• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các cháu quê Xứ Dừa chào các Bác ạ!

thuan81

Active Member
Đầu tiên mẹ con cháu Mimi chào các Bác ạ!
Cháu là gốc amazon vợ thứ của Heo ạ!còn đây là các nhóc của cháu!
các nhóc sinh lúc 15h00 ngày 13.8.2011
Nay các cháu được 12 ngày tuổi rồi xin chào các Bác!:)):)):)):))

]

còn Cháu Jenny ạ cháu là con gái Bến Tre gốc himalaya ạ :">

Còn cháu Tommy cháu cũng là gốc Himalaya mới về Bến Tre ở được vài hôm Bến Tre dừa nhiều quá ,cháu uống nước dừa nhiều quá bệnh cảm luôn!:D:D

hameo2412

Member
Mèo nhà Boo09 phải không anh Thuận? Chúc bé mau chóng khỏe lại nha, để còn đi ngắm dừa nhà anh Heo nữa.:-*

zorba_meow

Active Member
nhăm nhe đàn mèo con đáng yêu kinh khủng >:D< cháu Jenny nhà anh Thuận nhìn buồn quá.. thấy thương thương :(

ky ma phong

2 pé hima đã đến tuổi yêu đương chưa vậy anh thuận,ngày mai e sẽ cho xe chở bê tông cốt sắt tới xây kín tường luôn

bichdiep

Member
Quân số nhà anh Thuận tăng nhanh quá. Toàn mèo xinh thôi. Chúc mừng anh nhé.

Gemma

Active Member
Ôi ôi, nhà chú Thuận lại khai trương nhà mới rồi kia à! Trông toàn mèo xinh thế này, ngất mất thôi! 3:-O3:-O3:-O

Bé Mimi là American short hair à? Bé ấy khéo nặn con giống y chang mẹ hà! Chúc mừng chú Thuận nhà mới, mều mới xinh xỉnh xình xinh nhá! :x:x:x

linhlamhn

Member
Anh ơi, Bến Tre có địa điểm du lịch nào hấp dẫn không ạ? sắp tới nhà em định đi du lịch mà chưa chọn được địa điểm, anh xem có chỗ nào hay giới thiệu cho nhà em, nhân thể xin phép ghé qua nhà anh Thuận chiêm ngưỡng tụi nó với...:))

thuan81

Active Member
cảm ơn cả nhà đã dành cho các cháu tình cảm ưu ái :x:x
Hai bé himalaya còn bé lắm ,cháu Jenny thì chưa được 6 tháng tuổi.Cháu Tommy thì tầm 3 tháng,vì không biết rõ ngày sinh của cháu
Chị Gemma:các nhóc dễ cưng lắm chị Gái,có tí ét mà hung dữ lắm ạ!bắt chước Mẹ Mimi hay nhe nố răng cảnh bảo ,nhìn ngốc lắm vì chưa có răng chị Gái ạ :)):))
Zorba: Con bé Jenny nó quậy kinh khủng em à,tấm hình buồn hiu đó là đang ngất ngây vào giấc ngủ vì mệt mỏi do giỡn đó em :)):))
Linhlâm:gia đình em định du lịch miền Tây phải không! ,Nếu như em vào Bến Tre em sẽ nhìn thấy đầu tiên là Dừa nhiều lắm ,mà chỉ có ở Bến Tre là nhiều như thế cây nào cũng xanh và to lắm,khu du lịch sinh thái Cồn Thới Sơn ,cồn Phụng dưới chân cầu Rạch Miễu ...Ở đó em sẽ được tham gia vào những trò chơi gần với những công việc người dân miền Tây hay làm hàng ngày:như là chèo ghe với những con rạch quanh co hai bên là những cây dừa nước gắn liền với cảnh miền Tây Nam bộ,những cô chèo ghe mặc áo bà ba ,nón lá nghiêng nghiêng,tát đìa bắt cá...và đi xem tham quan làm kẹo dừa,vào vườn trái cây ,uống trà mật Ong và coi đàn ca tài tử.....Vui và thoải mái lắm.
Xong em qua Cần Thơ vào Bến Ninh kiều đi du thuyền sông Hậu trên đó em sẽ ăn uống trên đó ,kêu là thuyền thật ra là một chiếc Phà rất lớn,trên đó có ca sĩ và nghệ sĩ ca hát nhạc trẻ và nhạc cải lương Nam Bộ .Ở Cần Thơ còn có chợ Nổi rất vui nhưng em phải đi từ 5h sáng,ngắm cảnh hồn hôn ở miền sông nước....có những cái rất hay rất đặc trưng của miền Tây!>:D<>:D<

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Hai bé himalaya còn bé lắm ,cháu Jenny thì chưa được 6 tháng tuổi.Cháu Tommy thì tầm 3 tháng,vì không biết rõ ngày sinh của cháu
Chị Gemma:các nhóc dễ cưng lắm chị Gái,có tí ét mà hung dữ lắm ạ!bắt chước Mẹ Mimi hay nhe nố răng cảnh bảo ,nhìn ngốc lắm vì chưa có răng chị Gái ạ :)):))
Zorba: Con bé Jenny nó quậy kinh khủng em à,tấm hình buồn hiu đó là đang ngất ngây vào giấc ngủ vì mệt mỏi do giỡn đó em :)):))
Linhlâm:gia đình em định du lịch miền Tây phải không! ,Nếu như em vào Bến Tre em sẽ nhìn thấy đầu tiên là Dừa nhiều lắm ,mà chỉ có ở Bến Tre là nhiều như thế cây nào cũng xanh và to lắm,khu du lịch sinh thái Cồn Thới Sơn ,cồn Phụng dưới chân cầu Rạch Miễu ...Ở đó em sẽ được tham gia vào những trò chơi gần với những công việc người dân miền Tây hay làm hàng ngày:như là chèo ghe với những con rạch quanh co hai bên là những cây dừa nước gắn liền với cảnh miền Tây Nam bộ,những cô chèo ghe mặc áo bà ba ,nón lá nghiêng nghiêng,tát đìa bắt cá...và đi xem tham quan làm kẹo dừa,vào vườn trái cây ,uống trà mật Ong và coi đàn ca tài tử.....Vui và thoải mái lắm.
Xong em qua Cần Thơ vào Bến Ninh kiều đi du thuyền sông Hậu trên đó em sẽ ăn uống trên đó ,kêu là thuyền thật ra là một chiếc Phà rất lớn,trên đó có ca sĩ và nghệ sĩ ca hát nhạc trẻ và nhạc cải lương Nam Bộ .Ở Cần Thơ còn có chợ Nổi rất vui nhưng em phải đi từ 5h sáng,ngắm cảnh hồn hôn ở miền sông nước....có những cái rất hay rất đặc trưng của miền Tây!>:D<>:D<
Nghe Mr Thuận nói về Miền Tây mà muốn nhẩy vô luôn đó, hi, có lần em nghe câu nè mà chưa hiểu lắm, nhờ Mr Thuận cắt nghĩa giùm ha: "Miền Tây đi dễ khó về, khi đi thì một khi về thì ba"

thuan81

Active Member
Nghe Mr Thuận nói về Miền Tây mà muốn nhẩy vô luôn đó, hi, có lần em nghe câu nè mà chưa hiểu lắm, nhờ Mr Thuận cắt nghĩa giùm ha: "Miền Tây đi dễ khó về, khi đi thì một khi về thì ba"
hihi câu hò này giải thích nè Cương ơi:
Hò ơ... Thấy em đôi má ửng hồng,
Phải chi em đừng mắc cỡ thì qua bồng qua hun...
Gió đưa con buồn ngủ lên bờ,
Mùng ai có rộng... cho tôi ngủ nhờ một đêm...
hihi câu hò này giải thích nè Cương ơi:
Hò ơ... Thấy em đôi má ửng hồng,
Phải chi em đừng mắc cỡ thì qua bồng qua hun...
Gió đưa con buồn ngủ lên bờ,
Mùng ai có rộng... cho tôi ngủ nhờ một đêm...
Hò ơ ..... Đất gò khum cấy đau lưng,
Hễ ai cấy đặng ơ .. ơ .. em ưng làm chồng ... ..
:)):))8->8->

còn câu này nữa nè:nói về đường xa nhưng dễ vì......:)):))
Giồng Trôm có gái nhu mì
Qua thương nhớ Bậu, sá gì đường xa

còn bây giờ thì khác rồi

Hò ơ ..... Đất gò khum cấy đau lưng,
Hễ ai có đôla xế đẹp... ơ .. ơ .. em ưng làm chồng ... ..=))=))=))=))

bichdiep

Member
Nếu như em vào Bến Tre em sẽ nhìn thấy đầu tiên là Dừa nhiều lắm ,mà chỉ có ở Bến Tre là nhiều như thế cây nào cũng xanh và to lắm,khu du lịch sinh thái Cồn Thới Sơn ,cồn Phụng dưới chân cầu Rạch Miễu ...Ở đó em sẽ được tham gia vào những trò chơi gần với những công việc người dân miền Tây hay làm hàng ngày:như là chèo ghe với những con rạch quanh co hai bên là những cây dừa nước gắn liền với cảnh miền Tây Nam bộ,những cô chèo ghe mặc áo bà ba ,nón lá nghiêng nghiêng,tát đìa bắt cá...và đi xem tham quan làm kẹo dừa,vào vườn trái cây ,uống trà mật Ong và coi đàn ca tài tử.....Vui và thoải mái lắm.
Nghe xong câu này của anh Thuận lại tưởng tượng ra cảnh đi thuyền giữa dòng sông, hai bên dừa nghiêng bóng, tai nghe giọng hát câu hò, miệng thưởng thức đặc sản miền tây, lại thấy Hà Nội sao ngột ngạt quá, thèm vào miền tây quá anh Thuận ơi.

linhlamhn

Member
Trời ơi, anh Thuận đúng là number 1 của Vietpet rồi... Anh Thuận giới thiệu về Bến Tre hay quá. Đúng là địa điểm du lịch hấp dẫn, hướng dẫn viên du lịch lại dễ thương nữa...;;)

thuan81

Active Member
Nghe xong câu này của anh Thuận lại tưởng tượng ra cảnh đi thuyền giữa dòng sông, hai bên dừa nghiêng bóng, tai nghe giọng hát câu hò, miệng thưởng thức đặc sản miền tây, lại thấy Hà Nội sao ngột ngạt quá, thèm vào miền tây quá anh Thuận ơi.
hihi vào đây em sẽ được ăn thưởng thức những món ăn miền tây:Bánh xèo,cá đồng nướng...đâu đâu cũng là cảnh sông nước...Nếu vào vào đầu mùa hè thì trái cây bao la luôn,vừa rồi Bến Tre trúng mua trái cây:giá rất là rẻ luôn!
Anh nghĩ nếu đi miền Tây du lịch nên đi tầm đầu và giữa mùa hè...sẽ thưởng thức nhiều loại trái cây và thời điểm đó trời cũng ít mưa....

Trời ơi, anh Thuận đúng là number 1 của Vietpet rồi... Anh Thuận giới thiệu về Bến Tre hay quá. Đúng là địa điểm du lịch hấp dẫn, hướng dẫn viên du lịch lại dễ thương nữa...;;)
nhân đây xin đặt cho anh Thuận 1 tên thật mật là trùm dìm hàng :)) vì đàn mèo nha anh Thuận thoát chìm thoát nổi giống như là ngọa hổ tàng lòng lăng ba di bộ, đáng nể đáng nể

Sheryl

Active Member
hihi vào đây em sẽ được ăn thưởng thức những món ăn miền tây:Bánh xèo,cá đồng nướng...đâu đâu cũng là cảnh sông nước...Nếu vào vào đầu mùa hè thì trái cây bao la luôn,vừa rồi Bến Tre trúng mua trái cây:giá rất là rẻ luôn!
Anh nghĩ nếu đi miền Tây du lịch nên đi tầm đầu và giữa mùa hè...sẽ thưởng thức nhiều loại trái cây và thời điểm đó trời cũng ít mưa....
Anh ơi, em đang ngồi ăn kẹo vừng dừa. Ngon quá anh à. Loại này lần đầu em được ăn hehe, cảm giác gần giống mè xửng mà lại không quá ngọt. Anh gửi một ít ra cho nhà đá quý đi anh hihi.

mei_chan

Member
Em thấy lần này anh chị Linhlam về miền tây không cần bản đồ đã có anh Thuận làm hướng dẫn viên du lịch rồi mà nghe anh Thuận kể em cũng muốn đi quá..ước gì 8->...sau đó trổ hết tài nghệ ăn nói từ khi cha sinh mẹ đẻ biết đâu anh Thuận lại cho e Tommy;;)

thuan81

Active Member
Anh ơi, em đang ngồi ăn kẹo vừng dừa. Ngon quá anh à. Loại này lần đầu em được ăn hehe, cảm giác gần giống mè xửng mà lại không quá ngọt. Anh gửi một ít ra cho nhà đá quý đi anh hihi.
được rồi anh sẽ mua kẹo và bánh tráng của Bến Tre gởi ra đó cho hội mèo Hà Nội mình nha!......
Sợ cô sheryl mất hết phọt vì mấy viên kẹo này quá :)):))

TooDesign

Member
Jenny dễ thương quá, chúng ta là con ngoan phải không anh, anh phải nghe lời Má anh nói đó , không được cãi Má....
Má anh nói :"Jenny là của Tử"...=))=))=))=))=))=)) thương Jenny quá,cô bé tinh nghịch,ngây ngô,ngờ nghệch...:x:x:x:x