• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các bạn Yêu mèo ơiiiiiiiii..........off đi .....

X

xuka3691

Guest
Hôm đó đi chứ .. đi từ sáng đến tối luôn ... vần vò hết mèo mọi người xong mới về ... khổ ... nhà cháu lỡ bao nhiêu lần rồi đây là off lần đầu tiên đấy ... nên là đi hẳn 1 ngày cho máu =)). Hương nhớ mang thằng Bò đi nhá ... mang được cả con Nui và bọn trẻ con thì mang luôn nhé :))
mắt với chẳng mũi, sáng dậy sao mà lại đọc thành " vần vò hết mèo với người xong mới về..." -> đang tự hỏi người thì có những hình thức vần vò gì, để nhà này còn chuẩn bị ^^

hôm đấy mình tính là mang con Lạc ngu đi, hôm qua cho Lạc xem topic này, nhất là phần pr của nhà lulu vào ruồi bẹp, Lạc nhà mình bảo:

"cái gì, cuộc thi Đệ nhất mèo ngu - cuộc thi lớn và tầm cỡ thế lại có mấy đứa như Táo ngố, Kem đần với lại Muôi thộn á? gì đấy, đùa phải không? tưởng ban tổ chức làm ăn thế nào, đây có phải cuộc thi dành cho những mèo chuyên nghiệp về sự Ngu không đấy, ít ra các đối tượng tham gia phải có ít thành tích và tiếng tăm trong việc Ngu chứ. haiz.... Với tầm cỡ Ngu của em, e không thích thi với những bạn mèo ít thành tích như thế, như thế là ảnh hưởng đến vị trí của em....thế nhé..."

đấy, dư thế là nó đòi ở nhà đấy mọi người ạ.

milkygirl6390

Active Member
mắt với chẳng mũi, sáng dậy sao mà lại đọc thành " vần vò hết mèo với người xong mới về..." -> đang tự hỏi người thì có những hình thức vần vò gì, để nhà này còn chuẩn bị ^^

hôm đấy mình tính là mang con Lạc ngu đi, hôm qua cho Lạc xem topic này, nhất là phần pr của nhà lulu vào ruồi bẹp, Lạc nhà mình bảo:

"cái gì, cuộc thi Đệ nhất mèo ngu - cuộc thi lớn và tầm cỡ thế lại có mấy đứa như Táo ngố, Kem đần với lại Muôi thộn á? gì đấy, đùa phải không? tưởng ban tổ chức làm ăn thế nào, đây có phải cuộc thi dành cho những mèo chuyên nghiệp về sự Ngu không đấy, ít ra các đối tượng tham gia phải có ít thành tích và tiếng tăm trong việc Ngu chứ. haiz.... Với tầm cỡ Ngu của em, e không thích thi với những bạn mèo ít thành tích như thế, như thế là ảnh hưởng đến vị trí của em....thế nhé..."

đấy, dư thế là nó đòi ở nhà đấy mọi người ạ.
=)) thế quả này cho Lạc nhận giải " tự tin nhất quả đất " ... thôi bạn Lạc " ngu tầm cỡ" cứ đi đi để còn nhận giải nhé =))

The Pianist

mem mới xin đk 1 người 1 mèo . Mình tên kiên sn 88 lần đầu chắc còn bỡ ngỡ có j mong mọi người giúp đỡ :D

có thời gian và địa điểm rồi đây a ơi. quán cà phê này cũng gần quán off VCC hôm trước thôi. 9h sáng chủ nhật a nhé
làm 1 lèo từ 9h sáng đến 9h tối hả em? thế này bác Linh tha hồ mà thích nhé

maihuongt91

Member
2 nàng thôi đi hộ cái ... sao 2 nàng cứ phải là giành giật hết giải của nhà này /:) ... thế bây giờ thi mèo bị yếu sinh lý không =)) hàng vẫn còn nguyên nhưng bị thiểu năng ... =))

Hôm đó đi chứ .. đi từ sáng đến tối luôn ... vần vò hết mèo mọi người xong mới về ... khổ ... nhà cháu lỡ bao nhiêu lần rồi đây là off lần đầu tiên đấy ... nên là đi hẳn 1 ngày cho máu =)). Hương nhớ mang thằng Bò đi nhá ... mang được cả con Nui và bọn trẻ con thì mang luôn nhé :))
haha...cốp xe nhà cháu k thể chứa đủ :))

mimimiumiu

Member
Cho e đkí 1 suất với e cũng muốn mang nhóc nhà e đi lắm mà k có túi ( khổ thân thằng bé chưa đc gặp đàn ông chân chính bao h nhà toàn công công nên e nó h bị sai lệch giới tính roài :)))

bo.bo

Member
Kekekeke ! Em đăng kí 1 mèo và 1 - 2 người nhé ! Anh Khaiminh cho thằng đầu Gấu nhà anh nó đi tiếp nhé ! Nhớ nó quá , mà cho emhoir khí không phải mèo bị nghi có "vấn đề về bụng dạ " thì có nên đi không nhỉ ! Nếu được thì em mang bo xì nhà em đi còn nếu không thì người đi mèo ở nhà .
P/S : "vấn đề về bụng dạ " là có bầu ý ạ

Linhmu_93

Active Member
Kekekeke ! Em đăng kí 1 mèo và 1 - 2 người nhé ! Anh Khaiminh cho thằng đầu Gấu nhà anh nó đi tiếp nhé ! Nhớ nó quá , mà cho emhoir khí không phải mèo bị nghi có "vấn đề về bụng dạ " thì có nên đi không nhỉ ! Nếu được thì em mang bo xì nhà em đi còn nếu không thì người đi mèo ở nhà .
P/S : "vấn đề về bụng dạ " là có bầu ý ạ
E nghĩ thời gian đầu nên giữ cho nó luôn ổn định tâm lí, mang đến đấy đông người lạ, nhất là đông mèo lạ, nó sợ, hoảng loạn tinh thần k tốt 1 chút nào cả. E khuyên chị nên đến người thôi! Mèo ở nhà c ạ! Còn nhiều dịp off khác mà! Chị mang đi nhỡ nó làm sao thì khổ :) e đc nhìn thấy nó rồi =)) tán trai khiếp lắm! Trai bị xích vào can tội 2 tiếng 4 lần mà nó cứ sán vào, chổng ... Vào mặt zai thì bố thằng nào nó chịu đc :))

Linhmu_93

Active Member
Cô Hoa ơi! Cháu đang nghĩ xem có nên đi không cô ạ! Phần vì mèo nhà cháu đang ốm, phần vì cháu lười =)) theo cô thì thế nào ạ? À, cÒn lọ thuốc của cô, nếu mà đi đc cháu sẽ cầm đi cho cô nhé :D khổ thân mèo quÁ đi thôi!

milkygirl6390

Active Member
Cô Hoa ơi! Cháu đang nghĩ xem có nên đi không cô ạ! Phần vì mèo nhà cháu đang ốm, phần vì cháu lười =)) theo cô thì thế nào ạ? À, cÒn lọ thuốc của cô, nếu mà đi đc cháu sẽ cầm đi cho cô nhé :D khổ thân mèo quÁ đi thôi!
mang hết mèo đi ... đến đấy phát cho mỗi người 1 con ... thế là vừa đc đi vừa đỡ chăm mèo :))

lululubu

Active Member
Mình có câu này nói ra hơi ngại nhưng các bạn trước khi mang mèo đi có thể đảm bảo mèo nhà mình không rận, bọ, nấm, ngứa, có các bệnh dễ lây không ạ? Mình cũng định mang mèo nhà mình đi mà em mình kêu là mang đứa nào thì mang cấm mang thằng Xoong, thằng ý lông đen nhỡ về bị rận ai mà ngồi bắt cho được :(.

meomeocool

Member
V[FONT=&quot]ậy là mọi người off sáng ạk??? thế là em lại bị lỡ dịp roài giấc đó em đang ngồi cắn bút trong phòng thi roài hay chiều mọi người làm them fát nữa cho em hóng hớt với đó giờ em mới đc off có 1 lần àk[/FONT]

bo.bo

Member
E nghĩ thời gian đầu nên giữ cho nó luôn ổn định tâm lí, mang đến đấy đông người lạ, nhất là đông mèo lạ, nó sợ, hoảng loạn tinh thần k tốt 1 chút nào cả. E khuyên chị nên đến người thôi! Mèo ở nhà c ạ! Còn nhiều dịp off khác mà! Chị mang đi nhỡ nó làm sao thì khổ :) e đc nhìn thấy nó rồi =)) tán trai khiếp lắm! Trai bị xích vào can tội 2 tiếng 4 lần mà nó cứ sán vào, chổng ... Vào mặt zai thì bố thằng nào nó chịu đc :))
Ôi con ơi là con ! Làm xấu mặt mẹ quá, những 2 tiếng 4 lần à, mà thằng shu nó cũng khỏe nhỉ ! Buồn cười quá. Đọc đến đoạn cô Linh tả mà mẹ cháu tý thì sak nước ! Thôi lần này. mẹ sẽ đi 1 mình còn con gái ở nhà dưỡng thai ná ! Mẹ cháu cảm ơn cô Linh nhìu ná ! =))=))=))=))=))=))

Ơ. Có đăng ký điểm danh ko ạ, cho e 1 suất mèo, 2 suất người với ạ :D E là Diệu, sinh năm 89 ạ :D

lululubu

Active Member
Hôm đấy mình cứ lừ lừ đến xong thấy nhà ai có mèo đẹp giấu áo mang về.

maihuongt91

Member
Hôm đấy mình cứ lừ lừ đến xong thấy nhà ai có mèo đẹp giấu áo mang về.
Hôm đó đi off lại thấy ai cũng mặc áo rộng thùng thình, càng rộng càng giấu được nhiều con. mà chị nhớ mặc áo bảo hộ bên trong nhé k chúng nó cào hco tóe máu ;;);;)

kitty_ilu

Vietpet sponsor
Kính chào tất cả các thành viên yêu mèo Vietpet!
Như kế hoạch đã định, các bạn yêu mèo thống nhất vào ngày 15/4/2012 sẽ tổ chức 1 buổi offline nho nhỏ tại cafe Hoa Đá

Mình mạn phép kính mời các bạn yêu mèo chuyển địa điểm offline sang GAIA - Coffee & Animal Care - Phòng khám thú cưng tọa lạc tại 38 đường 1 An Dương

Buổi off sẽ là nơi giao lưu của các ACE yêu mèo, đồng thời cũng để giới thiệu các ACE 1 địa chỉ thú y mới, chất lượng với tiêu chuẩn quốc tế!

Nhân dịp GAIA đang mời chuyên gia thú y người Nhật về Việt Nam, buổi offline của hội yêu mèo sẽ được chính chuyên gia người Nhật tư vấn về Sức khỏe mèo và các vấn đề liên quan.

1 số lưu ý về buổi offline
- Hiện nay thời tiết giao mùa, dịch bệnh phát triển, kính mong các ACE đi off không mang mèo yếu, mèo bệnh, mèo con chưa tiêm phòng.
- Tại GAIA có khu off riêng, rộng rãi, thoáng mát và kín đáo nên ACE có thể hoàn toàn yên tâm về vấn đề an toàn.

Kính mời ACE yêu mèo Vietpet tới tham dự vào 9h sáng chủ nhật ngày 15/04/2012 tại GAIA 38 đường 1 An Dương Thân!

1 số hình ảnh GAIA

D_P_HOA

Active Member
Các bạn Yêu mèo thân mến :x. Địa chỉ mới bên An Dương này mới mở, quả là nơi lý tưởng để dành cho các buổi off. TUy nhiên vì thời gian gấp rút, các bạn hãy vào đây thông báo xem ý kiến của tất cả các thành viên định đi off về việc chuỷen địa điểm từ Cafe Hoa đá sang An Dương như thế nào nhé. Bạn Kitty không nói hết là hôm 15.04 có hai chuyên gia thú ý của Nhật cũng đến An Dương đó.
Nếu các bạn đồng ý chuyển sang đo, thì mình sẽ thay mặt các bạn xin lỗi với Cafe Hoa đá và hẹn Hoa đá vào dịp khác:(