• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Brass vom Haus Basters - Male GSD nhà Hoan2008

nqd123

Member
Chào bác Bình, bác chăm con chó làm sao mà chan sau "ben kheo" xuống kinh quá.... Chân sau hạ bàn quá... Chắc ít vận động rùi... EM này bác bắt ở đâu vậy?nhìn nghiêng nghiêng thì mõm hơn nhọn. Em nghe nói chú chó của bác vận chuyển từ miền Nam ra phải không ạh, vận chuyển hai ngày bị sụt 4 -5 kg phải không bác?Bác cho chó vận động đi.
Bác Levinhphong không nhận ra cái tên QUALISO à? Nó có nguồn gốc từ trại của anh Longdalat mà.
Theo cá nhân tôi thì nói chung là đẹp!
Nhưng có lẽ nên để riêng một chủ đề cho BUSH anh Bình ạ, vì đây là chủ đề của Brass mà anh (xin lỗi anh nếu đây là ý muốn của cả anh và anh Hoan).

Chúc mừng anh Hoan đã mang Brass về nhà an toàn, mạnh khỏe! Chúc nó sớm quen với môi trường mới, mạnh khỏe, hay ăn, chóng lớn!

Bác Hoan ơi, cho em hỏi tý... Nghe nói bác ko thích chó big size phải ko, vì nó không theo chuẩn thế giới http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=5513 và những chú chó này chỉ để trông nhà phải không ạh? Hôm nay em đi với bác Rex nhập một em về trông nhà nhìn hay lắm... Nhưng đi lên sân bay, họ chỉ khen con chó của bác về cách đây mấy hôm thôi. Nào là đầu thủ to, vóc dáng to, con chó big size của bác Hưng chưa là gì cả dù kém con chó của bác tới 8 tháng... hihihi... em biết là con của bác ko phải là big size vì bác không thích loại này vậy sao nó to vậy bác? Nó về trông nhà tốt ko? Hôm nào bác cho xuống HN giao lưu với em Kim nhé... xem con nào đáng trông nhà hơn....
Bác cho hình chó lên đi bác....

KHIEMTN

Member
Bác Hoan ơi, cho em hỏi tý... Nghe nói bác ko thích chó big size phải ko, vì nó không theo chuẩn thế giới http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=5513 và những chú chó này chỉ để trông nhà phải không ạh? Hôm nay em đi với bác Rex nhập một em về trông nhà nhìn hay lắm... Nhưng đi lên sân bay, họ chỉ khen con chó của bác về cách đây mấy hôm thôi. Nào là đầu thủ to, vóc dáng to, con chó big size của bác Hưng chưa là gì cả dù kém con chó của bác tới 8 tháng... hihihi... em biết là con của bác ko phải là big size vì bác không thích loại này vậy sao nó to vậy bác? Nó về trông nhà tốt ko? Hôm nào bác cho xuống HN giao lưu với em Kim nhé... xem con nào đáng trông nhà hơn....
Bác cho hình chó lên đi bác....
Hehehe !!! Tình hình là sau khi cùng anh Rex bôn ba khắp nơi học võ công , có vẻ hôm nay chú ...béo nội công thâm hậu lên nhiều nhỉ !!! Dạo này chú viết nhiều bài đánh giá về GSD mà ...ai cũng phải ngoái lại nhìn !!! Anh còn thấy tay nghề tạo dáng chụp ảnh cho chó của chú cũng nâng cao !!! Chúc mừng !!! Phát huy chú nhé ! Vì phong trào GSD Việt nam !!!
Vấn đề "trông nhà " , theo anh , một con GSD , để được gọi là có thể trông nhà , nó phải đạt được một trình độ "nội công " nào đó , phải gọi là khá thâm hậu trở lên . Vì ngoài bản năng truyền giống luôn có sẳn , để một con GSD trông nhà được , nó phải học khối việc cơ ! Trông to lớn chứ khi cần hù dọa người khác , có khi chưa chắc nó đã biết !
Hehehe !!! Vấn đề không phải là " Lọt sàng xuống nia " mà phải nhảy từ nia lên sàn cơ !!!

Cám ơn bác... Em nào dám múa rìu qua mắt thợ... Nhưng nội công của em thâm hậu hơn bác tưởng đấy hihihi em luyện ở núi Bà sau đấy ra HN lại gặp thêm mấy bậc cao nhân nữa nên cũng được mở rộng tầm mắt. Một con chó đẹp thì dù không tạo dáng nó vẫn đẹp, đâu cần em đâu bác.
Kinh nghiệm của em mới chỉ là đi học hỏi... Em mới chỉ được nuôi tạm một con beg có 10 ngày sao dám nói.... Những điều em chọc bác Hoan cũng là những gì em học được từ bác ấy thôi. Em cũng đâu có tiền để nhập chó về chỉ để trông nhà... Ý tưởng lớn nhưng hạn hẹp kinh tế lắm . Cám ơn bác về những lời đóng góp chân tình.
Em viết ngắn vậy thôi, giờ phải đưa vợ vô bệnh viện rồi... Dù sao thằng nhóc nhà em vẫn là số 1.

Hoan2008

Member
Mấy hôm vừa rồi, cơ quan bận quá, không kịp post ảnh Brass lên được, mong aec thông cảm :D. Hôm nay, mình post mấy kiểu đón em nó về nhé, sẽ tiếp tục update hình em nó ở nhà lên sau...
Cảm ơn những người anh em đã không quản thời tiết nắng nóng, để cùng đến đón Brass cho bớt ... nhiệt :D

Thanh_arch

Member
Chúc mừng A. Hoan nhé, trông cái mặt ko cười nhưng lộ rõ vẻ hơn hở của bác là biết bác vui như thế nào khi được trực tiếp nắm tay nắm chân ôm eo và vuốt ve chú Brass... Vẻ đẹp của Brass thì được rất nhiều người công nhận rồi hì, bác tạo một bước ngoặt tương đối hành tráng thể hiện niềm đam mê tột độ với GSD... Chúc mừng bác
Bác đi sau nhiều người nhưng cố gắng vững bước bác ah

Chúc mừng anh Hoan nhé!

Thở phào nhẹ nhõm được rồi! Nhưng hình anh post lên thì chưa thấy dung nhan của Brass đâu cả. Một vài ngày tới, anh cho cả nhà chiêm ngưỡng nhé.
Hic, với lại qua ảnh thì thấy Brass rõ ràng là đẹp rồi nhưng chủ nhân của Brass thì có vẻ hơi bị...ốm.
Ke, ke, chăm chó quá mà không chăm sóc mình là không được đâu anh Hoan ơi.
Chúc Brass hay ăn chóng lớn, phát triển toàn diện; chúc anh Hoan "hay ăn chóng béo" nhé, he he!

TA_HUA

Member
Nhìn mặt bác Hoan giống bác Khiêm hôm đón Max quá :D:D:D. Chắc là mất ăn mất ngủ một thời gian dài vì sung sướng và hồi hộp đây mà. Bác nhanh chóng up ảnh của brass cho mọi người chiêm ngưỡng nhé.

nqd123

Member
Bác Hoan2008 cho ảnh em nó lên đi!
Anh em mong chờ nhiều và lâu quá!
Thanks!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Minh có ý định cưới vợ cho Brass trong tương lai ! có 3 chị em cô này Minh thấy cũng xinh xinh(bố và mẹ của 3 cô đều là V cả).Hihihi...Muốn cưới cả 3 cô gái 6 tháng tuổi này cho Brass (hihihi )đã đời luôn,nhưng phía bên nhà gái thách cưới cao quá .Bên nhà trai thì điều kiện chưa cho phép cưới cả 3 cô một lúc.
Giả sử trong 3 cô,có một cô muốn làm vợ của Brass ! thì theo AE và các Fan bên nhà khuyên Minh lên cưới cô nào ?
( Ảnh Minh tự chụp không được không được đẹp,mong cả nhà thông cảm nhé)
-Cô thứ nhất :
-Cô thứ hai :
-Cô thư ba:
-Xin cám ơn cả nhà đã tham gia cho ý kiến nhé!Xin chúc cả nhà vui vẻ và hạnh phúc !

Thanh_arch

Member
Bóc tem cái...
Nếu cả 3 em này mà cùng 6 tháng rưỡi thì thật là bất ngời đấy bác Minh ah.(Liệu em thứ nhất có hơn tháng 2 em còn lại ko?) Em thấy cả 3 thật tuyệt, nhưng để chọn 1 thì em kết em thứ nhất hơn. Từ màu mảng, mặt mũi, chân tay trông có vẻ như "đàn chị" hơn 2 cô còn lại. Dáng người chắc khoẻ, tướng tá tốt, chắc chắn sẽ là 1 con giống tuyệt vời nhất là đối với thị trường VN.
HÌ hì, việc này bác Hoan2008 sẽ lại bất ngờ lắm đây. Chúc mằng bác

haiqui

Member
Minh có ý định cưới vợ cho Brass trong tương lai ! có 3 chị em cô này Minh thấy cũng xinh xinh(bố và mẹ của 3 cô đều là V cả).Hihihi...Muốn cưới cả 3 cô gái 6 tháng tuổi này cho Brass (hihihi )đã đời luôn,nhưng phía bên nhà gái thách cưới cao quá .Bên nhà trai thì điều kiện chưa cho phép cưới cả 3 cô một lúc.
Giả sử trong 3 cô,có một cô muốn làm vợ của Brass ! thì theo AE và các Fan bên nhà khuyên Minh lên cưới cô nào ?
( Ảnh Minh tự chụp không được không được đẹp,mong cả nhà thông cảm nhé)
-Cô thứ nhất :

-Cô thứ hai :

-Cô thư ba:

-Xin cám ơn cả nhà đã tham gia cho ý kiến nhé!Xin chúc cả nhà vui vẻ và hạnh phúc !
Con thứ nhất em cảm nhận thần sắc và tướng tá sao mà giống chó đực quá anh Minh nhỉ! Với lại con này em nghỉ phải trên 10 tháng tuổi đó anh Minh. Anh Minh có post nhầm hình ảnh không?

Con thứ nhất em cảm nhận thần sắc và tướng tá sao mà giống chó đực quá anh Minh nhỉ! Với lại con này em nghỉ phải trên 10 tháng tuổi đó anh Minh. Anh Minh có post nhầm hình ảnh không?
Cám ơn Haiqui và Thành rất nhiều.Để trả lời thắc mắc của HQ,Minh xin trả lời bạn như sau:
3 con chó cái này là 3 chị em ,sinh cùng ngày cùng tháng và cùng năm.Chính mắt Minh đọc gia phả và cũng tự tay vuốt ve cả 3 chị em rất lâu !100% Không thể có chuyện nhầm Lẫn được.
3 chị em to gần bằng nhau.Con thứ nhất to hơn 2 con sau khoảng 0,5 kg là cùng (trọng lượng theo Minh đoán khoảng từ 18 đến 20 kg là cùng)
-tại sao trong ảnh nó to thế ??? Minh đã xin lỗi cả nhà ở trên rồi,vì Minh không biết chụp ảnh mà !!!!
2 con sau Minh đứng chụp ở cự li xa hơn con thứ nhất ,bơi vậy nhìn nhỏ hơn con đầu.
:)Dxin tự khen mình một chút nhé: Minh_Germany xưa nay làm việc thì rất ít khi bị nhầm lẫn :D)
Một lần nữa cho Minh cám ơn hai bạn đã quan tâm nói riêng và tất cả AE bên nhà nói chung nhé!:beer:beer:beer

khanhtungbk

Member
Em cũng đồng quan điểm với anh Thành và anh haiquy . Trong 3 em có em đầu nhìn là "phê" nhất đấy ạ , từ màu sắc , đến đầu mặt ( giống chó đực quá ) . Còn về dáng vóc thì nhìn cả 3 chị em đều rất ok . hi!

sao nhìn bọn này to thế mà có 18-20kg thôi hả anh, em tưởng phải trên 30kg rùi cơ. hiiiiiiiiiiii. Đúng là nước ngoài chụp ảnh có khác . Chó rất đẹp anh ah

Hoan2008

Member
Xin lỗi cả nhà vì mãi chưa post ảnh Brass trên quê hương mới lên, giờ hàng hoá đắt đỏ, tăng vùn vụt, xăng lại tăng 1 phát từ 14.500đ lên 19.000đ rồi, xin mãi mà không được cái máy ảnh nào :)):)):)), hôm nay đã kiếm được cái máy rồi, chắc sẽ sớm có ảnh của em nó trong nay mai thôi các bác ạ. Mong các bác thông cảm nhé

TA_HUA

Member
Vườn rộng như vậy bác "nghiên cứu" trồng cỏ tạo sân chơi cho chó thì tốt quá. Bác cho mọi người biết cảm xúc của bác thế nào khi được tận tay chăm sóc chúng nhé. Chúc bác luôn khoẻ, hai chú GSD sớm thích nghi và phát triển tốt.

Hoan thân
Nợ EM nhiều quá,hẹn hò cũng nhiều ,thế mà chưa gặp được EM ,thôi tuần này EM lên lịch đi.Anh phải
lên thăm BRASS và EM .Đồng ý không HOAN

Hoan2008

Member
Hoan thân
Nợ EM nhiều quá,hẹn hò cũng nhiều ,thế mà chưa gặp được EM ,thôi tuần này EM lên lịch đi.Anh phải lên thăm BRASS và EM .Đồng ý không HOAN

Ok. Kính mời bác qua, anh em gặp gỡ giao lưu. Tối qua hẹn bác tại HP cùng với mấy anh em ở miền Nam ra, Hà Nội về, Hưng Yên sang, nhưng em lại bị say bí tỉ, chả biết trời đất là gì nữa, thật là thất lỗi với bác. >:D<>:D<>:D<