• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các cháu quê Xứ Dừa chào các Bác ạ!

Beambeam

Active Member
Hic, xem một mạch từ trang đầu tới trang cuối nhà anh mà không thốt được lên lời, ghen tỵ với anh quá đi, toàn các em mèo xinh lung linh. Tụi mèo con amazon yêu quá, nhất là 2 bé pha nhiều màu trắng ấy, dễ thương lắm lắm í :x:x:x

thuan81

Active Member
Cặp himalayan nhà bạn đẹp quá,mình cũng đang muốn nhập 1 cặp ALN hoăc himalayan trưởng thành như của bạn nhưng mình không có kinh nghiệm xem mèo và cũng không biết chỗ nào bán(xem trên mạng thì chỉ thấy bán mèo nhỏ thôi) bạn có thể giúp mình 1 số kinh nghiệm xem mèo và nơi bán mèo đc ko? Cám ơn bạn nhiều !!!
Mình mới mua 1 bé từ china là tommy nhưng cũng hồi họp lắm bạn à!rồi cũng có rắc rối tùm lum ,nhưng mọi việc cũng tạm ổn ,tình hình sức khỏe tommy không ổn đâu bạn à,bị nấm và còn lại bị bệnh phổi rất nặng nói chung mọi việc chán lắm
còn jenny là mình đón ở Hà Nội của một người bạn trên diễn đàn ..Jenny mạnh khỏe và tình nghịch ,là mèo có nguồn gốc từ trại bên Thái..

Beambeam

Active Member
Tommy có phải là bé từ BK về không anh? Tình hình bé ấy giờ ra sao rồi anh? Vào tay anh chăm thì yên tâm rồi, chỉ là vấn đề thời gian thôi :)
Jenny đẹp lắm, anh thỏa mãn lòng yêu thích hymalayan rồi nha :)) Em đang ngồi mơ về 1 lũ nhóc hymalayan rồi đấy 8->8->8->

Beambeam

Active Member
Đầu tiên mẹ con cháu Mimi chào các Bác ạ!
Cháu là gốc amazon vợ thứ của Heo ạ!còn đây là các nhóc của cháu!
các nhóc sinh lúc 15h00 ngày 13.8.2011
Nay các cháu được 12 ngày tuổi rồi xin chào các Bác!:)):)):)):))

Ngắm mãi 2 đứa nhóc này nè, mở mắt rồi anh nhỉ, xinh quá đi mất, lần đầu tiên em được biết đến mèo Amazon đấy, tụi nó có dữ không anh, nhìn thì dễ thương quá :x:x:x

thuan81

Active Member
Ngắm mãi 2 đứa nhóc này nè, mở mắt rồi anh nhỉ, xinh quá đi mất, lần đầu tiên em được biết đến mèo Amazon đấy, tụi nó có dữ không anh, nhìn thì dễ thương quá :x:x:x
Bé mèo từ Bắc Kinh yêu lắm em à!bé nó tính tình hiền lắm..chẳng biết nghịch gì hết :(:(
anh lo bé có vấn đề sức khỏe yếu quá nên thế!Lúc trưa này anh thấy bé nó ho rất nhiều,ăn thì ít mũi vẫn sổ :(,anh lo quá đóng luôn cửa hàng mang bé đi Bác sĩ.Tình hình vẫn đang theo dõi mong rằng bé mau khỏe lại :(
Hai bé mèo này cưng lắm em !Anh cũng không ngờ khi kết hợp nhau lai ra được màu lông xinh như thế...!Mèo Mẹ to xương lắm nên lũ nhóc này xương cũng rất to.Mèo mẹ rất cá tính đó em.. trước 1 tuần nữa sinh con,anh có đón về 1 bé chó Nhật 8 tháng tuổi ,bé này rất đanh đá ,cắn con chó pug ở nhà lúc đó Bé mèo MiMi đứng cạnh đã đánh bé chó Nhật sợ rung cả người chạy về nằm 1 gốc...
Xong bé mèo MIMi tỏ vẻ giận lắm quát và quánh cho 2 cái nữa để cảnh cáo
Anh thấy nó có cá tính và thông minh lắm!lại rất vệ sinh đó em!
Mèo con còn bé nhưng học tính của mẹ dù chưa có răng gì hết nhưng khè khè...lòi nguyên cái nố không răng vui ơi là vui :)):)):)):x:x:x
Các bé nhà em thế nào rồi em!!!!hôm trươc anh có coi tấm hình của các bé xong chẳng biết dùng lời nào nói cho đúng nữa !thật là càng nhìn càng không thể nào kiểm soát được bản tính tham lam của anh =))=))=))

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Bé mèo từ Bắc Kinh yêu lắm em à!bé nó tính tình hiền lắm..chẳng biết nghịch gì hết :(:(
anh lo bé có vấn đề sức khỏe yếu quá nên thế!Lúc trưa này anh thấy bé nó ho rất nhiều,ăn thì ít mũi vẫn sổ :(,anh lo quá đóng luôn cửa hàng mang bé đi Bác sĩ.Tình hình vẫn đang theo dõi mong rằng bé mau khỏe lại :(
Hai bé mèo này cưng lắm em !Anh cũng không ngờ khi kết hợp nhau lai ra được màu lông xinh như thế...!Mèo Mẹ to xương lắm nên lũ nhóc này xương cũng rất to.Mèo mẹ rất cá tính đó em.. trước 1 tuần nữa sinh con,anh có đón về 1 bé chó Nhật 8 tháng tuổi ,bé này rất đanh đá ,cắn con chó pug ở nhà lúc đó Bé mèo MiMi đứng cạnh đã đánh bé chó Nhật sợ rung cả người chạy về nằm 1 gốc...
Xong bé mèo MIMi tỏ vẻ giận lắm quát và quánh cho 2 cái nữa để cảnh cáo
Anh thấy nó có cá tính và thông minh lắm!lại rất vệ sinh đó em!
Mèo con còn bé nhưng học tính của mẹ dù chưa có răng gì hết nhưng khè khè...lòi nguyên cái nố không răng vui ơi là vui :)):)):)):x:x:x
Các bé nhà em thế nào rồi em!!!!hôm trươc anh có coi tấm hình của các bé xong chẳng biết dùng lời nào nói cho đúng nữa !thật là càng nhìn càng không thể nào kiểm soát được bản tính tham lam của anh =))=))=))
Mr Thuận quả là tài ba, nhà nuôi cả chó cả mèo, mà mèo toàn là giống mặt tịt mít, phục anh về khoản chăm tụi mũi tẹt lắm đó!

hameo2412

Member
Mèo nhà Thuận với nhà Cương bây giờ là đỉnh nhất Sài gòn rồi còn gì. Ghen tị quá đi thôi.:((

TooDesign

Member
Mèo nhà Thuận với nhà Cương bây giờ là đỉnh nhất Sài gòn rồi còn gì. Ghen tị quá đi thôi.:((
anh Thuận ở bến tre còn anh Cương ở Hà Nội bạn ah!!!
mấy chị gái đâu nào, vào tranh đua chăm mèo khỏe mèo xinh cùng các anh đi!<:p<:p<:p

Mình mới mua 1 bé từ china là tommy nhưng cũng hồi họp lắm bạn à!rồi cũng có rắc rối tùm lum ,nhưng mọi việc cũng tạm ổn ,tình hình sức khỏe tommy không ổn đâu bạn à,bị nấm và còn lại bị bệnh phổi rất nặng nói chung mọi việc chán lắm
còn jenny là mình đón ở Hà Nội của một người bạn trên diễn đàn ..Jenny mạnh khỏe và tình nghịch ,là mèo có nguồn gốc từ trại bên Thái..
Chúc tommy nhà bạn mau khỏe nhé!mình rất muốn tăng nhân khẩu nhà mình nhưng nghe bạn nói thế này thấy sao khó khăn quá.Mình phải suy nghĩ thật kĩ về chuyện này.Cám ơn những chia sẻ của bạn!!!Chúc các bé mèo nhà bạn khỏe mạnh,hay ăn chóng nhớn<:p<:p<:p

thuan81

Active Member
Nói thế ngại lắm Hà ơi!mèo của mỗi nhà có một nét đẹp riêng...Nét nói về con người thì cũng thế mỗi người mỗi vẻ...
Mèo cũng thế!chính vì vậy mà mọi người chọn cho mình dòng mèo mình thích,như chọn cho mình một người bạn đời vậy...
Mình thích gương mặt tịt của Ba Tư nên chọn dòng này là chính...mặc dù tính nó hơi ngố không được thông mình lắm nếu đem so với những bé mèo ta...!

thuan81

Active Member
Chủ của jenny mới gởi cho mình xem 3 tấm ảnh của 3 thằng em jenny ..!
Đẹp ngất ngây làm mình sinh lòng tham lam ..cố gắng kìm chế mà không biết có thành công nữa :(:(:x:x

>:D<>:D<>:D<

TooDesign

Member
anh phải kìm lòng lại đi anh, học tính kiên nhẫn,vậy mới có 1 kết quả hoành tráng chứ...hahaha
phải biết sớm hơn la hay biết mấy...hụ hụ hụ:(:)(:)((

hameo2412

Member
Chủ của jenny mới gởi cho mình xem 3 tấm ảnh của 3 thằng em jenny ..!
Đẹp ngất ngây làm mình sinh lòng tham lam ..cố gắng kìm chế mà không biết có thành công nữa :(:(:x:x

>:D<>:D<>:D<
Mấy bé e jenny đẹp quá ah!Có e nào là công chúa ko thuận?Nếu có thì thuận cho mình đ/c của chủ mấy bé để mình liên lạc đón 1 bé về đc ko?

nhim_iu_moon

Các nhóc nhà Mimi xinh quá. Chúc các nhóc hay ăn chóng nhớn nhá...Iu lắm. Nhà chú Thuận vui thế...:)

thuan81

Active Member
Mấy bé e jenny đẹp quá ah!Có e nào là công chúa ko thuận?Nếu có thì thuận cho mình đ/c của chủ mấy bé để mình liên lạc đón 1 bé về đc ko?
mấy thằng nhóc là đực rựa hoàn toàn :)):)) phải có công chúa là mình đón 1 đứa không do dự ...vì sợ trùng huyết ...:(:(

thuan81

Active Member
Thằng bé Tommy tình hình tệ quá...!chỉ thở bằng miệng :(:( toàn ngất thôi...
Cầu mong cho bé nó qua khỏi căn bệnh....Tối qua cứ nghĩ bé không chịu đựng nổi ....
Nhưng sáng nay bé vẫn cố gắng nằm thở ..Bs tiêm thuốc cho bé ,,bé biét giẫy giụa và kêu meo meo,giọng rất nhỏ và yếu ớt... Ánh mắt bé cứ nhìn vào mình như lời kêu cứu...Giống như lời gọi "hãy cứu con"
"con rất đau, rất khó chịu....":(:(:(

Beambeam

Active Member
Thằng bé Tommy tình hình tệ quá...!chỉ thở bằng miệng :(:( toàn ngất thôi...
Cầu mong cho bé nó qua khỏi căn bệnh....Tối qua cứ nghĩ bé không chịu đựng nổi ....
Nhưng sáng nay bé vẫn cố gắng nằm thở ..Bs tiêm thuốc cho bé ,,bé biét giẫy giụa và kêu meo meo,giọng rất nhỏ và yếu ớt... Ánh mắt bé cứ nhìn vào mình như lời kêu cứu...Giống như lời gọi "hãy cứu con"
"con rất đau, rất khó chịu....":(:(:(
Sốt ruột quá mãi tới giờ mới về tới văn phòng để online xem tình hình Tommy được, hic, bé sao rồi anh? Có tiển triển chút nào không ạ?
Tình hình của bé tệ quá :(( :(( :((

CFA

:(hix,cầu chúa phù hộ pé tommy qua khỏi cơn nguy hiểm

thuan81

Active Member
Hôm qua là một ngày tồi tệ nhất khi Bác sĩ gọi điện thoại bảo mang Tommy về
Vì chắc bé không qua khỏi...:( ,Bác sĩ bảo còn nếu còn nước còn tát thì cứ để Bs chữa trị ,nếu như không qua khỏi thì bác sĩ sẽ mổ Tommy và lấy xát :( hic

Mình quyết định đón Tommy về ,vì mình nghĩ mình sẽ tìm thuốc cứu bé ,Bé của mình thì mình sẽ quan tâm hơn và cũng cố gắng phải làm mọi cách ,nếu bé có ra đi mình cũng làm hết sức của mình..Tình hình lúc đó tệ hại lắm Tommy chỉ thở bằng miệng giống như một con cá khi nằm trên cạn:( tình hình tệ hại vô cùng....

Lúc đó Có một bạn cũng là thành viên Vietpet, mình chỉ biết là bạn này tên Sơn ,nhắn tin kêu mình hãy mua thuốc thú y có tên là genta_tylo thuốc thú ý đặc trị bệnh phổi cho chó mèo và gia cầm...Mình chạy đi tìm nhưng chỉ có thuốc chích thôi...Tommy đã chích không biết bao nhiêu mũi thuốc rồi..nên mình không mua thuốc chích nữa..Thì chỗ bán thuốc thú y cho mình 1 loại thuốc uống khác:FIVE-DHT cũng chuyên đặc trị bệnh phổi và cảm ở chó mèo và gia cầm..Thấy ghi công thức và công dụng khá hay nên mình cứ mua về cứu Tommy với hy vọng mong manh:(

Nhỏ từng giọt thuốc nhưng Tommy nuốt rất khó khăn...Bé ngất lên ngất xuống..:(phải cố gắng nhỏ trong vòng 30 phút Bé mới nuốt được khoảng vài giọt nước thuốc,thuốc vào thì ít nhưng đổ ra thì nhiều..Vì bé chỉ có thể lấy không khí rất hạn chế từ miệng mà thôi :(
sau đó nước nhớt chảy ra ,và bé nằm thở dốc tiếp tục....và tình hình có vẻ nhẹ đi ,nhưng mình lại lo bé đã dần kiệt sức :(
mình cứ thăm bé nguyên đêm và bất ngờ là lúc khoảng 3h sáng nay bé thấy mình chạy lại gần thì kêu được Meo...Meo.....:x:x:D:D mừng không sao kể xiết...tiếng kêu đó báo hiệu cho mình thấy bé đã ổn hơn....không còn thở bằng miệng nữa..thở nghe khì khịch thôi,bé đã thở được bằng mũi rồi....:)):))
Bé có thể tự uống nước rồi,liếm được chút nutri:D:D,và kêu "Meo ....Meo.....Meo" nhiều hơn....:x:x
Dù bé khỏe hơn nhưng sức khỏe còn kém lắm...bé vẫn còn rất yếu...Nhưng chỉ nhiêu đó thôi mình cảm nhận Tommy đang dần phục hồi
Mong bé sẽ khỏe manh ,sẽ vượt qua bạo bệnh..:D:D