ý đặc trị bệnh phổi cho chó mèo và gia cầm...Mình chạy đi tìm nhưng chỉ có thuốc chích thôi...Tommy đã chích không biết bao nhiêu mũi thuốc rồi..nên mình không mua thuốc chích nữa..Thì chỗ bán thuốc thú y cho mình 1 loại thuốc uống khác:FIVE-DHT cũng chuyên đặc trị bệnh phổi và cảm ở chó mèo và gia cầm..Thấy ghi công thức và công dụng khá hay nên mình cứ mua về cứu Tommy với hy vọng mong manh

Nhỏ từng giọt thuốc nhưng Tommy nuốt rất khó khăn...Bé ngất lên ngất xuống..:(phải cố gắng nhỏ trong vòng 30 phút Bé mới nuốt được khoảng vài giọt nước thuốc,thuốc vào thì ít nhưng đổ ra thì nhiều..Vì bé chỉ có thể lấy không khí rất hạn chế từ miệng mà thôi
sau đó nước nhớt chảy ra ,và bé nằm thở dốc tiếp tục....và tình hình có vẻ nhẹ đi ,nhưng mình lại lo bé đã dần kiệt sức :(
mình cứ thăm bé nguyên đêm và bất ngờ là lúc khoảng 3h sáng nay bé thấy mình chạy lại gần thì kêu được Meo...Meo.. mừng không sao kể xiết...tiếng kêu đó báo hiệu cho mình thấy bé đã ổn hơn....không còn thở bằng miệng nữa..thở nghe khì khịch thôi,bé đã thở được bằng mũi rồi....
Bé có thể tự uống nước rồi,liếm được chút nutri:D:D,và kêu "Meo ....Meo.....Meo" nhiều hơn..
Dù bé khỏe hơn nhưng sức khỏe còn kém lắm...bé vẫn còn rất yếu...Nhưng chỉ nhiêu đó thôi mình cảm nhận Tommy đang dần phục hồi
Mong bé sẽ khỏe manh ,sẽ vượt qua bạo bệnh.
Đúng là như có phép màu, Tommy khỏe lại là nhờ vào quyết tâm của bố Thuận đấy, không chịu buông tay và đấu tranh đến cùng giành giật lại sự sống cho bé, ngay cả khi bác sĩ đã bó tay, chúc mừng anh nha, mừng cho Tommy nhiều lắm :x:x:x

doanh_doanh

Member

Zợ anh đó hả ;);;);;);;) vậy là lũ nhóc có mà rùi nhá :)):))=))=))

D_P_HOA

Active Member
Hôm qua là một ngày tồi tệ nhất khi Bác sĩ gọi điện thoại bảo mang Tommy về
Vì chắc bé không qua khỏi...:( ,Bác sĩ bảo còn nếu còn nước còn tát thì cứ để Bs chữa trị ,nếu như không qua khỏi thì bác sĩ sẽ mổ Tommy và lấy xát :( hic

Mình quyết định đón Tommy về ,vì mình nghĩ mình sẽ tìm thuốc cứu bé ,Bé của mình thì mình sẽ quan tâm hơn và cũng cố gắng phải làm mọi cách ,nếu bé có ra đi mình cũng làm hết sức của mình..Tình hình lúc đó tệ hại lắm Tommy chỉ thở bằng miệng giống như một con cá khi nằm trên cạn:( tình hình tệ hại vô cùng....

Lúc đó Có một bạn cũng là thành viên Vietpet, mình chỉ biết là bạn này tên Sơn ,nhắn tin kêu mình hãy mua thuốc thú y có tên là genta_tylo thuốc thú ý đặc trị bệnh phổi cho chó mèo và gia cầm...Mình chạy đi tìm nhưng chỉ có thuốc chích thôi...Tommy đã chích không biết bao nhiêu mũi thuốc rồi..nên mình không mua thuốc chích nữa..Thì chỗ bán thuốc thú y cho mình 1 loại thuốc uống khác:FIVE-DHT cũng chuyên đặc trị bệnh phổi và cảm ở chó mèo và gia cầm..Thấy ghi công thức và công dụng khá hay nên mình cứ mua về cứu Tommy với hy vọng mong manh:(

Nhỏ từng giọt thuốc nhưng Tommy nuốt rất khó khăn...Bé ngất lên ngất xuống..:(phải cố gắng nhỏ trong vòng 30 phút Bé mới nuốt được khoảng vài giọt nước thuốc,thuốc vào thì ít nhưng đổ ra thì nhiều..Vì bé chỉ có thể lấy không khí rất hạn chế từ miệng mà thôi :(
sau đó nước nhớt chảy ra ,và bé nằm thở dốc tiếp tục....và tình hình có vẻ nhẹ đi ,nhưng mình lại lo bé đã dần kiệt sức :(
mình cứ thăm bé nguyên đêm và bất ngờ là lúc khoảng 3h sáng nay bé thấy mình chạy lại gần thì kêu được Meo...Meo.....:x:x:D:D mừng không sao kể xiết...tiếng kêu đó báo hiệu cho mình thấy bé đã ổn hơn....không còn thở bằng miệng nữa..thở nghe khì khịch thôi,bé đã thở được bằng mũi rồi....:)):))
Bé có thể tự uống nước rồi,liếm được chút nutri:D:D,và kêu "Meo ....Meo.....Meo" nhiều hơn....:x:x
Dù bé khỏe hơn nhưng sức khỏe còn kém lắm...bé vẫn còn rất yếu...Nhưng chỉ nhiêu đó thôi mình cảm nhận Tommy đang dần phục hồi
Mong bé sẽ khỏe manh ,sẽ vượt qua bạo bệnh..:D:D
Thuận ơi, hôm nay Tommy thế nào? Em thấy không , thật là kỳ diệu em nhỉ . Hi vọng Tômy mau ăn lại thật nhiều, thật nhiều nhé :x

thuan81

Active Member
cái thằng tommy này sao nó cứ kì thế!ngày thì khỏe chạy nô đùa tùm lum ,ngày thì nằm thở yếu :(....
Buồn quá chẳng biết sao ...mau khỏi bệnh tommy à!...:(
Các Cô các Bác ai cũng mong Tommy khỏe lại....!

zorba_meow

Active Member
Mong bé Tommy nhà anh Thuận mau khỏi bệnh, mọi người không bao giờ từ bỏ hi vọng được nhìn Tommy khoẻ mạnh, chạy nhảy nô đùa bên các anh chị em đâu Tommy à >:D<:-*

TooDesign

Member
mình đặt cục gạch pr cho em nó trước, tối nay rãnh sẽ up hình bọn nhóc cho a Thuận,hahaha em gái nó xinh tươi quá trời...

thuan81

Active Member
Tommy sức khỏe phục hồi được khá tốt ,ngày trước bé có thể giỡn và bắt được 1 con chuột bé tí :)):)) giờ mình đổi tên Tommy là Cu Bin rồi cho bé nó khỏe mạnh.....!khi nào bé mạnh khỏe hoàn toàn mình sẽ chụp ảnh cu Bin khoe cả nhà nha!:x:x:x

Sheryl

Active Member
Chúc mừng Bin và anh Thuận nhá. Rốt cuộc cũng thở phào được một cái.

thuan81

Active Member
gia đình xứ dừa xin chào bà con cô bác anh chị em và các cháu, hôm nay rãnh nên show hình cho quí bà con xem
đầu tiên là người chủ gia đình : hai lúa Heo

tiếp theo là bà hội đồng đi du học về Fiona....hahahha

và sau đây là con của mợ 2 Mimi gồm 4 thành viên lanh lợi ,hoạt bát, dễ thương:

4 anh em

sao em tò mò vậy em

em mà láo là anh tát em nhá!!!!

chưa đánh mà thủ quá vậy cưng!!!

và sau đây là siêu mẫu xấu mà thích làm dáng:

D_P_HOA

Active Member

4 anh em

sao em tò mò vậy em

em mà láo là anh tát em nhá!!!!

chưa đánh mà thủ quá vậy cưng!!!

và sau đây là siêu mẫu xấu mà thích làm dáng:

[/QUOTE]

ôi nhìn mấy đứa mèo xinh quá Thuận ạ. Nếu chị ở gần kiểu gì cũng sang xin một đứa mang về :x

hameo2412

Member
Nhìn Fiona nhà a Thuận như là vừa mới lội sình về ấy nhỉ,màu lông của cháu nó độc quá cơ:x:x:x