• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các bạn Yêu mèo ơiiiiiiiii..........off đi .....

milkygirl6390

Active Member
à em thấy bác Down với bác Ruồi đã có vài lời đấu tranh để được off ở Hoa Đá thay vì ở Gaia ... cớ sao e lại không thấy bác nào đi off nhỉ ... hay lúc e về thì 2 bác ấy mới đến hả mọi người ... có nên phạt không đây ...;;);;);;)

huhu cái bệnh viện đấy đẹp dã man, rộng mênh mông nữa, cả cái sân cỏ nằm tách riêng 1 khu cách xa với khu khám bệnh, mà khu khám bệnh thì cũng toàn phòng cách ly riêng biệt, hiện đại, sạch sẽ, và đương nhiên... tỉ lệ thuận với giá cả 3:-O
Nhưng mà xa quá:(. Hay lần sau nếu mà có off ở Gaia chị cho em bám càng vs nhé:D, em không có xe( chỉ thị của bố mẹ em là khi nào lên đh mới được mua xe-_-), mà đi xe ôm cả đi cả về thì chắc em phải nhịn ăn sáng hơn tuần mất:((.

Nhưng mà xa quá:(. Hay lần sau nếu mà có off ở Gaia chị cho em bám càng vs nhé:D, em không có xe( chỉ thị của bố mẹ em là khi nào lên đh mới được mua xe-_-), mà đi xe ôm cả đi cả về thì chắc em phải nhịn ăn sáng hơn tuần mất:((.
úi, được thôi cô, c đi 1 mình cũng buồn, mà lại còn chưa bh biết mùi off mèo cả, mà off chỗ nào cũng được thôi, nhưng Gaia ngoài chơi, chỉ off đc vào cái thời tiết mát mẻ này thôi, mùa hè thì off trong nhà cho cả ng lẫn mèo đều mát đi ạ :x

lululubu

Active Member
Nhưng bảng giá nước nôi của chỗ GAIA như thế nào vậy mọi người? Chứ cảnh đẹp chỗ đẹp hoàn cảnh kinh tế mỗi người 1 kiểu mà giá lại như kiểu lên Avalon thì mình cũng phải suy nghĩ tí, he2.

Mình nhìn cái bệnh viện lung linh mình cũng thích nhắm dưng giá cả cũng tỉ lệ thuận dư này chắc trừ khi mèo nhà mình hấp hối không ai cứu kịp, chỗ nào cũng từ chối thì còn nước mình sẽ vác lên đây để tát, chứ tình hình không có xiền mình chịu chả lên đâu =; (chưa kể còn xa vắt vẻo)

X

xuka3691

Guest
Nhưng bảng giá nước nôi của chỗ GAIA như thế nào vậy mọi người? Chứ cảnh đẹp chỗ đẹp hoàn cảnh kinh tế mỗi người 1 kiểu mà giá lại như kiểu lên Avalon thì mình cũng phải suy nghĩ tí, he2.

Mình nhìn cái bệnh viện lung linh mình cũng thích nhắm dưng giá cả cũng tỉ lệ thuận dư này chắc trừ khi mèo nhà mình hấp hối không ai cứu kịp, chỗ nào cũng từ chối thì còn nước mình sẽ vác lên đây để tát, chứ tình hình không có xiền mình chịu chả lên đâu =; (chưa kể còn xa vắt vẻo)
nghe nói 1 lần phẫu thuật là 5 đến 7 tr ạ? thế 1 lần khám là bao nhiêu? có ai biết k?

phenmaleat

Active Member
có sân cỏ rộng rãi cho chó chạy chơi ... mèo mà ra đấy thì không phải chạy chơi mà là chạy mất ý :(
Vậy à, tớ lại thích có sân rộng cho tất cả các con vật ra đấy chạy nhảy, sưởi nắng, nô đùa với cây cối, lá khô. Nhìn chúng như vậy mới thích. thế nên nhà tớ bây giờ có gà, chó, mèo, thỏ, chim trông thích lắm

X

xuka3691

Guest
Vậy à, tớ lại thích có sân rộng cho tất cả các con vật ra đấy chạy nhảy, sưởi nắng, nô đùa với cây cối, lá khô. Nhìn chúng như vậy mới thích. thế nên nhà tớ bây giờ có gà, chó, mèo, thỏ, chim trông thích lắm
t cũng thích. nhưng mà đấy là nhà mình thôi. chứ chỗ lạ nó không quen chạy mất thì sao?

mà h tớ đang quan tâm đến vụ giá cả. có ai biết mức giá chung là bao nhiêu k?

bongbup

Cho tới PR nhờ chút nhé :D
bọn tớ đang kinh doanh mặt hàng phụ kiện handmade,và bọn tớ nảy ra ý tưởng là tại sao lại không tặng cho những em mèo( cũng như cún...)của mình một món đồ dễ thương là vòng cổ ( hay lắc chân :D ) mang tên chính các em í (hoặc chữ gì tùy các bạn ) :* Đáng yêu lắm đấy ^^ Bạn nào có nhu cầu muốn làm đẹp cho các em yêu của mình thì vui lòng click album sau của tớ nhé :D
FACEBOOK : http://www.facebook.com/bebongbup?ref=tn_tnmn

Linhmu_93

Active Member
t cũng thích. nhưng mà đấy là nhà mình thôi. chứ chỗ lạ nó không quen chạy mất thì sao?

mà h tớ đang quan tâm đến vụ giá cả. có ai biết mức giá chung là bao nhiêu k?
Trung bình 1 lần khám ( chưa xét nghiệm) là 200k. Nội trú 200k 1 ngày. Thuốc men tùy bệnh nhưng k dưới 100-200k 1 lần. Nói chung vào đấy nhẹ nhàng thì 500k c ạ. Nhưng bác sĩ ng Nhật khám khá yên tâm chị ạ!

lululubu

Active Member
Giá này cũng na ná giá bsĩ Hòa bên Âu Cơ nhỉ? Thế chị mới bảo là trừ khi chị đưa đi đủ mọi chỗ khám mãi không ra bệnh, cùng lắm thì chị sẽ đưa đến. Chứ cái việc nhẹ nhàng là 500k nghĩa là mèo của mình bị bệnh nhẹ, không đáng lo, với mấy bệnh nhẹ không đáng lo thì nên tự trang bị kiến thức cho mình để học cách chữa, đỡ tốn 500k, dành tiền đấy bồi bổ chúng nó. Chị chỉ quan tâm ở đấy có chữa được bệnh gì mà những chỗ khác bó tay không thôi :).

milkygirl6390

Active Member
Trung bình 1 lần khám ( chưa xét nghiệm) là 200k. Nội trú 200k 1 ngày. Thuốc men tùy bệnh nhưng k dưới 100-200k 1 lần. Nói chung vào đấy nhẹ nhàng thì 500k c ạ. Nhưng bác sĩ ng Nhật khám khá yên tâm chị ạ!
e vào phòng khám này rồi hả Linh? e cho Cốm sang khám àh ? bên đấy hoàn toàn là bác sĩ người Nhật à? có phiên dịch không ? thế đến tẩy giun cũng mất 200k à :-S mà Cốm đã khỏi ốm chưa.

X

xuka3691

Guest
cũng là biết thêm 1 địa chỉ nữa mà. đến lúc mèo bị ốm thì kiểu gì mình chả gọi điện tứ tung khắp nơi, lúc ấy mới cần bác sĩ giỏi, có chuyên môn và nhiệt tình chứ. nhưng mà dù sao nghe bác sĩ nước ngoài thì cũng cảm thấy thích hơn, chắc bs Nhật sẽ hiểu tầm quan trọng của thú cưng với chủ hơn là 1 số bs VN, nhể ^^

@ Linh: e có biết chỗ này có khám đêm không? kiểu cấp cứu giữa đêm ý. chắc cái vấn đề cấp cứu mọi lúc mọi nơi, mọi giờ giấc là vấn đề h mình còn thiếu ấy nhỉ.

Linhmu_93

Active Member
cũng là biết thêm 1 địa chỉ nữa mà. đến lúc mèo bị ốm thì kiểu gì mình chả gọi điện tứ tung khắp nơi, lúc ấy mới cần bác sĩ giỏi, có chuyên môn và nhiệt tình chứ. nhưng mà dù sao nghe bác sĩ nước ngoài thì cũng cảm thấy thích hơn, chắc bs Nhật sẽ hiểu tầm quan trọng của thú cưng với chủ hơn là 1 số bs VN, nhể ^^

@ Linh: e có biết chỗ này có khám đêm không? kiểu cấp cứu giữa đêm ý. chắc cái vấn đề cấp cứu mọi lúc mọi nơi, mọi giờ giấc là vấn đề h mình còn thiếu ấy nhỉ.
Hihi, chuẩn rồi c ạ! Việt Nam đúng là sính ngoại, cứ bs Nc ngoài là phải hơn bs nc trong =)) mà đúng thế thật! E nghĩ là có cấp cứu đấy c ạ. Để e nhờ người hỏi lại xem thế nào nhé! Hnao mèo ốm đêm còn có chỗ mà mang đến. K ở nhà lúc "nước sôi lửa bỏng" mình k làm gì đc dễ điên lắm!

e vào phòng khám này rồi hả Linh? e cho Cốm sang khám àh ? bên đấy hoàn toàn là bác sĩ người Nhật à? có phiên dịch không ? thế đến tẩy giun cũng mất 200k à :-S mà Cốm đã khỏi ốm chưa.
Tẩy giun ai mang đến đấy làm gì =)) hahaha.... E k hỏi vì k nghĩ sẽ tẩy giun cho mèo ở GAIA! À, rận tai thì người ta rửa 1 lần sạch luôn. 50k c ạ. E có cho đi đâu, Cốm e cho về uống kháng sinh thôi. Có phiên dịch chứ chị. Chị Bánh Mỳ Bơ đưa mèo đi khám và kể lại cho e đấy :D hihi.

milkygirl6390

Active Member
lại còn ngay gần nhà mình cơ ... haizzzz... biết là đắt xắt ra miếng mà vẫn cứ thấy xót ... sao cái ngày xưa xưa mình không học thú y nhỉ

X

xuka3691

Guest
Hihi, chuẩn rồi c ạ! Việt Nam đúng là sính ngoại, cứ bs Nc ngoài là phải hơn bs nc trong =)) mà đúng thế thật! E nghĩ là có cấp cứu đấy c ạ. Để e nhờ người hỏi lại xem thế nào nhé! Hnao mèo ốm đêm còn có chỗ mà mang đến. K ở nhà lúc "nước sôi lửa bỏng" mình k làm gì đc dễ điên lắm!
.
thì bây giờ bs VN, (không dám nói tất cả nha), trong tiềm thức sâu xa, cứu chữa hết mình, nhưng nếu không được, thì cũng tự an ủi nhau là "dù sao cũng chỉ là 1 con mèo thôi", còn bs nước ngoài, chả biết người ta có "dù sao" như thế không, nhưng mà cứ nghĩ đến chuyện động đất người ta cứu cả chó, rồi 1 dàn lính cứu hỏa đi cứu 1 em mèo...thì chắc là người ta nghĩ khác ^^

thôi, t mang tiếng sinh ngoại cũng được^^